[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để bắt đáy – Part 2

newave

Xe tải
Đại loại là nếu cụ mua con VNM từ lúc nó niêm yết hết 100 triệu mà để đến hôm nay bán thì cụ sẽ thu về khoảng 10 tỷ :)
Thế đúng siêu lợi nhuận thật, Hết năm nay em thử vận may với đống giấy lộn này một phen xem sao

KafeDel

Xe tăng
nhwng em sợ ít cụ kiên trì đươc như vậy lắm. toàn nhảy lung tung để rồi sa hố vôi (em là 1 ví dụ)
Vì ở cái TT này nó khiến cho ko NDT nào tin tưởng như vậy -> thành nhà đầu cơ và xuống hố!
@Cụ VL: GTT của em CE còn NVT của cụ tham chiếu nhé :-|

Ngoccu

Xe tăng
Vì ở cái TT này nó khiến cho ko NDT nào tin tưởng như vậy -> thành nhà đầu cơ và xuống hố!
@Cụ VL: GTT của em CE còn NVT của cụ tham chiếu nhé :-|
em với cụ làm quả độ ko ? 3 tháng nữa. tính từ giá ngày hnay,3 tháng nữa CP nào đạt LN cao hơn ?
làm quả độ mời các cụ trong TOP đi uống bia nhỉ ?

FERRARI_TAXI

Xe tải
Em đang giữ HQC và TTF, các cụ cho em ý kiến với ạ. Mỗi em cũng mới dương được dăm phần tăm thôi ợ.

newave

Xe tải
Bây giờ còn có ai tin vào bán hàng đa cấp nữa cụ aditnho ơi.
Ra cho nào nhiều trẻ con hơn nhé.

hatrang1234

Xe buýt
ADIT - PHƯƠNG PHÁP HƯỞNG TỐI ĐA LỢI NHUẬN THƯỞNG HÀNG THÁNG

Cái hay của Adit không chỉ là việc mua bán CC kiếm lời...mà còn là chính sách trả thưởng hoa hồng tháng cho người tham gia. Trước tiên ta cần hiểu điều kiện nhận thưởng như sau: Khi thành viên có 2 F1 và 2 thành viên F1 này cũng vậy. Thì sẽ được thưởng hoa hồng hàng tháng ( 10% Chỉ số CV từ nhánh yếu hơn). Cái này rất lớn và không ngừng tăng. Tháng này chưa được nhận tháng sau đủ điều kiện sẽ nhận lại tất cả. Kể cả thành viên không trực tiếp giới thiệu được ai tham gia thì vẫn có cơ hội được thưởng hoa hồng hàng tháng. Vì việc lấp đầy vị trí là việc làm của cả hệ thống chứ không phải của riêng bạn. Luôn nhớ rằng : Tuyến trên cần đồng hành và giúp đỡ tuyến dưới thì mới hưởng tối đa hoa hồng thưởng hàng tháng.
Cụ cho em hỏi cái món hoa hồng nhiều thế thì lấy ở đâu ra vậy cụ.

Chỉnh sửa cuối:

KafeDel

Xe tăng
em với cụ làm quả độ ko ? 3 tháng nữa. tính từ giá ngày hnay,3 tháng nữa CP nào đạt LN cao hơn ?
làm quả độ mời các cụ trong TOP đi uống bia nhỉ ?
Ko cần độ đâu cụ ơi vì chắc chắn em thua. Hàng về là em bán xong sẽ lên NVT với cụ thôi :)

