[Funland] Chuẩn bị tiếp sức cho Dê vàng 2003 thi Đại học 2021

hieungo986

Xe máy
Các CCCM cho em hỏi chút. Hệ CLC và CTTT của Kinh tế quốc dân có ổn hơn hệ cơ bản thi trực tiếp vào không ạ. Vì em thấy chương trình bằng tiếng Anh hết có vẻ cũng tốt

Matxech

Xe container
Các CCCM cho em hỏi chút. Hệ CLC và CTTT của Kinh tế quốc dân có ổn hơn hệ cơ bản thi trực tiếp vào không ạ. Vì em thấy chương trình bằng tiếng Anh hết có vẻ cũng tốt
2 hệ này đều phải đủ điểm vào các khoa của trường rồi mới thi tiêp lên mà

Fortuner2019

Xe tải
Dê vàng nhà em đã xong cụ nào lập thớt lợn vàng đi mệt mỏi với vàng quá

Xeomchocon

Xe tăng
Chưa xong đâu...chờ đỗ vào đâu đã, có điểm rồi nhưng...

Chưa chắc đỗ học viện báo chío tuyên truyến đấy. (nhiều lúc cứ bảo 3 môn 9đ chứ mỗi môn gần 9đ chưa chắc...)

Xeomchocon

Xe tăng
Vâng nếu thu xếp được thời gian thì nên cho cháu thi. Cũng ko nhất thiết thi với cuối lớp 11 trừ trường hợp xác định đi du học. F1 nhà em thi tháng 4. Nó thi Ielts nhưng vẫn thi tốt nghiệp bằng tiếng anh nữa. Em hỏi thì thấy nói là cô khuyên vậy, thôi kệ nó ko can thiệp.
Tốt nhất thi hè lớp 11 lên 12 là hay nhất, để lớp 12 tập trung học 2 môn thi quốc giá
Em thấy ielts rất quan trọng trong TH xét kết hợp, thời điểm thi lấy chứng chỉ tốt nhất là vào cuối năm 11, điểm tối thiểu là 6,5. Đấy là TH của f1 nhà em năm nay nếu ko có ielts thì cũng khó vào được KTQD mặc điểm thi cũng đc 26,25
Càng cao càng tốt nhưng nhưu DHQG và báo chí đa cũng chấp nận từ 5.5 ~8, 6.0 ~ 9 , 6.5 trờ lên quy đổi là 10. KTQD thì quy đổi là 5.0 =9 , 5.5=10, 6.0=11...> =14đ. CÒn FTU lấy 6.5 trờ lên và lúc đó xét tuyển toán văn thôi...
Nói chung rất nhiều kiểu, kết hợp học bạ....

sinichit52

Xe container
Dê vàng nhà em lại ngược nắng với dê nhà các cụ rồi. Sang tuần nó nộp hồ sơ xin bảo lưu 1 năm để phòng con đường du học gặp bất trắc ạ,
Năm nay có dê nhà cụ nào định gap- year không nhỉ?

boy_spott

Xe điện
F1 nhà em chọn cn đồ hoạ kiến trúc có điểm rồi mà tỉ lệ chọi cao, xót ruột quá

NTTV

Xe buýt
Bạn nhà em cũng chưa chốt, em thấy bấp bênh quá.
Dạ, em cũng thấy thương chúng nó, cân đo đong đếm giữa điểm của mình với điểm chung, có đứa bảo đặt cả những nguyện vọng cuối chênh tới 7-8-9-10 điểm cho chắc.

haivanphe

Xe container
Dê vàng nhà em lại ngược nắng với dê nhà các cụ rồi. Sang tuần nó nộp hồ sơ xin bảo lưu 1 năm để phòng con đường du học gặp bất trắc ạ,
Năm nay có dê nhà cụ nào định gap- year không nhỉ?
Bạn nhà em chắc gap nửa năm vì khối trường Y sẽ khai giảng chậm lại so với các khối trường khác.

sinichit52

Xe container
Bạn nhà em chắc gap nửa năm vì khối trường Y sẽ khai giảng chậm lại so với các khối trường khác.
Khối trường Y sẽ khai giảng muộn hơn cách trường khác ạ? Thời gian này F1 nhà cụ thấy như nào ạ? F1 em bảo nếu không phải lo visa, rồi thuê nhà bên kia chắc thấy trống trải lắm vì không được đi học🤣. Nó bảo nhìn các em được đi học( mặc dù online) nó cảm thấy mình thốn thốn thế nào ấy. Chắc đây là sang chấm tâm lý do covit phải ở nhà, không được ra đường ạ

haivanphe

Xe container
Khối trường Y sẽ khai giảng muộn hơn cách trường khác ạ? Thời gian này F1 nhà cụ thấy như nào ạ? F1 em bảo nếu không phải lo visa, rồi thuê nhà bên kia chắc thấy trống trải lắm vì không được đi học🤣. Nó bảo nhìn các em được đi học( mặc dù online) nó cảm thấy mình thốn thốn thế nào ấy. Chắc đây là sang chấm tâm lý do covit phải ở nhà, không được ra đường ạ
Khối trường Y theo chỉ đạo của BYT là tập trung chống dịch, các thày cô giáo và sinh viên đi chiến trường hết rồi nên đội vào trường năm nay phải chờ. F1 nhà em giờ ở nhà, tập thể dục, ăn ngủ và chơi game, ban đầu thì còn thích giờ thấy chán lắm rồi. Kiểu này hè sang năm sẽ không có kỳ nghỉ nữa.

