[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

Ngoccu

Xe tăng
Hôm nay ai bán ai mua ? ai còn ai mất ??? Sáng lướt qua bảng thấy TT xanh lòng nhẹ nhõm, vừa nhậu về thấy TT như vậy thật sự là hơi thất vọng, ko dư mua CE nổi.
Em xin lỗi các cụ vì tư vấn các cụ đặt dư mua CE, em biết TT nó tèo rồi nhưng ko ngờ nó thảm hại đến vây.
CP em cho vào tầm ngắm có 1 em giờ vẫn đang dư mua CE, thế mới đau chứ. Đang mong nó giảm thêm 30% nữa

hoangvoila

Xe tăng
Hôm nay em táy máy buồn buồn bấm nhầm phím enter vào thử tí HCM, mất mịe 3 line hic

biahoihanoi

Xe lăn
Hôm nay ai bán ai mua ? ai còn ai mất ??? Sáng lướt qua bảng thấy TT xanh lòng nhẹ nhõm, vừa nhậu về thấy TT như vậy thật sự là hơi thất vọng, ko dư mua CE nổi.
Em xin lỗi các cụ vì tư vấn các cụ đặt dư mua CE, em biết TT nó tèo rồi nhưng ko ngờ nó thảm hại đến vây.
CP em cho vào tầm ngắm có 1 em giờ vẫn đang dư mua CE, thế mới đau chứ. Đang mong nó giảm thêm 30% nữa
Có gì mà buồn cụ ơi, thị trường mà!
Em còn kẹp con SCR 3k thôi nhưng sẽ múc lại nếu em nó xuống 12.5. Bù lại hôm trước vợt PVT thấy nó lên cũng ổn. Chả vui chả buồn.
Còn SHS, APS thì lướt trong phiên hôm nay cũng được mấy trăm đồng.
Nói chung thị trường này cũng sốt ruột cho cả người cầm tiền lẫn cầm cổ.

trongthuc

Xe hơi
Em nghĩ là thị trường cầm máu chút để chờ em PV Gas lên sàn thôi. Hôm nay Index rớt xuống đường MA50 rồi, bình thường là em xông vào ngay.
Nhưng ngặt cái đường MA50 và MA200 lại gần nhau quá. Thôi thì cứ chờ thêm cho nó chắc.
Dẫu sao vẫn thấy khối lượng khớp vẫn khơ khớ. Chứng tỏ bên bán vẫn chưa hết. Chờ thêm thị trường có vài phiên khối lượng thấp hơn hẳn thì mới yên tâm được.
Đọc xong bài của cụ này, thì lờ mờ đoán là cu ấy mới bập vào chứng khoán. Thời buổi này mà ngồi tiên đoán như cụ thì có mà bán cả họ đi cũng sạt nghiệp :D
Ậy, cái đoạn PV Gas là em lồng vào cho đúng mạch chuyện các kụ ở đây thôi. Chứ em ko thích suy đoán, có suy đoán thì chủ yếu là do hầu chuyện các cụ:D. Mấy hôm trước có chat với cụ VL thì em cũng suy đoán là thị trường sẽ có lúc rơi trên 10% nhưng là khi Index lên khoảng 520 cơ:D. 8 chuyện cho vui chứ em đâu có dự đoán rồi căn cứ dự đoán mà vào ra (có mà tiền đi vay chơi chứng tạch thì ăn mày).
Em cũng biết là thị trường VN lởm khởm, ko minh bạch, MMS tay to thao túng (cụ nào cũng kháo:D), đội lái này nọ... Nhưng em chả quen tay to nào cả ----> dựa vào mấy cái tin đánh lên này nọ thì khác gì dựa vào mấy giá trị ảo.
Nhỏ lẻ như em thì đành tự xây mấy cái giá trị niềm tin thôi. Các đường MA và nhất là khối lượng thì khó mà làm giả đc.

vt_hoa

Xe tăng
Em táy máy vào con DPM lúc sáng, chiều mất 5 line, không biết có tèo không đây ?

Emga

Xe tải
Em vừa bia về nhìn TT mới thấy bác VLchua nói đúng. Mỗi người có một quan điểm riêng về đầu tư và nhìn nhận TT, với em thực sự là thấm, may cho thân em chưa xuống tiền híc, lại bia nữa thôi, ngày em 2 bữa bia thế này thì mệt quá

hatrang1234

Xe buýt
Báo cáo các cụ như vậy là thị trường tiếp tục đi xuống.
Tính đến ngày hôm nay, ngày thứ 6 thị trường đi xuống em vẫn giữ 5 mã: 1 mã dương (TVD) , 4 mã âm ( TCS, TCR, PJT, NST).
Tổng thiệt hại 5%.
Tuy nhiên chơi bằng tiền tươi nên em vẫn ung dung. Em đang chờ nguồn tiền khác về trong tuần tới để tiếp tục nhập hàng nếu thị trường vẫn rơi.
Biết là đi ngược nguyên tắc không mua khi thị trường rơi, nhưng em không kiềm chế được khi thấy nhiều mã ngon quá.

Ngoccu

Xe tăng
Báo cáo các cụ như vậy là thị trường tiếp tục đi xuống.
Tính đến ngày hôm nay, ngày thứ 6 thị trường đi xuống em vẫn giữ 5 mã: 1 mã dương (TVD) , 4 mã âm ( TCS, TCR, PJT, NST).
Tổng thiệt hại 5%.
Tuy nhiên chơi bằng tiền tươi nên em vẫn ung dung. Em đang chờ nguồn tiền khác về trong tuần tới để tiếp tục nhập hàng nếu thị trường vẫn rơi.
Biết là đi ngược nguyên tắc không mua khi thị trường rơi, nhưng em không kiềm chế được khi thấy nhiều mã ngon quá.
Em vừa vô địch giải bóng bàn vui quá, lên top gặp bác em có vài lời, tùy bác đánh giá em ra sao :
- Em ko cần biết bác mua mã gì, chơi tiền thật hay dùng margin nhưng bác là 1 người rất cố chấp, TT xấu như vậy, Bác đã lỗ 5%, nhưng bác vẫn nghĩ là mình đúng, định 1 mình chống lại TT ? thời gian tới túi tiền của bác sẽ là câu trả lời rõ nhất,em ngắn gọn thế thôi, phân tích nhiều cũng chả ích gì. Chúc bác có quyết định sáng suốt và may mắn

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

nang xuan

Xe buýt
The End. Niềm tin đã mất, dòng tiền rút ra khỏi TT nên Cần thời gian để lấy lại

hatrang1234

Xe buýt
Em vừa vô địch giải bóng bàn vui quá, lên top gặp bác em có vài lời, tùy bác đánh giá em ra sao :
- Em ko cần biết bác mua mã gì, chơi tiền thật hay dùng margin nhưng bác là 1 người rất cố chấp, TT xấu như vậy, Bác đã lỗ 5%, nhưng bác vẫn nghĩ là mình đúng, định 1 mình chống lại TT ? thời gian tới túi tiền của bác sẽ là câu trả lời rõ nhất,em ngắn gọn thế thôi, phân tích nhiều cũng chả ích gì. Chúc bác có quyết định sáng suốt và may mắn
Cám ơn cụ đã nhận xét. Nhưng thật sự cụ vẫn nhận xét người khác qua quan điểm chơi của cụ. Nhưng qua bài viết của cụ và của em thì có thể thấy quan điểm của cụ và của em khác hẳn nhau. Cụ nặng về lướt sóng, còn em chỉ lướt sóng khi có khi thấy điều kiện tốt còn đâu cầm và giữ.
Với quan điểm cầm, giữ là chủ đạo nên với những mã cơ bản tốt,khi vào vùng mua hợp lý là em giải ngân dần, xuống em giải ngân thêm, cao hơn vùng mua hợp lý thì hợp dừng. Cách chơi của em có thể không lãi nhiều nhưng rất khó để thua lỗ. Thua lỗ chỉ là ngắn hạn.

