[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

O Muong Te

Xe điện
Em thề là em sẽ ngồi im từ giờ cho đến tháng 10. Léo có lướt lát gì nữa.

Rickyman

Xe điện

gunners

Xe tải
Em đang có hàng CSM với SAM về tài khoản rồi. Hôm nay vừa làm tí OGC. Đủ điều kiện để cutloss bất cứ khi nào thị trường quay đầu :D

hatrang1234

Xe buýt
Nói như cụ VL thì hơi quá. Năm nay 2012 chứ chả phải 2009 hay 2007 kinh tế vĩ mô cũng k tương đồng, trình độ của nhà đầu tư nâng cao, phân loại DN rất dễ nên khi TT lên sẽ phân hóa nhiều đấy cụ. Mà sóng k to đến thế đâu
Đồng ý với cụ, sẽ không có sóng to và sóng dài. Kể từ đầu năm đến giờ thị trường đã tăng khoảng trên 30%, do vậy từ giờ đến cuối năm chỉ có thể tăng tối đa 10% tương ứng với VNI khoảng 440 -450 thôi. Như vậy, mới phù hợp với sự phát triển của vĩ mô. Kinh tế của chúng ta phục hồi nhưng vẫn rất yếu ớt. Không thể có đột biến trong năm nay được.

KafeDel

Xe tăng
Đồng ý với cụ, sẽ không có sóng to và sóng dài. Kể từ đầu năm đến giờ thị trường đã tăng khoảng trên 30%, do vậy từ giờ đến cuối năm chỉ có thể tăng tối đa 10% tương ứng với VNI khoảng 440 -450 thôi. Như vậy, mới phù hợp với sự phát triển của vĩ mô. Kinh tế của chúng ta phục hồi nhưng vẫn rất yếu ớt. Không thể có đột biến trong năm nay được.
Mai có khi TT lại đỏ nhẹ chứ ko thế này thì các cụ hưng phấn quá rồi lại nhanh đột quỵ thôi... [-O< Em nghĩ sóng này ko mạnh nhưng hy vọng sẽ kéo dài cho các cụ kiếm tiền mà đổi xe. ~o)

nang xuan

Xe buýt
Nhìn vào dư mua trần của cả đám CP dẫn dắt bên HNX thì biết, năm 2009 TT khi vào sóng sẽ dư mua 7 triệu VND, KLS, PVX hay tầm 3 triệu VCG, mà lúc đó thị giá to lắm. Ngày mai TT vẫn sẽ đi lên nhưng rung lắc nhiều lắm đấy, k laọi trừ có lúc đỏ. CP phân hóa mạnh, báo cáo tốt sẽ lên báo cáo xấu lên ăn theo sẽ dính đòn. Các cụ chịu khó chọn lựa CP tốt cơ bản mà mua cho an toàn. Chúc các cụ chiến thắng (b)(b)(b)

Ngoccu

Xe tăng
em ứ hiểu gì cái món này nên đưa cả TK cho 1 cụ trên này tùy muốn làm gì thì làm.........
TK em full margin từ đầu tuần rồi, bây giờ em phải đi tránh bão đây :D
Tránh báo tháng 9 mùa chim tiền về thì cụ về theo nhé.... mà cụ dại lắm sao lại đưa tk cho thằng broker, cụ ko nghe các cụ ở trên này dặn à ? broker nó ngu lắm tư vấn toàn chết thôi, nào là có tự doanh thì tư vấn ko khách quan, lợi ích xung đột v.v... mình đàu tư chỉ có lãi, hàng cơ bản, tốt, chỉ có lên ko có xuống, việc gì phải nghe lời thằng nào. Trong này toàn cụ giỏi thôi cụ lơ mơ quá đấy

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

luot_song

Xe điện
Hôm nay em xuống mất rồi ạ,

Ngoccu

Xe tăng
Hôm nay em xuống mất rồi ạ,
Cụ theo dõi topic này cũng lâu nhưng em thấy ko giúp gì đc cụ rồi, tâm lý chung luôn vậy, lúc lỗ thì quyết ôm, lúc giá lên thì bán lúa non. Tổng kết lại thế thì làm sao có lãi đc nhỉ ? càng đầu tư chỉ càng cống tiền cho hổ thôi cụ à :D

Rybicka

Xe buýt
Tránh báo tháng 9 mùa chim tiền về thì cụ về theo nhé.... mà cụ dại lắm sao lại đưa tk cho thằng broker, cụ ko nghe các cụ ở trên này dặn à ? broker nó ngu lắm tư vấn toàn chết thôi, nào là có tự doanh thì tư vấn ko khách quan, lợi ích xung đột v.v... mình đàu tư chỉ có lãi, hàng cơ bản, tốt, chỉ có lên ko có xuống, việc gì phải nghe lời thằng nào. Trong này toàn cụ giỏi thôi cụ lơ mơ quá đấy
ú....... ú.......... ú........ dà.......... à.........à........... dà.........

cụ đừng làm em ợ......... ợ............... s...s.... sợ.\

từ trước đến giờ em hãi mỗi G thôi đới .............

Rybicka

Xe buýt
hôm nay em say tóa.... ước gì ......... từ giờ đến tết...... em được say như ri

hoangvoila

Xe tăng
Em dự là cụ Rybicka sắp đựoc đổi ếch chết rồi, mấy căn trên Trung Văn tình hình sao rồi cụ?:>

Rybicka

Xe buýt
Em dự là cụ Rybicka sắp đựoc đổi ếch chết rồi, mấy căn trên Trung Văn tình hình sao rồi cụ?:>
cụ chả giải quyết giúp em đâm ra giờ này vẫn vậy. em ứ bán nữa vì đã vay được bank với LS chấp nhận được rồi :D
em chỉ hay lang thang với hội ếch thôi chứ em không có ếch chết cụ ạ. tầm này Wave tầu em vẫn lượn như cá cảnh cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

hoangvoila

Xe tăng
cụ chả giải quyết giúp em đâm ra giờ này vẫn vậy. em ứ bán nữa vì đã vay được bank với LS chấp nhận được rồi :D
em chỉ hay lang thang với hội ếch thôi chứ em không có ếch chết cụ ạ. tầm này Wave tầu em vẫn lượn như cá cảnh cụ ạ
bủa ***, cụ thế giống em, giờ chỉ có con wave sờ pót, động cơ 1 chấm oánh võng mặt đường đang chờ sóng sánh của cụ Vãi Lọ để kiếm con Ma tít đây

milevsko

Xe tăng
Định sang tuần mới lại vào thớt nhưng thấy cụ líu lo quá em lại phải vào.
Hôm nay em mới biết cụ VL chua là broker, em ngàn lần xin lỗi vì đã vô tình làm cụ tổn thương, cụ đừng giận em nhá, nhá.
Sáng ra em vừa chạy 10 K PVA giá 9.5,mua từ đợt trước giá 7.9
Chạy tiếp 5 K KLS mua 9.6, bán 10.8
Em thấy em đã hoàn thành nhiệm vụ của quý này rùi, đang định tự thưởng cái Ipad chơi game bán hoa quả đây, hoặc cái samsung note màn hình 5.3 mà lăn tăn quá, chả biết chọn cái nào. Em mắt kém, phải màn hình to mới đọc được tin nhắn ạ.
Các cụ ở lại bảo trọng nhá, tuần sau em lại vào buôn tiếp ạ. Chúc cả nhà buôn chứng đắt hàng, thành công rực rỡ.

newave2012

Xe đạp
Tuần vừa rồi mua 5000 cổ phiếu cờ bạc SBS giá 3.1, hôm nay em cắt lúa non bán nốt.

Thế là 100% cash. TT đang tăng mà mình đứng ngoài. Em luyện nốt môn kìm chế ham muốn, dục vọng ( dù rất thèm nhưng ko nhảy vào)

Lúc nào thành chính quả chắc các cụ đổi xe lên nhà mới hết rồi...

hatrang1234

Xe buýt
Định sang tuần mới lại vào thớt nhưng thấy cụ líu lo quá em lại phải vào.
Hôm nay em mới biết cụ VL chua là broker, em ngàn lần xin lỗi vì đã vô tình làm cụ tổn thương, cụ đừng giận em nhá, nhá.
Sáng ra em vừa chạy 10 K PVA giá 9.5,mua từ đợt trước giá 7.9
Chạy tiếp 5 K KLS mua 9.6, bán 10.8
Em thấy em đã hoàn thành nhiệm vụ của quý này rùi, đang định tự thưởng cái Ipad chơi game bán hoa quả đây, hoặc cái samsung note màn hình 5.3 mà lăn tăn quá, chả biết chọn cái nào. Em mắt kém, phải màn hình to mới đọc được tin nhắn ạ.
Các cụ ở lại bảo trọng nhá, tuần sau em lại vào buôn tiếp ạ. Chúc cả nhà buôn chứng đắt hàng, thành công rực rỡ.
Ipad đi mợ, bán hoa quả, sữa chua phải chơi Ipad no mới hoành và lại còn cập nhật thị trường nữa.