[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để bắt đáy – Part 2

Mr.Tam

Xe buýt
Chúc các cụ một ngày làm việc mới vui vẻ và hiệu quả!

Delet

Xe tăng
GMD hnay hàng về tiễn luôn rồi cụ ơi, tây hnay ko đủn nữa thì mình té, chờ đ.c tính tiếp, hàng khác thì vẫn ôm <:-P

GAS mà lên đc 55 em mời bia cụ 1 tháng, 1 ngày 3 bữa, 1 bữa cụ uống đến lúc nào say lòi ra thì thôi.
Kụ VL chuẩn bị tiền mời bia nhé, đừng có chuồn chuồn đấy!!!

Delet

Xe tăng
Hiện tại thì GAS toàn là "Khoai Ta" đoánh nhau tranh mua - "Khoai Tây" đã đứng nhìn. Do vậy việc đủn giá lên mức 6X hoàn toàn xảy ra! E vẫn dự là trong vòng 2 tuần tới thôi.... 1-2-3 Zdooooooooooooo

quochuy_bidv

Xe hơi
lâu lắm mới vào lại room, các cụ dạo này oánh chứng thế nào ạ. e múc con BCC 4.6 từ đợt ra ITA, lên 6.6 không bán, giờ ngồi ngáp dài ở giá 5.2. hóng cao kiến của các cụ.

tonytran

Xe hơi
không biết là sóng lên đến đoạn nào rồi cụ chủ nhỉ

Ngoccu

Xe tăng
Bán hết những gì có thể, em chào các cụ em ngước

Mr_kirimaru

Xe tải
He he hôm nay các cụ không vào chém hả, sao im lìm thế. Hix mấy hôm trước tiếc mãi không lên tầu cùng các cụ được. Hôm nay không biết vui hay buôn ;)

