[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

Tyhuu88

Xe buýt
Thị trường ảm đạm khả năng nhà đầu tư đang rút ra để oánh bóng xong er tt lại sôi động trở lại!

Ngoccu

Xe tăng
Box Chứng OF như cụ nào nói là mang tính chia sẻ, điềm đạm chứ không chợ búa như F319. Đó cũng là lý do em reg nick ở OF. Nhưng dạo này thấy mùi F319 sang đây hơi nặng thì phải.

VLChua: phiên hôm nay cụ dự chuẩn. Hy vọng những phiên tới sẽ đúng như kịch bản cụ phân tích vì em cũng full mảgin rồi cụ ạ. Cheers.
Ồ cụ Trân Thẳng ơi cụ đừng nói những từ như Phun martini ở đây, ko các cụ khác lại bảo chém gió, nặng mùi f319, chợ búa cụ à. Cụ cứ nói là chưa mua gì vì TT còn xấu lắm, ta là thánh nên bán giá này để mua giá rẻ hơn cụ nhé. hihi cheer cụ !

thangtran

Xe tải
Ồ cụ Trân Thẳng ơi cụ đừng nói những từ như Phun martini ở đây, ko các cụ khác lại bảo chém gió, nặng mùi f319, chợ búa cụ à. Cụ cứ nói là chưa mua gì vì TT còn xấu lắm, ta là thánh nên bán giá này để mua giá rẻ hơn cụ nhé. hihi cheer cụ !
chơi thế nào là việc của em, tiền của em mà. Có gì nói thế. Sau thì 1 là được các cụ chia vui, 2 là được các cụ chia buồn. Nghe được câu phân tích của cụ Tyhuu thế kia thì em yên tâm rồi =))

VPID

Xe buýt
Chào các cụ. Tình hình là lãi suất hạ e tính lấy ra đầu tư Trứng theo các cụ ở đây thôi. Cụ nào có j ngon ngon fim e với.

Ngoccu

Xe tăng
chơi thế nào là việc của em, tiền của em mà. Có gì nói thế. Sau thì 1 là được các cụ chia vui, 2 là được các cụ chia buồn. Nghe được câu phân tích của cụ Tyhuu thế kia thì em yên tâm rồi =))
Cụ Tyhuu phân tích chuẩn, đại diện cho 1 thế lực và 1 thế hệ đó cụ à. Còn em và cụ toàn chơi chứng ảo, TT xấu thế mà toàn phun martini ( tốn quá), người ta gọi là chợ búa cụ à =))

newave

Xe tải
Box Chứng OF như cụ nào nói là mang tính chia sẻ, điềm đạm chứ không chợ búa như F319. Đó cũng là lý do em reg nick ở OF. Nhưng dạo này thấy mùi F319 sang đây hơi nặng thì phải.

VLChua: phiên hôm nay cụ dự chuẩn. Hy vọng những phiên tới sẽ đúng như kịch bản cụ phân tích vì em cũng full mảgin rồi cụ ạ. Cheers.
Em gà vịt tò mò hỏi tí, F 319 là ở đâu thế. Thình thoảng em ngó qua đổi gió ít,hehe

milevsko

Xe tăng
chưa biết thì không nên biết cụ ạ.
Đúng rồi, bên đó có món "Úp sọt đại pháp", cụ chưa giỏi "Lăng ba vi bộ" thì đừng léng phéng ở đấy làm gì, chết có ngày.
Thời gian qua cũng có luc em sang đó hóng, vớ dc 3 em BKC, EBS và EFI, ngon từ thịt, ngọt từ xương.
Nói chung em nghĩ các cụ nên nhớ câu "Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng", tiền của mình, quyết định của mình, dù có sai cũng không ân hận.

newave

Xe tải
Đúng rồi, bên đó có món "Úp sọt đại pháp", cụ chưa giỏi "Lăng ba vi bộ" thì đừng léng phéng ở đấy làm gì, chết có ngày.
Thời gian qua cũng có luc em sang đó hóng, vớ dc 3 em BKC, EBS và EFI, ngon từ thịt, ngọt từ xương.
Nói chung em nghĩ các cụ nên nhớ câu "Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng", tiền của mình, quyết định của mình, dù có sai cũng không ân hận.
Nghe các cụ mợ úp mở thì càng thấy tò mò. Em gà đang ko có ai chăn ạ. Nếu mợ Milevso ko giới thiệu em sang bên đó thì mợ chăn em nhé.

Ngoccu

Xe tăng
Nghe các cụ mợ úp mở thì càng thấy tò mò. Em gà đang ko có ai chăn ạ. Nếu mợ Milevso ko giới thiệu em sang bên đó thì mợ chăn em nhé.
KO hiểu cụ nói đùa hay thật, nhưng nếu cụ nói thật thì cụ ko nên chơi chứng nữa. CÓ 1 bác gọi là bác biết tất, sao cụ cứ phải hỏi đi hỏi lại trên này nhỉ ?
F319 là 1 web tách ra từ ttvnol, tuy là bây giờ f319 có hơi loạn, nhưng F319 có rất nhiều cao thủ, rất nhiều người làm lãnh đạo các cty CK lớn, nhiều người làm ở các quỹ đầu tư, rất nhiều lái tầu, mà lái tầu cực chuẩn đấy các cụ nhé.

hatrang1234

Xe buýt
Mợ này nói đúng, tiền của mình quyết định là của mình, thắng mình hưởng và thua mình chịu. Cho nên mình phải tìm cách chơi riêng của mình, phù hợp với mình. Có thể tham khảo các nhận định của mọi người nhưng đừng lấy ai làm chuẩn cả. Đó là tiêu chí số 1 nếu không muốn chết.

milevsko

Xe tăng
hi hi, cụ định cho em thành máy bai bà già à, em chịu thoai.
Đùa tí cho vui, tự mình ra quyết định, sau đó hưởng thành quả của mình dù nó đắng hay ngọt mới thích cụ ạ, không trách móc, không giận hờn ai, còn nhờ người cầm tay đốt pháo thì em e rằng không sướng lắm.
Hồi mới chơi chứng em cũng ngu ngơ lắm, nghe phím xong, a lô xong là cắm mắt cắm mũi mua, chả biết con đấy là con gì, cứ thấy bà bạn a lô bảo " Hôm qua em vừa ngồi với bọn lái A, thằng lái B, gạ mãi, chuốc riệu mãi mới khui được ít hàng, nhớ đua trần nhá" là te tái đập một phát tất tay, lòng còn vui như mở hội. Mấy ngày sau đã thấy mấy mẹ ngồi ở đỉnh Everet rùi, hé hé. Ngồi đến vài tháng mà chả có anh hùng nào đến cứu.
Con SIC em mới nhớ đời, mới chơi mua 18, em broker bảo tuần này nó oánh xuống đấy, té đi, em bán ở 21, bán xong cả tuần nó CE, ối giời ơi, em như con bị ngẫn. Sau nó 50 em lại vào, lúc nó về 62 ngày hôm đó định bán thì lại bà bạn a lô lúc 7 h sáng là chị ơi, đôi lái đánh con này lên cùng với STL đấy, phải 90 mới ra hàng nhá. Hôm đó nó CE là 64 rồi sàn cho cả tuần, kéo dây về 29. Hồi đó em có 2 K con này, lại chả biết cắt lỗ là gì, cứ ôm chặt con ngựa xich thố, mãi về sau nó về 38 - 40 em cóng quá bán sạch. Hú vía, thiệt hại mất mấy chục củ.
Em tiếc là gặp cái 4R này hơi muộn, rất kết với các nhận định của cụ VL chua, mặc dù vào ra của em nó khác của cụ ấy vì cụ là tay to, em là nhỏ lẻ, giờ em chuyển sang đi chợ buôn hàng xén, em chỉ đặt ra mục tiêu là cố gắng không thua lỗ, có lãi hơn gửi ngân hàng là em vui lắm rồi.
Kỹ năng nhảy nhót cũng quan trọng lắm nhé, con SHS em theo cụ ấy thì thắng, nhưng con SCR thì giờ mới hòa được vốn, em mua ở giá 15, lên 17 không bán lai mua thêm, sau nó tụt về 13 lỗ chỏng gọng, em liều mạng mua thêm 2 K nữa, lên 15 em lại bán. Cứ cò cưa kéo xẻ như vậy giờ em cũng ngoi lên dc mặt đất với em này.
Em còn một nguyên tắc nữa là mua sàn, bán trần, không chen lấn xô đẩy.

