[Funland] Chữa viêm đại tràng ở bệnh viện y học cổ truyền trung ương

XedapUpLand

Xe tải
Em bị giống hệt cụ chủ thớt. Uống thuốc tây 1 tuần là khỏi, nhưng phải kiêng khem nghiêm ngặt. Hôm nào dùng đồ ăn khác thường or có tí bia rượu thì lại tái phát như cũ. Quá nản. Gần đây dùng đại tràng hoàn p/h + men tiêu hóa, được khoảng chục ngày thấy ổn. Tiếp tục dùng đến giờ được 80 ngày rồi, thỉnh thoảng đi nhậu thấy không sao. Em vẫn đang tiếp tục điều trị thế. Hy vọng sẽ khỏi.

one way street

Xe buýt
Em bị giống hệt cụ chủ thớt. Uống thuốc tây 1 tuần là khỏi, nhưng phải kiêng khem nghiêm ngặt. Hôm nào dùng đồ ăn khác thường or có tí bia rượu thì lại tái phát như cũ. Quá nản. Gần đây dùng đại tràng hoàn p/h + men tiêu hóa, được khoảng chục ngày thấy ổn. Tiếp tục dùng đến giờ được 80 ngày rồi, thỉnh thoảng đi nhậu thấy không sao. Em vẫn đang tiếp tục điều trị thế. Hy vọng sẽ khỏi.
Công thức phải có cả 2 loại này mới tốt cụ nhỉ. Em thì cũng đang uống cả 2 loại khác lúc ổn định lúc ko như là nó chỉ điều trị triệu chứng hay sao ý

XedapUpLand

Xe tải
Công thức phải có cả 2 loại này mới tốt cụ nhỉ. Em thì cũng đang uống cả 2 loại khác lúc ổn định lúc ko như là nó chỉ điều trị triệu chứng hay sao ý
Cụ lưu ý: Phần lớn đại tràng hoàn trên thị trường đều ghi "ko phải là thuốc - chỉ hỗ trợ điều trị". Có nghĩa là chúng là thực phẩm chức năng. Đại tràng hoàn p/h ko có dòng chữ như thế nên em nghĩ nó là thuốc. Một lý do nữa để em dùng là nó rẻ.

one way street

Xe buýt
Cụ lưu ý: Phần lớn đại tràng hoàn trên thị trường đều ghi "ko phải là thuốc - chỉ hỗ trợ điều trị". Có nghĩa là chúng là thực phẩm chức năng. Đại tràng hoàn p/h ko có dòng chữ như thế nên em nghĩ nó là thuốc. Một lý do nữa để em dùng là nó rẻ.
Cụ dùng men gì đấy ah. Cụ có thể up ảnh cả 2 loại lên đây đc ko ah

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Em đang uống tràng phục linh + men tiêu hóa 1 thời gian đỡ giờ lại như nhờn thuốc :( Đợt em đi nước ngoài 2 tuần đồ ăn bên đó đảm bảo thật ko sao mà về vn lại bị :(
Em cũng bị chứng ruột kích thích, cũng đã uống Tràng Phục linh đến hộp thứ 6...chẳng ăn thua cụ ạ, ng ta nói cái thuốc quảng cáo này ko ăn thua.
Hiện h em cũng hóng thớt để xem có thuốc j ko, chứ bệnh này bất tiện vô cùng :(
H nhiều lúc em ko dám ăn sáng, vì tính chất công việc của em ko phải lúc nào cũng ở vp :((

Em đang định hỏi chế độ sinh hoạt cụ thế nào?
Bia rượu không? Ăn đồ sống không?
Em cũng giống như cụ chủ thớt..và cách sinh hoạt của em thì vô cùng bừa bãi...đồ sống như gỏi tôm gỏi cá thập cẩm các loại...nhệch mú song là em chén tất :( rượu bia thì gần như là thường xuyên...ko uống vs bạn thì ăn cơm ở nhà cũng làm chén nho nhỏ...
Biết bệnh phải kiêng khem nhưng đồ chua dưa cà..đồ sống, chất kích thích bia rượu là chẳng từ món nào :( chỉ mỗi chè vs cf h uống mất ngủ là 3 năm nay em ko động vào...
Ko biết có thuốc nào mà ko phải kiêng ko cụ nhỉ :)

honda_cub79

Xe lăn
Em cũng bị chứng ruột kích thích, cũng đã uống Tràng Phục linh đến hộp thứ 6...chẳng ăn thua cụ ạ, ng ta nói cái thuốc quảng cáo này ko ăn thua.
H nhiều lúc em ko dám ăn sáng, vì tính chất công việc của em ko phải lúc nào cũng ở vp :((