Em hiện đang năm 5 mã: TCS, TVD, TCR, NST, PJT. Giá mua trung bình của 3 ngày vừa qua. Cụ phân tích hộ em trong vòng 1 năm nữa nó sẽ lãi hay lỗ so với đầu tư vào các lĩnh vực khác: Gửi TK, Vàng, BĐS. Giá trị tiền có trong tay thời điểm này là 500trđ.

Cụ phân tích hợp lý, em đa tạ và vote cho cụ.

PS: Em không bình về cách chơi của cụ vì đó là một trường phái.

Ngoccu

Xe tăng
Cám ơn cụ đã nhận xét. Nhưng thật sự cụ vẫn nhận xét người khác qua quan điểm chơi của cụ. Nhưng qua bài viết của cụ và của em thì có thể thấy quan điểm của cụ và của em khác hẳn nhau. Cụ nặng về lướt sóng, còn em chỉ lướt sóng khi có khi thấy điều kiện tốt còn đâu cầm và giữ.
Với quan điểm cầm, giữ là chủ đạo nên với những mã cơ bản tốt,khi vào vùng mua hợp lý là em giải ngân dần, xuống em giải ngân thêm, cao hơn vùng mua hợp lý thì hợp dừng. Cách chơi của em có thể không lãi nhiều nhưng rất khó để thua lỗ. Thua lỗ chỉ là ngắn hạn.

Em hiện đang năm 5 mã: TCS, TVD, TCR, NST, PJT. Giá mua trung bình của 3 ngày vừa qua. Cụ phân tích hộ em trong vòng 1 năm nữa nó sẽ lãi hay lỗ so với đầu tư vào các lĩnh vực khác: Gửi TK, Vàng, BĐS. Giá trị tiền có trong tay thời điểm này là 500trđ.

Cụ phân tích hợp lý, em đa tạ và vote cho cụ.

PS: Em không bình về cách chơi của cụ vì đó là một trường phái.
Em cũng ko thể phân tích hộ cụ đc mặc dù rất thèm rượu cụ mời, vì 2 trường phái khác nhau, có lẽ còn phụ thuộc vào tuổi tác nữa. Cụ khả năng là cũng đứng tuổi rồi còn em thì vẫn còn non~:>. Em chỉ biết chúc cụ đạt được nhiều điều mình muốn trong cuộc sống chứ ko chỉ riêng khi đi buôn chứng !

luot_song

Xe điện

hoangvoila

Xe tăng
Em tin rất nhiều cụ ôm tiền đang tính đầu tuần sau sẽ vào lại. Nhưng theo em thì nên đi trước 1 bước là vào hàng từ "HÔM NAY"

newave

Xe tải
Em tin rất nhiều cụ ôm tiền đang tính đầu tuần sau sẽ vào lại. Nhưng theo em thì nên đi trước 1 bước là vào hàng từ "HÔM NAY"
Cụ bắn trúng tim đen em, thứ 2 tuần sau em bắt đầu vào dần, bất kể thị trường lên hay xuống.

Chúc cụ may mắn..

Linh_Chi

Xe buýt
Thanh khoản có vẻ giảm, điều này theo các cụ là tốt hay xấu ạ?

JustCar

Xe hơi
Hôm nay làm tí sàn bây giờ chiều bán xanh liệu có dc k các cụ nhể, đang sẵn cổ, ngứa ngáy chân tay quá.

Rybicka

Xe buýt
Tâm lý pà con thật sự hoảng Loạn, đang dẫm đáp lên nhau đe chạy..... Phải lÀm gì đây cụ VL nhỉ

hoangvoila

Xe tăng
phải tham lam khi TT sợ hãi, nhưng mà giờ em cũng đang sợ huhu

Crusaderland

Xe điện
Em đặt SHS giá sàn chưa khớp, một xanh cỏ hai đỏ ngực, giờ này tuần sau là biết các cụ ah.

biahoihanoi

Xe lăn
Tin xấu thì cũng có hết rồi, xấu nữa thì cũng thế thôi. Sáng nay bà con dẫm đạp lên nhau chạy nên em đang chuẩn bị giải ngân 1 ít nữa để bắt đáy.
Giao dịch khá tích cực.

Chỉnh sửa cuối: