[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

hoangvoila

Xe tăng
Em kẹp 150% cổ theo cụ Vãi lọ với cụ bia hơi rồi, hôm nay toàn bán sàn e ko tranh bán được huhu

Ngoccu

Xe tăng
Update quan điểm sau phiên giao dịch tắm máu ngày 2/5 :
-Hnay do ảnh hưởng của HBB, và dòng khoáng sản HOSE, 2 sàn bị ảnh hưởng rất mạnh về tâm lý, gây ra hiện tượng hoảng loạn ở 2 sàn.
Sau đợt điều chỉnh này em dự dòng tiền sẽ đổ mạnh về CP CK : Ưu tiên số 1 là SHS.
Còn đợt điều chỉnh này kéo dài đến bao giờ, chỉ 1,2 phiên nữa hay cần 1 tháng để điều chỉnh thì đến giờ chưa thể biết được.
Ngày mai rất nhiều CP ở ngưỡng kháng cự mạnh, em dự ngày mai trong phiên sẽ có lúc bật xanh, cuối phiên thì ko dám chắc.
Nhưng : Nếu ngày mai cuối phiên vẫn đỏ sâu thì em sẽ out toàn bộ danh mục chờ xu hướng mới, còn mai chốt phiên xanh nhẹ thì cũng có thể giữ hàng hoặc out chưa biết đc. CÒn nếu xanh mạnh thì sẽ giữ lại.
SCR hnay mới là phiên điều chỉnh mạnh đầu tiên, mai đầu phiên vẫn điều chỉnh tiếp. Còn chốt phiên sẽ theo xu hướng chung của thị trường.
Cụ nào dư tiền, chưa có CP mua dần đầu phiên ngày mai cũng ko phải là 1 phương án tồi. Còn cụ nào nhiều cổ rồi thì STOP Mua mặc dù giá có giảm sâu.
Chúc các cụ có quyết định sáng suốt, may mắn !

Ngoccu

Xe tăng
Ngày mai còn có thêm thông tin hỗ trợ từ vĩ mô :
- Tin từ Bộ Công Thương : Chưa tăng giá điện
-LS liên ngân hàng giảm xuống còn 3% ( cái này quá bất ngờ )
- Mai chính phủ họp thường kỳ, hi vọng sẽ có thêm thông tin tốt về gói kích cầu, giảm thuế cho DN v.v...

milevsko

Xe tăng
Em già rồi, lại đàn bà con gái, hôm nay té hết LCM, EBS.
Vừa rồi theo cụ VL, em cũng nhặt 2 K SHS ở giá 8 và 7.6
Nhặt 400 SCR ở 16.3 và 15.2
Mai nó giảm em lại muc tiếp ạ, mỗi lần 200 cho TT có thanh khoản
Em bán xôi lạc sữa chua đầu ngõ, mua ít các bác đừng cười em nhé.
Giờ em chuẩn bị đi ngủ, nằm mơ SHS về 20 và SCR về 32 như cụ chủ thớt đã hứa.
Em cứ thấy mừng mừng tủi tủi í ạ.

quangp5

Xe điện
Ngày mai còn có thêm thông tin hỗ trợ từ vĩ mô :
- Tin từ Bộ Công Thương : Chưa tăng giá điện
-LS liên ngân hàng giảm xuống còn 3% ( cái này quá bất ngờ )
- Mai chính phủ họp thường kỳ, hi vọng sẽ có thêm thông tin tốt về gói kích cầu, giảm thuế cho DN v.v...
- Tin chưa tăng giá điện: Tin này mà đưa ra thì cũng không chắc như đinh đóng cột đâu và lịch sử đã cho ta thấy nhiều điều ngược lại sau khi các quan phát ngôn
- Tin Lãi suất LNH giảm còn 3% thì khẳng định luôn là ở thời điểm này không phải là tin tốt. Dòng tiền bế tắc không đưa được vào sản xuất, các ngân hàng đang ôm cục nợ xấu quá lớn nên không giám tin để cho doanh nghiệp vay >>>>> chỉ dám cho nhau vay. Vậy thì tốt ở chỗ nào????
- Cuộc họp chính phủ lần này chưa thể có thông tin gì tốt đột biến vì thực ra là trước khi họp là đã phải có các đề xuất rồi. Nhưng với tình hình này thì chưa thấy có đề xuất nào cho ra hồn. Tức là đề xuất phải cụ thể, tính khả thi cao, sự trả giá cho mỗi giải pháp phải ở mức chấp nhận được. Cá nhân tôi thấy rằng đề xuất nào lúc này cũng tốn rất nhiều $ mà câu hỏi lấy $ ở đâu ra thì lại chưa thấy ai trả lời được đúng.