Kupin_lonely

Xe tải
[FONT=&quot]Lời đầu tiên em xin gửi lời cảm ơn thân thương nhất đến các cụ OF vì những đóng góp, chia sẻ trong suốt 1 thời gian dài vừa qua.[/FONT]
[FONT=&quot]Vì thớt cũ đã quá dài và nội dung đã lỗi thời , cơ hội trước mắt là rất lớn nên em xin phép các cụ được lập thớt mới, hi vọng đợt này đúng sẽ may mắn kiếm được xèng mua sữa cho F1,F1' =P~[/FONT]
[FONT=&quot]Điều đầu tiên phải đề cập đến là xu hướng thị trường trong tuần sau : Giảm và giảm rất mạnh, rất khốc liệt và tàn ác....và khi đó cơ hội lớn sẽ mở ra.
[/FONT]
[FONT=&quot]1. Tại sao cơ hội tới là rất lớn, đơn giản là ta đang ở vùng quá bán, tức là thời điểm thích hợp để giải ngân cho dài hạn
[/FONT]
[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot].2. Khi nào thì thị trường sẽ chạm đáy và bật lên ?Theo quan điểm cá nhân của em thì thời gian sẽ ko còn lâu nữa.[/FONT]
[FONT=&quot]- Uptrend chắc chắn là ko có, nhưng sóng hồi là điều em đang đợi.[/FONT]
[FONT=&quot]- Vĩ mô tốt lên ? nền kinh tế đi lên ? Hãy quên những mẩu bánh vẽ cũ rích này đi.,bài này giờ trẻ con cũng ko lừa nổi.
[/FONT]
[FONT=&quot]- Sóng hồi này khác gì so với những lần trước ? Khác ở chỗ sóng sẽ rất nét, lợi nhuận đạt được có thể bằng 1 sóng lớn và trong thời gian rất ngắn ( khoảng 2-4 tuần ).[/FONT]
[FONT=&quot]-Chiến thuật giải ngân thì mỗi cụ 1 phong cách khác nhau và mức độ chịu rủi ro khác nhau.[/FONT]
[FONT=&quot]Em xin phép đưa ra dấu hiệu và chiến thuật giải ngân của cá nhân, để các cụ tham khảo.[/FONT]
[FONT=&quot]Đoạn này em xin phép ko vẽ vời gì cả. HNX hiện tại ko còn sự hỗ trợ nào nữa. mấy cái con số 51,49,44 đối với em ko có ý nghĩa gì cả. Còn hỗ trợ của Vni gần nhất là 332, nếu thủng thì về 235 gì gì đó em xin phép vứt hết đi. Vì em ko có năng khiếu thầy bói và trí tưởng tượng cũng ko được phong phú.[/FONT]
[FONT=&quot]- Nguyên lý đầu cơ : mua của người chán, bán cho người thèm.[/FONT]
[FONT=&quot]Sau phiên giảm mạnh hôm nay, điểm qua 1 loạt các cty CK bắt đầu siết margin, hạn chế cho vay. Hành động này sẽ càng quyết liệt trong thời gian tới, và cái đích cuối cùng ko thể khác đc nữa là giải chấp toàn thị trường.[/FONT]
[FONT=&quot]Điều này em đã nói rất nhiều lần xuyên suốt 1 thời gian dài, đáy thật sự trước 1 con sóng. Và giờ nó đã ở rất gần đây ( gần là về thời gian trong khoảng 1 tháng tới, chứ ko phải gần về mức giá ) Vì đoạn này sẽ rơi cực mạnh và cực nhanh, sau đó hồi lên cũng rất khủng khiếp.[/FONT]
[FONT=&quot]Điều kiện giải ngân :[/FONT]
[FONT=&quot]- Có dấu hiệu giải chấp toàn thị trường ( quan trọng nhất )
[/FONT]
[FONT=&quot]- Volume đột biến : > 60,70 tr/ sàn, thậm chí là > 80tr/ sàn( bán sàn rất lớn và lực mua hấp thụ được hết, cung tiếp tục xả mạnh nhưng cầu vẫn đáp ứng đủ ) Nhưng điều này chỉ ok khi giải chấp toàn thị trường ( nếu nhầm giải chấp toàn thị trường có thể dính bulltrap).[/FONT]
[FONT=&quot]khi có đủ 2 điều kiện này, ko cần biết chỉ số lúc đó là bao nhiêu.,em chắc chắn sẽ giải ngân mạnh tay. Còn margin hay ko là tùy mức độ chịu rủi ro của các cụ.
[/FONT]
[FONT=&quot]Danh mục tham khảo :[/FONT]
[FONT=&quot]- CP nào đợt này giảm mạnh nhất.[/FONT]
[FONT=&quot]Dự kiến
[/FONT]
[FONT=&quot]Dòng CK : BVS, VND. bỏ SHS
[/FONT]
[FONT=&quot]Cơ bản nhưng có tính đầu cơ rất cao : CSM, VPK, OGC
[/FONT]
[FONT=&quot]KS : KTB, LCM
[/FONT]
[FONT=&quot]Dòng CP siêu lởm nhưng luôn tăng rất mạnh trong sóng hồi : PVA,HQC ( dòng này thì em ko bao giờ chơi, nhưng cũng điểm mặt qua )[/FONT]
[FONT=&quot]Thời gian gần đây còn nổi lên 1 CP rất đáng chú ý, đội lái rất khỏe và tính đầu cơ cực cao, 1 CP ko thể bỏ qua : FLC.[/FONT]
[FONT=&quot]Và những CP có thể tạo đột biến lớn : KBC,PVX.[/FONT]
[FONT=&quot]Tất cả những điều em nói ở trên sẽ trở thành sự thật nếu trong tuần sau vẫn giảm mạnh.[/FONT]
[FONT=&quot]Khi BK bị bắt, 2 sàn giảm mạnh 4 phiên rồi có lực hồi, ko bị giải chấp. Nhưng đợt này mà giảm mạnh thì sẽ ko cứu được đâu. Vì vùng giá lúc đó và bây giờ khác nhau xa lắm.
[/FONT]
[FONT=&quot]Những điều em viết hôm nay dù về sau có sai hay đúng thì em cũng ko sửa, gọi là kỉ niệm cho một suy nghĩ điên rồ về bắt đáy trong chứng thối.[/FONT]
[FONT=&quot]Cám ơn các cụ đã đọc những ý nghĩ điên rồ của em !
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
Nên theo không nhỉ

Mr_kirimaru

Xe tải
he he cá hồi rồi các cụ ah. Iem HSG của iem nó lại lên rồi. Đúng là " Phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi " :D

Mr_kirimaru

Xe tải
Cụ ý cũng chỉ là môi giới bình thường khuyên bảo khách hàng,
Em thấy cụ ý sai nhiều hơn đúng thì phải, tuy nhiên để tham khảo cũng đáng, theo hay ko tùy cụ.
Iem thấy cụ VLchua cũng có cái đúng cái sai đấy chứ. Cụ đấy dự cũng chuẩn 1 số đấy, nhưng cụ đấy cũng là con người, cho nên lòng tham cũng trỗi dậy. Nếu mà dự chuẩn và ra vào hợp lý chắc tất cả các iem 4b ở otofun này cụ ấy xúc hết :D

Heavytank

Xe hơi
Thị trường giai đoạn này khó chơi các cụ nhỉ