[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

Ngoccu

Xe tăng
Cụ phán thế thì bọn e vãi cả linh hồn. Thôi thì cầu Chúa phù hộ.
Ở đáy bao giờ cũng vậy mợ à, ai mua ở đáy, vùng đáy, đang lỗ ít, lỗ nhiều sẽ bán hết vùng này. Vì ai cũng nghĩ sẽ còn xuống tiếp, bán đi để mua lại rẻ hơn.Hnay VND bán toàn lệnh 500k - 10.5,10.6,10.7 các anh đạp ghê quá
Các cụ thấy xấu thì cứ bán thôi, em thì thấy vẫn trong tính toán, chưa lệch lạc nên vẫn lạc quan. 80% hàng đã nằm trong TK. có thể lỗ 10-15% hoặc ăn 50-100%, chờ xem các anh TAY TO diễn tiếp.

cogaimu

Xe hơi
Ở đáy bao giờ cũng vậy mợ à, ai mua ở đáy, vùng đáy, đang lỗ ít, lỗ nhiều sẽ bán hết vùng này. Vì ai cũng nghĩ sẽ còn xuống tiếp, bán đi để mua lại rẻ hơn.Hnay VND bán toàn lệnh 500k - 10.5,10.6,10.7 các anh đạp ghê quá
Các cụ thấy xấu thì cứ bán thôi, em thì thấy vẫn trong tính toán, chưa lệch lạc nên vẫn lạc quan. 80% hàng đã nằm trong TK. có thể lỗ 10-15% hoặc ăn 50-100%, chờ xem các anh TAY TO diễn tiếp.
Hơi lạ nhỉ? Nếu cụ đoán kịch bản nó thế sao cụ không chờ đến lúc gặp "đáy của đáy" thì hãy gom hàng nhỉ. Lúc ấy có phải lãi tầm 100%-150% không?Cụ PM cho em cái rổ hàng của cụ được không ạh.

Chỉnh sửa cuối:

moitoelaixe

Xe buýt
Quan điểm của em vẫn vậy, chưa có gì thay đổi. ở đáy có bao giờ là dễ dàng. Hnay tuy rung có mạnh nhưng đó là báo hiệu đoạn rung hàng chuẩn bị bước vào giai đoạn nước rút. Nói thêm với các cụ là đoạn này sẽ rất khiếp đấy, xóc kinh khủng. 90% các cụ sẽ ói hết, ko trừ 1 ai. Em cũng ko biết có bị ọe ra ko nhưng phải cố thôi :))

Thấy cụ vưỡn lạc quan thế này bọn iêm mừng rồi, mai cụ nộp thêm xèng và lại full margin cho bọn iêm nhờ nhé. Ahh quên, cụ vưỡn phone hỏi thăm anh BBs trong câu chuyện lao động Hàn Xẻng của cụ đấy chứ ợ. Iêm nghe bà hàng nước ngoài ngã tư kể có anh BBs đi trấn lột cổ phiếu của lao động vừa ra đến ngã tư thì bị anh MMs đánh 1 xe tải cổ phiếu đến đổ ben, giờ hình như đang thở ô xy đâu đấy. Cụ nhớ hỏi lại cho bọn iêm yên tâm nhé ...~:>

hoangvoila

Xe tăng
Hơi lạ nhỉ? Nếu cụ đoán kịch bản nó thế sao cụ không chờ đến lúc gặp "đáy của đáy" thì hãy gom hàng nhỉ. Lúc ấy có phải lãi tầm 100%-150% không?Cụ PM cho em cái rổ hàng của cụ được không ạh.
Đoán rung thì đoán được nhưng làm sao đoán được chính xác thời điểm với mức đấy hả mợ? Em theo cụ VL, lý do đơn giản là khi bản thân mình tin đây là vùng đáy thì mua vào và chuẩn bị cho cổ sẵn sàng trong tài khoản để mình có sự chủ động. thị trường mà vọt thì mức lỗ này có đáng là gì?:>

@Đoán vẫn chỉ là đoán, biết trước được hết thì cụ VL cũng chả thèm ngồi đây với các cụ

KafeDel

Xe tăng
Có gì mà lạ nhỉ, bởi vì cụ ấy ko phải là TAY TO, chỉ biết vùng đáy là ở khu tam giác đen thôi chứ ko thể chắc chắn 100% đáy của đáy đâu. Nếu cụ ý là người quyết định đc thế thì đã chả vào đây thông tin cho các cụ, mợ làm gì... :D

Vừa post xong thấy cụ hoangviola post đúng ý như vậy, định xóa lại thôi. Em xin nghĩ thêm tí mắm muối là mai TT sẽ được cho xanh! (*) Mà có khi TAY TO thấy anh em mình múc tương đối nhiều rồi nên đêk' cho lên ý...

