[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để bắt đáy – Part 2

Ngoccu

Xe tăng
Ngoài kia đỏ lửa quá, em vẫn vẽ vời chút , Khi Hnx đã phá V-D-V và đi ngang tích lũy với thanh khoản thấp, Quan điểm cá nhân là vùng đáy mới đã dần lộ diện, tất nhiên kế hoạch này sẽ phá sản nếu HNX thủng 59.
Kết luận : Thủng 59 thì bán hết những gì có thể, còn ko thì ngược lại

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Em dự là lình xình hơi lâu đới..

Ngoccu

Xe tăng
Chiều này không biết có ra tin NHNN giảm lãi suất không? :D
KO lâu đâu cụ ơi, em dự là ko quá 2 tuần nữa.
Nếu đi ngang khoảng 5,7 phiên nữa thì quá mỹ mãn.
Tin LS thì chắc chắn rồi quan trọng là giảm bn % ? 1 ,1.5 hay 2 ?
Tin tức vĩ mô vẫn đang đi rất đúng hướng, hỗ trợ thị trường sẽ thăng hoa trong dài hạn,
Múc

roro

Xe tăng
Tin tức vĩ mô vẫn đang đi rất đúng hướng, hỗ trợ thị trường sẽ thăng hoa trong dài hạn,
Múc
Hình như ra tin rồi cụ nhé :D.

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Múc
Phiên giao dịch ngày 23-3 VNI duy trì trên môc 500 hơn 10 phút, đủ thời gian để nhận ra rằng lượng Cung ở vùng này không nhiều do phần lớn CP vẫn chưa về mức giá cũ.
- Test cung xong, Cá mập chốt lời nhóm CP cơ bản.
- Cá mập buông TT để gom nhóm CP đầu cơ.
Nói cách khác... Sau khi thực hiên thành công 2 việc (đánh lên 500 và test cung) Phần lớn con đường Market đã đi qua ..Nhiêm vụ còn lại là kích thích bên mua , đó chính là việc tạo sóng cho nhóm cp đầu cơ.... Việc cuối cùng này cần phải thông tin hỗ trợ và dòng tiền đang chầu chực ngoài thị trường.. Nhà cháu dự phải qua 30-3... Tây và Ta chốt NAV xong.
Vuốt Cụ nhé...

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Lãi suất tái cấp vốn còn 8%/năm; lãi suất tái chiết khấu là 6%/năm trong khi lãi suất trong thanh toán liên ngân hàng còn 10%/năm. Riêng lãi suất huy động giảm 0,5% xuống 7,5%/năm....

KafeDel

Xe tăng
Cụ Beliti đã xem xét Than chưa? Hôm nay TCS của cụ hatrang có gì và down kinh thế nhỉ?

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Beliti đã xem xét Than chưa? Hôm nay TCS của cụ hatrang có gì và down kinh thế nhỉ?
Cụ còn tiền xem xét mai nó mà táng lệnh 30 phút đầu TCS đỏ múc.... Mua khối lượng lớn thì canh TDN, THT,TC6 mà vào Cụ ạ... Đánh Than xác định là chôn vốn nhé.... Ăn cổ tức. Để mua đựoc 30k TDN Theo giá kỳ vọng ít nhât phải vài phiên đấy.. Nhà cháu bị kẹp CTG rồi

KafeDel

Xe tăng
Cụ còn tiền xem xét mai nó mà táng lệnh 30 phút đầu TCS đỏ múc.... Mua khối lượng lớn thì canh TDN, THT,TC6 mà vào Cụ ạ... Đánh Than xác định là chôn vốn nhé.... Ăn cổ tức. Để mua đựoc 30k TDN Theo giá kỳ vọng ít nhât phải vài phiên đấy.. Nhà cháu bị kẹp CTG rồi
Em hôm chốt lời con BLF và ăn non con LCM để có tiền xúc con khác. DDM mai mà đạt 0.9 là em đc 50% o:-) CTG của cụ chắc sẽ tích lũy ít phiên nữa nhỉ!
Hôm nay thấy thanh khoản TCS kha khá đặt múc sàn rồi thấy cuối phiên chưa hồi nên em hủy lệnh, ko biết mai nó có táng sàn để mình múc ko... :-??

Mr.Tam

Xe buýt
Các cụ hoạt động mạnh nhỉ, em đang canh KBC để lên tàu cùng cụ VL_chua.

Mr_kirimaru

Xe tải
Hix iem CỜ BỜ CỜ KBC sao im ắng thế nhẩy. Iem là lên tàu iem này cùng cụ VLchua rồi :(

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Tin hạ LS có rồi...Lần nài khác các lần trước.. Toàn hạ LS Tái thôi không hạ LS Chín...He he. Cái LS Tái này quan trọng đây, chính Nó làm tăng cung vốn rẻ-ép các NHTM đang dư tiền phải cho vay rẻ.... Gián tiếp giảm LS cho vay đến DN.... Cái nài mà thị trường không tăng thì chỉ có ở Việt Nam.. Chúc mừng các Cụ cầm Cổ.. nhất là Cổ hàng nóng.... Em thật..

blackjack75

Xe buýt
Cái doanh nghiệp cần nhất lúc này là hạ thuế VAT và thuế TNDN để kích cầu, thu hút đầu tư. Còn giảm LS cho vay thì hiệu quả tâm lý thôi.

