[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

Rybicka

Xe buýt
@all: lên cao tốc rồi các cụ cứ phóng tẹt ga cho em, em bao tất cái bọn bắn tốc độ rồi nhá, đừng sợ

nk31

Xe tải
Ơ thế cái hôm sàn thật lực lúc 420 điểm cụ ko vào ah? ANh em trên tàu hết rồi còn đâu
Quan điểm của em là đáy cũng gần loanh quoanh đâu đây thôi nhưng thời gian nào thì em không chắc lắm . em dự cũng không thể nhanh trong 1 - 2 tuần được đâu ạ nên em cứ gom góp dần dần . hôm nào sàn mạnh em lại gom thêm một ít . vừa đi đường vừa bắt khách bác ạ . :D

O Muong Te

Xe điện
Vẫn còn nhiều ổ gà lắm. Lên 1 tý lại phang cho dúi dụi thế kia. Lệnh mua to nhưng lệnh bán khủng chẳng kém. Nay tăng nhưng mai chưa biết thế nào, cẩn trọng là hơn.

cogaimu

Xe hơi
Vẫn còn nhiều ổ gà lắm. Lên 1 tý lại phang cho dúi dụi thế kia. Lệnh mua to nhưng lệnh bán khủng chẳng kém. Nay tăng nhưng mai chưa biết thế nào, cẩn trọng là hơn.

Cụ đừng có mà phanh dúi dụi nhé, e tông vào mít thì đừng trách!!

Ngoccu

Xe tăng
@all: lên cao tốc rồi các cụ cứ phóng tẹt ga cho em, em bao tất cái bọn bắn tốc độ rồi nhá, đừng sợ
Vì 1 vài hành khách " vô tình " đi nhầm đường nên đang cho xuống nốt, sau đó thì trăm sự nhờ cụ. Chuột sa chĩnh gạo rồi mà vẫn ko biết lại chạy ra chỗ khác kiếm ăn thế mới kỳ chứ hihi

hoangvoila

Xe tăng
Em full rồi cụ VL tẹt ga đi keke:>

hatrang1234

Xe buýt
Hix, chắc chẳng ai chơi kiểu như em. Cùng 1 mã, 1 tài khoản thì em treo bán trần, 1 tài khoản thì em treo mua sát sàn. Vào lệnh xong là em đi làm việc khác, chẳng nhìn bảng làm gì cho mệt.

thangtran

Xe tải
Hix, chắc chẳng ai chơi kiểu như em. Cùng 1 mã, 1 tài khoản thì em treo bán trần, 1 tài khoản thì em treo mua sát sàn. Vào lệnh xong là em đi làm việc khác, chẳng nhìn bảng làm gì cho mệt.
Điều gì xảy ra nếu sàn không khớp, trần không khớp, chốt phiên giá đỏ, phiên nào cũng như vậy cụ nhỉ hehe. Chơi như cụ thì đúng là nhàn, và chắc cũng ít người chơi như cụ.

thangtran

Xe tải
@thangtran: thời điểm này kẹp hàng chứng kể ra còn đỡ khổ hơn mấy anh kẹp đất. Em thấy bay giờ chỉ ai có mảnh đất bằng bàn tay toàn trồng cỏ mới hy vọng bán được chứ chủ đất lớn chỉ có đường đào hố cho mình thôi
Đầu cơ nhắm mắt và lòng tham quá lớn thì ai, ngành nào cũng sẽ có lúc phải trả giá. Sống chết tùy người cụ ạ. Nhưng địa ngục và thiên đường gần nhau lắm và ngược lại. Lành nhất là không đầu tư cụ nhỉ.

oto2banh1618

Xe điện
chơi như bác hatrang nghe có vẻ dễ xơi thế nhể...Như vậy chả phải đi làm

Ngoccu

Xe tăng
Em đang lao động xuất khẩu bên HQ khổ quá, kể các cụ nghe 1 câu chuyện có thật. Em đang rảnh rung đùi nên có hứng, văn dốt các cụ thông cảm ạ.
E tuy sang HQ làm cửu vạn nhưng vẫn nghiện chứng thối, vừa làm mồm vừa lẩm bẩm chứng lên chứng lên. Thằng cha quản lý nó ko hiểu tiếng việt, nó nghĩ là em chửi nó thế là em bị nó tát cho 2 phát rụng 3 cái răng, đau quá các cụ à.
Nhưng đau nhất là đồng nghiệp của em, toàn dân Cộng cả mà chúng nó ko bảo vệ mình, lại còn hò hét : " chứng thối này, chứng thối này "
Khổ là thằng nào sang Hàng xẻng lao động cũng bị kẹp ít chứng mang theo, mà thằng nào chim cũng teo đi hết.
Bỗng dưng có 1 cha đầu đen đi tới, ko hiểu thằng cha này ở đâu nhưng nhìn nó hầm hố, hay người ta còn gọi là Bích Boi hoặc Tay to. Nó lại gần chúng em hô lớn, nói tiếng việt hẳn hoi nhé : Chúng mày có bao nhiêu chứng đưa ra đây tao mua hết.
Chúng em đứa nào cũng mắt tròn mắt dẹt mồm há hốc, có thằng lẩm bẩm thằng này thích mua chứng thối thì ị cho nó, có thằng lại ngẫm nhỡ bán cho nó xong nó tăng thì sao.
Thấy vậy anh Tay to lại quát : Chúng mày có bán ko hay để ông cướp, nghe xong câu này thằng nào có chứng kiến, chứng voi, chứng gà , vịt , lợn =)) cũng đều chen nhau cúng cho nó, ít ra còn được ít xèng mua bánh mỳ, nó cướp trắng thì lại khổ.
Thằng tay to nól lườm em nói còn mày nữa sao ko nôn ra, em đáp : em xin anh em có ít chứng chim kút, mong anh tha cho em.
Đám bạn em thì hò : mày ngu thế, ị nốt cho nó đi. Còn xuống nữa đấy....
Thằng tay to mỉm cười và đi thẳng.....
Cả đám bạn em reo hò : hoan hô bán được chứng rồi, thằng đấy tuy Tay to mà NGU thật, bị các ông ị vào mồm......
Em thì vốn ngu dốt, nhưng được cái gió chiều nào theo chiều ấy, Khi nào anh Tay to bán em mới bán. Còn ko thì quên *** đi nhé. hi hi có khi bán chứng xong ko phải lao động khổ sai nữa...........
Anh tay to ơi, khi nào anh bán thì nhắn em 1 câu nhé. ANh là tất cả của em........=))
Tội nghiệp các đồng nghiệp của em, thèm lắm, biết mình ngu rồi, nhưng ko biết làm sao, ko dám sửa sai, nhỡ mua vào nó xuống thì sao ? bulltrap đấy, mua là chết ....... =))

hatrang1234

Xe buýt
Điều gì xảy ra nếu sàn không khớp, trần không khớp, chốt phiên giá đỏ, phiên nào cũng như vậy cụ nhỉ hehe. Chơi như cụ thì đúng là nhàn, và chắc cũng ít người chơi như cụ.
Cụ ơi nếu phiên sáng mà nó báo mua được hay bán được giá tốt thì phiên chiều hoặc phiên sáng mai sẽ đặt lệnh em sẽ đặt bán hoặc mua bằng số CP mới giao dịch phiên sáng nay . Kiếm tý chênh lệch T+O hoặc T+1. Nếu không bán được thì ôm, xác định vào vùng giá mua được rồi thì sợ gì.
Không mua bán được gì thì coi như thị trường đi ngang và em vẫn sẵn hàng rồi.

Chỉnh sửa cuối:

kenta84

Xe hơi
Em ôm được vé KSS giờ chót, chính thức lên tàu khóa cửa, đợi đến ga tiếp theo cụ VL xuống thì em mới xuống.

cogaimu

Xe hơi
Em ôm được vé KSS giờ chót, chính thức lên tàu khóa cửa, đợi đến ga tiếp theo cụ VL xuống thì em mới xuống.
Buồn quá, 2 mã KS của em hôm nay nó cứ lình xình như ăn phải "gió" vậy. Thấy các bác lao như điên em cũng nổi hứng full hết rồi đây này...

kenta84

Xe hơi
Buồn quá, 2 mã KS của em hôm nay nó cứ lình xình như ăn phải "gió" vậy. Thấy các bác lao như điên em cũng nổi hứng full hết rồi đây này...
Em cũng chính thức full giống mợ chiều nay, giờ chỉ ngồi trên tàu hóng mát ngắm cảnh, chờ bao giờ cụ VL trưởng tàu hô xuống thì mới xuống ^^

newave

Xe tải
Thị trường đang đi ngang trong ngắn hạn giống tuần trước nhưng KLGD lơn hơn, có lẽ sóng sánh chắc phải để các phiên sau nhỉ

Ngoccu

Xe tăng
Em cũng ko ngờ các cụ ngây thơ như vậy, em xin nhắc lại là lúc em HÔ xuống tầu tức là ĐỈnh của sóng, còn đỉnh của các CP thì em ko thể hô đc, vì còn mải bán và chuyển sáng các Cp. Các CP sẽ tăng theo ngành, sóng riêng. Chứ ko phải tất cả cùng tăng 1 lúc và cùng giảm 1 lúc các cụ nhé. Nhiều CP đã tăng nhiều sẽ ko tăng nữa mà đi ngang hoặc giảm nhẹ để tích lũy, dòng tiền vào các CP khác. Khi em hô tức là ở đỉnh, lúc đó sẽ có nhiều cp đã qua đỉnh và giảm nhiều rồi các cụ nhé. Đừng hiểu lầm ý em ko mang tiếng. Em cũng ở đây để giúp các cụ 1 phần thôi. CÒn em ko phải là Phật mà ở đây làm cave cho các cụ suốt đời đc ạ =))

cogaimu

Xe hơi
Em cũng ko ngờ các cụ ngây thơ như vậy, em xin nhắc lại là lúc em HÔ xuống tầu tức là ĐỈnh của sóng, còn đỉnh của các CP thì em ko thể hô đc, vì còn mải bán và chuyển sáng các Cp. Các CP sẽ tăng theo ngành, sóng riêng. Chứ ko phải tất cả cùng tăng 1 lúc và cùng giảm 1 lúc các cụ nhé. Nhiều CP đã tăng nhiều sẽ ko tăng nữa mà đi ngang hoặc giảm nhẹ để tích lũy, dòng tiền vào các CP khác. Khi em hô tức là ở đỉnh, lúc đó sẽ có nhiều cp đã qua đỉnh và giảm nhiều rồi các cụ nhé. Đừng hiểu lầm ý em ko mang tiếng. Em cũng ở đây để giúp các cụ 1 phần thôi. CÒn em ko phải là Phật mà ở đây làm cave cho các cụ suốt đời đc ạ =))
Ơ, thế lày là thế lào ah??

hoangvoila

Xe tăng
Cave nó cũng là một nghề cụ ah, không có nó khối cụ khốn khổ đấy:>