Chỉnh sửa cuối:

nk31

Xe tải
đã vào là vào tất tay luôn.
Em lại đánh dấu cả mấy chữ rất thích này nữa ạ .... Rất khâm phục mợ đấy nhé . :D

nang xuan

Xe buýt
Rất có khả năng ngày 15 tới là tâm điểm của đáy.

biahoihanoi

Xe lăn
Các cụ hôm nay có thêm bớt cổ cánh không? Cụ VL đoán đáy thì mong các cụ hiểu là "giai đoạn đáy" hoặc "vùng đáy" chứ không có nghĩa là đáy của đáy, cái này không ai đoán được, VD đáy ở 420 điển thì nó sẽ giao động từ 410-430 hoặc 72 thì là 71-73. Đại loại là như vậy.
Mà nhận định thì cũng có sai số, ít hay nhiều mà thôi, sai ít thì có ăn, sai nhiều thì cắt lỗ chứ ai mà đoán trúng phóc. Thường nhận định trúng 70% là ngon rồi.
Em ngứa mồm nói linh tinh các cụ đừng chửi nhé.

@Milesko: Mợ dạo này cò con lớn phết rồi nhỉ! trước nhặt vài trăm, 1 k bây giờ toàn xài 5,7, 20 k. Cò mợ nuôi chóng béo thật. Mà mợ ốm đau thế nào để còn đường sữa?:D.

hoatra

Xe điện
cái tuyệt đối nhất là chả có gi tuyệt đối, đáy chưa thấy đâu nhưng hôm nay thanh khoản giảm mạnh như thế này, VN về dứoi 400

moitoelaixe

Xe buýt
Các cụ hôm nay có thêm bớt cổ cánh không? Cụ VL đoán đáy thì mong các cụ hiểu là "giai đoạn đáy" hoặc "vùng đáy" chứ không có nghĩa là đáy của đáy, cái này không ai đoán được, VD đáy ở 420 điển thì nó sẽ giao động từ 410-430 hoặc 72 thì là 71-73. Đại loại là như vậy.
Mà nhận định thì cũng có sai số, ít hay nhiều mà thôi, sai ít thì có ăn, sai nhiều thì cắt lỗ chứ ai mà đoán trúng phóc. Thường nhận định trúng 70% là ngon rồi.
Em ngứa mồm nói linh tinh các cụ đừng chửi nhé.
Hề hề, thế nếu cụ ấy bảo 416 là đáy mà vùng đáy nó lại dao động từ 420 đến 360 thì sao hả cụ ơi. Mà cụ chủ top cũng chỉ bảo "đáy rồi", "sắp ra xa lộ"... và giờ lại "full margin rồi". Ôi, iêm quí cái box egg của OF ở chỗ nó ko phải chợ giời buôn trứng cụ ợ!!!! Mà iêm có cảm giác cụ chủ top chưa hề biết rằng box trứng OF nó là nơi như vậy.

Sai/đúng là chuyện thường ở 2 sòng bài VN này. Phục cụ chủ top ở đoạn thoát sau đỉnh tí và kiên trì ngồi im đến giờ, nhưng thấy bất bình với mấy từ iêm quote vào nháy nháy bên trên đấy

Chỉnh sửa cuối:

hatrang1234

Xe buýt
Các cụ, các mợ bình tĩnh nào.
Em không theo trường phái chơi của cụ VL nhưng em cũng cho rằng ở vùng giá này có thể chưa phải là tốt nhất nhưng nhập hàng tốt rồi. Có điều đừng lao vào cổ phiếu nóng, đừng có full margin, giữ một phần tiền để đập, nhả T+1, T+2. Như thế thì kho hàng của các cụ sẽ luôn sẵn sàng với giá ờ vùng đáy hoặc cận đáy để đón sóng lên bất kỳ lúc nào.

