[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

VPID

Xe buýt
Tuy là hôm nay e đoán đúng là TT xanh nhưng thanh khoản kém quá. Nếu theo lý thuyết thì chưa có sóng lớn đc. Vậy có lẽ vẫn phải chờ đợi đợi, chờ tiếp phải ko các cụ?:>

hatrang1234

Xe buýt
Báo cáo các cụ là em tiếp tục vào hàng. Hôm nay không nhập được TCS, nhưng nhập TDN hai con này tương đương, giá vẫn là 12.1.

KafeDel

Xe tăng
Báo cáo em đã xuống tàu an toàn theo hiệu lệnh của cụ VL, giờ tỷ lệ là 100% cash, chờ cụ có ý kiến tiếp
Cụ VL mật thư cho cụ bảo xuống hàng à? Theo em thì ý của cụ VL ko phải như vậy :)) Còn nếu ý cụ VL đúng là như vậy thì em đành đi đường khác vậy :-?

Ngoccu

Xe tăng
Dear Các cụ !
- Nếu như em vẫn chưa sai, thì đầu phiên ngày mai sẽ là lúc bán được giá tốt nhất trước 1 đợt suy giảm sâu, và cái đáy ko phải là 390 hay 375, 69 hay bn . Mà đáy sẽ chỉ đến khi giải chấp toàn thị trường, kịch bản em đã nói từ trước giờ em dùng lại.
Mọi tin tức đều rất ổn, nhưng thị trường vẫn cần điều chỉnh giảm để lấy lực đi lên.
Lý do em nhận định thị trường sẽ xuống mạnh vì giai đoạn này rất giống với 2 cú rơi năm 2011, thị trường giao dịch chậm, thanh khoản rất thấp và giá CP bị bào mòm dần, rồi xuất hiện những phiên giảm sâu nhưng thanh khoản vẫn rât tệ, sau đó thanh khoản tăng đột biến do bán tháo. Đó là những điều đã xảy ra vào 2011.Năm nay có thể giống có thể ko, nhưng vì vẫn còn bị ám ảnh cơn ác mộng 2011 nên em tạm thời té cái đã tính sau.
Tâm lý chung của những người cầm CP là : xấu quá, cũng muốn bán lắm, nhưng nhỡ bán đúng đáy thì đau lắm, thôi chờ thêm xem sao....
và 1 số cụ vừa bán hôm qua sau đó hôm nay thị trường tăng thì lại lo : thôi chết mình bán đúng đáy, mất hàng rồi, bị lừa rồi.... và điều nguy hiểm nhất là khi ngày mai thị trường vẫn tăng ko kìm chế được cảm xúc lại mua lại CP mình vừa bán với 1 giá cao hơn...
Những kế hoạch ko dứt khoát, chần chừ, ko kìm chế được cảm xúc nhất thời sẽ ru những nhận định đúng đắn của ta đi sang 1 hướng rất khác
Có rất nhiều CP tích lũy rất đẹp sẵn sàng vượt đỉnh : HSG, CSM nhưng trong 1 thị trường điều chỉnh giảm thì ko có CP tốt, nếu có như TAC thì cũng nằm ngoài khả năng của ta.
Cũng ko loại trử khả năng em bị TAY TO đánh rụng hàng, và em cũng ko ngoại lệ bị bán ở vùng đáy. Nếu vậy thì Vni > 455 và HNx > 78 em, sau đó điều chỉnh em mới sửa sai. Còn đi ngang tăng giảm nữa thì nhất định ko tham gia thị trường.
Em ko khuyến nghị các cụ mua-bán ở vùng nhạy cảm này. Nhưng tư duy của em về thị trường là như vậy.
Chúc các cụ có quyết định sáng suốt và may mắn !

nang xuan

Xe buýt
Cụ VLChua có vẻ tầu hỏa nhập ma roài. Thị trường này k giống như năm 2011 đâu. Thị trường sẽ tiếp tục sideway với những phiên tăng giảm thất thường khi nào nhà đầu tư ngắn hạn chán k còn thèm để ý đến thị trường nữa thì sẽ lên thôi. Khoảng thời gian 12 tháng tới nhóm lợi ích sẽ là bầy kền kền đi nhặt xác thối thông qua công ty mua bán nợ do NHNN đứng đằng sau. Quan điểm của em là cứ hàng cơ bản mua những phiên giảm và thanh khoản cực thấp. Lúc nào thị trường thanh khoản cao cùng với giá lên em bán.

Ngoccu

Xe tăng
Cụ VLChua có vẻ tầu hỏa nhập ma roài. Thị trường này k giống như năm 2011 đâu. Thị trường sẽ tiếp tục sideway với những phiên tăng giảm thất thường khi nào nhà đầu tư ngắn hạn chán k còn thèm để ý đến thị trường nữa thì sẽ lên thôi. Khoảng thời gian 12 tháng tới nhóm lợi ích sẽ là bầy kền kền đi nhặt xác thối thông qua công ty mua bán nợ do NHNN đứng đằng sau. Quan điểm của em là cứ hàng cơ bản mua những phiên giảm và thanh khoản cực thấp. Lúc nào thị trường thanh khoản cao cùng với giá lên em bán.
Cũng có thể cụ à, vì em vừa bắt đáy oánh lên nhưng ko thành công. Đã sai 1 nhịp rồi và có thể sai liên tiếp [-O<

newave

Xe tải
Cụ VL chỉ vào chém gió thôi, hi.

Cụ ý bảo thế rồi mà...

hoangvoila

Xe tăng
Cụ VL mật thư cho cụ bảo xuống hàng à? Theo em thì ý của cụ VL ko phải như vậy :)) Còn nếu ý cụ VL đúng là như vậy thì em đành đi đường khác vậy :-?
Ơ thế ah, em chả biết thế nào nhưng xuống là xuống thôi. Tính em quyết nhanh, lên là tất tay mà xuống là phi sạch. Hqua đã đi hết tổng thế chắc lỗ mất 3-5%.

Em không bình luận quan điểm của cụ VL. Nhưng đợt sideway vừa rồi, cầm cổ dễ chừng cả tháng trời. Thị trường lình xình tăng giảm linh tinh, em ko phải dân chuyên để có thời gian liên tục xem bảng. Chính ví vậy, ý kiến cá nhân em trong giai đoạn này là cơ hội và rủi ro hiện nay đang khá cân bằng nhưng em vẫn lỗ 5% chứng tỏ em hơi nghiêng về phía rủi ro nhiều hơn.

Vì vậy, em quyết định out ra khỏi thị trường, khi có uptrend rõ ràng thì vào chơi cho vui, sẵn sàng mua cao hơn 5-10% nếu đó là cơn đại hồng thủy. Còn sóng nhỏ thì ăn được tiền cũng khó lắm đấy các cụ ah. Mấy cụ cứ bảo T0,T1 mua đầu chợ bán cuối chợ, em tin chỉ là câu bài cho vui chứ có dám phọt danh mục mua bán lên đây làm bằng chứng ko thì em mới tin

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
Nếu có thể được em hi vọng cụ ko post link nhận định nơi khác vào topic của em được ko ạ ? cụ lập hẳn TOP mà post cho hoành tráng, em xin cám ơn ạ
nghe cái giọng tí lôn
bác là chủ cái OF này à, hay là bố đẻ của cái box này

hoangvoila

Xe tăng
Xin lỗi cụ em éo đứng về phía cụ nào cả, nhưng đây là topic chứng, cụ phọt mấy cái của nợ này em mới buồn nôn cụ ạ. Cụ thích phọt thì mời cụ sang quán cà phê phọt nhé

mr_baotrung

Xe hơi
theo cụ TT hôm nay thế nào cụ Vl ơi

mr_baotrung

Xe hơi
em theo cụ, đặt lệnh bán roài

air2011

Xe hơi
hàng nóng dù TT thế nào thì các em cao su CSM, DRC, SRC vẫn chạy. Các em này chuẩn bị breakout. :-B