Ngoccu

Xe tăng
Cụ Kafedel nắm khá rõ tình hình của em đấy ạ. có dấu hiệu tèo là chuồn ngay, có mỗi lần này là chầy cối nhắm mắt bị tai cố thủ,bị dính vụ BK, KBC và SCR tại nạn đau quá ko thì thành quả đầu năm vẫn còn giữ đc phần lớn.
Tin em vừa check bên quỹ xong, vì cụ hiểu em nên em chia sẻ ngày chốt NAV năm nay sẽ là 22.12.2012, có ngày chốt rồi, hành xử tùy các cụ nhé
Kết quả tái cơ cấu danh mục chỉ số FTSE Vietnam Quý 4 khá khớp với dự báo. Sudico (SJS) và CTCP Hùng Vương (HVG) sẽ lần lượt bị loại khỏi danh mục tính chỉ số FTSE Vietnam và chỉ số FTSE Vietnam All-Share do hai mã này không đáp ứng được yêu cầu về thanh khoản. Tỷ trọng có thể đầu tư của cổ phiếu Vingroup (VIC) và CTCP Đầu tư Hạ tầng Kỹ thuật Tp.Hồ Chí Minh (CII) cũng lần lượt bị giảm từ 29% và 40% xuống 22% và 33,91% do room khối ngoại vừa bị phong tỏa thêm cho việc chuyển đổi trái phiếu nhưng chúng tôi cho rằng những thông tin này không tác động tiêu cực lên các mã này. Đáng chú ý hơn là việc VIC hiện có tỷ trọng 17% trong Deutsche Bank FTSE Vietnam, một quỹ ETF dựa trên chỉ số FTSE Vietnam Index trong khi quỹ ETF này có quy định tỷ trọng tối đa 15% cho từng mã riêng lẻ. Sau khi việc loại trừ và giảm tỷ trọng được công bố, VIC giảm 3,4%, HVG giảm 0,5% trong khi SJS giảm 1%. Chỉ riêng CII đóng cửa tại mức giá tham chiếu. MBB từng được kỳ vọng sẽ được đưa vào rổ chỉ số này nhưng đã không đạt yêu cầu vì room tối đa cho khối ngoại chỉ còn 1,48%. Những thay đổi này của FTSE Vietnam sẽ được hoàn thành sau phiên giao dịch ngày Thứ Sáu, 21/12.
Ngày chốt NAV của tây đây các cụ ạ.

KafeDel

Xe tăng
@ Cụ VL: Ngoài VPK với NVT của cụ đang tích lũy, cụ cho em xin 1 con đánh T+4 với?

chân chần

Xe đạp
Cháu có tý tiền nào cháu lại mua VNM các cụ ạ cũng lồi ra được kha khá.

Ngoccu

Xe tăng
@ Cụ VL: Ngoài VPK với NVT của cụ đang tích lũy, cụ cho em xin 1 con đánh T+4 với?
Nay yếu quá té SCR, OGC, VND trước ạ.
Tầm này đang nhạy cảm theo em là ko mua thêm để kỳ vọng T+3 cụ à.
Quan trọng là nhịp của thị trường, nắm được nhịp thì CP nào cũng có ăn cụ à.

KafeDel

Xe tăng
Nay yếu quá té SCR, OGC, VND trước ạ.
Tầm này đang nhạy cảm theo em là ko mua thêm để kỳ vọng T+3 cụ à.
Quan trọng là nhịp của thị trường, nắm được nhịp thì CP nào cũng có ăn cụ à.
Đánh lên mạnh phết thế này còn yếu gì nữa cụ?

Ngoccu

Xe tăng
Đánh lên mạnh phết thế này còn yếu gì nữa cụ?
Lúc tâm lý thị trường bi quan nhất thì em hô hào mua vào, giờ thì em ra hàng thôi ạ.
SCR mua loanh quanh 4- 4.4 bán 4,7-4,.9 thì ko còn gì mong đợi hơn nữa.
chỉ giữ lại NVT VPK thôi còn đâu sút hết

FERRARI_TAXI

Xe tải
KLGD 80 triệu cổ rồi kìa cụ VL ! Em vẫn HOLD ạ !

newave

Xe tải
HN ngó bảng thấy sôi động phết, các cụ kẹp hàng nhảy hết ra chưa ạ.

Chẳng có thông tin gì mà như thế này chứng tỏ người mua cầm tiên lâu quá thấy sốt ruột rồi. Lần này mà dính quả bulltrap nữa thì chắc niềm tin hết sạch bóng.

Ngoccu

Xe tăng
HN ngó bảng thấy sôi động phết, các cụ kẹp hàng nhảy hết ra chưa ạ.

Chẳng có thông tin gì mà như thế này chứng tỏ người mua cầm tiên lâu quá thấy sốt ruột rồi. Lần này mà dính quả bulltrap nữa thì chắc niềm tin hết sạch bóng.
em hiểu tâm lý của cụ, muốn mua lắm nhưng ko dám mua, sợ dính đỉnh, cụ cẩn thận ko dính đỉnh thật đấy nhé, em nghi lắm...
KLGD 80 triệu cổ rồi kìa cụ VL ! Em vẫn HOLD ạ !
KL cụ xem ở đâu mà 80tr thế cụ ? mà 80tr thì làm sao ạ ? TTF của cụ ngon đấy, chúc mừng cụ.
LN của TTF sẽ tăng trưởng dần đều, nên sắp tới sẽ rất hứa hẹn đấy ạ .

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

newave

Xe tải
em hiểu tâm lý của cụ, muốn mua lắm nhưng ko dám mua, sợ dính đỉnh, cụ cẩn thận ko dính đỉnh thật đấy nhé, em nghi lắm...
Cụ chưa hiểu tâm lý của em đâu. Nếu em đặt tài khoản chỗ cụ thì ko khéo cụ hiểu thật, hi hi.