RogerF

Xe tải
Các cụ, các mợ bình tĩnh nào.
Em không theo trường phái chơi của cụ VL nhưng em cũng cho rằng ở vùng giá này có thể chưa phải là tốt nhất nhưng nhập hàng tốt rồi. Có điều đừng lao vào cổ phiếu nóng, đừng có full margin, giữ một phần tiền để đập, nhả T+1, T+2. Như thế thì kho hàng của các cụ sẽ luôn sẵn sàng với giá ờ vùng đáy hoặc cận đáy để đón sóng lên bất kỳ lúc nào.
Cụ giải thích cụ thể hơn cho em cái đoạn tô màu được không ạ?

hatrang1234

Xe buýt
Cụ giải thích cụ thể hơn cho em cái đoạn tô màu được không ạ?
Đang kỳ EURO nên em dùng thuật ngữ bóng đá để chỉ cách chơi T+1, T+2 tận dụng những phiên tăng giá điều chỉnh giá kho hàng theo sự điều chỉnh của thị trường.

nguyetngo81

Xe đạp
trình độ giới hạn em vào đây học hỏi các bác thôi!

Ngoccu

Xe tăng
Hề hề, thế nếu cụ ấy bảo 416 là đáy mà vùng đáy nó lại dao động từ 420 đến 360 thì sao hả cụ ơi. Mà cụ chủ top cũng chỉ bảo "đáy rồi", "sắp ra xa lộ"... và giờ lại "full margin rồi". Ôi, iêm quí cái box egg của OF ở chỗ nó ko phải chợ giời buôn trứng cụ ợ!!!! Mà iêm có cảm giác cụ chủ top chưa hề biết rằng box trứng OF nó là nơi như vậy.

Sai/đúng là chuyện thường ở 2 sòng bài VN này. Phục cụ chủ top ở đoạn thoát sau đỉnh tí và kiên trì ngồi im đến giờ, nhưng thấy bất bình với mấy từ iêm quote vào nháy nháy bên trên đấy
Ồ, Em có sao nói vậy thôi. Còn cụ bất bình thì cụ có thể ko đọc những nhận định của em, cụ cũng ko cần quan tâm mà.
Những lời cụ nói em cũng ko quan tâm cho lắm, cụ bất bình thì em cũng ko khác đc gì. :) vì vậy nên em ko tranh luận với cụ .
@ALL Các cụ : Quan điểm của em vẫn vậy, em hô đáy vào 6/62012 ở trang 113. Và đến giờ các CP và chỉ số vẫn ở mức cao hơn so với lúc em hô.Cụ nào theo em lúc đó giờ hàng đã về tk và bán lãi. Nếu cụ nào theo họ KS thì thậm chí lãi lớn.
Em nhắc lại TT đang trong vùng đáy, ở đáy bao giờ cũng vậy, rung lắc khinh khủng. Các cụ mua xong xanh 2,3 phiên thì ko thấy gì, mới đỏ hơi sâu 1 hôm đã loạn hết cả lên. Em nói luôn là ngày mai có lúc rung lắc còn mạnh hơn hôm nay nhiều. Mai VND có lúc dư bán sàn chứ chẳng chơi ;)) Các cụ nhận định thị trường xấu thì cứ bán thẳng tay thôi.
Em dùng margin có chiến lược giải ngân chứ ko bạo tay như mấy anh xóc đĩa. Hnay thị trường giảm mạnh nhưng cổ của em chỉ giảm 1-3 line. Hôm qua tăng 5 line nên hnay phải điều chỉnh. Em cảm thấy hơi tiếc là đã hết tiền để mua tiếp, nhìn các cụ hoảng loạn bán mà em thèm quá. Hàng Group của em đã về 90% nhưng còn lâu em mới bán các cụ nhé. ;))
Chúc các cụ có quyết định sáng suốt và may mắn !
A em nhắc thêm các cụ hoàng viola, Kenta84 vì em tư vẫn nên trót mua KBC giá 12. PVX giá 10,3-10.5 .SHS giá 8.1, KSS giá 10-10,5 là các cụ cứ yên tâm mà chiến, hãy làm ngược lại những gì các cụ hay làm :)

biahoihanoi

Xe lăn

Hi hì, biết chắc về 360 thì bán ngay khỏi nghĩ.

hoangvoila

Xe tăng
Vừa vodka kụ vl

JustCar

Xe hơi
Chưa cụ ợ, 2 triệu CP còn nằm chót vót ở 9.2, dưới giá này em mới vào dc ợ, đã vào là vào tất tay luôn.
@NK31 : 4 chữ vàng này là bản quyền của F319 cụ ợ, em fun tí nhưng mà TT side way thế này 4 chữ trên là nhất đấy ợ.
9.2 làm gì mà chót vót mợ, iem hnay múc bố ló rồi giá còn chót vót hơn, mai giảm iem múc tiếp mợ ah. \m/