[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

Ngoccu

Xe tăng
Làm tí đố cho vui các cụ nhỉ ?
Thanh khoản cạn kiệt thế này là vì sao ? thanh khoản cạn thế này nói điều gì ?
Các cụ thử trả lời theo nhận định của mình xem sao ? thanh khoản đoạn này là cực kỳ quan trọng đấy ạ.

Ngoccu

Xe tăng
Các cụ thử trả lời theo nhận định của mình xem sao ? thanh khoản đoạn này là cực kỳ quan trọng đấy ạ.
Cảm xúc thì dễ bị đánh lừa, nhưng KLGD thì ko thể lừa được ;;)

nang xuan

Xe buýt
Người cần bán thì đã bán gần hết rồi, người mua thì sợ mua đắt nên chả dám xuống tiền, người đầu tư trung và dài hạn thì đã xuống 30-50% tiền vào các mã cơ bản tốt. Tất cả những yếu tố làm TT sideway, chỉ cần 1 đốm lửa được đốt lên thì thị trường sẽ phản ứng ngay. Vấn đề là ngọn lửa ấy là lửa nhóm hay lửa tàn. Em thì cho rằng đó là ngọn lửa nhóm. Thị trường ngày mai sẽ phản ứng rất mạnh sau khi QH hoàn thành khóa họp. Bao giờ cũng vậy

milevsko

Xe tăng
Cảm ơn bác BHHN đã tặng em hoa hồng hôm nọ.
Bác tặng em hoa, em tặng lại bác chai vodka nhá, nhá :-|
TT có vẻ cá hồi bác nhỉ.

hatrang1234

Xe buýt
PTC lại diễn trò rồi kìa. Hôm nay lại trần.

Ngoccu

Xe tăng
Cảm ơn bác BHHN đã tặng em hoa hồng hôm nọ.
Bác tặng em hoa, em tặng lại bác chai vodka nhá, nhá :-|
TT có vẻ cá hồi bác nhỉ.
TOP Của em kết nối 2 cụ mợ, khi nào 2 cụ mợ " ấy ấy" thì nhớ trả em phí môi giới đấy nhá.

newave

Xe tải
Theo ngu ý của em thì thank khoản cạn kiệt mà TT ko xuống mạnh là do người mua và bán ko nhường nhau cụ ạ.
Người mua ko muốn mua giá cao hơn, người bán ko muốn bán thấp hơn nữa.

Nếu nhận định sáng sủa về thị trường thì theo em là:
Đối với người mua thì mục đích mua hàng để có lợi nhuận nên kỳ vọng mua thấp và TT tăng ngay sau khi mình mua xong. Nếu lình xình trong time dài thì khả năng phần đông sốt ruột và nhảy lên mức giá cao hơn.
Đối với người bán thì chờ đợi bán ở mức giá cao và sẵn sàng out hết hàng cut lỗ nếu có dấu hiệu tháo chạy hàng loạt, vấn đề là TT lình xình, lệnh mua chặn ở cửa dưới Volum khủng. người bán vừa Lo mất hàng vừa muốn bán giá cao nên sẽ ko nhường được.
=> chiều nay tăng giá nhé.

Nếu nhận định tối sủa thì:
... Em chịu, vì em theo dòng suy nghĩ sáng sủa.

Chiều nay xanh thì các cụ Voka cho em phát nhé( em Voka các cụ mợ hết rồi đấy)

nang xuan

Xe buýt
PVX khớp đến bây giờ 1 triệu 7 thì chỉ có 1,9k khớp giá 10.5 và 19k khớp giá 10.3 còn đâu khớp hết giá 10.4

Ngoccu

Xe tăng
Về vấn đề thanh khoản rất quan trọng nhưng chỉ có 2 cụ hưởng ứng theo em, rất cám ơn cụ Nang_XUan và cụ newave.
Đáp án thì em xin phép ko đưa ra vì nó ko khách quan, nhưng ai trả lời đúng thì sẽ 1 là tránh được rủi ro đoạn này, 2 là đạt LN đột biến.
Cá nhân em thì thị trường đang chờ những người cuối cùng muốn bán đang lặng lẽ, âm thầm bán nốt. ;))
Đáy ngày càng hiện rõ, chắc nhiều cụ sẽ nghĩ TT vừa định hồi thì bị đập toe tua, ko ngóc đầu lên nổi. Đó cũng là tâm lý chung của đa số NĐT đoạn này, cả cầm cổ và cầm tiền cũng vậy. ;)) Vậy các cụ cầm cổ cứ bán đi để mua lại rẻ hơn =)) Các cụ cầm tiền đừng mua vội vì sẽ có giá thấp hơn nhé. ;;)

