[Thảo luận] chuẩn bị thi lấy bằng mà run quá

lacked_moon

Xe tải
cụ cứ vào thue xe chip đi hình vài buổi trước khi thi là thi okie ngay ah

kurt_nightmare

Xe tải
24/5 này nhà cháu cũng thi.
Chỉ lo lý thuyết là chủ yếu thôi.
đêm 23 đang có lịch đi tập xe chip, sáng 24 thi luôn.
Có cụ nào thi cùng ngày ko ạ?

soida1989

Xe tải
Bác phải tự tin lên bác ah, phải mạnh dạn, chăm học hỏi, bác nhờ tài già dạy cho sẽ nhanh lái đc lắm ah. Bác lên đi ra đường trường để có cảm giác lái tốt hơn, canh lề hay đầu xe cũng tốt hơn. Quan trọng là bác phải bình tĩnh ah,bác đừng cuống khi lùi hay lên vỉa hè hay đề pa chú ý chân côn là ok.cháu còn trẻ nên chắc là thấy dễ hơn. Các bác già rùi , cháu khuyên nên cứng rùi mới đi ra ngoài , ko nguy hiểm lắm , mấy vụ ủi xe toàn mấy chị e phụ nữ cả các bác lớn tuổi.chứ thanh niên chỉ do phóng nhanh mới bị dính đòn thui ah.

thule6

Xe điện
he he cháu hiểu cụ, cụ ợ bây giờ cụ nên có sách lược cẩn thận
Theo em cụ nên có 2 bước rõ ràng 1- Lấy đc giấy phép lái xe; 2- Rèn luyện để vững tay lái - yên tâm đưa đc gia đình về quê .
Dựa vào đó mà cụ tự vạch ra kế hoạch cụ thể ... cháu chẳng dám chỉ bảo cụ vì cụ hơn cháu nhiều tuổi nên những vấn đề đó cụ siêu hơn cháu.
Theo K/N bản thân cháu thấy chỉ có chăm chỉ rèn luyện thì cụ mới vững vàng tay lái thôi cụ ợ
Ngày trước cháu cũng rủ đc 1 thằng bạn tập cùng. Nhờ 1 tên đã có bằng thuê xe Lanos dong đến bãi tập dưới chân cầu Thanh trì vão mỗi buổi chiều khi có thể (sau giờ làm việc) và 2 thằng lượn trong bãi đến 19h30 thì thằng có bằng đến đánh xe về trả, hoặc thuê cả ngày thứ 7, CN mà quần trong bãi đến khi đi như thầy :D.
Thi lấy = xong nhờ 1 thằng đi vững đi theo 1 buổi dã ngoại cho biết cách đi đường trường, sau đó 2 thằng tự bò, tự tập tham gia giao thông riết rồi cũng quen ...
Chúc cụ thi tốt, nếu cụ không ngại thì chat với cháu Nick "thanhha8791" nếu giúp đc cụ cái gì cháu sẽ cố gắng giúp cụ, hoặc cụ Alô cho cháu theo số 04.85862115
Cố lên cụ nhá (b)

Kính thưa các cụ nhà em năm nay mới có 55 tuổi mà đã đi học lái xe được 2 tháng rồi, cơ mà đến tháng sau nghe đâu 25/6 thì phải sẽ lên thớt, dưng mà em thấy run quá, thứ nhất "ông" thầy đến nửa tháng may ra mới cho lái thử một lần, hôm nọ nhá hem tối liều mạng đi ghé (mấy trò chuẩn bị thi) đi mấy vòng xe chíp thì toàn gặp vỏ chuối được những 65 điểm cơ, ní do: mất bình tĩnh, đỗ sai cự li, k xử lí tình huống được tăng tốc không xong,sợ nhất đề pa, vòng vèo và vào chuồng tạm ổn các bác ạ em xin các cụ, các bác lâu niên trong xe trường chỉ giúp làm thế nào thi đỗ được đề còn sắm vợ 2 và thăm mẹ vợ cách nhà em có 300km các bác ạ. Xin cám ơn và chúc các bác khỏe và chí bảo nhà em tận tình nhé.
Cụ ơi, cháu lái xe lần nào cũng 95, 100 điểm. Thi trượt oạch vì vào lúc thi trời mưa tầm tã, cháu chả nhìn thấy gì

4eyes10

Xe buýt
Iem thành thật khuyên cụ đi...taxi cho nó lành ợ! Chứ kiểu này cụ có lấy được bằng thì chắc cũng chả dám ra đường đâu, mà có ra đường thì lại khổ cả cụ lẫn người káhc

cuongcu92

Xe hơi
cụ thử xem lại lúc đóng tiền vs thầy xem, xem lịch tập các thứ như thế nào, cháu cũng đang tập lái xe, cháu mới tập dc có 3 buổi thôi, qui định là mỗi tuần đi 1 buổi, nhưng mà mình thích có thể đk thêm vs thầy để đi thêm. chứ vài tuần 1 buổi rồi đến lúc thi chắc khó đấy ạ. lịch tập của cháu là thế này: tập 2 buổi bài khởi hành, đề pa,.... , 3 buổi trong bãi, rồi sẽ đi dã ngoại, rồi tập đi trong đường hà nội... Cháu thấy lịch tập như vậy là ổn vì cháu có thể nắm dc bài
~~> theo cháu nghĩ để cụ hết run chỉ có cách là tập nhiều hơn thôi, tập càng nhiều càng ít, bao h ngon lành rồi thì chắc là k run nữa đâu ạ, từ h đến lúc cụ thi vần còn nguyên tháng nữa. Chúc cụ đạt KQ cao :D

iducga

Xe tải
Tặng củ chủ thớt 2 chữ: BÌNH TĨNH.
Vậy thôi, nếu cụ không sửa được vấn đề tâm lý thì học siêu mấy vẫn có khả năng bị trượt.
Vậy nên trước khi thi cụ cứ xác định rằng: thi trượt thì tháng sau thi lại cho nó thoải mái, cụ mà thực sự xác định được như vậy thì cụ sẽ đỗ.

Bonsai Ngoc Dung

Xe buýt
Cụ cứ cả nghĩ quá làm giề........cùng lắm lại thi lại chứ sao, cũng chỉ mất ít xiền ko băng 1/10 số tiền nộp phạt sau này cho xxx đâu cụ ạ.

Seafood

Xe tải
Khi vào thi cụ làm 2 viên kẹo cao su nhai tóp tép, đỡ run hơn đới. Chúc cụ thành công.

HàLinhThư

Xe tải
Giời, mới đọc topic này mà tay chân đã run lẩy bẩy rồi, làm sao thi đỗ đây. Chia sẻ tâm trạng với bác chủ thớt. Em tháng 7 mới thi nhưng vấn đề tinh thần thì cực kém, không biết làm thế nào.

Fairytale

Xe máy
Kinh nghiệm thi hình của Em:
- Trong quá trình tập thì chạy được càng nhiều xe càng tốt bởi ga, côn, tay lái, điểm đánh dấu của mỗi xe mỗi khác và quan trong hơn là khi thi không được chọn xe, đến lượt thi là họ bảo mình vào xe nào thì phải vào xe đó (Chỗ Em thi thì như vậy, có thể khác với Bác)
- Không cần chạy nhiều, 2-4 lần 1 ngày là tốt lắm rồi, cơ bản là phải hiểu và làm theo được đúng những gì mà giáo viên hướng dẫn.
- Khi lên xe thi thì cứ thoải mái chỉnh ghế, volang, thử côn, ga... thời gian này sẽ giúp cho bản thân bình tĩnh lại sau nhiều giờ đợi chờ, hồi hộp. Thực sự cảm thấy ổn thì mới bắt đầu cho xe vào đường thi.
- Xác định trước là sẽ mất 5-7 điểm cho mục "Đề pa, lên dốc" (Dừng trước vạch và ga to tý khi nhả phanh tay)
- Lùi chồng thì cứ chơi bài "Lái chết" cho chắc cú

lenamhung83

Xe tăng
Thoải mái tâm lý đi bác, trượt thì đóng tiền, 2 tuần sau thi lại, càng vững tay lái

Chỉnh sửa cuối:

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Thuê xe chip mà tập cụ ạ, cụ cứ quần cho em hai ngày liền trước khi thi , mỗi ngày khoảng 4 tiếng , tập trong bãi thi luôn là chắc đỗ.
Còn tinh thần mà kém, thì trước khi đi thi cụ cứ nghĩ sẵn trong đầu : Đi thi cho vui, đỗ thì đỗ, chả đỗ thì thi lại, không sợ đếch gì bố con thằng nào:-|

lmtuan

Xe tăng
Bình tĩnh tự tin không lút cán là đậu thôi cụ ạ.
Cụ chịu khó luyện nhiều vào, quen tay chân là chiến được hết, chả khó đâu.
Chúc cụ 150/150 điểm nhá (b)

dapvocaydan

Xe điện
Cụ thi chỗ nào thì nên thuê xe chíp chạy thử chỗ đó, TT sát hạch nào cũng có phao tiêu biển báo, cụ mà không được chỉ các chỗ đỗ thì chả bao giờ lấy được bằng đâu ạ

ZAD Viet

Xe điện
Em chả biết các cụ ở trên giúp Bác như thế nào, riên em thì em chi biết đưa cái KN em đi học, của bản thân ra, Bác xem có vận dụng được chút nào k.
Em thì chẳng Thầy xịn buổi nào cả, em cho thầy mất dạy.
Trước hết em tập nhớ vị trí số trên cần số, để sang số k phải ròm xuống.
Tiếp theo tắt máy xe, tập sang số chết, cho quen chân côn, và tay số.
Sau đó em vác xe ( bạn em thuê đi công tác về sớm) vào 1 bãi cát rộng, để số 1, sau đó cứ hết lái sang trái, rồi lại sang phải, đại khái cứ lòng vòng trong bãi cho quen cảm giác cầm vô lăng, không cần căn đường.
Buổi nữa em lại nhờ Bạn thuê xe ra Sân đất sát Mỹ đình, chạy vòng vòng, chỉ số 1 và 2, bắt đầu tập lùi.
Sau đó có 1 buổi tranh thủ được 1 đoạn vắng trên đường về quê 8-x
Buổi sau nữa lại thuê xe, bạn em làm thầy chạy Láng Hòa Lạc lên Trường 10/10, em vào bãi tập bên cạnh bãi chính. Nó cũng giống y cái bãi thi, mỗi tội k có chíp.
Em cứ trong bãi quần từ sáng đến chiều và về.
3 Buổi như thế là em đi thi.
Lần 1 tự tin k thuê xe chíp chạy thử, kết quả toạch. Nhưng em nghĩ lại, có lẽ do ông Giám thị ngồi cạnh em, em đang đề pa chỉ sợ trôi, vậy mà ông dục như minh tài già.
Lần 2, Tối trước hôm thi em đi lên trước làm 2 tiếng xe chíp, rồi về, sang sau đi thi thì ngon choét. Đến giám thị ngồi cạnh xuống xe lấy em ra làm gương cho mấy ông bị trượt :D.
Lý thuyết thì Bác học trên máy tính là ổn.
Quan trọng hoen tâm lý phải vững, kể cả sau này có bằng rồi, ra đường tâm lý phải vững, phản ứng phải nhanh. Còn thi cũng chỉ là 1 phần bắt buộc.
Em thấy cái vụ học xe chung theo lớp chả được bao time, vì 9h mới đi, 1h đã về, còn ăn trưa, ...Tính ra phí cũng chả khác em thuê xe tự tập, mà chất lượng chả bằng.
Kính bác, mong bác thi ngon, lái ngon.

Kurt_dt

Xe tải
Về kỹ năng côn phanh số má như thế nào thì chắc các thầy dạy hết rồi nên e cũng ko nói ... cái chính ở đây là tâm lý thôi bác ạ. Bước vào bài thi bác cứ tự tin, như là tập vậy, trượt thì thôi, thi lại chứ cũng ko có vấn đề gì đâu :D ... Bà già e sn 59, cũng thi đi thi lại 3 lần mới đỗ, trước thì đến đi xe máy vẫn còn loạng quạng chứ đừng nói ô tô. Thế mà thi xong giờ cũng phi ầm ầm ngoài đường :D

thule6

Xe điện
Úi cũng nhìu cụ commen phết nhỉ, chứng tỏ dân OF nhà mềnh cũng quý tài mới đấy nhỉ. Thế mà chả thấy cụ chủ thớt có vài nhời nhỉ, chả biết ý cụ thía lào. Trong thớt này AE ủng hộ cụ nhìu quá :)

TÔN

Xe container
cụ năm nay 55 tuổi,có tuổi rồi thì cố học làm gì nữa.đi đường mắt kém,chân tay chậm,xử lí ko tốt khi gặp tình huống bất ngờ khó nói trước điều gì xẩy ra lắm
đi đâu xa thì xe khách,hoặc thuê xe mà đi cho lành