[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

hatrang1234

Xe buýt
Có thật bức tranh nó đang tốt hơn ko cụ? Cháu thấy chiên gia rởm bảo vẫn đang xấu và xấu đi ý ạ.
Tốt hơn chứ, bởi vì thời xấu nhất đã xảy ra rồi đó là thời điểm từ QII/2011 -QI/2012. Do vậy, bằng mọi cách phải vực dậy nền kinh tế nếu không chết cả đám. Chính sách đã ra và sắp tới còn quyết liệt, ví dụ áp trần toàn bộ lãi suất cho vay, tiếp tục giảm nhanh lãi suất huy động, đẩy mạnh giải ngân các dự án đầu tư công có hiệu quả, cho phép thực hiện các dự án mua sắm công mà năm 2011 phải tạm dừng; dãn, hoãn, giảm thuế; đẩy mạnh thu hút vốn đầu tư nước ngoài, đẩy mạnh thu hút kiều hối.... Tóm lại dùng mọi biện pháp để kích cầu, khơi thông dòng tiền, mục đích sớm thoát khỏi suy thoái. Tuy nhiên mọi chính sách đều có độ trễ cho nên tốc độ hồi phụ sẽ diễn ra một cách từ từ.

Để tránh ảnh hưởng của thị trường nên đầu tư CP cơ bản tốt với chiến thuật tranh thủ mua vao khi giá rẻ, nắm giữ đợi cơ hội.
Em xin đơn cử một vài mã em đã mua khi thị trường lao dốc:

Mã NST hay còn gọi Ngân Sơn Tobaco.
- Đây là Công ty con của VINATABA, Công ty thuốc lá Sài Gòn, Công ty thuốc lá Thăng Long. Nó được tạo điều kiền tối đa của Công ty bố mẹ sản xuất và kinh doanh thuốc lá lớn nhất Việt Nam.
- Hoạt động trong lĩnh vực sản xuất nông nghiệp được Nhà nước ưu đãi về chính sách.
- các chỉ số tài chính cực tốt:
EPS: 2.600 - 3.000
ROE: 15-20%
PE: 3.81
Giá sổ sánh: 19 ( Em này đang còn 62 tỷ các quỹ chưa phân phối)
Giá giao dịch: 12.
Cổ tức ổn định 18% năm, Cổ tức trên giá mua >15% cao hơn nhiều so lãi suất ngân hàng.
Lưu chuyển tiền tệ hoạt động kinh doanh chính: luôn dương.
- Yếu điểm: thanh khoản kém. Lý do phát hành ra ngoài quá ít.

Vậy thì nên con này em mua để nắm giữ.

Chỉnh sửa cuối:

milevsko

Xe tăng
Mợ post cái chuồn ngay, SCR của mợ còn mấy K?
Em đây cụ ạ, em phải chuồn chuồn ngay vì sáng mất điện, có điện cái phải làm bù ngay.
Cảm ơn cụ, em còn 5 K SCR giá từ 17 đến 13 ^:)^ Hôm nay em bắt đáy 2 K giá 13, luc nó lên 13,3 thì còn lăn tăn, đặt bán 13.4 không khớp. Cuối phiên thì em thành kepper:))
Em còn 200 củ định để mua vàng anh dắt váy, nhưng kiểu này lại phải rút về đập vào chứng mất rồi vì con SCR này đấy. Đạm cà mau nhà nó, em éo có duyên với bất động sản. Lần sau em cạch, ứ hóng nữa.

luot_song

Xe điện
Các cụ cứ tự từ để thị trường dẫn lối đoán già đoán non làm gì: Nói giải chấp ai có số liệu? Nói tốt sao nó giảm khiếp thế? Có ai biêt ko?
Cứ theo cơ địa của mình mà chiến thôi
Múc giá xuống xác định nó xuống đến bao nhiêu? có đủ đạn để chạy đến cùng với tt không? nếu có --> Chiến

kiencang350

Xe máy
Em đây cụ ạ, em phải chuồn chuồn ngay vì sáng mất điện, có điện cái phải làm bù ngay.
Cảm ơn cụ, em còn 5 K SCR giá từ 17 đến 13 ^:)^ Hôm nay em bắt đáy 2 K giá 13, luc nó lên 13,3 thì còn lăn tăn, đặt bán 13.4 không khớp. Cuối phiên thì em thành kepper:))
Em còn 200 củ định để mua vàng anh dắt váy, nhưng kiểu này lại phải rút về đập vào chứng mất rồi vì con SCR này đấy. Đạm cà mau nhà nó, em éo có duyên với bất động sản. Lần sau em cạch, ứ hóng nữa.
SCR khi nào về 10-8 thì cụ Full margin cho em. Còn bây giờ cụ có tiền thì đi nghỉ mát rồi 1 tháng sau lại gặp nhau

O Muong Te

Xe điện
Các cụ cứ tự từ để thị trường dẫn lối đoán già đoán non làm gì: Nói giải chấp ai có số liệu? Nói tốt sao nó giảm khiếp thế? Có ai biêt ko?
Cứ theo cơ địa của mình mà chiến thôi
Múc giá xuống xác định nó xuống đến bao nhiêu? có đủ đạn để chạy đến cùng với tt không? nếu có --> Chiến
Chuẩn đới. Em đang múc

Ngoccu

Xe tăng
Thị trường sẽ có 2 kịch bản trong thời gian tới, rất khó phát sinh kịch bản thứ 3 :
-Nếu giảm nhanh và sốc, cực sốc. Dẫn đến giải chấp toàn thị trường ==> Bắt đáy
-Nếu giảm 1,2 phiên nữa rồi hồi 2,3 phiên ===> thị trường sẽ đi xuống dần đều ==> tuyệt đối ko mua, đặc biệt ở các phiên xanh, thị trường sẽ điều chỉnh giảm xuống mức hợp lý sau đó tích lũy ==> mua dần CP.
Giảm như hôm qua và hôm nay chưa phải giải chấp toàn TT các cụ nhé, đang là hiện tượng hoảng loạn bán sàn. Cái em chờ là NĐT ko muốn bán nhưng CTy CK bán
Các cụ ko đọc kĩ lời em nói rồi bàn đi tán lại, giải chấp thì chỉ cần thị trường giảm sàn 3 phiên là đã có rồi, giảm sàn 5 phiên lại càng nhiều hơn, giải chấp em đề cập ở đấy là giải chấp toàn thị trường nhé. ko phải 1 vài trường hợp. Đỉnh đợt này đội lái hầu như chưa ra được hàng, nên khả năng giai đoạn này sẽ rơi rất mạnh.

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
Vừa rồi lỗ mất gần 50% thế mà loanh quanh bây giờ đã có lãi. Công nhận chơi bằng tiền của mình cũng không đáng sợ.
Cứ đà này để im sang năm đếm xièng, có thể sang quý sau, có thể quý sau nữa...
chịu...
thôi cứ để im xem sao!
he he 8->

Skyman

Xe hơi
Quả này tt điều chỉnh sâu đấy các cụ ah,em ra hang hết từ lâu rồi,h ngồi hóng thôi ;)

rongtomtep

Xe hơi
chứng khoán việt chả có gì là sâu hay cao cả, chỉ có điều là có Kiếm được gạch về xây chuồng... không thôi hay để nó đập chuồng ... nhà mình đi về xây chuồng gà nhà nó!!!

Hôm nay phim sẽ rất hay và kịch tính, không giành cho người yếu tim, và non gan!

rongtomtep

Xe hơi
kịch tính PGS, ai mua được ngày hôm qua coi như là đáy.... không có e ợ, thía mới đau

Ngoccu

Xe tăng
Nhắc lại : BULL là BÁN, ai mua sẽ dính trái đắng, rất đắng

hoangvoila

Xe tăng
đang bull kìa các cụ, em chả còn gì để bán buồn quá

Linh_Chi

Xe buýt
Tốt hơn chứ, bởi vì thời xấu nhất đã xảy ra rồi đó là thời điểm từ QII/2011 -QI/2012. Do vậy, bằng mọi cách phải vực dậy nền kinh tế nếu không chết cả đám. Chính sách đã ra và sắp tới còn quyết liệt, ví dụ áp trần toàn bộ lãi suất cho vay, tiếp tục giảm nhanh lãi suất huy động, đẩy mạnh giải ngân các dự án đầu tư công có hiệu quả, cho phép thực hiện các dự án mua sắm công mà năm 2011 phải tạm dừng; dãn, hoãn, giảm thuế; đẩy mạnh thu hút vốn đầu tư nước ngoài, đẩy mạnh thu hút kiều hối.... Tóm lại dùng mọi biện pháp để kích cầu, khơi thông dòng tiền, mục đích sớm thoát khỏi suy thoái. Tuy nhiên mọi chính sách đều có độ trễ cho nên tốc độ hồi phụ sẽ diễn ra một cách từ từ.
Cãi nhau với cụ hatrang tí, là những cái cụ nêu như tìm mọi cách hoặc dùng mọi biện pháp nghe nó rất nửa vời, rất giống anh Thăng phò. Thế này nhé, em thử hỏi nếu cứu được thì sao ko cứu từ năm ngoái đi, sao h mới tìm mọi cách và làm mọi thứ,... Thêm tí nữa là việc giảm lãi suất tại sao đến h mới làm, và lãi suất quyết định bởi cái gì? Nếu giảm lãi thì cái đống huy động cao ngất năm ngoái năm kia ai chịu thiệt ạ?
Rồi mấy cái mà cụ nêu như giãn thuế, giảm vat,... nhưng lại nối lại mua sắm công, thì em có câu hỏi là tiền đâu mà mua ạ?
Theo em là kt VN chỉ có xấu đi, ko thể tốt lên được vì bản chất là kt chúng ta đi sai hướng hoàn toàn, muốn làm đúng thì chắc ai cũng biết nhưng mỗi tội ko có gan làm. Đấy là về kt còn chứng sĩ kiếm được xèng hay ko lại khác, vì ck vn nó ngược đời phải ko các cụ.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Có tiền thì cứ giá sàn mà nạp đúng phương châm liều ăn nhiều chắc chỉ cuối phiên mai hoặc t4 là lại bật tăng trở lại thôi, rồi cuối cùng thì tt vẫn chết nhưng phải gần cuối năm!
Hehehe mình phục mình sát mít!

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]

Rybicka

Xe buýt
Chả đâu, chả đâu...... Em có thấy gì đâu.
Hôm qua em vào 1 ít APS giá 4.5 thôi thì cứ có tí cho nó có cảm nhân TT

hoangvoila

Xe tăng
kịch tính PGS, ai mua được ngày hôm qua coi như là đáy.... không có e ợ, thía mới đau
để hết ngày hôm nay xem em nó có trụ nổi không đã cụ nhỉ, nếu trụ được có khi em cũng vào lại