Kết luận: Chẳng có cái chính sách nào có thể thay đổi được vĩ mô trung và dài hạn lúc này cả. Nếu cố đấm ăn xôi đưa ra cái gói kích thích nào đó trong khi trình độ và cơ chế quản lý vẫn yếu kém như hiện nay thì chỉ mang lại tác hại như năm 2009 mà thôi. Dân đen vẫn là khổ nhất

Ngoccu

Xe tăng
- Tin chưa tăng giá điện: Tin này mà đưa ra thì cũng không chắc như đinh đóng cột đâu và lịch sử đã cho ta thấy nhiều điều ngược lại sau khi các quan phát ngôn
- Tin Lãi suất LNH giảm còn 3% thì khẳng định luôn là ở thời điểm này không phải là tin tốt. Dòng tiền bế tắc không đưa được vào sản xuất, các ngân hàng đang ôm cục nợ xấu quá lớn nên không giám tin để cho doanh nghiệp vay >>>>> chỉ dám cho nhau vay. Vậy thì tốt ở chỗ nào????
- Cuộc họp chính phủ lần này chưa thể có thông tin gì tốt đột biến vì thực ra là trước khi họp là đã phải có các đề xuất rồi. Nhưng với tình hình này thì chưa thấy có đề xuất nào cho ra hồn. Tức là đề xuất phải cụ thể, tính khả thi cao, sự trả giá cho mỗi giải pháp phải ở mức chấp nhận được. Cá nhân tôi thấy rằng đề xuất nào lúc này cũng tốn rất nhiều $ mà câu hỏi lấy $ ở đâu ra thì lại chưa thấy ai trả lời được đúng.

Kết luận: Chẳng có cái chính sách nào có thể thay đổi được vĩ mô trung và dài hạn lúc này cả. Nếu cố đấm ăn xôi đưa ra cái gói kích thích nào đó trong khi trình độ và cơ chế quản lý vẫn yếu kém như hiện nay thì chỉ mang lại tác hại như năm 2009 mà thôi. Dân đen vẫn là khổ nhất
Trước hết khả năng là bác cầm full tiền, mới chốt lời CP xong nên có cái nhìn rất bi quan.

Thứ nhất : đúng là trong quá khứ đã có nhiều lần lãnh đạo hô hào ko tăng giá xăng nhưng lại tăng ngay vào ngày hôm sau, điều đó cũng ko có nghĩa là lần này cũng thế.
- Tin LS LNH giảm xuống còn 3%/ tháng, đúng như bác nói là dòng vốn chưa tới được những doanh nghiệp, nhưng thế tức là sao ? tiền ngân hàng đang dư thừa, ko đến được với DN, thế thì tiền khả năng đổ vào đâu ??? khả năng gián tiếp đổ vào CK là khả thi nhất lúc này ?
- Cuộc họp CP lần này, mọi đề xuất đã có từ trước : giảm thuế V.A.T cho DN, gói kích cầu cho nền kinh tế v.v... Tất cả những đề xuất này đều hỗ trợ tốt cho DN trong thời gian tới.
- Kết luận : Tất cả các chính sách đã, đang và sẽ của Chính Phủ đều hỗ trợ mục đích xuyên suốt của **** và nhà nước trong công cuộc cải cách, cơ cấu, vực dậy nền kinh tế

Ngoccu

Xe tăng
Chỉ số 2 sàn ở vùng đỉnh mãi ko bứt phá nổi và có dấu hiệu đuối. Em đã quyết định OUT toàn bộ danh mục, còn 1 ít SCR chưa về tk nhưng ko vấn đề gì.
Báo cáo để các cụ biết ạhh

quangp5

Xe điện
Chỉ số 2 sàn ở vùng đỉnh mãi ko bứt phá nổi và có dấu hiệu đuối. Em đã quyết định OUT toàn bộ danh mục, còn 1 ít SCR chưa về tk nhưng ko vấn đề gì.
Báo cáo để các cụ biết ạhh
Chúc mừng cụ quyết đoán!

hoangvoila

Xe tăng
thôi xong, bọn em rắn ko đầu rồi, ôm bụng cổ huhu. Đúng là Sắp Chết Rồi:))

Streamline

Xe điện
Chứng lên thế là quá nhiều so với kỳ vọng của nền KT. Quá trình tắm máu giờ mới khốc liệt.\:D/

Crusaderland

Xe điện
Thưa với các bác, thông tin về gói kích cầu của chính phủ là chính xác. Và như vậy thì CK sẽ không thể giảm sâu được, điều chỉnh là cơ hội để mua hàng giá rẻ, tháng 5 này sẽ là quả ngọt cho bác nào kiên trì đấy ạ.

Ngoccu

Xe tăng
Update quan điểm sau phiên giao dịch tắm máu ngày 2/5 :
-Hnay do ảnh hưởng của HBB, và dòng khoáng sản HOSE, 2 sàn bị ảnh hưởng rất mạnh về tâm lý, gây ra hiện tượng hoảng loạn ở 2 sàn.
Sau đợt điều chỉnh này em dự dòng tiền sẽ đổ mạnh về CP CK : Ưu tiên số 1 là SHS.
Còn đợt điều chỉnh này kéo dài đến bao giờ, chỉ 1,2 phiên nữa hay cần 1 tháng để điều chỉnh thì đến giờ chưa thể biết được.
Ngày mai rất nhiều CP ở ngưỡng kháng cự mạnh, em dự ngày mai trong phiên sẽ có lúc bật xanh, cuối phiên thì ko dám chắc.
Nhưng : Nếu ngày mai cuối phiên vẫn đỏ sâu thì em sẽ out toàn bộ danh mục chờ xu hướng mới, còn mai chốt phiên xanh nhẹ thì cũng có thể giữ hàng hoặc out chưa biết đc. CÒn nếu xanh mạnh thì sẽ giữ lại.
SCR hnay mới là phiên điều chỉnh mạnh đầu tiên, mai đầu phiên vẫn điều chỉnh tiếp. Còn chốt phiên sẽ theo xu hướng chung của thị trường.
Cụ nào dư tiền, chưa có CP mua dần đầu phiên ngày mai cũng ko phải là 1 phương án tồi. Còn cụ nào nhiều cổ rồi thì STOP Mua mặc dù giá có giảm sâu.
Chúc các cụ có quyết định sáng suốt, may mắn !
Hnay bán SCR hơi vội, thị trường diễn biến bất ngờ, SHS cũng ko mua kịp. Đành mua BVS, VND các cụ à. Em sắp loạn rồi, mua bán loạn xạ cả lên :((

hoangvoila

Xe tăng
KLS có được ko hả cụ? Em còn ít mà nó nặng *** quá khéo phải cắt lỗ sang em khác

biahoihanoi

Xe lăn
em già rồi, lại đàn bà con gái, hôm nay té hết lcm, ebs.
Vừa rồi theo cụ vl, em cũng nhặt 2 k shs ở giá 8 và 7.6
nhặt 400 scr ở 16.3 và 15.2
mai nó giảm em lại muc tiếp ạ, mỗi lần 200 cho tt có thanh khoản
em bán xôi lạc sữa chua đầu ngõ, mua ít các bác đừng cười em nhé.
Giờ em chuẩn bị đi ngủ, nằm mơ shs về 20 và scr về 32 như cụ chủ thớt đã hứa.
Em cứ thấy mừng mừng tủi tủi í ạ.
không cười cũng phải bật cười vì mua khủng thế này thì lại có vốn mở hàng sữa chua đây. Nhưng mua scr thì đừng có bị yếu tim nha.

biahoihanoi

Xe lăn
SCR có thể FL/CE ngay trong phiên nên nhiều bác chóng mặt là phải.
Em cho lên đường SAM nhưng vẫn ôm SCR, SHS, PVF, PVG, PVX. Duy nhất PVX âm vài điểm % còn tất cả đang dương. Hôm nay SCR/SHS tím ngắt, nếu không có gì bất ngờ xảy ra thì ngày mai lên điểm là cao.

biahoihanoi

Xe lăn
Chứng lên thế là quá nhiều so với kỳ vọng của nền KT. Quá trình tắm máu giờ mới khốc liệt.\:D/
Năm 09/10/11 thì chứng xuống quá nhanh so với nền KT nên bây giờ có lên thì cũng chưa đến mức tắm máu khốc liệt như bác nghĩ. Đỉnh điểm 1.170 với những CP giá vài trăm ngàn và mất hơn 90% giá trị so với bây giờ VNI mới chưa được 480 điêm thì giá tri CP giảm nhanh hơn thị trường.
Năm 09/10/11 tình hình kinh tế còn khó khăn hơn bây giờ, giá USD loạn xạ, dự trữ ngoại tệ còn 3-4 tuần NK và cần đến gói kích cầu...thì bây giờ vẫn còn hơn nhiều. Tuy nhiên nếu TTCK mà tăng đến 570 -630 điểm thì nên đi gội đầu cho bớt nóng.

Crusaderland

Xe điện
KLS có được ko hả cụ? Em còn ít mà nó nặng *** quá khéo phải cắt lỗ sang em khác
KLS đang ở vùng tích lũy, cụ sẽ phải chờ lâu đấy. Nếu thích dòng CK thì cụ nên xem xét AVS, APS tích lũy đã lâu, giai đoạn tới khả năng tăng mạnh là hoàn toàn có thể.

hoangvoila

Xe tăng
cụ Vãi Lọ phím em con APS nhưng em chưa vào vì em nó lỗ lòi ra mà đì đẹt mãi chả thấy dấu hiệu gì hic

Rybicka

Xe buýt
hiện giờ em vẫn cầm SCR, SHS, ITC. các cụ cho vài lời khuyên với. em cũng sắp loạn chưởng rồi.
Em định tắt máy, lên rừng 2 tuần không quan tâm đế TT nữa, cụ VL thấy thế nào, liệu 2 tuần nữa em có được về đếm tiền không hay là về bán nhà :D:-?

milevsko

Xe tăng
không cười cũng phải bật cười vì mua khủng thế này thì lại có vốn mở hàng sữa chua đây. Nhưng mua scr thì đừng có bị yếu tim nha.
Cụ cười gì em, em ít tiền nên chỉ dám mua nhỏ giọt 200 CP một lần thoai, con SHS là em mua mạnh nhất đóa, mỗi lần 1000 CP, hôm nay nó CE mà em tê tái hết cả lòng mề.
Đợt vừa rồi em hóng bên F319 cũng dính dc vài K em BKC và EBS, nhưng tim em tim thỏ, mua 10, bán 13, giờ nó lên 18 mà em cứ thạch sùng suốt.
Em ngưỡng mộ cụ lắm đấy cụ bia hơi HN ạ, đàn ông cứ có tài là em thích thoai. Hôm nào cụ tất tay con gì cho em chung tàu với nhá, vía em nhẹ lắm cụ ạ, cụ yên tâm nhá.
@ VL chua : Thuyền trưởng hôm nay cũng xoắn ạ, hôm nay em đặt mua 8 con liền, mỗi con 1 K giá sàn mà chả ai bán cho em cả.
Em cũng bắt chước cụ, Cổ phiếu / tiền là 2/5 ạ.