[Funland] Chuẩn bị tiếp sức cho Dê vàng 2003 thi Đại học 2021

hoviba

Xe container
Muộn hơn 2-3y thậm chí 4y em thấy cũng o quá quan trọng đâu cụ ạ. Ông nhà em bây giờ vẫn còn mông lung ngành nghề, bảo làm gì cũng được, miễn là có chỗ học, hic. Ổng còn đề nghị, nếu đậu ĐH, ổng xin phép ba mẹ gapyear 1 năm để thử sức làm gamer. Em cũng đồng ý liền đó cụ!
Cảm ơn mợ đã chia sẻ. Em cũng mong là cháu nhà em không lăn tăn chuyện này. Giờ chỉ mong tình hình dịch bệnh Covid-19 không làm ảnh hưởng quá nhiều tới chuyện học hành của các con.

Chúc cháu nhà mợ sớm bình tâm và đạt được mục đích đề ra. Nhân dịp Giáng Sinh, kính chúc các cụ các mợ trong thread luôn vui vẻ và hạnh phúc @};-🎄

sinichit52

Xe container
Cảm ơn mợ đã chia sẻ. Em cũng mong là cháu nhà em không lăn tăn chuyện này. Giờ chỉ mong tình hình dịch bệnh Covid-19 không làm ảnh hưởng quá nhiều tới chuyện học hành của các con.
Chúc cháu nhà mợ sớm bình tâm và đạt được mục đích đề ra. Nhân dịp Giáng Sinh, kính chúc các cụ các mợ trong thread luôn vui vẻ và hạnh phúc @};-🎄
Cụ và F1 yên tâm, cháu học TC rồi lên đại học thì càng vững vàng hơn cả về tay nghề lẫn nghiên cứu ạ.

THICH_THI_DI

Xe tải
E cũng hóng xem thế nào để liệu cho cháu nhà

laixeboxit

Xe điện
Em vào hóng phương án tuyển sinh Ngoại thương- Kinh tế.

Shani

Xe buýt

Ông nhà em may quá đã qua vòng xét tuyển hồ sơ. Cuối tháng phỏng vấn nữa mà qua thì hk2 khỏi phải hò hét nữa cụ ạ. Mệt lắm rồi, hic.
Mong các QM trong nhà mình đạt được các nguyện vọng đầu tiên ạ.

hoviba

Xe container
Ông nhà em may quá đã qua vòng xét tuyển hồ sơ. Cuối tháng phỏng vấn nữa mà qua thì hk2 khỏi phải hò hét nữa cụ ạ. Mệt lắm rồi, hic.
Mong các QM trong nhà mình đạt được các nguyện vọng đầu tiên ạ.
Chúc mừng cháu nhà mợ 💐. Em rất vui khi nghe mợ chia sẻ thành quả của cháu.

Tụi nhỏ có kế hoạch và mục tiêu rõ ràng, mợ cũng không phải lo lắng quá đâu. Mặc dù bản thân em cũng giống mợ, cũng thót tim khi mong đợi kết quả của các con 😀

Dương Billy

Xe tải
em năm nào cũng tiếp sức cho 100 - 200 cháu thi đại học, năm vừa rồi dính covid các cháu hơi vất vả, nhưng lại được cái chấm điểm thoáng tay hơn. Năm nay khả năng điểm sẽ giảm đây ạ :D

cuckhoai

Xe tăng
Em vào hóng phương án tuyển sinh Ngoại thương- Kinh tế.
Hôm qua em vừa đi họp PH cho thằng bé, trường NT vào tận lớp tư vấn tuyển sinh đây cụ. Mệt với ông dê vàng này kinh. :D

Chỉnh sửa cuối:

cuckhoai

Xe tăng

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Đến bao giờ học phí đại học cao gấp 20-40 lần hiện nay. Các trường được phép tự chủ hoàn toàn. Thì các em mới đỡ khổ và có một kỳ thi thực sự công bằng.