Ngoccu

Xe tăng
Tin hạ LS có rồi...Lần nài khác các lần trước.. Toàn hạ LS Tái thôi không hạ LS Chín...He he. Cái LS Tái này quan trọng đây, chính Nó làm tăng cung vốn rẻ-ép các NHTM đang dư tiền phải cho vay rẻ.... Gián tiếp giảm LS cho vay đến DN.... Cái nài mà thị trường không tăng thì chỉ có ở Việt Nam.. Chúc mừng các Cụ cầm Cổ.. nhất là Cổ hàng nóng.... Em thật..
he h e cụ hnay lên tầu hàng nào thế ? hãy quên CP Than đi, bọn than là bọn thổ phỉ bựa hơn cả bọn KS, em ko bao giờ chơi. Tổ sư ba chúng nó CP than lúc nào cũng lãi khủng, nhưng chúng nó ko bao giờ chia cổ tức = tiền, toàn cho Cổ Đông ăn giấy, CP thì ko bao giờ có sóng, bọn KS tuy ko có LN nhưng nó vẫn chịu phi chí để tạo sóng CP. Năm nay cứ tập trung vào BDS cho em, sắp tới VAMC sẽ tháo gỡ nợ xấu cùng bank, nhưng vẫn chỉ tập trung chơi BĐS thôi cụ nhé.
Vni vượt 500 ko phải để cho vui, sau khi đẩy trụ lên 500đ, rồi đập trụ ( Vni giảm 14đ) để test tâm lý, hoảng loạn có xảy ra nhưng lực bắt đáy vào ngay lập tức ==> HNX ko thủng đc 60.
Em đã tham khảo 1 loạt bạn bè làm tại các cty CK và đều thấy 1 điểm chung : KH chủ yếu là đứng ngoài, tâm lý rất yếu, tiền thật còn chả dám dùng nói gì margin =)) Thông tin em check là toàn cty chứ ko phải của 1,2 môi giới đâu ạ.
Lên các diễn đàn như f319 thì 90% topic hô sập, nhưng ko hiểu người ta dựa vào gì mà hô sập.
Thôi ko luyen thuyên nữa nếu HNX thủng 59 thì chạy hết, mặc kệ Vni là bn [-(

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
he h e cụ hnay lên tầu hàng nào thế ? hãy quên CP Than đi, bọn than là bọn thổ phỉ bựa hơn cả bọn KS, em ko bao giờ chơi. Tổ sư ba chúng nó CP than lúc nào cũng lãi khủng, nhưng chúng nó ko bao giờ chia cổ tức = tiền, toàn cho Cổ Đông ăn giấy, CP thì ko bao giờ có sóng, bọn KS tuy ko có LN nhưng nó vẫn chịu phi chí để tạo sóng CP. Năm nay cứ tập trung vào BDS cho em, sắp tới VAMC sẽ tháo gỡ nợ xấu cùng bank, nhưng vẫn chỉ tập trung chơi BĐS thôi cụ nhé.
Vni vượt 500 ko phải để cho vui, sau khi đẩy trụ lên 500đ, rồi đập trụ ( Vni giảm 14đ) để test tâm lý, hoảng loạn có xảy ra nhưng lực bắt đáy vào ngay lập tức ==> HNX ko thủng đc 60.
Em đã tham khảo 1 loạt bạn bè làm tại các cty CK và đều thấy 1 điểm chung : KH chủ yếu là đứng ngoài, tâm lý rất yếu, tiền thật còn chả dám dùng nói gì margin =)) Thông tin em check là toàn cty chứ ko phải của 1,2 môi giới đâu ạ.
Lên các diễn đàn như f319 thì 90% topic hô sập, nhưng ko hiểu người ta dựa vào gì mà hô sập.
Thôi ko luyen thuyên nữa nếu HNX thủng 59 thì chạy hết, mặc kệ Vni là bn [-(
Khổ Em thía...... Năm nào cũng cứ phải ngứa ngáy tay chân ăn cổ tức làm 3 bận. HJS.TNC và bọn Than đầu đất. Không phải cổ tức toàn giấy lộn đâu Cụ à... Chỉ có năm ngoái TKV ép phát hành thêm thôi. Năm ngoái TCS nhà cháu ăn cả cổ toác bằng tiền. Cổ phiếu thưởng, phát hành thêm cứ là loạn cào cào. TDN,THT,TC6 lúc nào trong tk nhà cháu cũng có.. Lấy tiền đấy để Magin lướt các con khác... Hôm nay nhìn con Sơn Cao ngon quá mà kẹt hết tiền vào CTG roài. Chiều nay cháu vay được ít tiền rồi.... Mai vào Sơn Cao cho nó thành Tứ bất tử Đầu đất Cụ Nhỉ....

Chỉnh sửa cuối: