[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để bắt đáy – Part 2

KafeDel

Xe tăng
Lại làm thêm tý ATC nữa Cụ à.... Kết quả kinh doanh có rồi. Kệ nó thôi. Hàng về roài tính
Hôm qua cụ có đc tí ATC nào nữa ko? Bọn nó đang cover hàng lại rồi phải ko cụ!
Cụ hatrang có cut loss LCM giá xanh thì cut kìa...

Rybicka

Xe buýt
lâu nay em đi nuôi lợn không theo dõi TT, cụ đầu năm vừa rồi các cụ có kiếm được tí nào không vậy.
Hôm qua em vừa xuất chuồng lứa lợn đầu tiên, được tí tiền có nên vào bây giờ không? nhờ các cụ chỉ giáo em kiếm thêm tí bù vào khoản cám bã cái nhé.
đội ơn các cụ

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua cụ có đc tí ATC nào nữa ko? Bọn nó đang cover hàng lại rồi phải ko cụ!
Cụ hatrang có cut loss LCM giá xanh thì cut kìa...
Cũng chùn tay Cụ ạ... Nhưng thấy cuối phiên hàng giá rẻ chắc cũng hết làm thêm tý nữa trung bình giá. Xác định 60% cutloss, may quá hôm nay nó hồi rồi.. Đánh bọn này không khác gì đánh bac.

KafeDel

Xe tăng
Cũng chùn tay Cụ ạ... Nhưng thấy cuối phiên hàng giá rẻ chắc cũng hết làm thêm tý nữa trung bình giá. Xác định 60% cutloss, may quá hôm nay nó hồi rồi.. Đánh bọn này không khác gì đánh bac.
Uh, đánh con này là kiểu sóc đĩa còn đánh chung cả TTCK VN thì là kiểu đánh Phỏm! o-+

Ngoccu

Xe tăng
Em đang ở giữa Hồ và Núi, phát biểu 1 câu xanh rờn :
TT ko thể xuống được nữa, sẽ đi lên trong nghi ngờ, thanh khoản vẫn rất thấp.
Em đã tất tay, full margin, ăn tết với CP

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Năm nay các tổ chức và tay to đánh rất khác... Giai đoạn vừa rồi ai cũng có quà, mọi người chốt lời xong định nghĩ ngơi ăn tết.. Nhưng thị trường không đơn giản thế. Chỉ hôm qua và hôm nay thôi luồng tiền chốt lời đứng ngoài thị trường lại đang mon men làm vòng mới rồi.... Cầu tiềm năng đây chứ đâu. Càng nghi ngờ càng lên...

quochuy_bidv

Xe hơi
Em cutloss rồi cụ à, cụt 11%.
Em sợ, 12 triệu cổ về ngày 29/01. Thôi an toàn là bạn. Có gì em mua lại sau.
Nói chung an toàn là tốt mà cụ, nếu thị trường tăng thực sự thì sóng còn dài. Nhưng cá nhân em nghĩ sóng đợt này có nhưng qua tết là cùng, sau đó lại nằm im. Thế nên em cũng chỉ chờ thêm sóng nhỏ nữa là chuồn

xeom8x

Xe tải
Em thì vẫn nghĩ tuần tới sẽ xanh, nhưng cũng căn giá tốt mà lượn cho nhanh ăn Tết cho vui, có gì lại chiến sau :)

KafeDel

Xe tăng
Nói chung an toàn là tốt mà cụ, nếu thị trường tăng thực sự thì sóng còn dài. Nhưng cá nhân em nghĩ sóng đợt này có nhưng qua tết là cùng, sau đó lại nằm im. Thế nên em cũng chỉ chờ thêm sóng nhỏ nữa là chuồn
Em cũng nghĩ hơi giống cụ đó. Chứ nhiều cụ nghĩ ra Tết có sóng thì khó lắm. TT như này lướt lát thích thật... :-|

thichlexus

Xe điện
Em thì vẫn nghĩ tuần tới sẽ xanh, nhưng cũng căn giá tốt mà lượn cho nhanh ăn Tết cho vui, có gì lại chiến sau :)
Em và bác cùng quan điểm rồi, còn ít cổ em canh giá tốt ra hết trước Tết, ăn Tết xong mới xem xét tình hình thêm rồi quyết có mua lại hay không.

KafeDel

Xe tăng
Cụ VL đi chơi về phán xem mai liệu có điều chỉnh để múc ko?

blackjack75

Xe buýt
Thị trường giao dịch đến tận thứ 6 tuần sau, dân có tiền ngoài xã hội cũng chẳng biết đổ vào kênh nào. Theo truyền thống thì 2 sòng cờ bạc này còn hút hàng lắm.
Mấy con như HPG, REE, hay HAG.... năm nay thật cũng chưa nhìn thấy cửa gì, vậy không cẩn thận là chúng ta dâng tiền cho các bác thành viên HĐQT tiêu tết đó

Chỉnh sửa cuối:

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Thị trường giao dịch đến tận thứ 6 tuần sau, dân có tiền ngoài xã hội cũng chẳng biết đổ vào kênh nào. Theo truyền thống thì 2 sòng cờ bạc này còn hút hàng lắm.
Mấy con như HPG, REE, hay HAG.... năm nay thật cũng chưa nhìn thấy cửa gì, vậy không cẩn thận là chúng ta dâng tiền cho các bác thành viên HĐQT tiêu tết đó
REE hay đấy chứ Cụ....Thấy bẩu đang mua BTP mạnh lắm mà..

thichlexus

Xe điện
REE hay đấy chứ Cụ....Thấy bẩu đang mua BTP mạnh lắm mà..
Theo em năm nay sẽ là năm đột biến lợi nhuận của Ree, Ree đầu tư mạnh vào mảng năng lượng sẽ gặt hái thành quả ngay trong năm 2013. Nếu có 01 CP nữa kiểu buy&hold như VNM thì chỉ có thể là REE.