cuckhoai

Xe tăng
Đến bao giờ học phí đại học cao gấp 20-40 lần hiện nay. Các trường được phép tự chủ hoàn toàn. Thì các em mới đỡ khổ và có một kỳ thi thực sự công bằng.
Chắc cụ chưa có con học đại học thì phải. Mấy trường ĐH tốp đầu tự chủ tài chính học phí giờ cũng rất cao rồi cụ ạ. Mấy trường đó học phí mà tăng 20-40 lần so với hiện nay thì cao hơn cả học phí Singapo, Mỹ, Úc.

hoviba

Xe container
Rất nhiều nước miễn phí đại học mà họ vẫn đảm bảo được chất lượng đầu vào lẫn đầu ra, mà cụ.

Ngay như công ty em vừa xin vào làm việc ở Séc, học sinh tốt nghiệp trường trung cấp kỹ thuật là đã được mời vào làm trong công ty với mức lương ưu đãi. Với trình độ đại học thì lại càng được ưu ái hơn nữa. Thế nên quan trọng nhất vẫn là môi trường xã hội luôn được điều chỉnh để cân đối.

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ chưa có con học đại học thì phải. Mấy trường ĐH tốp đầu tự chủ tài chính học phí giờ cũng rất cao rồi cụ ạ. Mấy trường đó học phí mà tăng 20-40 lần so với hiện nay thì cao hơn cả học phí Singapo, Mỹ, Úc.
Học phí cần phải rất cao - để người có tiền, và thực sự cần, muốn học đại học mới dám học cụ ạ. Học phí cần cao đến mức bán 1,2 cái nhà ở nội thành Hà Nội mới đủ để đi học ấy. Lúc đó có lẽ cũng không cần thi đầu vào nữa đâu.

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Rất nhiều nước miễn phí đại học mà họ vẫn đảm bảo được chất lượng đầu vào lẫn đầu ra, mà cụ.

Ngay như công ty em vừa xin vào làm việc ở Séc, học sinh tốt nghiệp trường trung cấp kỹ thuật là đã được mời vào làm trong công ty với mức lương ưu đãi. Với trình độ đại học thì lại càng được ưu ái hơn nữa. Thế nên quan trọng nhất vẫn là môi trường xã hội luôn được điều chỉnh để cân đối.
Những nước đó giàu, dân họ có ý thức rồi. Khác với nước mình đi học chỉ cho oai, học xong lại chạy Grab.

cuckhoai

Xe tăng
Học phí cần phải cao - để người có tiền, và thực sự cần, muốn học đại học mới dám học cụ ạ. Lúc đó có lẽ cũng không cần thi đầu vào nữa đâu.
Thế thì người nghèo không còn cơ hội học tập. Dẫn đến bất bình đẳng trong xã hội, rồi sẽ kéo theo rất nhiều hệ luỵ khác.

cuckhoai

Xe tăng
Những nước đó giàu, dân họ có ý thức rồi. Khác với nước mình đi học chỉ cho oai, học xong lại chạy Grab.
Những nước giàu họ quản lý giáo dục tốt hơn thôi. Họ định hướng, phân loại từ sớm.

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì người nghèo không còn cơ hội học tập. Dẫn đến bất bình đẳng trong xã hội, rồi sẽ kéo theo rất nhiều hệ luỵ khác.
Đang nói chuyện đại học cơ mà cụ, đại học xưa nay không phải là chỗ dành cho người nghèo, nên không cần phải cào bằng làm gì.

cuckhoai

Xe tăng
Đang nói chuyện đại học cơ mà cụ, đại học xưa nay không phải là chỗ dành cho người nghèo, nên không cần phải cào bằng làm gì.
Oạch. Từ bao giờ có chuyện đại học không dành cho người nghèo vậy cụ?
PS: em với cụ không tranh luận vụ này nữa vì khác quan điểm. Trả lại thớt cho các con Dê Vàng. :D