[Funland] Chuẩn bị tiếp sức cho Dê vàng 2003 thi Đại học 2021

Tướng cướp

Xe điện
E ở tỉnh, vck đã cân nhắc rất nhiều khi cho con vào học nội trú Trí Đức... xa nhà thiếu thốn tc gđ, tốn kém về kt.... cũng vì hi vọng cho con có môi trường học tốt và đỡ vất vả hơn lên vẫn cứ quyết . Nhưng tình hình dịch dã ntn ko biết đến khi nào hết... Các con học onlne chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến chất lượng học tập ... E có xem qua điểm thi đh của các con 2003 ở Trí Đức thấy cũng ko cao... Đang hoang mang ko biết có cho con ở lại học hay rút về ở tỉnh....
F1 nhà cụ học giỏi không? Trí Đức chủ yếu có 2 loại học sinh:
1. Học giỏi, được học ở lớp có đuôi 1 đối với nữ, đuôi 3 đối với nam
2. Ở nhà bướng bỉnh (thuộc thành phần khó trị) gia đình tống vào đấy để rèn dũa.
3. Học sinh còn lại
Nếu con cụ học giỏi mà được học ở lớp nhóm 1 thì ok cụ ạ, hoặc cháu nó bướng bỉnh cho vào trường học cũng ok. Còn nhóm 3 gia đình có điều kiện thì học cũng được, nếu kinh tế bình thường thì hơi vất vả cho gia đình và kết quả thi tốt nghiệp sau này cũng không cao.
Nhưng cái quan trọng nhất, các cháu học ở đây ra trường đều có tính tự lập, trách nhiệm hơn với gia đình, tính nết thay đổi hẳn đối với những cháu bướng bỉnh, em đã chứng kiến rất nhiều cháu lớp 9 thuộc thành phần bất trị, nhưng khi tốt nghiệp ra trường thành người lớn, trưởng thành về ý thức, trách nhiệm, đấy là kết quả đáng quý nhất đối với các gia đình có con học Trí Đức.
Ps f1 nhà e cũng vừa tốt nghiệp ở Trí Đức.

A.B.C.D

Xe hơi
Cháu nhà em xét tuyển tổng hơpj thì cũng đỗ vào NEU rồi, nhưng khoa không như kỳ vọng. Em được tư vấn cứ vào trường rồi thi sang hệ Tiên tiến (học bằng Tiếng Anh chỉ có 3 chuyên nghành) hoặc hệ Chất lượng cao (có 10 chuyên nghành).
Lúc trước em đã nộp tiền giữ chỗ cho cháu ở RMIT rồi. Bây giờ lại băn khoăn nên học RMIT hay NEU (chắc thi sang chương trình tiên tiến để cháu không quên Tiếng Anh sẵn có)

xe vợ mua

Xe tăng
F1 nhà cụ học giỏi không? Trí Đức chủ yếu có 2 loại học sinh:
1. Học giỏi, được học ở lớp có đuôi 1 đối với nữ, đuôi 3 đối với nam
2. Ở nhà bướng bỉnh (thuộc thành phần khó trị) gia đình tống vào đấy để rèn dũa.
3. Học sinh còn lại
Nếu con cụ học giỏi mà được học ở lớp nhóm 1 thì ok cụ ạ, hoặc cháu nó bướng bỉnh cho vào trường học cũng ok. Còn nhóm 3 gia đình có điều kiện thì học cũng được, nếu kinh tế bình thường thì hơi vất vả cho gia đình và kết quả thi tốt nghiệp sau này cũng không cao.
Nhưng cái quan trọng nhất, các cháu học ở đây ra trường đều có tính tự lập, trách nhiệm hơn với gia đình, tính nết thay đổi hẳn đối với những cháu bướng bỉnh, em đã chứng kiến rất nhiều cháu lớp 9 thuộc thành phần bất trị, nhưng khi tốt nghiệp ra trường thành người lớn, trưởng thành về ý thức, trách nhiệm, đấy là kết quả đáng quý nhất đối với các gia đình có con học Trí Đức.
Ps f1 nhà e cũng vừa tốt nghiệp ở Trí Đức.
Em đã cũng cho F1 hết lớp 11 chuyển từ FPT về Trí Đức, năm nay cũng đỗ mấy trường

xe vợ mua

Xe tăng
Cháu nhà em xét tuyển tổng hơpj thì cũng đỗ vào NEU rồi, nhưng khoa không như kỳ vọng. Em được tư vấn cứ vào trường rồi thi sang hệ Tiên tiến (học bằng Tiếng Anh chỉ có 3 chuyên nghành) hoặc hệ Chất lượng cao (có 10 chuyên nghành).
Lúc trước em đã nộp tiền giữ chỗ cho cháu ở RMIT rồi. Bây giờ lại băn khoăn nên học RMIT hay NEU (chắc thi sang chương trình tiên tiến để cháu không quên Tiếng Anh sẵn có)
F1 nhà em cũng vậy đang lăn tăn học lớp tiên tiến, clc có ổn ko?

luot_song

Xe điện
Cụ xem xét IBP xem. F1 nhà em học chương trình này. nhuwngt hình như họ cũng tuyển sinh kỳ mùa thu xong rồi

Taihoatu

Xe lăn
E cũng hy vọng F1 nhà em vào đc logistis của Neu nhưng ko đc chỉ đủ điểm vào kte phát triển thôi chán quá.
Sao kinh tế phát triển lại chán hả cụ, cái lò đào tạo ra chuyên viên ở bộ KH ĐT đấy ợ, mà thực ra ngành nào cũng tốt thôi ạ, một cựu sv khoa ktpt said.

Taihoatu

Xe lăn
F1 nhà em cũng vậy đang lăn tăn học lớp tiên tiến, clc có ổn ko?
Thực ra các ngành đc gọi là tt với clc thì học phí cao, đc học TA nhiều, nhưng cũng nhiều bạn đăng ký ko đc đành phải vào trường đã rồi thi sang sau.

vqpp

Xe tải
Các cụ cho hỏi
F1 nhận được giấy báo nhập học của trường ĐH Việt Pháp từ 12/8, yêu cầu nộp hồ sơ gốc và đóng học phí. Em vẫn đang lăn tăn chờ các trường như bách khoa, xây dụng vv báo điểm xét tuyển, nhưng sáng nay thấy báo dãn ra đến 29/8.
Nếu em nộp hồ sơ VF, sau đó thấy BK đủ điểm thì rút hồ sơ nộp BK đc ko nhỉ?
Cảm ơn các cụ.

A.B.C.D

Xe hơi
Cụ xem xét IBP xem. F1 nhà em học chương trình này. nhuwngt hình như họ cũng tuyển sinh kỳ mùa thu xong rồi
Em cũng ngắm IBD rồi, nhưng em nghĩ tây thì RMIT hẳn, ta thì NEU luôn cho bản sắc, chứ chương trình tổ chức mix nửa tây nửa ta thì em không thích lắm.
Em có quen cháu học IBD , vì ielst của cháu đã sẵn 6.5 cháu phải chờ gần 1 năm vẫn chưa vào học chuyên ngành vì chờ các bạn học tiếng Anh ngang 6.5 mới đủ học sinh của ngành học ấy bắt đầu học chuyên ngành. Thành ra cuối cùng lại vẫn chậm mất 1 năm.

