[Funland] Chuẩn bị tiếp sức cho Dê vàng 2003 thi Đại học 2021

thanhvinhckgtcc

Xe điện
12 con giáp thì em biết. Nhưng xin hỏi các cụ hàng Can nào gắn với con giáp nào thì được gọi là Vàng vậy. Sao gần đây em thấy con giáp nào cũng gọi là Vàng vậy?
Làm gì có vàng như vậy cụ. Chẳng qua con ông nào thì vàng của ông đó thôi

Thắng Formosa

Xe tăng
em Vote Bách Khoa Đà Nẵng ngành Công Nghệ Thông Tin

haivanphe

Xe container
Ngành đấy khi tuyển thẳng em nghĩ ưu tiên tụi chuyên tự nhiên chứ NN không có cửa ạ. Do vậy em chuẩn bị cho cháu tất cả các phương án tuyển thẳng, thi XTNL và thi tốt nghiệp nữa ạ.
Ra Tết là em phải chuẩn bị hồ sơ xét tuyển thẳng NEW, FTU, NU, HUST, VNU cho ông con nhà em luôn.

haivanphe

Xe container
Em thấy các cụ đang quan tâm tìm ĐH cho các dê vàng, em xin gửi kết quả kỳ thi Mùa Xuân 2021 vào Chương trình Cử nhân Quốc tế IBD@NEU tại ĐH Kinh tế Quốc dân! Đúng là căng thật đấy ạ!

Sắp tới, nếu bác nào quan tâm thì chú ý Kỳ tuyển sinh mùa thu 2021 nhé!

isme.neu.edu.vn
Nhìn biểu đồ này thì mới thấy là các bạn học trường chuyên, trường công top đầu vẫn được đánh giá có chất lượng tốt khi xét tuyển theo thang điểm của quốc tế.

sinichit52

Xe container
em Vote Bách Khoa Đà Nẵng ngành Công Nghệ Thông Tin
Cụ có rành về BKĐN không ạ? Nếu có thì cụ cho em hỏi vè ngành mới là cơ khí hàng không ạ? Ngành đấy trường đâof tạo có tốt không ạ? Em cảm ơn cụ nhiều.

sinichit52

Xe container
Ra Tết là em phải chuẩn bị hồ sơ xét tuyển thẳng NEW, FTU, NU, HUST, VNU cho ông con nhà em luôn.
F1 nhà cụ chơi tân cổ giao duyên ạ? Cháu đăng ký cả tự nhiẻn lẫn kinh tế à cụ?
P/s: F1 nhà em đã đỗ 1 trường đúng ngành học rồi. Nó bảo con nộp nốt đọt tuyển thẳng BK rồi thôi. Nếu đỗ thì con sẽ suy nghĩ chứ con thích trường USTH hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Thắng Formosa

Xe tăng
Cụ có rành về BKĐN không ạ? Nếu có thì cụ cho em hỏi vè ngành mới là cơ khí hàng không ạ? Ngành đấy trường đâof tạo có tốt không ạ? Em cảm ơn cụ nhiều.
Em xưa học ở BKDN cụ ạ. Ngành cơ khí là 1 ngành khó ra trường nhất ở BKDN cụ ạ. Các cụ giảng viên cực kỳ khó tính, đôi lúc chỉ có điểm 10 và điểm 1. Chuyên ngành trường đào tạo chỉ ở mức khá thôi, nhưng được cái là cho sv thực hành, thực tập rất tốt. Trường liên kết nhiều doanh nghiệp, đảm bảo đầu ra cho sv đi thực tập, nếu thực tập tốt thì ở lại làm cho cty luôn.

F1 nhà em học đuối quá nên ko đi con đường "duy nhất" này đường được, đang tìm hiểu con đường "duy nhì" thui

sinichit52

Xe container
Em xưa học ở BKDN cụ ạ. Ngành cơ khí là 1 ngành khó ra trường nhất ở BKDN cụ ạ. Các cụ giảng viên cực kỳ khó tính, đôi lúc chỉ có điểm 10 và điểm 1. Chuyên ngành trường đào tạo chỉ ở mức khá thôi, nhưng được cái là cho sv thực hành, thực tập rất tốt. Trường liên kết nhiều doanh nghiệp, đảm bảo đầu ra cho sv đi thực tập, nếu thực tập tốt thì ở lại làm cho cty luôn.
Em cảm ơn cụ, vậy chắc em sẽ không chọn BKDN rồi. Bởi ngành này không phải là ưu tiên số 1 của F1 em, thêm nữa học xa nhà và BKHN cũng có ngành này theo chương trình PFIEV ạ

114hangbong

Xe cút kít
12 con giáp thì em biết. Nhưng xin hỏi các cụ hàng Can nào gắn với con giáp nào thì được gọi là Vàng vậy. Sao gần đây em thấy con giáp nào cũng gọi là Vàng vậy?
Đúng ra là có chữ Canh thì ứng với hành Kim mới là Vàng thôi. mà giờ lẫn văn lộn cả rồi, năm nào cũng nhận là vàng.

sinichit52

Xe container
Thì có chỗ nào tuyển thẳng là em nộp tất thôi, coi như dự phòng sẵn. Ông con em chỉ chăm chăm thi Y thôi.
Cu con em chỉ duy nhất 1 ngành không có ngành thứ 2 ạ. Cháu bảo có đỗ con cũng không học nên không câng tốn tiền và công sức để làm hồ sơ ạ.

babeo

Xe điện
Ngành đấy khi tuyển thẳng em nghĩ ưu tiên tụi chuyên tự nhiên chứ NN không có cửa ạ. Do vậy em chuẩn bị cho cháu tất cả các phương án tuyển thẳng, thi XTNL và thi tốt nghiệp nữa ạ.
Bách khoa thông báo tuyển sinh 2021 rồi mà mợ. Có tuyển thẳng chuyên tiếng Anh đấy, nhưng giờ nhà cháu mới nhớ ra là con mợ học chuyên tiếng Đức. Nhà cháu bỏ Chuyên ngữ chạy sang học Chuyên Sp thành ra giờ lại thuận lợi.
Đây nhóc nhà cháu thuộc diện này 1.3)a) của Bách khoa. Đại học Công nghệ thuộc DH Quốc gia và DH Ngoại thương cũng tuyển thẳng hs trường Chuyên.
  1. Xét tuyển tài năng (dự kiến 10 - 20% tổng chỉ tiêu, trong đó số lượng tuyển thẳng mỗi ngành không quá 30% chỉ tiêu của ngành đó)
1) Xét tuyển thẳng theo quy định của Bộ Giáo dục và Đào tạo: thí sinh tham dự kỳ thi chọn đội tuyển quốc gia dự thi quốc tế; thí sinh đạt giải quốc gia (nhất, nhì, ba) các môn Toán, Lý, Hóa, Sinh, Tin học, Ngoại ngữ, KHKT.

2) Xét tuyển thẳng căn cứ kết quả thi chứng chỉ khảo thí ACT, SAT, A-Level và IELTS đối với thí sinh có điểm trung bình chung học tập từng năm học lớp 10, 11, 12 đạt 8.0 trở lên, cụ thể như sau:

• Xét tuyển thẳng vào tất cả các ngành / chương trình đào tạo đối với thí sinh có chứng chỉ ACT, SAT, A-level đạt ngưỡng quy định của Trường. Đối với chứng chỉ A-level, các môn học phải phù hợp với ngành dự tuyển.
  • Xét tuyển thẳng vào các ngành/chương trình Ngôn ngữ Anh và Kinh tế quản lý đối với thí sinh có chứng chỉ IELTS (Academic) từ 6.5 trở lên (hoặc tương đương).
3) Xét hồ sơ năng lực kết hợp phỏng vấn dành cho thí sinh có điểm trung bình chung học tập từng năm học lớp 10, 11, 12 đạt 8.0 trở lên và đáp ứng một trong các điều kiện sau:

a) Thí sinh thuộc hệ chuyên (gồm chuyên Toán, Lý, Hóa, Sinh, Tin học, Tiếng Anh) của các trường THPT chuyên trên toàn quốc.

babeo

Xe điện
F1 nhà cụ chơi tân cổ giao duyên ạ? Cháu đăng ký cả tự nhiẻn lẫn kinh tế à cụ?
P/s: F1 nhà em đã đỗ 1 trường đúng ngành học rồi. Nó bảo con nộp nốt đọt tuyển thẳng BK rồi thôi. Nếu đỗ thì con sẽ suy nghĩ chứ con thích trường USTH hơn.
Nhóc nhà cháu cũng thích USTH hơn!

Shani

Xe buýt
Riêng group này đã 3 em đậu usth rồi cccm nhỉ?! Vui quá! Khi nào các em í nhập học, mình off nha cccm😊

114hangbong

Xe cút kít
Thì có chỗ nào tuyển thẳng là em nộp tất thôi, coi như dự phòng sẵn. Ông con em chỉ chăm chăm thi Y thôi.
Theo em cụ nên đưa ví dụ thi vào trường Y vài năm gần đây điểm chuẩn với các con ko được ưu tiên thế nào để xác định rõ có chịu được sự thiệt thòi so với thí sinh tỉnh khác không? Còn kiểu cơ chế cộng điểm này thì mình phải tính kiểu khác cho con để dự phòng ạ.