[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

onlinefisher

Xe điện
Cụ này vẫn theo trường phái wash out rồi mới mua hả? LCM cụ đã cut lost chưa?
Nhà cháu vẫn giữ thôi, giá mua vào 23-24 cũng chả ngại, và vẫn bảo lưu quan điểm mua vào em nó với tầm giá 24-25 đó cũng là vùng giá đáy của em nó đấy ợ (cụ nào phân tích kiểu gì cũng thế thôi), tin tốt vẫn đang chờ em nó ở phía trước, em này nó mà chạy thì phải tầm 4x, các cụ lại chen nhau lên tầu. Thị trường này mua mấy con vớ vẩn ăn thì chả mấy, mà nhỡ nó xuống lại đi nặng.
Wash out thì cũng tùy, nhưng nhà cháu cố kìm nén cảm xúc trước thị trường,không quá sợ sệt, không thích bon chen, chọn em hàng cơ bản và có khả năng tạo đột biến. Tự biết mình cũng chỉ là cái dạng a ma tơ, ra ra vào vào theo các cụ thì chỉ có uống nước đục, béo mấy Cty Ck.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoccu

Xe tăng
Nhà cháu vẫn giữ thôi, giá mua vào 23-24 cũng chả ngại, và vẫn bảo lưu quan điểm mua vào em nó với tầm giá 24-25 đó cũng là vùng giá đáy của em nó đấy ợ (cụ nào phân tích kiểu gì cũng thế thôi), tin tốt vẫn đang chờ em nó ở phía trước, em này nó mà chạy thì phải tầm 4x, các cụ lại chen nhau lên tầu. Thị trường này mua mấy con vớ vẩn ăn thì chả mấy, mà nhỡ nó xuống lại đi nặng.
Wash out thì cũng tùy, nhưng nhà cháu cố kìm nén cảm xúc trước thị trường,không quá sợ sệt, không thích bon chen, chọn em hàng cơ bản và có khả năng tạo đột biến. Tự biết mình cũng chỉ là cái dạng a ma tơ, ra ra vào vào theo các cụ thì chỉ có uống nước đục, béo mấy Cty Ck.
em biết là em nói cụ cũng ko tin đâu, nhưng thời gian tới cụ cứ ngẫm lại lời em nhé. LCM đáy 2x ? hãy nhìn KTB làm bài học nhé.

onlinefisher

Xe điện
em biết là em nói cụ cũng ko tin đâu, nhưng thời gian tới cụ cứ ngẫm lại lời em nhé. LCM đáy 2x ? hãy nhìn KTB làm bài học nhé.
Thị trường chứng khoán vốn dĩ là một cuộc chơi đầy dủi do nhưng trí thức và chúng ta phải chấp nhận điều đó. nhà đầu tư lớn bé, già trẻ chỉ có thể bằng kiến thức và ky nghiệm của mình giảm bớt rủi do thôi, không ai có khẳng định mình đúng kể cả 90% thôi đâu cụ ạ, cho lên thiết nghĩ việc chúng ta dự sai cũng là chuyện thường. Nhưng ít nhất phán gì thì phán cũng cần có cái lý cái lẽ, còn nhìn thằng nọ đoán thằng kia, hoặc dựa và cái gọi là "các anh" của cụ như cụ vẫn chém, hoặc hoa mỹ theo kiểu em Dự, cũng ko dễ thuyết phục, và tốt nhất chuyển qua làm con lô!
Lại nói về bộ môn chém gió, xin thưa OF là là vùng đất "Ngọa hổ - tàng long" đấy cụ ạ !
Mời cụ phân tích để nhà cháu phản biện!

Chỉnh sửa cuối:

nang xuan

Xe buýt
Thị trường vẫn sideway nên việc tham gia ngắn hạn thường mang lại lợi nhuận - rủi ro là 45 - 55% tùy vào thời điểm mua đỏ hay mua xanh. bán đỏ hay bán xanh để đảo vế

newave

Xe tải
Lại nói về bộ môn chém gió, xin thưa OF là là vùng đất "Ngọa hổ - tàng long" đấy cụ ạ !
Chính con nhà bà xác , em lang thang bên cafe mà cứ nhăn nhở cười 1 mình. Vợ nó cứ tưởng mình chat với em nào ra ngó..

Mà cụ là hổ hay long thế....

hatrang1234

Xe buýt
Các cụ mừng cho em nhé. Em có 20k TCR, em nó đang vào phom chạy băng băng.

hatrang1234

Xe buýt
Tình hình họ nhà THAN thế nào mà sắp ra BC Q2 lẹt đẹt thế cụ?
Họ nhà Than chưa được điều chỉnh giá nên kết quả Q2 khiêm tốn, nhưng quý 3 điện được chỉnh giá thì Than cũng sẽ được chỉnh theo. Nói chung họ nhà Than đều là hàng cơ bản nên yên tâm.

Ngoccu

Xe tăng
KTB với KSS thì có gì mà so sánh ? 2 chị em với nhau, KSS là chị lúc nào chả dẫn dắt cô em.
Nếu so sánh thì hãy so KSS với KSA . ĐÓ mới là điều hay, trước em cũng định nêu quan điểm tại sao lại chọn KSS, chứ ko phải KSA. Nhưng nói các cụ lại ko tin nên thôi 3:-O
Về dòng KS thì em cũng đã từng nói nhiều rồi : Dân thổ phỉ, tin tức bơm đểu, được cái đánh bạc bạo tay. Đầu cơ dòng KS thì đừng bao giờ để ý đến cơ bản, LN, EPS v.v... Kể cả LCM hay KSA cũng vậy.
KSA 2012 là 1 hiện tượng, 1 siêu sao. sóng 1 KSA đi 1 mình 1 ngựa, nhưng hiện tại KSA đã chung nhịp với dòng KS, và 2 CP ngon nhất họ KSS và KSA.
Mua KSA khả năng sẽ cho LN cao hơn, nhưng em vẫn chọn KSS vì thương hiệu, đại chúng và an toàn khi cần bán.

mr_baotrung

Xe hơi
cụ VL cho cái nhậ xét về TT hôm nay đi để ae tham khảo

Ngoccu

Xe tăng
Lướt qua các diễn đàn, rất nhiều cao thủ, hảo thủ bắt đúng đáy giờ cũng đã chốt lời hết, và ai cũng nghĩ là TT xấu.
Quan điểm cá nhân của em vẫn ko thay đổi, chúng ta đang ở vùng đáy. Và vẫn chưa bán 1 cổ nào nhé. KBC thì còn lâu mới bán nhé. 18 mới bán :))

cogaimu

Xe hơi
Lướt qua các diễn đàn, rất nhiều cao thủ, hảo thủ bắt đúng đáy giờ cũng đã chốt lời hết, và ai cũng nghĩ là TT xấu.
Quan điểm cá nhân của em vẫn ko thay đổi, chúng ta đang ở vùng đáy. Và vẫn chưa bán 1 cổ nào nhé. KBC thì còn lâu mới bán nhé. 18 mới bán :))

Em theo chân KBC cùng cụ nè. Khi nào em nó tròn 18 mới gả.

KafeDel

Xe tăng
KTB với KSS thì có gì mà so sánh ? 2 chị em với nhau, KSS là chị lúc nào chả dẫn dắt cô em.
Nếu so sánh thì hãy so KSS với KSA . ĐÓ mới là điều hay, trước em cũng định nêu quan điểm tại sao lại chọn KSS, chứ ko phải KSA. Nhưng nói các cụ lại ko tin nên thôi 3:-O
Về dòng KS thì em cũng đã từng nói nhiều rồi : Dân thổ phỉ, tin tức bơm đểu, được cái đánh bạc bạo tay. Đầu cơ dòng KS thì đừng bao giờ để ý đến cơ bản, LN, EPS v.v... Kể cả LCM hay KSA cũng vậy.
KSA 2012 là 1 hiện tượng, 1 siêu sao. sóng 1 KSA đi 1 mình 1 ngựa, nhưng hiện tại KSA đã chung nhịp với dòng KS, và 2 CP ngon nhất họ KSS và KSA.
Mua KSA khả năng sẽ cho LN cao hơn, nhưng em vẫn chọn KSS vì thương hiệu, đại chúng và an toàn khi cần bán.
Vuốt cụ ko đc nữa rồi nhé! b-( Em đặt KSS giá sàn ko biết có ai bán cho ko đây!

Ngoccu

Xe tăng
Vuốt cụ ko đc nữa rồi nhé! b-( Em đặt KSS giá sàn ko biết có ai bán cho ko đây!
MỢ đừng hiểu lầm ý em rồi lại trách em, em nói như vậy vì các cụ hỏi so sánh giữa KTB và KSS. Em ko khuyến nghị mua-bán KSS mợ đừng hiểu lầm nhé

hoangvoila

Xe tăng
Em đang có hàng KSS/KTB đây nhưng đang lỗ tí nên quyết ko bán cho các cụ. Hai em này xuống nữa múc tiếp x2 số lượng cho nó mấu