[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

cwise

Xe container
Sàn mẹ nó ơi. sặc rồi các cụ ơi. em nhầm trần ạ. đien rồi, đổi xe rồi.

KafeDel

Xe tăng
Duyên nợ 3 sinh gì mà cụ nhắc em suốt thía, muốn cai OF mà chả cai được, cứ nhắc hoài :))
TK em ở bên Vietinbank cụ ạ, ngân hàng to, phần mềm nhanh và chuẩn, chỉ ghét broker củ chuối, ghet nhất là hồi chưa có giao dịch online phải gọi điện, đặt bán 2 K ACB giá 52 nó mua mợ nó 2 K cho mình, cuối phiên còn a lô em xin nhỗi, đúng dịp sàn sập, hàng về em đi mất vài củ. Sáng hôm sau em gọi thêm 2 bà bạn cùng xắn quần xắn áo ra sàn chiến đấu với broker, ai ngờ nó lại là 1 thanh niên thư sinh mảnh dẻ xinh trai, tiếng nói nhẹ như gió thoảng, mặt mũi ngây thơ hiền lành như em miu ở nhà em, 3 mợ sồn sồn bao nhiêu giận giữ trôi sạch, dại giai quá thể luôn.
Hôm nay em chịu rồi, em chỉ nhảy nhót hàng có sẵn thôi, T+0, giờ nó T+4 thì em vái cả nón.
Em đang đợi tiền về, hàng về em lại tham gia nhảy sạp ạ.
Hôm nay em phải húp cháo cầm hơi rùi.
Thế là mợ đã cắt sạch rồi nên ko còn hàng chơi T+0 hả?

KafeDel

Xe tăng
Quan điểm của em vẫn không thay đổi mà, mua cổ tốt cổ tức cao thì vẫn mua được, nhung lướt sóng thì hãy cẩn thận. Hàng Than của em vẫn đẩm bảo trả cổ tức cho em từ 15-18% chưa kể cổ thưởng nên không đáng ngại.
Hóa ra cụ cũng vẫn theo dõi hả? Thế cụ có múc TCS 11.5 để lướt hay ko? Nếu ko thì là vì hết $ hay nghĩ ko lướt đc? :P

milevsko

Xe tăng
Thế là mợ đã cắt sạch rồi nên ko còn hàng chơi T+0 hả?
Đâu có, em chỉ bán số CP em mua bằng đúng số em có thoai, hàng còn nguyên, em chỉ cố cưa làm sao cho nó giảm giá thành của sản phẩm thôi mừ.
Hôm nay cuối phiên CE, em hồi về TK của e dc hơn 10 củ, sượng quá, mai lại CE tiếp là em lại ngoi lên mặt đất rùi, he he.
À quên, em cứ hay khoe làm cụ VL lại cáu, cụ đừng cáu và đì hàng của em nhá, hôm nay định múc tiếp PVA 7.9 đấy nhưng thấy cụ bẩu nó còn về 7.5 và 4.5 nên em cũng rén, giờ nó CE rùi, đau măt quá, hu hu.

hatrang1234

Xe buýt
Hóa ra cụ cũng vẫn theo dõi hả? Thế cụ có múc TCS 11.5 để lướt hay ko? Nếu ko thì là vì hết $ hay nghĩ ko lướt đc? :P
Giá 12.1 rồi cụ ạ, không lướt được và không chuyển tiền từ ngân hàng về kịp. Không ngờ HNX nó lên mạnh thế khi chỉ có dấu hiệu VND lên mạnh cuối giờ sáng.

hatrang1234

Xe buýt
Đâu có, em chỉ bán số CP em mua bằng đúng số em có thoai, hàng còn nguyên, em chỉ cố cưa làm sao cho nó giảm giá thành của sản phẩm thôi mừ.
Hôm nay cuối phiên CE, em hồi về TK của e dc hơn 10 củ, sượng quá, mai lại CE tiếp là em lại ngoi lên mặt đất rùi, he he.
À quên, em cứ hay khoe làm cụ VL lại cáu, cụ đừng cáu và đì hàng của em nhá, hôm nay định múc tiếp PVA 7.9 đấy nhưng thấy cụ bẩu nó còn về 7.5 và 4.5 nên em cũng rén, giờ nó CE rùi, đau măt quá, hu hu.
Em với mợ chơi giống nhau ghê, giao lưu tý nhỉ.

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Cụ newave đi đâu mà ko vào ăn 10% ASM T+0 thế? Hasino hôm nay lại bán bên trăng mới kinh!
Em mới túc tắc nhặt KBC 2 phiên trước thôi. Xem phiên ngày mai có úp thì mới túc tiệp vào hàng.

KafeDel

Xe tăng
Giá 12.1 rồi cụ ạ, không lướt được và không chuyển tiền từ ngân hàng về kịp. Không ngờ HNX nó lên mạnh thế khi chỉ có dấu hiệu VND lên mạnh cuối giờ sáng.
Ai bảo cụ định rút vốn đi làm ăn chỗ khác cơ... :P đầu tư dài hạn thì cũng cần phải lướt lát chứ!
@mợ micheko: giờ em thay cụ VL chém gió ở topic này rồi. Lúc sáng cụ VL chả nói là sóng T+2 đấy thôi, mợ rén thì đánh T+1 là ngon rồi :-ss Công nhận TT khắc nghiệt thật, nó làm 1 người bản lĩnh cao và nhiều $ như mợ cũng thành rén!

