[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

thangtran

Xe tải
Không biết có bẫy gì nữa không. haiz. Cụ thangtran bị gút rội ạ, sao cụ có kinh nghiệm thế :))
mới chớm bị thôi cụ, chưa đến mức very good ;)). Kiểu này chắc phải nhờ mợ milevsko chữa thôi ;;)

cwise

Xe container
CÓ dấu hiệu giảm nhiệt, chỉ e là sang tuần, cám lợn lại trở về với cám lợn.

milevsko

Xe tăng
Cụ và mợ milevsko có vẻ "ân oán" nhiều đây., hhehe.
Fun thôi mà pác, em yêu tất cả thành viên của OF mà.
TT đang máu lửa thế này sao không thấy mợ cogaimu vào điểm danh nhở, hay lại cắt đúng đáy rùi :P Mình em là gái ở đây độc thoại chán quá, em lượn đây ạ.

cogaimu

Xe hơi
Fun thôi mà pác, em yêu tất cả thành viên của OF mà.
TT đang máu lửa thế này sao không thấy mợ cogaimu vào điểm danh nhở, hay lại cắt đúng đáy rùi :P Mình em là gái ở đây độc thoại chán quá, em lượn đây ạ.
Mợ nhắc e ah! Em đang cay vì phiên giảm trước đắn đo chưa chịu mua vào KBC, hoặc OGC hôm nay e lại đẩy chút KBC đi rồi không biết tình hình đầu tuần sẽ thế nào?Thấy mợ cứ lên lên xuống xuống mà em chóng cả mặt. MỢ còn tí sữa chua nào phọt cho em tỉnh nhé!

Ngoccu

Xe tăng
Mợ nhắc e ah! Em đang cay vì phiên giảm trước đắn đo chưa chịu mua vào KBC, hoặc OGC hôm nay e lại đẩy chút KBC đi rồi không biết tình hình đầu tuần sẽ thế nào?Thấy mợ cứ lên lên xuống xuống mà em chóng cả mặt. MỢ còn tí sữa chua nào phọt cho em tỉnh nhé!
Ồhh em tưởng mợ đang đi du lịch, đúng thứ 4 vừa rồi mợ có pm em hỏi có nên mua ko? em khuyến nghị riêng mợ là mua sau khi đứng ngoài từ 19/6 -thế mà mợ lại bỏ lỡ. Phí thật !

milevsko

Xe tăng
Cả cái thớt này có mỗi mợ với em, không nhắc tới mợ thì nhắc ai bây giờ. Iu mợ lắm. Biêt nghề nghiệp của mợ lại càng thông cảm và quý mợ hơn. Mình cũng có thời gian một ngày cắm mặt vào PC mười mấy tiếng đồng hồ, giờ sợ òi.
@VL Chua : Cụ có cảm tình cá nhân nhá, mợ í đẹp, em cũng đẹp, mợ í có duyên, em cũng có duyên, sao lại PM riêng cho mình mợ ấy nhỉ, hi hi.
Thôi em lướt đây, hôm nay ra được một mớ to toàn giá CE mới thích, cú nhất là con TST, sáng BB làm trò bán 14.000 CP giá 6.2, TK em còn 7 triệu tiền tươi định múc nốt, sau lại chặc lưỡi thôi để dành hậu sự, ai ngờ cuối phiên dư mua 4500 giá CE 6.9, em bán 1000 giá 6.7 mới đau, 1000 này em băt đáy hôm trước giá 6.2.

cogaimu

Xe hơi
Ồhh em tưởng mợ đang đi du lịch, đúng thứ 4 vừa rồi mợ có pm em hỏi có nên mua ko? em khuyến nghị riêng mợ là mua sau khi đứng ngoài từ 19/6 -thế mà mợ lại bỏ lỡ. Phí thật !

Em định mua KBC theo PM của cụ nhưng thấy run tay nên thôi. Nếu quyết nhanh thì giờ cũng có chút cháo hành rồi. Thanks cụ nhá! Lần sau e quyết trong 1 nốt nhạc luôn.

cogaimu

Xe hơi
Cả cái thớt này có mỗi mợ với em, không nhắc tới mợ thì nhắc ai bây giờ. Iu mợ lắm. Biêt nghề nghiệp của mợ lại càng thông cảm và quý mợ hơn. Mình cũng có thời gian một ngày cắm mặt vào PC mười mấy tiếng đồng hồ, giờ sợ òi.
@VL Chua : Cụ có cảm tình cá nhân nhá, mợ í đẹp, em cũng đẹp, mợ í có duyên, em cũng có duyên, sao lại PM riêng cho mình mợ ấy nhỉ, hi hi.
Thôi em lướt đây, hôm nay ra được một mớ to toàn giá CE mới thích, cú nhất là con TST, sáng BB làm trò bán 14.000 CP giá 6.2, TK em còn 7 triệu tiền tươi định múc nốt, sau lại chặc lưỡi thôi để dành hậu sự, ai ngờ cuối phiên dư mua 4500 giá CE 6.9, em bán 1000 giá 6.7 mới đau, 1000 này em băt đáy hôm trước giá 6.2.
Thanks mợ đã hiểu nỗi khổ của em. Thấy mợ chơi chứng giỏi quá ngày nào cũng có lãi e thấy mà ham. Mợ đừng trách cụ VLchua, e phải có thư riêng cho cụ ấy mới có đấy, tại mợ ko PM chứ không có tình cảm riêng tư gì đâu đấy nhé!

air2011

Xe hơi
:D Hôm nay bắt đầu phi rồi, bà con chuẩn bị tham chiến đông đây. Giờ chỉ chờ đợi tăng thôi mà. Mấy thằng phân tích vớ vẫn quá làm em chưa vào hàng.

Ngoccu

Xe tăng
@ milesko : mợ congaimu pm em nên em trả lời, còn trình chơi chứng như của mợ lúc nào cũng lãi thế em tự nhận thấy ko đủ tầm để tư vấn.
còn về tình cảm thì em đối với 2 mợ là ngang nhau, ai em cũng iu cũng quý hết
@All các cụ : sóng thần hay chuẩn bị tèo tiếp, câu trả lời sẽ có vào tuần sau. mua 2,3 phiên vừa rồi cũng chưa là gì nếu sóng thần xuất hiện. Việc hiện tại là chuẩn bị xem bán đc cái gì thì bán, đặt được cái gì thì đặt, vay đc của ai thì vay. Cứ chuẩn bị hết phương án các cụ nhé he he

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hatrang1234

Xe buýt
Sóng thần thì từ giờ đến cuối năm không có đâu. Chỉ có lăn tăn, nhè nhẹ vỗ bờ thôi.
Nếu muốn thể kiếm chút cháo thì có thể, chứ chờ nhân 2, nhân 3 tài khỏan thì khó như lên trời.

milevsko

Xe tăng
Thanks mợ đã hiểu nỗi khổ của em. Thấy mợ chơi chứng giỏi quá ngày nào cũng có lãi e thấy mà ham. Mợ đừng trách cụ VLchua, e phải có thư riêng cho cụ ấy mới có đấy, tại mợ ko PM chứ không có tình cảm riêng tư gì đâu đấy nhé!
Em ứ giỏi đâu mợ ạ, cũng lỗ te tua năm ngoái đấy, định bỏ chứng nhưng lại có cảm hứng khi đọc dc cái thớt này của cụ VL. Em oánh kiểu thần giao cách cảm thôi, chả biết phân tích kỹ thuật, chát chít là gì. Cứ lúc nào cổ rẻ như mớ rau, media khóc lóc là chứng không bằng mớ hành là em múc, có lãi là em phắn. Cũng may đợt này cô thương, 3 lần em vào đều tóm dc hàng của cả 3 lần, sượng quá. Mà lần nào vào ra em đều loa loa trên này mà, vấn đề là em không hô hào vì sợ ném đá.
@VL chua : Em biết cụ fun mà, nhưng lần sau cụ đừng nặng lời với em nhá, cụ bảo em bán nhà bán cửa gì gì đó với cái cách chơi chứng của em làm em sợ quá, em lại không dám margin, chùn tay của em rùi.
Khoe với cụ nhá, hôm nay em broker còn ton ton alo hỏi kinh nghiệm chơi chứng của em. TSB em nhá, lần trước em phím cho con MBB sau em phải cắt lỗ đấy, mua ở 16 bán ở 15.5. Hôm nay xem cafef hóa ra CTS cũng ôm con này và xả ra ở 16.5, hóa ra nó phím cho mình để xả vào mẹt mình, éo bao giờ em tin bọn khốn nạn này nữa.

hatrang1234

Xe buýt
Khoe với cụ nhá, hôm nay em broker còn ton ton alo hỏi kinh nghiệm chơi chứng của em. TSB em nhá, lần trước em phím cho con MBB sau em phải cắt lỗ đấy, mua ở 16 bán ở 15.5. Hôm nay xem cafef hóa ra CTS cũng ôm con này và xả ra ở 16.5, hóa ra nó phím cho mình để xả vào mẹt mình, éo bao giờ em tin bọn khốn nạn này nữa.
Thi thoảng các em broker cũng phím em mã này, mã kia. Nhưng em chưa bao giờ chơi theo các em ấy phím. Thêm nữa em thấy các CTCK có tự doanh mà hàng ngày cứ ra bản tin bình luận này nọ, em thấy phi logic. Lý do đơn giản: Đối kháng về lợi ích. Khi CTCK có mảng tự doanh có nghĩa cùng một sân chơi với NĐT nhỏ lẻ, nếu CTCK thắng thì nhỏ lẻ phải chết và ngược lại. Vậy thì các bản tin của các CTCK liệu có giúp cho nhà đầu tư nhỏ lẻ chiến thắng để chính các CTCK chết. không bao giờ.

Ngoccu

Xe tăng
Ồ thấy các cụ chửi nghề broker kinh quá, em thì thấy nghề nào cũng vậy,từ thượng tầng cho đến các tổng giám đốc, bà bán sữa chua hay anh chữa xe đẹp cũng có người có năng lực và người ăn tục nói phét.
Còn mợ Milesko em thấy lạ là thằng broker tư vấn ko tốt như vậy sao mợ vẫn chung thủy với em nó nhỉ ?trên đời này ít nhất ngoài nó ra thì còn có em*-:) phải chăng chứng chỉ là cái cớ ? tâm sự với mợ nhiều là em thấy trước sau mợ ko chuẩn lắm đâu nhá, dấu đầu hở mông đấy ná

cogaimu

Xe hơi
Em mở hàng 1 tuần mới với sự tăng trưởng của vn-inDEX . Hôm nay là ngày quyết định xu hướng của TTCK phải không các cụ?