[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

thangtran

Xe tải
Em với cụ tính cách khác nhau, suy nghĩ cũng khác nhau. Hay nói khác đi em với cụ không đồng đạo. Em chơi thế nào thì em lên đây chia sẽ với mọi người thế đó. Em chẳng khuyên ai mua gi bán gì. Còn cụ hết khuyên mua, rồi khuyên bán, rồi xin lỗi khuyên bán chậm khi thị trường qua đỉnh, xin lỗi khuyên mua sai khi thị trường không phải đáy, rồi vừa tuyên bố không khuyến nghị mua bán gì, không chịu trách nhiệm gì, rồi lại khuyên bán. Lưỡi của cụ đúng là không có xương. Otofun phần lớn các cụ lăn lộn đời thường cả, không phải chỗ thích nói gì thì nói.
TT cứ chìm trong bể máu là các cụ dễ mất bình tĩnh.
Cụ nói chuẩn. Tiền là của mình, chả nghe ai hết. Cụ VLchua có khuyên nhưng nghe hay không là việc của mình. Em rất thích phong cách của cụ Hatrang1234, dù tài khoản của cụ đang mòn dần theo năm tháng mỗi ngày đi vài % nhưng chơi rất có phong cách, một mình một lối, kiên cường bất khuất. Em thích :D.Vì e bán sạch rồi, trình thì lại kém nên em không dám bi bô trên này kẻo lại mang tiếng mình là chim lợn. Tuy nhiên, tất cả cũng phải thừa nhận TT đang vô cùng xấu. Chúc các cụ bình tĩnh, giao lưu vui vẻ. Đây là chỗ vui vẻ, chia sẻ để kiếm tiền, không phải chỗ chửi nhau, các cụ nhể.

nk31

Xe tải
Cụ nói chuẩn. Tiền là của mình, chả nghe ai hết. Cụ VLchua có khuyên nhưng nghe hay không là việc của mình. Em rất thích phong cách của cụ Hatrang1234, dù tài khoản của cụ đang mòn dần theo năm tháng mỗi ngày đi vài % nhưng chơi rất có phong cách, một mình một lối, kiên cường bất khuất. Em thích :D.Vì e bán sạch rồi, trình thì lại kém nên em không dám bi bô trên này kẻo lại mang tiếng mình là chim lợn. Tuy nhiên, tất cả cũng phải thừa nhận TT đang vô cùng xấu. Chúc các cụ bình tĩnh, giao lưu vui vẻ. Đây là chỗ vui vẻ, chia sẻ để kiếm tiền, không phải chỗ chửi nhau, các cụ nhể.
Chia sẻ thì em cũng ké tí .... hôm nay lại vừa táy máy 50k pvx .... không biết có kiếm được nũa ko đây :D

thangtran

Xe tải
Chia sẻ thì em cũng ké tí .... hôm nay lại vừa táy máy 50k pvx .... không biết có kiếm được nũa ko đây :D
trình em kém nên chả biết phân tích gì, nhưng hôm nay cụ múc 50k PVX thì công nhận quá dũng cảm. Em e là lành ít dữ nhiều. PVX e cũng ra hơn 30K tuần trước giá 10.3. PVX được đỡ kinh phết nhưng sợ cũng không trụ nổi lâu. Anyway, chúc cụ dành được thắng lợi cho lòng dũng cảm. Em thì chắc chắn không dám vào như cụ ;)

hoangvoila

Xe tăng
Các cụ tay to thật, đợt trước em vào có 3000 PVX mà em tưởng nhiều lắm rồi hóa ra các cụ chơi toàn vài chục nghìn cổ, vãi quáX_X

May số lượng ít nên lúc cần em té nhanh lắm ah keke

thangtran

Xe tải
Các cụ tay to thật, đợt trước em vào có 3000 PVX mà em tưởng nhiều lắm rồi hóa ra các cụ chơi toàn vài chục nghìn cổ, vãi quáX_X