Em cũng giống như cụ chủ thớt..và cách sinh hoạt của em thì vô cùng bừa bãi...đồ sống như gỏi tôm gỏi cá thập cẩm các loại...nhệch mú song là em chén tất :( rượu bia thì gần như là thường xuyên...ko uống vs bạn thì ăn cơm ở nhà cũng làm chén nho nhỏ...
Biết bệnh phải kiêng khem nhưng đồ chua dưa cà..đồ sống, chất kích thích bia rượu là chẳng từ món nào :( chỉ mỗi chè vs cf h uống mất ngủ là 3 năm nay em ko động vào...
Cụ vẫn táng những đồ chua cay như thế thì khỏi thế nào được.

Theo em cụ nên nhớ câu: Bệnh từ miệng vào...
Ăn chơi thì ai cũng thích nhưng khi cơ thể mình lên tiếng thì mình phải điều chỉnh, mình sống không còn cho riêng mình mà còn là trách nhiệm với vợ con, gia đình.
Cụ và cụ one way street xem xét ngoài chuyện kiêng khem + uống men tiêu hóa liên tục mấy tháng thì có thể bớt chút thời gian tập khí công, mỗi ngày chừng 1 tiếng thôi, bằng thời gian các cụ ngồi uống 2 cốc bia với hút 3 điếu thuốc thôi mà.
Các cụ có tin là em đã từng có giai đoạn từ lúc mót đến lúc ra chỉ chừng 3 phút, không thể nhịn hơn mà bây giờ em lại chuyển sang nhiều khi bị táo không?

thầy mộc

Xe tăng
Cụ có thể cho e biết cụ nào chữa bệnh như của em ở trên này khỏi rồi để em yên tâm đc không ah. Thú thực với cụ em trước cũng có uống 1 đợt thuốc đông y của diễn đàn mấy nghìn người toàn bọn học c3 với em ở Hn này có mấy chú phản hồi khỏi mà em không khỏi và còn bị tăng nhãn áp phải nhập viện. Thuốc đấy em bỏ dở ko biết có phải do thuốc đấy không hay do nguyên nhân nào khác nhưng giờ vẫn thấy ghê. Lên viện dược liệu trung ương để thử xét nghiệm thuốc đấy có thành phần corticoid không để uống lại mà chi phí cao quá , ở đấy họ bảo phần lớn các thuốc đông y mang đến đây đều có chất này nên em càng hoang mang ah . Có gì không phải cụ bỏ quá cho ah, tks cụ nhiều !
thuốc có thành phần coticoid thường chỉ lên quan đến bệnh .
1/ người gâỳ muốn tăng cân ĐCM , mấy thằng lang băm mất hết nhân tính đưa dexametazon vào để kích thích ăn , và cơ thể tích nước , gây tăng cân , cái này là thất đức, một thời gian sau lại quay lại như cũ, nhưng gan, thận, và lục phủ ngũ tạng, bị phá vì tác dụng kinh khủng của coticoid, đến các BS làm trong nghề cũng chỉ xử dụng một cách cực kỳ hạn chế, khi cho thuốc này bs thường kê thêm các thuốc chống dạ dày như omeprarol.... và thuốc giải độc gan để phòng biến chứng.
2/ người bì các bệnh đau lưng, mỏi gối và các bệnh về xương khớp, cái này cũng là một loại khốn nạn kinh khủng .
vì thuốc điều trị đau lưng của đông y chủ yếu là bổ can thận ,can chủ gân ( gan chủ gân), thận chủ cốt , khi uống vào thận vận hoá , thì lưng sẽ đau hơn, như thế mới đúng, lúc này bn cần luyện tập và xả các huyệt đạo thì bn từ từ sẽ ổn , nhưng khi thuốc đông y mà mấy thằng vô nhân tính đưa coticoid vào thì giảm đau ngay, cái này gọi là đánh vào tâm lý.
hoặc cũng có cụ bị đau lưng , nhưng gốc lại do đại tràng, đại tràng viêm hoặc mất cân bằng không vận hóa và tái hấp thu được các chất , gây thiều vi chất , thì thầy thuốc lại phải điều trị đại tràng và các bệnh tiêu hóa, khi bộ phận này ổn thì tự nhiên các bộ phận khác được nhờ.
Vd xe kêu , tai nghe được , thì nó lại chọc cho điếc tai để ko nghe thấy.
Và khi uống coticoid lâu ngày gây viêm loét dạ dày.
Còn dạ dày , đại tràng như cụ nói thì không ai đưa coticoid vào vì đưa vào khác gì , vừa ăn vừa vả vào mồm.
p/s thuốc nhà em thì cơ bản không có bất kỳ một tân dược nào, cụ có thể lấy thuốc đi kiểm tra nếu có tân dược trong đó , em sẽ thanh toán hết 100% chi phí tiền bạc cụ đã làm , và biếu cụ gấp 1000 lần tiền cụ kiểm tra .
Như cụ nói em nghe văn phong thế nghĩa là chưa tin tưởng , hoặc có những e ngại riêng .
Mong cụ tìm được nơi khám uy tín và phù hợp với cơ thể .
Thân ái .