Chỉnh sửa cuối:

nang xuan

Xe buýt
Phiên hôm nay cụ nào bán bên sàn HN cuối phiên được giá hơn phiên chiều ngày mai rất nhiều

KafeDel

Xe tăng
Phiên hôm nay cụ nào bán bên sàn HN cuối phiên được giá hơn phiên chiều ngày mai rất nhiều
Theo ý cụ thì phải nói là sáng mai bán thì mới đc giá hơn (13%) chiều mai rất nhiều chứ cuối phiên hôm nay thì 7% chứ mấy... :)) Sáng mai mà tím tái thì em xuống tất tay theo cụ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Ngoccu

Xe tăng
TT tăng 1 cái là các cụ lại xôm tụ ngay. hihi em thì còn lâu mới mua ở vùng này, khi nghĩ đến hnay tăng mạnh, hãy nhớ về ác mộng cuả những ngày trước đó.
1 sai lầm sẽ phải trả giá bằng tiền và rât nhiều tiền, thế nên phải hết sức cẩn thận. Giá VN mà chơi T2 thì em cũng mua đấy, nhưng T4 thì vái cả nón :D

KafeDel

Xe tăng
TT tăng 1 cái là các cụ lại xôm tụ ngay. hihi em thì còn lâu mới mua ở vùng này, khi nghĩ đến hnay tăng mạnh, hãy nhớ về ác mộng cuả những ngày trước đó.
1 sai lầm sẽ phải trả giá bằng tiền và rât nhiều tiền, thế nên phải hết sức cẩn thận. Giá VN mà chơi T2 thì em cũng mua đấy, nhưng T4 thì vái cả nón :D
Các cụ/mợ là nhà đầu tư dài hạn xem đây mà theo nhé. Với hàng có sẵn để đầu tư dài hạn của các cụ thì mai mua để thứ 2 bán thì vẫn đủ T+2 nhá. ;))

KafeDel

Xe tăng
Em mới túc tắc nhặt KBC 2 phiên trước thôi. Xem phiên ngày mai có úp thì mới túc tiệp vào hàng.
Với tình hình này và theo các cụ có kinh nghiệm chứng trường thì cụ đừng nên mua mà chờ hàng về rồi bán là có lãi rồi. Chúc mừng cụ nhé! (*)

hatrang1234

Xe buýt
Các cụ/mợ là nhà đầu tư dài hạn xem đây mà theo nhé. Với hàng có sẵn để đầu tư dài hạn của các cụ thì mai mua để thứ 2 bán thì vẫn đủ T+2 nhá. ;))
Mai mua thì thứ 2 mới là T+1 thôi.

Nếu phiên mai mà tăng mạnh nữa thì nhiều cụ khó nghĩ: mua thì sợ bull, không mua thì sợ mất cơ hội nhập hàng giá rẻ. Đau đầu quá.

papazazzi

Xe tải
Mai mua thì thứ 2 mới là T+1 thôi.

Nếu phiên mai mà tăng mạnh nữa thì nhiều cụ khó nghĩ: mua thì sợ bull, không mua thì sợ mất cơ hội nhập hàng giá rẻ. Đau đầu quá.
TT thế này mà Cụ vẫn sợ người ta ko mua đc hàng giá rẻ^:)^

milevsko

Xe tăng
Em với mợ chơi giống nhau ghê, giao lưu tý nhỉ.
Vầng, em cũng ngà ngà như vậy, đợt này em cũng bay gần hết phần lãi vừa rùi, may hôm nay TT nó hồi, em vẫn còn 5 K PVA múc hôm qua giá 7.9, hôm nay định múc tiếp 5 K nữa nhưng nhớ lời cụ VL chua lại sợ, đặt 7.5, ứ có cậu nào mợ nào bán cho em, cú xế.
Mai KLS CE là em có lãi đóa, vừa đủ bù phần cắt lỗ 1 K pet bán ngày hôm qua, cứ miền xuôi nuôi miền ngược, chán ghia. Còn 4 K pet lỗ nữa chắc phải nhờ anh PVA đút đầy thoai.
@kafedel : E ứ có nhiều tiền đâu, em dân chợ, có 1 tỏi thôi, tiền hưu của em đóa, nhưng em lại mê bảng điện, nói dại nếu đánh hết chỗ này là ngoài nghề sữa chua, em sẽ bán thêm bún đậu mắm tôm đóa. Mà cô thương em cho em tiền thì em sẽ đi du nịch xiên Vịt một mình cụ ạ, đời em chỉ có một ao ước thế thoai.

nang xuan

Xe buýt
Theo ý cụ thì phải nói là sáng mai bán thì mới đc giá hơn (13%) chiều mai rất nhiều chứ cuối phiên hôm nay thì 7% chứ mấy... :)) Sáng mai mà tím tái thì em xuống tất tay theo cụ nhé!
Ý em là sáng mai cầu đi vắng chỉ có cung phục sẵn ở nhà.

hatrang1234

Xe buýt
Vầng, em cũng ngà ngà như vậy, đợt này em cũng bay gần hết phần lãi vừa rùi, may hôm nay TT nó hồi, em vẫn còn 5 K PVA múc hôm qua giá 7.9, hôm nay định múc tiếp 5 K nữa nhưng nhớ lời cụ VL chua lại sợ, đặt 7.5, ứ có cậu nào mợ nào bán cho em, cú xế.
Mai KLS CE là em có lãi đóa, vừa đủ bù phần cắt lỗ 1 K pet bán ngày hôm qua, cứ miền xuôi nuôi miền ngược, chán ghia. Còn 4 K pet lỗ nữa chắc phải nhờ anh PVA đút đầy thoai.
KLS là tứ trụ của HNX đấy đứng thứ 3 sau ACB, SHB. 9/7 công bố chỉ số HNX 30 nên khả năng phiên mai KLS của mợ có tiền đấy. Tin ra là bán mợ nhé.