[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

Ngoccu

Xe tăng
Trước hết : xu hướng TT chung vẫn còn rất xấu.
Nhưng sang tuần là thời gian chốt NAV của các quỹ nước ngoài. Nên nếu chọn đúng mã vẫn chén đc 10% ( HSG, SBT, PGD )
ngứa ngáy chân tay nên hnay mua chút PHR, hi vọng kiếm đc cốc trà đá.
Hiện tại T+3 nên cũng máu liều hơn các cụ à.
@Hatrang : chúc mừng cụ sung rơi trúng đầu, nhưng nhắc cụ là cụ mới đi được 1/2 chặng đường với TCS thôi, chặng đường còn lại phải rất khéo mới ăn đc đấy.
Còn câu nói của waren bốc phét, cụ nói câu đó nhưng cụ cảm nhận đến mức nào ? câu nói nối tiếng đó dân CK Lào còn biết nói gì VN, nhưng cảm nhận thật sự câu đó chỉ có 5-10% NDT trên toàn thế giới thôi.
@Milesko : mợ có ý định chừa tật lướt lát trong phiên ko ? nhìn trước mắt ăn vài %, nhưng tổng thể thì vẫn lỗ rất nặng. Cách của mợ là tối đa hóa LN, nhưng cách đó phù hợp với 1 thị trường uptrend, đi lên ổn định và bền vững. Chứ ko phù hợp với thị trường VN từ giữa tháng 5 trở lại đây.
Khuyến cáo cụ nào đang giữ vàng thì ko nên chuyển sang các kênh khác, đặc biệt là chứng, cụ nào có tiền ko biết làm gì thì mua vàng lúc này là rất hợp lý đấy ạ.
Chúc sức khỏe các cụ !

Ngoccu

Xe tăng
Lên tầu đóng sóng chốt NAV vào tuần sau
Múc thêm KTB giá 7.7 , tuy KTB ko đc tây ủn nhưng sẽ ăn theo tây.
PHR thì múc giá đẹp lắm nói các cụ chả tin he he

milevsko

Xe tăng
@vlchua : Cụ chăm về nhà cho ấm áp nhé, tình hình nhà cửa trầm lắng thế này chắc đáy lại xuất hiện đây. Hôm nay em cũng liều ôm một mớ nhớn hàng có sẵn.
Năm ngoái em oánh vàng lãi dc 100 triệu, năm nay vào chứng hết, buồn ghia cơ.
Đợt vàng 42.5 em cũng vơ được 30 que, bao giờ vàng lên 47 em phi sạch vào chứng xem thía nào.

KafeDel

Xe tăng
Quan tài cụ VL chưa kịp đóng đã bật dậy rồi à?

nang xuan

Xe buýt
Múc dòng cơ bản như cụ VL có gì mà sợ, chỉ sợ lao đầu vào đá với mấy loại thua lỗ như CK, BDS, NH mà thôi

hatrang1234

Xe buýt
@Hatrang : chúc mừng cụ sung rơi trúng đầu, nhưng nhắc cụ là cụ mới đi được 1/2 chặng đường với TCS thôi, chặng đường còn lại phải rất khéo mới ăn đc đấy.
Còn câu nói của waren bốc phét, cụ nói câu đó nhưng cụ cảm nhận đến mức nào ? câu nói nối tiếng đó dân CK Lào còn biết nói gì VN, nhưng cảm nhận thật sự câu đó chỉ có 5-10% NDT trên toàn thế giới thôi.
Chẳng có gì là tự nhiên sung rụng đâu cụ. Trong 5 mã chứng khoán em chơi thì 3 mã là than đó là TCS, TDN và TVD.
Mọi việc đều có lý do, có quá trình chuẩn bị cả, ít nhiều dấu hiệu đã bộc lộ thời kỳ trước đó:
- Thứ nhất việc than là đầu vào của điện và đang bù giá chéo cho điện ( giá bằng 60% giá thành). Cái này nhiều người biết.
- Tháng 6/ 2012 đã có nhiều ý kiến của các nhà kinh tế và ở Quốc hội bàn đến việc từng bước xóa bỏ việc bù giá chéo giữ các ngành sản xuất.
- Đầu tháng 7/2012 Thủ tướng đã đồng ý xây dựng lộ trình tăng giá than bán cho điện tiến tới bằng giá thành sản xuất.
- 5/9/2012 Bộ Công thương trình Thủ tướng lộ trình tăng giá than bán cho điện xóa bỏ việc bù chéo về giá: 1/9 tăng bằng 70% giá thành, Quý IV bằng 100% giá thành năm 2011, năm 2013 giá theo giá mặt bằng giá thị trường. Ngoài ra còn đề nghị giảm thuế XNK từ 20% xuống 10%.

- Phương án trình rồi chắc chắn giá bán than sẽ được điều chỉnh. Vấn đề là điều chỉnh có được như phương án đã trình không thôi.
- Chỉ riêng đề nghị giảm thuế XK là chưa chắc thôi.

Thời điểm này giá từ 11 lên 12.9 bán chốt lời là quá ổn. Chờ giá điều chỉnh về dưới 12 lại mua vào, khi nào công bố chính thức tăng giá than đúng như mong đợi lại tạo sóng nhè nhẹ.
Cụ cứ xem em nói có đúng không nhé, không có gì là sung rụng đâu.

Songque

Xe tăng
Các cụ cho cháu quẻ xem con VCG và PVX xem thế nào ạ? Em chỉ bồ kết 2 con này mà đang móm nặng đây. Gieo que trúng em mới các cụ vài ly.!

cwise

Xe container
Các cụ cho cháu quẻ xem con VCG và PVX xem thế nào ạ? Em chỉ bồ kết 2 con này mà đang móm nặng đây. Gieo que trúng em mới các cụ vài ly.!
hai con này chết sạch cụ ơi. đang lỗ hàng trăm nghìn tỷ kia, chờ vài năm nữa.

thangtran

Xe tải
em đứng ngoài TT cả chục ngày nay. Vừa vào ngó mà hãi quá. Vàng thì cứ lên ầm ầm. Các cụ các mợ bảo trọng nhé.

Ngoccu

Xe tăng
Khả năng đợt này em có vẻ đi viện, hôm nay vẫn mua KTB, PHR và DQC.
Quan điểm về thị trường, xu hướng dòng tiền dường như đang thay đổi, theo 1 cách chuyên nghiệp hơn....
Với quan điểm này khả năng Part 2 sắp phát hành, em sẽ phân tích quan điểm thị trường, và để chiến thắng được thị trường thì cần đi trước mọi người 1 bước

newave

Xe tải
Các cụ nên tỉnh táo. Nếu ko sẽ chết trước khi xuất viện đấy!

vt_hoa

Xe tăng
Đúng là mất ăn vì rụt rè. Cách đây gần 2 tháng nhập được 1000 DPM giá 34, 1000 giá 37. Thứ 6 tuần trước lên 41, chỉ dám bán 1000, còn lại hi vọng giá còn lên nữa vì thấy tây lông vẫn nhập. Hôm nay 38.4 thấy ngon nhưng vẫn chưa dám nhâp lại. Liệu thằng này còn xuống nữa không các cụ. (Em dân cơ khí - chẳng biết gì về tài chính, không biết làm gì nên tham gia vào xới bạc này hy vọng kiếm tý rau cháo trong thời buổi khó khăn - Rất mong được chỉ giáo)

BrigetNgo

Xe đạp
Khả năng đợt này em có vẻ đi viện, hôm nay vẫn mua KTB, PHR và DQC.
Quan điểm về thị trường, xu hướng dòng tiền dường như đang thay đổi, theo 1 cách chuyên nghiệp hơn....
Với quan điểm này khả năng Part 2 sắp phát hành, em sẽ phân tích quan điểm thị trường, và để chiến thắng được thị trường thì cần đi trước mọi người 1 bước
Iem hóng vụ này ah..:)

hatrang1234

Xe buýt
Đúng là mất ăn vì rụt rè. Cách đây gần 2 tháng nhập được 1000 DPM giá 34, 1000 giá 37. Thứ 6 tuần trước lên 41, chỉ dám bán 1000, còn lại hi vọng giá còn lên nữa vì thấy tây lông vẫn nhập. Hôm nay 38.4 thấy ngon nhưng vẫn chưa dám nhâp lại. Liệu thằng này còn xuống nữa không các cụ. (Em dân cơ khí - chẳng biết gì về tài chính, không biết làm gì nên tham gia vào xới bạc này hy vọng kiếm tý rau cháo trong thời buổi khó khăn - Rất mong được chỉ giáo)
Cái này không phải là rụt rè mà muốn ăn nhiều. Em cũng mắc bệnh như cụ.

hoangvoila

Xe tăng
Em đang ở Khựa, nhìn về Việt Nam thấy chứng đỏ rực ặc ặc thèm quá hay làm tí theo cụ VL nhỉ

cwise

Xe container
Thế em tháo hàm treo lên xà nhà, bế tức chờ thêm vài năm rồi tín tiếp. Dù sao cũng vodka cụ.
Những người chơi CK đều không thể không biết tin này từ giữa tháng 7-2012:

Trả lời phỏng vấn Hãng tin tài chính Mỹ Bloomberg tại buổi Lễ tôn vinh 50 doanh nghiệp đạt giải Báo cáo thường niên tốt nhất vừa qua tại TP.HCM vừa rồi, Bộ trưởng Tài chính ************** cho rằng, thị trường chứng khoán Việt Nam sẽ có thể khởi sắc từ cuổi quý này cùng với sự hồi phục của kinh tế vĩ mô và của các doanh nghiệp.
“Đến thời điểm đó (cuối quý III, đầu quý IV), tình hình hoạt động của các công ty sẽ được cải thiện nhờ được tạo đà bởi những hồi phục của nền kinh tế vĩ mô trong nước”, Bộ trưởng nhận định.
Và hiện thực cuối Quý nó đang như nào các cụ?

PVX của em chết thảm quá các cụ ơi.

milevsko

Xe tăng
Em cũng đang âm 15% tài khoản, tiền còn hơn 100 củ nhưng may là em vẫn chưa giải ngân phát nào, chờ thời cơ vậy. Đợt này may có em vàng anh đỡ cho một chút không thì em cũng đi viện nặng như cụ VL chua.
Đang nghe bài Ngày trước khi chứng đến, thích quá các cụ ạ
http://www.youtube.com/watch?v=1I8VDLzerh0

Ngoccu

Xe tăng
Em cũng đang âm 15% tài khoản, tiền còn hơn 100 củ nhưng may là em vẫn chưa giải ngân phát nào, chờ thời cơ vậy. Đợt này may có em vàng anh đỡ cho một chút không thì em cũng đi viện nặng như cụ VL chua.
Đang nghe bài Ngày trước khi chứng đến, thích quá các cụ ạ
http://www.youtube.com/watch?v=1I8VDLzerh0
Mợ chơi BVH, PVA, SCR mà âm 15% tk thì em bái phục mợ quá.
@ Các cụ : stop các lệnh bán những CP có cơ bản, còn dòng CK, BĐS thì em ko có ý kiến

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: