[Funland] Chuẩn bị tiếp sức cho Dê vàng 2003 thi Đại học 2021

cuckhoai

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Sự học trời Tây nó cũng gian nan cụ nhỉ. Mà nghe nói học ĐH ở bển cũng khó lắm, vào nhiều ra ít.
Chính vì sự gian nan và mạo hiểm nên ngày xưa vợ chồng em suy nghĩ bạc cả đầu, em phải gãy cả lưỡi để thuyết phục thằng lớn dừng du học Đức. Giờ nghĩ lại mới thấy quyết định của mình là đúng đắn.

sinichit52

Xe container
Cảm ơn cụ. Sự học trời Tây nó cũng gian nan cụ nhỉ. Mà nghe nói học ĐH ở bển cũng khó lắm, vào nhiều ra ít.
Vâng, đang bị các cụ tiền bối dọa ra trường khoảng 30% mà đây là sự thật ạ

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Vâng, đang bị các cụ tiền bối dọa ra trường khoảng 30% mà đây là sự thật ạ
Cái tỉ lệ cho sinh viên Việt nam em có cộng thêm ít rủi ro, còn số liệu thống kê chính thức cụ có thể tham khảo ở biểu đồ dưới đây. Gần đây có xu hướng tốt lên, chắc do sinh viên nước ngoài có sự chuẩn bị tốt hơn ngày xưa, nhất là tiếng Đức. Nhưng tỉ lệ tốt nghiệp bây giờ chắc cũng được 40% thôi cụ ạ, khối kỹ thuật còn thấp hơn, nên em mạnh dạn lấy 30% cho các cháu học khối kỹ thuật để còn lường trước được khó khăn. Món ăn miễn phí nào cũng khó xơi cụ nhỉ.
Ti le sinh vien bo hoc.jpg
Ti le sinh vien bo hoc và chuyen truong chuyen nganh.jpg
Ti le sinh vien bo hoc theo vung lanh tho.jpg
Ti le sinh vien tot nghiep theo thoi gian hoc.jpg

sinichit52

Xe container
M
Cái tỉ lệ cho sinh viên Việt nam em có cộng thêm ít rủi ro, còn số liệu thống kê chính thức cụ có thể tham khảo ở biểu đồ dưới đây. Gần đây có xu hướng tốt lên, chắc do sinh viên nước ngoài có sự chuẩn bị tốt hơn ngày xưa, nhất là tiếng Đức. Nhưng tỉ lệ tốt nghiệp bây giờ chắc cũng được 40% thôi cụ ạ, khối kỹ thuật còn thấp hơn, nên em mạnh dạn lấy 30% cho các cháu học khối kỹ thuật để còn lường trước được khó khăn. Món ăn miễn phí nào cũng khó xơi cụ nhỉ.
Nhớ ngày nào em vẫn hỏi cụ về đường đi nước nước để đi Đức. Bây giờ con em được đi Đức học STK rồi. Nhưng cái ngành nó chọn khoai lắm cụ ạ. Cả nước Đức chỉ có 5 trường đào tạo( trong đó có 2 trường QS không nhận SV quốc tế). Nps
Biết ngành khoai nhưng vẫn cứ đâm đầu vào mới chết em ạ. Thôi thì cứ để nó thực hiện ước mơ của mình rồi khi nộp apply ĐH sẽ tính tiếp ạ. Em cảm ơn cụ về những Thông tin của cụ ạ

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
M

Nhớ ngày nào em vẫn hỏi cụ về đường đi nước nước để đi Đức. Bây giờ con em được đi Đức học STK rồi. Nhưng cái ngành nó chọn khoai lắm cụ ạ. Cả nước Đức chỉ có 5 trường đào tạo( trong đó có 2 trường QS không nhận SV quốc tế). Nps
Biết ngành khoai nhưng vẫn cứ đâm đầu vào mới chết em ạ. Thôi thì cứ để nó thực hiện ước mơ của mình rồi khi nộp apply ĐH sẽ tính tiếp ạ. Em cảm ơn cụ về những Thông tin của cụ ạ
Chúc mừng cháu và gia đình cụ. Em tìm hiểu cũng để biết mà truyền đạt lại cho F1 chuẩn bị tinh thần đối phó với khó khăn. Cháu nó đã quyết tâm thì mình chỉ biết động viên thôi cụ, cứ cố gắng tối đa, hy vọng rồi sẽ thành công.

L.C.D

Xe container
Hôm nay có kq thi tốt nghiệp cấp 3. Các cuu mợ có dự báo đc điểm chuẩn của 1 số trường khối Kte như HV tài chính, KTQD và HV ngân hàng ko ạ?

wae alpha

Xe tải
Các cụ các mợ có thể dự báo điểm chuẩn vào trường đại học giao thông vận tải Hà Nội các ngành cơ khí ô tô hoặc điện tự động hóa khoảng bao nhiêu nhỉ có giống như năm ngoái ko cảm ơn cccm nhiều.

cuckhoai

Xe tăng
Cụ có phải cụ Quang không ạ?

Cụ Nicolas

Xe buýt
23/8 là điểm chuẩn của các trường theo Bộ giáo dục, còn điểm xét tuyển kết hợp theo đề án riêng của trường sẽ có trước mà Cụ, 2 đề án khác nhau và 2 mức điểm của từng đề án khác nhau. Trường KTQD 30 công bố điểm trúng tuyển hình thức xét tuyển kết hợp theo đề án riêng của trường Cụ nhé
37/7 hay 30/8 hả cụ.
Cu dê nhà em đc 29đ A01 (có 14điểm TA qui đổi từ Ielts) liệu có cơ hội nào không ?

agrimeco

Xe lăn

Fortuner2019

Xe tải
Các cụ dự đoán điểm xét tuyển kết hợp kinh tế quốc dân năm nay có tăng không ?

Trung

Xe điện
37/7 hay 30/8 hả cụ.
Cu dê nhà em đc 29đ A01 (có 14điểm TA qui đổi từ Ielts) liệu có cơ hội nào không ?
Điểm Ielts quy đổi như nào cụ nhỉ. Em tưởng tùy theo khoa, trường chứ. Gái nhà em Ielts 7.5 thì quy đổi được bao nhiêu?