Hye Secret

Xe hơi
Em tưởng học NT vẫn hơn KTQD vì thấy điểm đầu vào của nó cao hơn ...
Cụ phải so đúng ngành của trường này với trường kia chứ em thấy ngoại thương cũng dưới chục đầu điểm thôi mà, em thì thấy 2 trường đều top 1 về kinh tế. Hôm qua F1 nhà em nói sinh viên đang học của stanforf phố Vọng với Havard Chùa Láng cũng cãi nhau um tí mẹt trên diễn đàn về vấn đề này :D

Tutibonbon

Xe buýt
Sao kinh tế phát triển lại chán hả cụ, cái lò đào tạo ra chuyên viên ở bộ KH ĐT đấy ợ, mà thực ra ngành nào cũng tốt thôi ạ, một cựu sv khoa ktpt said.
F1 nhà em đc 29,85 điểm(ielts 7) vẫn nghĩ là đỗ logistis, kte qte hoặc kte đầu tư còn kte PT là nv 4 đăng ký thêm phòng trượt nên cũng chưa tìm hiểu đc gì nhiều về ngành này.
Cụ có thể rì viu cho em thêm chút thông tin về KTe PT đc ko? Tks cụ

wae alpha

Xe tải
Con nhà em được 22.23 điểm NV1 tổ hợp A00 trường ĐH công nghệ ĐHQG chiều nay thấy thông báo ngưỡng điểm sàn là 20 điểm không biết có chắc được vào không CCCM nhỉ? đây là điểm sàn để XT em cũng lo quá

NTamthu

Xe tải
F1 nhà em vừa tiếc vì không đăng ký xét tuyển kết hợp Đại học Thương Mại, em thấy điểm chuẩn 1 số ngành chỉ có 22, xét tuyển kết hợp chắc đỗ rồi.
Tổng điểm thi như em cũng đã trình bày của F1 nhà em là 23,35 khối D01. CCCM cho em hỏi tiếp là F1 nhà em có thể điều chỉnh nguyện vọng vào những trường nào đào tạo kinh tế sau KTQD, Thương mại và có cơ hội ạ. Em cảm ơn CCCM.

Taihoatu

Xe lăn
F1 nhà em đc 29,85 điểm(ielts 7) vẫn nghĩ là đỗ logistis, kte qte hoặc kte đầu tư còn kte PT là nv 4 đăng ký thêm phòng trượt nên cũng chưa tìm hiểu đc gì nhiều về ngành này.
Cụ có thể rì viu cho em thêm chút thông tin về KTe PT đc ko? Tks cụ
Logictic thì là ngành mới em không biết, còn ktpt trước kia là khoa kinh tế kế hoạch, khi mà đất nc chuyển sang kttt thì coi nhẹ cái ngành kế hoạch này nên lượng sv đầu vào ít (ngày đó phải học 2 năm đại cương sau đó mới tuyển theo ngành) rồi khoa đổi tên từ đó, rồi theo năm tháng thôi. Còn về khoa ktqt, ktpt, ktdt thì cũng ngang nhau thôi, khoa ktdt thành lập sau tách từ khoa ktld thì phải

minh_viet.78

Xe buýt
Ngành quan hệ công chúng của đại học KTQD là học về những gì vậy em xin được chỉ giáo

aitymo

Xe điện
Em cũng ngắm IBD rồi, nhưng em nghĩ tây thì RMIT hẳn, ta thì NEU luôn cho bản sắc, chứ chương trình tổ chức mix nửa tây nửa ta thì em không thích lắm.
Em có quen cháu học IBD , vì ielst của cháu đã sẵn 6.5 cháu phải chờ gần 1 năm vẫn chưa vào học chuyên ngành vì chờ các bạn học tiếng Anh ngang 6.5 mới đủ học sinh của ngành học ấy bắt đầu học chuyên ngành. Thành ra cuối cùng lại vẫn chậm mất 1 năm.
Vậng Cụ nếu điều kiện như vậy thì lựa chọn không thiếu.
IBD hình như IELTS 6.5 vẫn phải học một ký tiếng anh chuyên nghành thì phải, chỉ có IELTS trên 7.0 mới được miễn khóa dự bị tiếng anh để vào học chuyên ngành luôn thì phải?