[Funland] Chuẩn bị tiếp sức cho Dê vàng 2003 thi Đại học 2021

sinichit52

Xe container
He he, em âm thầm nộp hồ sơ Bách Khoa xong rồi, Y Dược ĐHQG thì chắc được tuyển thẳng thôi, quả Y Hà Nội mới là khoai. Năm nay hồi hộp là Y Hà Nội có ưu tiên IELTS 1 chút thì mới may ra có cơ :D :D :D.
Nhóc nhà em cũng làm 1 cua các trường có thể rồi, có cả Neu mới chết cười.

sinichit52

Xe container
Con em rủ thêm được 1 bạn trong này nộp đơn nữa rồi. Bạn í được tuyển thẳng vì có giải của thành phố. Con em mà nộp đợt 2 thì cũng được tuyển thẳng mợ à😊
F1 nhà mợ giỏi thế, vậy là nhóc tiết kiệm hộ mẹ một số tiền lớn rồi.

babeo

Xe điện
Ngành kthk có tuyển thẳng mợ nhé!!! Các bạn ở SG chỉ cần đoạt giải môn toán, lý, tin cấp TP là được tuyển thẳng mợ ạ!
Vâng nhà cháu chỉ đọc sơ qua, vì F1 nhà cháu đăng ký ngành vật liệu chứ ko học kthk nên cũng ko đọc kỹ về ngành này

babeo

Xe điện
F1 nhà em cũng đặt gạch USTH, từ chối FPT, Swinburne. Trong trường hợp trúng BK thì mới xét lại.
F1 nhà cháu diện xét tuyển thẳng BK ( xét tuyển tài năng) , cũng đăng ký ngành Vật liệu tiên tiến (nv1) và Cơ điện tử (nv2). Nhưng kể cả đậu cũng vẫn học USTH ạ.

poiuy

Xe ba gác
F1 nhà cháu diện xét tuyển thẳng BK ( xét tuyển tài năng) , cũng đăng ký ngành Vật liệu tiên tiến (nv1) và Cơ điện tử (nv2). Nhưng kể cả đậu cũng vẫn học USTH ạ.
Thật ra nhà cháu cũng chưa biết USTH chất lượng đào tạo có ổn không, giáo viên ở đó là những ai, chỉ tìm hiểu qua web trường và vài thông tin ít ỏi khác. Giáo viên thì thấy nói cũng có vài trăm lượt mỗi năm đến từ nước ngoài nhưng nhiều nước là châu Á. Trên OF cũng chưa có thớt nào bình luận về trường này.

babeo

Xe điện
Thật ra nhà cháu cũng chưa biết USTH chất lượng đào tạo có ổn không, giáo viên ở đó là những ai, chỉ tìm hiểu qua web trường và vài thông tin ít ỏi khác. Giáo viên thì thấy nói cũng có vài trăm lượt mỗi năm đến từ nước ngoài nhưng nhiều nước là châu Á. Trên OF cũng chưa có thớt nào bình luận về trường này.
Nhà cháu thì tìm hiểu kỹ rồi vì có 3 anh chị họ học ở đây ra. 2 ng đi du học Master pháp , 1 ng đi Đài loan ( đều có học bổng). 1 là con chị bạn ra đi làm luôn lương gần 2k $. F1 nhà cháu cũng đc kết nối với một bác là TS ở Viện Hàn lâm ( vừa nghỉ hưu). Bác ấy cũng khuyên ngành vật liệu Nano thì nên vào đây hơn là BK và đh Công nghẹ HN. Tìm hiểu kỹ và đắn đo mãi nên đợt nộp hồ sơ thứ 2 mới nộp.

sinichit52

Xe container
Thông tin trường khá ít, hỏi thì không nhiều người biết về nó. Em có hỏi thì được biết năm đầu học tại USTH còn từ năm 2,3 thì về các viện( thuộc viện Hàn lâm học). Nếu cụ không muốn cháu học thì đừng để F1 tìm hiểu vì tụi nó có thể kết nối khá xa và tìm khá nhiều thông tin mà không public và chắc chắn cháu sẽ chọn trường này đấy.