May số lượng ít nên lúc cần em té nhanh lắm ah keke
chết thật để cụ chê cười. em cứ nghĩ mình là cái loại tép riu so với các cụ ở đây nên mới chia sẻ. Biết thế không nói kẻo lại mang tiếng là quăng bomb cụ nhỉ :D

hoangvoila

Xe tăng
chết thật để cụ chê cười. em cứ nghĩ mình là cái loại tép riu so với các cụ ở đây nên mới chia sẻ. Biết thế không nói kẻo lại mang tiếng là quăng bomb cụ nhỉ :D
Đâu có, cụ chia xẻ thế em mừng, em cũng biết mình tép riu hay còn gọi là siêu nhỏ lẻ ý chớ. Cụ chí ít cũng còn là rô phi em chỉ xin chân đòng đong cong cấn thôi ah, các cụ đớp miếng to em rỉa tí thôi kaka

@loạn đàm cho vui, chứ em out hết rồi nên giờ cũng ko dám chém gió lăng nhăng. Tất nhiên out thì em muốn thị trường đi nặng hơn (như cụ VL) để có thể mua giá tốt hơn nữa. Tuy nhiên, khuyến cáo của các chuyên gia cũng như tình hình chung thì em cũng thấy chưa có cửa gì để tăng cả, đặc biệt lại đang là giai đoạn media oánh xuống như này. Em cũng nghĩ sẽ có đợt giảm thật sâu, thật mạnh nữa thì mới tăng được ạ. Còn bún chả cá hồi sau vài phiên thì ko ăn thua, cụ nào ôm cổ thì biết, chỉ có thể là "lỗ, ngừng lỗ và tiếp tục lỗ thôi ah"

KafeDel

Xe tăng
Các cụ toàn tay to quăng mấy chục nghìn 1 lệnh thảo nào TT chả tèo... ~X( Em tay nhỏ chỉ mua đc có 260 cổ DLG giá 8.8 ;))

thangtran

Xe tải
hôm nay rảnh quá nên em vừa đọc lại một số bài post của các cụ các mợ từ tuần trước, thị trường thế này, hẳn nhiều cụ nhiều mợ kém vui lắm đây. Hên xui chăng?

KafeDel

Xe tăng
Em với cụ tính cách khác nhau, suy nghĩ cũng khác nhau. Hay nói khác đi em với cụ không đồng đạo. Em chơi thế nào thì em lên đây chia sẽ với mọi người thế đó. Em chẳng khuyên ai mua gi bán gì. Còn cụ hết khuyên mua, rồi khuyên bán, rồi xin lỗi khuyên bán chậm khi thị trường qua đỉnh, xin lỗi khuyên mua sai khi thị trường không phải đáy, rồi vừa tuyên bố không khuyến nghị mua bán gì, không chịu trách nhiệm gì, rồi lại khuyên bán. Lưỡi của cụ đúng là không có xương. Otofun phần lớn các cụ lăn lộn đời thường cả, không phải chỗ thích nói gì thì nói.
Vote cụ vì tính chân thực và đời thường! =D>

KafeDel

Xe tăng
hôm nay rảnh quá nên em vừa đọc lại một số bài post của các cụ các mợ từ tuần trước, thị trường thế này, hẳn nhiều cụ nhiều mợ kém vui lắm đây. Hên xui chăng?
Nói riêng về chứng thì ôm cổ lúc này chả thể vui đc nhưng ôm tiền cũng chả có lãi để mà vui. Đành tán phét vậy! Đợt suy giảm nghiêm trọng này khác với đợt trước là box Chứng khoán còn có nhiều cụ mợ vào post bài chứ như đợt trước thì cả tháng chả thấy 1 post. :-?

kenta84

Xe hơi
Bài hát: Hãy Trả Tiền Em
Ca sỹ: Lệ Rơi

Em hỏi anh đến bao giờ V N i thôi ngừng down
Anh trả lời em rằng, một ngày nắng hạ cung sẽ cạn khô
Em hỏi anh đến khi nào V N i kia sẽ lại tăng
Anh trả lời em rằng V N i tăng khi cung hết bất ngờ