TUCSON9389

Xe điện
ch trình bằng tiếng anh nhưng em nghĩ hầu hết sẽ giảng bằng tiếng Việt thôi cụ ạ. các gv VN giảng bài bằng tiếng anh đc ko phải là nhiều, dù cho có tây học về; và nữa là học sinh dù ai eo 6.5 hay 7 thì việc nghe giảng kiến thức mới ko thích bằng nghe tiếng việt đâu ạ

ca_kiem

Xe container
Cụ nào cho em hỏi Đại học Thăng Long có điểm chuẩn 2021 chưa ạ

duckduckgoes

Xe máy
ch trình bằng tiếng anh nhưng em nghĩ hầu hết sẽ giảng bằng tiếng Việt thôi cụ ạ. các gv VN giảng bài bằng tiếng anh đc ko phải là nhiều, dù cho có tây học về; và nữa là học sinh dù ai eo 6.5 hay 7 thì việc nghe giảng kiến thức mới ko thích bằng nghe tiếng việt đâu ạ
Em cũng băn khoăn hệ chất lượng cao (CLC) ngành kế toán của trường Tài Chính-Kế toán. Em không biết các thầy cô giảng bài tiếng Anh sao, có chất lượng hơn lớp thường không. Quan trọng nhất là em không biết làm thuế sau này có dùng tiếng Anh chuyên ngành nhiều không hay lại chủ yếu là tiếng Việt. Nếu thế thì học tiếng Anh giao tiếp lại hơn.

Bác nào có kinh nghiệm hay biết về kế toán hay lớp CLC của kế toán mách giùm em với. Em cảm ơn.

TUCSON9389

Xe điện
Em cũng băn khoăn hệ chất lượng cao (CLC) ngành kế toán của trường Tài Chính-Kế toán. Em không biết các thầy cô giảng bài tiếng Anh sao, có chất lượng hơn lớp thường không. Quan trọng nhất là em không biết làm thuế sau này có dùng tiếng Anh chuyên ngành nhiều không hay lại chủ yếu là tiếng Việt. Nếu thế thì học tiếng Anh giao tiếp lại hơn.

Bác nào có kinh nghiệm hay biết về kế toán hay lớp CLC của kế toán mách giùm em với. Em cảm ơn.
em ko biết bên TCKT thì như thế nào, chứ kể cả ftu thì lớp clc này vẫn chủ yếu giảng tiếng việt; cùng lắm thì bố trí được môn nghiệp vụ bằng tiếng anh, còn vô số các môn khác làm sao có GV tiếng anh được như mộn lịch sử học thuyết kinh tế, toán, kinh tế ctri .....thì đào đâu ra giáo viên tiếng anh. theo e nghĩ thì học thật giỏi tiếng anh đi thì sẽ học bất cứ cái gì cũng được. Ngôn ngữ nó chỉ là phương tiện, đôi khi cái hệ clc của các trường cũng theo kiểu treo đầu dê bán thịt chó nhiều.

hieungo986

Xe máy
Cảm ơn cụ, em cũng đang xem thêm lịch sử của Viện CTTT và CLC này, có vẻ sẽ được song bằng nhưng lo nhất là thời gian triển khai chưa đủ lâu sợ hiệu quả chưa cao như các khoa truyền thống. Và học phí cũng gấp 4 5 lần khoa truyền thống.

Tiện CCCM cho em hỏi, giữa Tài chính doanh nghiệp Kinh tế đầu tư thì chọn khoa nào hay hơn ạ. Em gái em được 27.55 điểm khối D1, hôm nay đang chốt chọn nguyện vọng. Mục tiêu của em nó là sau này ra trường có kiến thức nền tốt về kinh tế để có thể thi tuyển vào các tập đoàn lớn như Bảo Việt, Dầu khí, bla bla ... thì nên chọn khoa nào trong 2 khoa trên ạ.

Cảm ơn CCCM và mong nhận được hồi đáp của CCCM ạ!

zaiwaz123

Xe điện

Em nghĩ nó như HS phổ thông đã có giáo trình tiếng Anh SGK rồi nhưng vẫn bắt phải học TA liên kết mới chịu ....
Các thầy cô giảng chuyên nghành Kế toán bằng tiếng Anh thì em nghi ngờ năng lực chuyên môn về lĩnh vực Tài chính ...Trừ khi là Tây xịn sang đây giảng bài .