[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

mango

Xe tăng
hôm nay trừ gdtt của STB và EIB thì TT vưỡn như mọi hôm , GD lèo tèo.
Tình hình này khó đoán....

Ngoccu

Xe tăng
Em nhấn mạnh lại là các cụ chuẩn bị tiền, đáy sẽ đâu đó quanh đây, đã bắt đáy là chính xác > 80%

newave

Xe tải
Hix, KHGD hn quá khủng, em full cổ cánh rồi...

ngày mai thế này nữa thì phải đầu tư thêm mất, hix hix

moitoelaixe

Xe buýt
Em xin phép trả lời cụ
- Bôi đỏ thứ 2 và chiến thuật hợp lý 2 câu này em xin phép gộp làm 1 để trả lời luôn. Theo quan điểm của em ở vùng này ta nên giải ngân dần, TT đang tích lũy quanh mốc này, mọi hành động margin thời điểm này là chưa cần thiết. Nhưng cũng nên lựa CP có khả năng đem lại LN cao để mua dần.
Cám ơn cụ dứt nhiệt tình chỉ giải, bàn về từng dòng cổ cụ thể còn do khẩu vị từng người nên iêm ko dám bình luận. Về cái dòng chiến thuật này thì hôm nào giải ngân cụ bớt mấy giây lên hú 1 cái ở đây cho bọn iêm biết với nhé. Bọn iêm nhỏ lẻ ko cần giải ngân cả 1 giai đoạn đâu, chỉ cần 1 phiên là xong cả thôi ợ.

Vê cái đỏ thứ nhất thì em cũng xin bi bô 1 tí. Theo em thì cái bơm này là bơm đểu thôi cụ ạ. 120k tỷ này thật ra là ngân sách đầu tư công theo kế hoạch, năm nào mà chả có. Đầu tư công thì vẫn tập trung vào các dự án đầu tư cơ sở hạ tầng chứ nếu 120k tỷ này để bơm cứu BĐS và tiêm thẳng vào ven cho các doanh nghiệp, dự án BĐS thì cổ phiếu có mà chả trần cả tuần ý chứ. Em cũng đang kẹp cổ. Mong cụ VLchua có vài lời động viên để em có niềm tin hơn vào cuộc sống :))
Iêm vote cụ vì 1 cái bơm nhé. Còn cái bơm thứ 2 thì có vẻ thú vị hơn (ít nhất là thấy media kê số to hơn), có cụ nào có cao kiến mở mang đầu óc cho bọn iêm với nhé, báo chí cứ hò hét mờ iêm vưỡn chửa hiểu ra sao - càng đọc báo càng như đi vào rừng vậy #-o

hatrang1234

Xe buýt
Có một quan điểm cho rằng: Đối với TTCK lành mạnh, cổ phiếu nào cũng đều có sự phù hợp giữa giá trị và giá cả. Giá cả đều xoay quanh giá trị của chính CP đó. Một CP tốt giá cao, còn CP có nhiều rủi do giá sẽ phải thấp. Giá thị trường sẽ phản ánh đúng giá trị của CP ở từng thời điểm.

Do vậy việc lựa chọn cổ phiếu sẽ phụ thuộc vào quan điểm chơi của từng người chứ không phụ thuộc vào giá cả.

hatrang1234

Xe buýt
Báo cáo các cụ, tính đến ngày hôm nay giá trị cổ của em là 400 củ, vẫn chỉ lỗ ở mức 10%. Em vẫn rung đùi ngắm thị trường chưa nghĩ đến chuyện cut loss.

nang xuan

Xe buýt
Mai thị trường dễ test 400 rồi lại side way tiếp

onlinefisher

Xe điện
Cảm giác thị trường đang phụ thuộc hoàn toàn vào đội lái, lúc nào bác thuyền trưởng bảo lên thì nó mới lên nổi!

kenta84

Xe hơi
Với đà này thì các cụ chuẩn bị tiền bắt đáy là vừa, chuẩn bị nhé. Sắp giải chấp toàn TT
@Kafedel : Cụ chuyên buôn hàng nóng hay sao mà toàn soi THV rồi đến ASM thế ạ ? Những CP như vậy thì ko cần quan tâm đến giá, sắp tới lên hay xuống, mà nguyên tắc là ko dính vào. Nghĩ đơn giản đi cụ ơi.
Nhờ cụ soi hộ em có nên giữ PXI ko? Em cầm con này từ 8 mà vẫn chưa có dấu hiệu ngừng down :( Em run quá

Ngoccu

Xe tăng
Nhờ cụ soi hộ em có nên giữ PXI ko? Em cầm con này từ 8 mà vẫn chưa có dấu hiệu ngừng down :( Em run quá
- Nhìn đường giá thì chưa có dấu hiệu dừng ở giá này, Xu hướng TT cũng chưa có dấu hiệu chạm đáy.... Ca này khó quá em ko biết khuyên cụ thế nào, cái này ko ai có thể quyết đc ngoài cụ :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

sangodep

Xe máy
Website
www.sangodep.com.vn
Em nhấn mạnh lại là các cụ chuẩn bị tiền, đáy sẽ đâu đó quanh đây, đã bắt đáy là chính xác > 80%
- Nhìn đường giá thì chưa có dấu hiệu dừng ở giá này, Xu hướng TT cũng chưa có dấu hiệu chạm đáy.... Ca này khó quá em ko biết khuyên cụ thế nào, cái này ko ai có thể quyết đc ngoài cụ :D
Trái ngược nhau quá.

hoangvoila

Xe tăng
chưa thấy cụ VL cho tín hiệu gì nhỉ em tin trên này ko dưới chục cụ đang ngồi canh chờ cụ phát tín hiệu

Ngoccu

Xe tăng
chưa thấy cụ VL cho tín hiệu gì nhỉ em tin trên này ko dưới chục cụ đang ngồi canh chờ cụ phát tín hiệu
EM nói các cụ chuẩn bị sẵn tiền để bắt đáy, nhưng ko phải là trong 1,2 phiên tới. Có thể là 1,2 tuần tới. Thời gian đủ cho các cụ chuẩn bị. Em xác định 1,2 tuần tới sẽ chạm đáy đã là gần chưa ạ ?

Ngoccu

Xe tăng
Em nói rõ hơn để các cụ đỡ phải ngóng trong 1,2 phiên tới. Đáy của thị trường chỉ có khi giải chấp toàn thị trường, Lúc đó mới là đáy. Còn giờ thì chưa có, vì đáy của thị trường còn chờ các cụ chuẩn bị tiền :D