Em hỏi anh có bao giờ anh thôi không còn mua thêm
Anh trả lời em rằng trung bình giá giảm không bao giờ lo
Em hỏi anh đến khi nào anh đi chung đường ra đê
Anh cười vói em rằng Có ra đê anh cũng không đi một mình

Nhưng sao hôm nay anh đã đi ra đê rồi
Sao lượng cung kia chưa thấy cạn khô
Khoai tây ngây ngô múc thêm đêm ngày
Mong sao trước mắt lấp đầy room kia

Sao khi xưa anh không cut loss đi một phần
Bi -Ai-Đi-Vi đến lúc phải lên
Nay con trym anh ngắn đi vài phần
Chờ cho phiên tăng nó sẽ dài ra

milevsko

Xe tăng
Haiz, trời oi quá, lại sắp có bão rồi đây.
@ cogaimu : Có một thời gian vào các 4R Chứng khoán em cũng quay mòng mòng vì nghe các cụ phán, hôm nay thì chim lợn, ngày mai tự nhiên thành bìm bip, vãi hết cả hàng, em lại chân ngắn, chạy không kịp. Em rút kinh nghiệm là phải tự thân vận động thôi, phải đứng tấn vững vàng trong mọi phong ba bão táp.
Hôm nay ngó nghiêng tài khoản, âm mất 10 củ, he he. Nhưng mai TT mà cá hồi là lại về dương đấy ạ.
Mua KLS giá 9.8, lúc 9.5 thì ek mua, hy vọng mai nó giảm em lại vào tiếp. Vì mua không được giá đẹp nên em chỉ nhẹ nhàng vào 1 K thôi ạ.
Đăt 7 K PVA giá sàn 8.3 mà không khớp. Mại em lại câu tiếp ạ.
Mua dc 3 K PET giá 12, mai có giá thấp hơn lại làm vài K nữa.
Em sắp hết tiền rồi, hy vọng TT lên, em có hàng T+0 bán để có xèng chơi tiếp.

nang xuan

Xe buýt
Em đợi Công Chúa, bao giờ Chị gọi thì các em trả lời.

hatrang1234

Xe buýt
Cụ nói chuẩn. Tiền là của mình, chả nghe ai hết. Cụ VLchua có khuyên nhưng nghe hay không là việc của mình. Em rất thích phong cách của cụ Hatrang1234, dù tài khoản của cụ đang mòn dần theo năm tháng mỗi ngày đi vài % nhưng chơi rất có phong cách, một mình một lối, kiên cường bất khuất.
Em nói thật với cụ, em cũng chẳng dũng cảm, bất khuất gì đâu, nhìn tài khoản nó cứ báo lỗ cũng khó chịu lắm. Nhưng em dám nói cứng vì em có niềm tin và em có cơ sở cho niềm tin của mình. Các mã em mua đều là hàng tốt, giá đang thấp hơn giá trị thì chẳng có việc gì phải sợ cả vả lại em cũng thường xuyên đảo hàng để kéo giá xuống thì không việc gì phải sợ.
Em ví dụ nhé: TCS, TDN nhé giá BV >18. Giá hiện khoảng 12, PE tốt. Cổ tức 15%-16% năm. Quỹ đầu tư phát triển được trích lớn từ 2 nguồn: 50% miễn thuế TNDN + 50% lợi nhuận sau thuế. Riêng 2 khoản này làm cho giá trị của cổ phiếu tăng khoảng 30%/ năm. Thế thì có gì em phải sợ, đúng không cụ.

Ngoccu

Xe tăng
Xin lỗi là để lịch sự hóa thôi chứ còn em cũng chả có lỗi với ai trên cái TOP này, em khẳng định cụ nào nghe theo em từ 1/4 ngày em lập TOP đến giờ chắc chắn là ko thua lỗ. Mà lãi thì ko hề ít, còn cụ chia sẻ cái hay thì nên chia sẻ, còn cụ cũng lỗ lòi ra đấy, chia sẻ lên đây ai học theo thì cũng khổ cho người ta. Đến thị trường còn ko có xương thì lưới lấy đâu ra xương. Nhưng em thấy lưỡi cụ khá cứng đấy ko hiểu xương hay là cái gì ? =))
Trên OF này toàn các cụ từng trải, cụ thì em ko nắm đc nhưng em cũng ko phải con nít. những lời em nói ra có thể cụ ko hấp thụ được nhưng rất nhiều cụ " từng trải " thấy cũng có đôi chút giá trị. Cụ với em đồng đạo hay ko đồng đạo thì em cũng ko quan tâm, nhưng ngày xưa em cũng ngây thơ như cụ. Và thị trường nó vật cho lên bờ xuống ruộng, ngày xưa em cũng dũng cảm lắm, bất khuất lắm. Và cuối cùng là hi sinh bất khuât. Hi vọng cụ sẽ khác =))

Ngoccu

Xe tăng
Vote cụ vì tính chân thực và đời thường! =D>
Chắc cụ hận em lắm nhỉ ? khổ cho cụ ai nghe em dụ dỗ. Em khuyến nghị mua thì cụ chần chừ chờ đến giá cao mới mua, rồi khi TT xấu quá em té rồi cũng khuyến nghị nhưng cụ nghĩ khác em và quyết định ở lại. Nên giờ cụ lỗ quá nhưng ko nói đc gì em vì nếu làm đúng như em nói thì cụ cũng ko lỗ đâu. Cụ hatrang thì acay em rồi còn cụ thì vào hùa với cụ ý =))
EM vẫn còn nhớ cái pm của cụ : CSM, NTL, HDG, SRC, OGC, ITC, SHS,VND, PVX : cụ chọn cho em 1 mã vì em còn ít tiền quá, chỉ mua đc 1 mã thôi =)) em thật sự là choáng với cụ , vì sao ư ? vì cụ chả hiểu gì về CP cả, tất cả các CP đều lên xuống % tương đương nhau, nhưng ko cùng 1 lúc, quan trọng là thời điểm ( điều này là em chia sẻ với các cụ trong Topic chứ cụ thì ko hiểu rồi )

papazazzi

Xe tải
@cụ VL:Cụ hi sinh bất khuất rồi mà vẫn hiện hồn về bàn chuyện àh? ;))
Đùa chút cho bớt căng thẳng thôi chứ em vẫn giữ nguyên quan điểm như đã nói ở trước.Muốn TT tăng thì cần có thông tin tích cực về tăng trưởng tín dụng hoặc GDP.Hiện các thông tin tăng giảm giá xăng,điện,lãi suất...không làm tâm lý NĐT tốt lên đc.
TT giảm mấy ngày nay do tâm lý e ngại về tương lai Eurozone và không có thông tin tích cực trong nước để hỗ trợ TT.Cá nhân em thì không tin vào sự tan giã của khối này vì nhiều nguyên do,nhưng có một điều là để xảy ra chuyện đường ai nấy đi dẫn đến hậu quả khôn lường thì ai cũng hiểu,có chăng là các chư vị đó chưa tìm được tiếng nói chung hoặc là chưa thấy cần thiết để hành động quyết liệt hơn thôi
Hy vọng là chỉ số sẽ xuống thấp như lời cụ VL để ae buôn chứng đại hạ giá :D

thangtran

Xe tải
Nói riêng về chứng thì ôm cổ lúc này chả thể vui đc nhưng ôm tiền cũng chả có lãi để mà vui. Đành tán phét vậy! Đợt suy giảm nghiêm trọng này khác với đợt trước là box Chứng khoán còn có nhiều cụ mợ vào post bài chứ như đợt trước thì cả tháng chả thấy 1 post. :-?
Hehe, cầm cổ chắc chắn không thể vui nhưng cầm tiền thì tuyệt đối vẫn thấy thoải mái và TT này chưa có gì để cầm tiền phải xoắn. Trong giai đoạn khó chơi, giữ được tiền cũng là thắng lợi nho nhỏ rồi cụ ạ.