O Muong Te

Xe điện
Về vấn đề thanh khoản rất quan trọng nhưng chỉ có 2 cụ hưởng ứng theo em, rất cám ơn cụ Nang_XUan và cụ newave.
Đáp án thì em xin phép ko đưa ra vì nó ko khách quan, nhưng ai trả lời đúng thì sẽ 1 là tránh được rủi ro đoạn này, 2 là đạt LN đột biến.
Cá nhân em thì thị trường đang chờ những người cuối cùng muốn bán đang lặng lẽ, âm thầm bán nốt. ;))
Đáy ngày càng hiện rõ, chắc nhiều cụ sẽ nghĩ TT vừa định hồi thì bị đập toe tua, ko ngóc đầu lên nổi. Đó cũng là tâm lý chung của đa số NĐT đoạn này, cả cầm cổ và cầm tiền cũng vậy. ;)) Vậy các cụ cầm cổ cứ bán đi để mua lại rẻ hơn =)) Các cụ cầm tiền đừng mua vội vì sẽ có giá thấp hơn nhé. ;;)
QUan sát lệnh hôm nay có thể nhận định của cụ đúng. E đặt chơi mấy k LCM mà khớp tới 6 lệnh. Nếu không có tin gì quá xấu từ TTCK thế giới thì ngày mai có thể xanh.

nk31

Xe tải
PVX khớp đến bây giờ 1 triệu 7 thì chỉ có 1,9k khớp giá 10.5 và 19k khớp giá 10.3 còn đâu khớp hết giá 10.4
Qua quan sát thi trường mấy hôm rồi thấy có dấu hiệu đánh lên xả hàng nên em quyết định chốt lời 50k PVX đã vào từ tuần trước mặc dù chưa đạt lợi nhuận kỳ vọng . Em lại đứng sân ga chờ tàu tiếp vậy . Đây là nhận định và quân điểm của riêng em . Ném lên đây các cụ chém cho vui và thêm mở mang kiến thức .
Chúc các cụ sức khỏe , thành công !

nk31

Xe tải
Em nghĩ nếu đã tâm lý chung của đa số NĐT thì cũng còn lình xình lâu lắm . Đám đông mà ..... làm gì có ai quyết được đâu . Kiểu gì cũng phải chờ các bác ục cho vài ba phiên sàn đã thì mới biết được . :D .

Ngoccu

Xe tăng
Em nghĩ nếu đã tâm lý chung của đa số NĐT thì cũng còn lình xình lâu lắm . Đám đông mà ..... làm gì có ai quyết được đâu . Kiểu gì cũng phải chờ các bác ục cho vài ba phiên sàn đã thì mới biết được . :D .
cụ vừa bán PVX xong, nên tất nhiên sẽ nghĩ nó xuống vài FL nữa để mua lại.
Thật đáng tiếc vì cụ bán Leader HNX sóng này. Cụ mong PVX xuống bn để mua lại ? 8 hay 9 ? vài phiên nữa thôi cụ sẽ thấy giá này là niềm mơ ước, lúc đó giá sẽ > 12 cụ nhé. Còn cụ còn em ta cùng chờ kết quả, PVX về 8,9 hay lên 12

nang xuan

Xe buýt
cụ vừa bán PVX xong, nên tất nhiên sẽ nghĩ nó xuống vài FL nữa để mua lại.
Thật đáng tiếc vì cụ bán Leader HNX sóng này. Cụ mong PVX xuống bn để mua lại ? 8 hay 9 ? vài phiên nữa thôi cụ sẽ thấy giá này là niềm mơ ước, lúc đó giá sẽ > 12 cụ nhé. Còn cụ còn em ta cùng chờ kết quả, PVX về 8,9 hay lên 12
PVX đáy 9.0 sẽ k bao giờ trở lại trong năm 2012. Chạm 10k nhảy tanh tách rồi. Mặc dù em chả khoái PVX, em chỉ mua CP cơ bản SX thôi

nk31

Xe tải
PVX đáy 9.0 sẽ k bao giờ trở lại trong năm 2012. Chạm 10k nhảy tanh tách rồi. Mặc dù em chả khoái PVX, em chỉ mua CP cơ bản SX thôi
Quan điểm em là khi đáy chưa xác định chỉ nhập nếu <10 ( pvx , kls , vcg ) . Em chỉ chơi 3 em này và HNX

hatrang1234

Xe buýt
Hôm nay em tiếp tục treo lệnh mua TCS giá 12.0 nhưng chẳng mua được gì, giá bán thấp nhất vẫn là 12.1. Lại một ngày tay trắng.

biahoihanoi

Xe lăn
TOP Của em kết nối 2 cụ mợ, khi nào 2 cụ mợ " ấy ấy" thì nhớ trả em phí môi giới đấy nhá.
Cụ lại vui tính:)), cái gì cũng phải từ từ\:D/, mới có mời rượu với tặng hoa mà đã đến đoạn "ây ấy" rồi. OF mà phóng nhanh vượt ẩu đâu có được. Hugo nó túm lại ngayb-).

hatrang1234

Xe buýt
Hỏng rồi lãi suất đã lên đến 14%/năm đối với kỳ hạn 13 tháng trở lên, một cuộc đua lãi suất lại bắt đầu. Như vậy doanh nghiệp không thể có vốn giá rẻ. Bà con cầm tiền thì lại tiếp tục so sánh gửi tiết kiệm với đầu tư chứng khoán.