babeo

Xe điện
Thông tin trường khá ít, hỏi thì không nhiều người biết về nó. Em có hỏi thì được biết năm đầu học tại USTH còn từ năm 2,3 thì về các viện( thuộc viện Hàn lâm học). Nếu cụ không muốn cháu học thì đừng để F1 tìm hiểu vì tụi nó có thể kết nối khá xa và tìm khá nhiều thông tin mà không public và chắc chắn cháu sẽ chọn trường này đấy.
Cháu mình học khoa Công nghệ sinh học trường này, ra trường năm ngoái, lại không nói là về các viện học. Vẫn học tại trường, chỉ 3 tháng thực tập là ra nc ngoài ( nhưng năm nó bị dịch nên hủy). Nó kiếm đc học bổng Master ở 1 trường Đài loan( nó biết tiếng Trung) nhưng dịch nên bố mẹ ko cho đi (con gái).
Nhà cháu do lập kế hoạch đi Đức nên ko để ý trường trong nc. Thấy tình hình dịch căng quá cuối hk1 mới đổi hướng.

Chỉnh sửa cuối:

cuckhoai

Xe tăng
Tài liệu và Kn thì không có ạ. Nhưng như F1 em nói thì nếu F1 nhà cụ viết luận bằng tiếng gì thì sẽ phỏng vấn bằng tiếng đó. Ban TS đề nghị nên PV bằng tiếng Anh, nên nói nhiều
nhất có thể. Khi PV sẽ nói về hiểu biết và đam mê của mình với ngành học đăng ký. Mình chứng tỏ có đam mê và hiểu biết về nó là 1 lợi thế lớn ạ . Về kiến thức sẽ có 5 bộ câu hỏi ( bao gồm 3 câu kiến thức cơ bản- 2 câu nâng cao. Như F1 em chọn cơ bản : Toán, lý, tin; nâng cao lý tin. Và nên chọn bộ câu hỏi liên quan đến chuyên ngành học về sau ạ.
P/s: Em thấy hội đồng TS đánh giá khá đúng về thí sinh đấy ạ
Em đang giao nhiệm vụ cho thằng lớn tư vấn cho thằng bé đi phỏng vấn. Thằng lớn vò đầu bứt tai không biết tư vấn cho em thế nào. Em thì già rồi nên chịu món này. :D

sinichit52

Xe container
Em đang giao nhiệm vụ cho thằng lớn tư vấn cho thằng bé đi phỏng vấn. Thằng lớn vò đầu bứt tai không biết tư vấn cho em thế nào. Em thì già rồi nên chịu món này. :D
Em cũng chịu G1 nhà em tự bơi thôi ạ

cuckhoai

Xe tăng
Nếu được lựa chọn lại thì cháu sẽ không cho thằng lớn học BKHN, cho nó học Đại học công nghệ cho nhàn. :D

babeo

Xe điện
Nếu được lựa chọn lại thì cháu sẽ không cho thằng lớn học BKHN, cho nó học Đại học công nghệ cho nhàn. :D
Cháu cũng nghe nói hcoj BK vất vả lắm . Thằng nhóc nhà cháu chịu sức ép cũng tốt, nhưng cháu chọn USTH vì có kế hoạch khác chứ không phải vì nhàn ( mà cũng ko chắc học USTH có nhàn không vì chỉ học 3 năm cho chương trình ĐH ).

cuckhoai

Xe tăng
Cháu cũng nghe nói hcoj BK vất vả lắm . Thằng nhóc nhà cháu chịu sức ép cũng tốt, nhưng cháu chọn USTH vì có kế hoạch khác chứ không phải vì nhàn ( mà cũng ko chắc học USTH có nhàn không vì chỉ học 3 năm cho chương trình ĐH ).
Em Fun chuyện nhàn thôi. Nhưng học BKHN vất vả kinh, thằng lớn nhà em cắm mặt vào học.