hatrang1234

Xe buýt
Em còn một nguyên tắc nữa là mua sàn, bán trần, không chen lấn xô đẩy.
Em có tý giống mợ. Người ta mua trần bán sàn. Còn em với mợ thì mua sàn bán trần. Chẳng may bị kẹp giá cao thì nhẩy nhót để kéo giá xuống.

Hôm trước em được phím con PTC của 1 chuyên viên phân tích một công ty chứng khoán không có tự doanh. Vội vàng nhìn lại lịch sử giá sang phiên thứ 4 trần rồi. Nhìn sang các chỉ số cơ bản chẳng có gì sáng sủa cả. So sánh mặt bằng giá thì nhiều con ở tầm giá đó rất ngon. Em quyết định đứng ngoài nhìn không đua trần. Kết quả nó trần thêm 1 phiên nữa, rồi giảm nhẹ và hôm nay bắt đầu lau sàn. Nếu em vào thì hàng về đến nơi chắc chết. Kết luận đừng có thấy phím là nhảy vào mà không xem xét;

Chỉnh sửa cuối:

newave

Xe tải
KO hiểu cụ nói đùa hay thật, nhưng nếu cụ nói thật thì cụ ko nên chơi chứng nữa. CÓ 1 bác gọi là bác biết tất, sao cụ cứ phải hỏi đi hỏi lại trên này nhỉ ?
F319 là 1 web tách ra từ ttvnol, tuy là bây giờ f319 có hơi loạn, nhưng F319 có rất nhiều cao thủ, rất nhiều người làm lãnh đạo các cty CK lớn, nhiều người làm ở các quỹ đầu tư, rất nhiều lái tầu, mà lái tầu cực chuẩn đấy các cụ nhé.
Em thề là nói thật, tuy nhiên sao cụ lại khuyên em ko chơi chứng nữa thế, em đã nói từ đầu rồi, em ko tất tay với TT cờ bạc này đâu, nguồn thu chính của em từ công việc hàng ngày cụ ạ.
Em thích nghe ý kiến của các cụ và hành động theo quan điểm của mình. Với cụ em kết nhất khẩu khuyết " ko mua dáy, ko bán đỉnh" còn mợ mile thì là" mua sàn bán trần". Các cụ còn bí kíp nào thì tụt nốt để em ngâm cứu nhé.

nang xuan

Xe buýt
2 ngày cuối tuần CK lại có tí sóng sánh tí. Có cụ nào cưỡi sóng cùng em k?

papazazzi

Xe tải
@các Cụ:Mỗi Cụ có phong cách chơi khác nhau như vậy có bao giờ các Cụ bị thua lỗ nặng với cách chơi ấy và nghĩ mình nên thay đổi không(em hỏi là trong trường hợp các Cụ bị thua lỗ nhé)?

PS:Đầu ngày mới em hỏi ngu ngơ vậy các Cụ đừng ném đá.Mong cụ chủ top bỏ quá vì em đi lạc đề

Chỉnh sửa cuối:

milevsko

Xe tăng
Em chào cả nhà, chúc cả nhà một ngày thật đẹp.
Em đang ngắm nghía vào lại hàng đây ạ, ưu tiên hàng có sẵn.
KLS mãi chả về giá 10 để em tất tay nhỉ >:P Em này chân không dài nhưng ai cũng phải ngước nhìn

newave

Xe tải
KLDG bèo bọt quá, em dự chiều nay có biến, bác nào còn ít tiền nhào vô với hàng có sẵn, chiều bán luôn lướt sóng cũng ổn.
Em hết tiền ngồi nhìn TT ngon mà ko làm gì được, hix hix.