Chuẩn bị học lái xe!

beomap2

Xe container
ai có kinh nghiệm gì trong bài thi sa hình thì chỉ bảo anh em với. ví dụ thời điểm đánh lái lùi chuồng. đánh nhanh hay chậm. rồi qua đèn đỏ...đề pa. tăng tốc nói chung là ai đã thi rồi mà ngộ ra được điều gì hay thì bày cho ace vs
Ô hay, bài đi trong sa hình là do các thầy dạy chứ, cứ làm đúng theo thầy thôi và chỉ có thầy thôi, hướng dẫn ở đây khó lắm vì biết là một chuyện còn viết ra cho người khác dễ hiểu là vấn đề khác, đấy là chưa nói đến vấn đề vừa có thay đổi quy chế thi khó hơn, nên các bác cũ thi kiểu khác, không phải thầy làm sao mà hướng dẫn được.

Chỉnh sửa cuối:

lequan99999

Xe hơi
Ô hay, bài đi trong sa hình là do các thầy dạy chứ, cứ làm đúng theo thầy thôi và chỉ có thầy thôi, hướng dẫn ở đây khó lắm vì biết là một chuyện còn viết ra cho người khác dễ hiểu là vấn đề khác, đấy là chưa nói đến vấn đề vừa có thay đổi quy chế thi khó hơn, nên các bác cũ thi kiểu khác, không phải thầy làm sao mà hướng dẫn được.
E cùng ý kiến với kụ này :>

vitconee

Xe tải
Em đi thi đạt 30/ 30 và 90/ 100 điểm, thầy dạy cũng ổn. Lấy bằng xong mua cái xe rẻ rẻ tự luyện tiếp. đến giờ đi đường thấy tạm ổn rồi. bác cứ thong thả mà học thôi ạ, các kĩ năng thầy dạy lúc đi học rất quan trọng để sau này ra đường đấy ạ.

taychoiso1

Xe tải
Binh thuong ma cu. Em hoc lai nguoi dung 30ph ka thay cho ra bai chay luon.
Nếu mà chạy luôn 10 bài sa hình sau khi học số nguội 30 phút xong em nghĩ hơi ẩu ạ. Các cụ đừng nghĩ thế là nhanh, là giỏi, không khéo lại trả học phí giá cực cực cao đấy ạ.

luugu2

Xe buýt
từ từ mới ngấm ,còn được ngay thì chỉ có thi lấy băng tiến sỹ

manhhungle

Xe tải
Chất lượng dạy em thấy bình thường, nói chung là tùy vào thầy, có ông đi chỉ ngồi chém gió gái gú, vứt xe cho chúng mày tự học, có thầy thì dạy chăm hơn (thường là thầy có tuổi chút, em nhớ là thầy Thùy, Thụ...), cụ cứ học qua vài thầy mấy buổi đầu, kết thầy nào đăng ký đi theo luôn là ngon nhất. Học thì đương nhiên cụ học càng nhiều càng tốt nếu có thời gian, không thì tuần 2 buổi thứ 7/CN là được. Lúc học cụ thử đi cả 2 loại xe ở trường là Suzuki City VAN 7 chỗ và con Kia 2.5t(?) cho biết xe khác nhau thế nào :D Lúc đi đường trường cụ cứ xung phong cung nào khó mà lao vào, không phải sợ vì có thầy bên cạnh phanh, chỉnh lái hộ nếu cần rồi, thế mới tự tin và lên tay được, chứ cứ nhằm cao tốc đi thì chả ích gì đâu ạ ;)
Ôn thi thì trường có 1 buổi tổng ôn xe chip, đi được độ 2, 3 vòng. Còn thì cụ thuê thêm 1, 2 tiếng nữa tự luyện là được rồi.
Lý thuyết thì chả phải học ở trường gì cả, cụ tự học ở nhà cho nhanh, nhớ đừng có bao biếc tốn tiền mà sau ra đường lại mất tiền nuôi CA, chắc ăn thì trước hôm thi cụ ôn 1 lượt là đảm bảo 29 câu trở lên :D
Em cũng là trò thầy Thụy đây. giờ lái phe phé! vừa chuẩn vừa cẩn thận :))
Cái trò vặn vô lăng này cũng có ít % thuộc về tư chất đấy cụ ạ. Ngoài ra thì luật lá cụ cố gắng thuộc càng nhiều càng ít. thực hành cũng cố gắng càng nhiều càng càng tốt.
- Cụ nên đăng ký học vào những ngày đầu tuần cho đỡ đông, gọi điện hỏi thầy trước xem hôm nào 2-3 người thì học, 4-5 người thì thời gian lái trên đường của cụ ít lắm. Mà học ít học nhiều cũng 1 mức học phí nên càng ít học càng sướng
- Ngày đầu tiên cụ sẽ được học làm quen với xe, lái trong bãi tập, Nếu học với thấy Thụy chắc cụ sẽ được đi đường đại lộ Thăng Long về ngay buổi chiều đầu tiên (hoặc buổi thứ 2)
- Mỗi ngày đi học cụ được đi 1 lượt từ trung tâm xuống bãi tập, chiều mấy anh em lại chia nhau lái về. (đây là quãng thời gian thực hành tay lái tốt nhất đấy ạ) Còn khi xuống đến bãi tập rồi chi cụ được học đi xa hình, các bài tập cơ bản như đề - pa, lùi chuồng.... (mấy bài này thì đi vài hôm là chán ị)
- Mặc dù chỉ đến buổi thứ 4 là cụ đã đua xe được rồi nhưng em khuyên cụ cứ cố gắng đi được ít nhất là 10-12 buổi, vì phía sau tay lái của chúng ta là gia đình, phía trước luôn là tương lai ạ. nếu học được nhiều và đều thì sau cũng đỡ phải mất tiền bổ túc tay lái nhiều
- "học phí" mỗi buổi là ~~ 200k ( ăn uống gần 100/người tại bãi còn thì anh chị em góp nhau mỗi người 100k bồi dưỡng cho thầy)

sonle247

Xe tải
Em cũng sắp học, tranh thủ đọc hết cmt mới được :D