Chỉnh sửa cuối:

thầy mộc

Xe tăng
Ăn chơi thì ai cũng thích nhưng khi cơ thể mình lên tiếng thì mình phải điều chỉnh, mình sống không còn cho riêng mình mà còn là trách nhiệm với vợ con, gia đình.
Cụ và cụ one way street xem xét ngoài chuyện kiêng khem + uống men tiêu hóa liên tục mấy tháng thì có thể bớt chút thời gian tập khí công, mỗi ngày chừng 1 tiếng thôi, bằng thời gian các cụ ngồi uống 2 cốc bia với hút 3 điếu thuốc thôi mà.
Các cụ có tin là em đã từng có giai đoạn từ lúc mót đến lúc ra chỉ chừng 3 phút, không thể nhịn hơn mà bây giờ em lại chuyển sang nhiều khi bị táo không?
Chuẩn cụ .
Em vẫn luôn nghĩ , ăn uống ngày 3 bữa chỉ lâu nhất hết 2 h 120 phút .
Nhưng nếu giảm , hoặc điều độ thì 1320 phút thoả mái .
Còn thích đãi mồn , đãi miệng thì 24 h hơi nhục .
Thân ái.

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
Chuẩn cụ .
Em vẫn luôn nghĩ , ăn uống ngày 3 bữa chỉ lâu nhất hết 2 h 120 phút .
Nhưng nếu giảm , hoặc điều độ thì 1320 phút thoả mái .
Còn thích đãi mồn , đãi miệng thì 24 h hơi nhục .
Thân ái.
Thuốc lão này tốt đấy.Chiều e qua mua thêm gói dạ dày cho bu em

tungwalkalone

Xe tăng
Cụ ra ngay cổng viện mua 2 hộp CỐM TAN BÌNH VỊ uống nhé. Hiệu quả cực kì. Trước em lăn lê nghiên cứu mãi ở Webtretho thấy nhiều người uống khỏi, em cũng mua 2 hộp uống khỏi 5 năm nay rồi. E cũng bị tình trạng như cụ, thiếu mỗi xung huyết thôi, ăn gì vào cũng đau bụng. Mua 3 hộp mà uống 2 hộp đã khỏi rồi.
Em ra hiệu thuốc trước cổng viện mua mà hết các cụ ạ. Hỏi bao giờ có thì họ bảo cũng ko biết. Haizz!

Tổ quạ

Xe máy
Em ra hiệu thuốc trước cổng viện mua mà hết các cụ ạ. Hỏi bao giờ có thì họ bảo cũng ko biết. Haizz!
Hic. Cụ chịu khó vài ngày sau quay lại xem có không. Em thấy họ bán thuốc này chạy hàng lắm. SX ở TPHCM vận chuyển ra HN thì phải, nên vài ngày mới có hàng.

one way street

Xe buýt
Cụ tập khí công himalaya , pháp luân công hay gì đấy ah ?

one way street

Xe buýt
Em tập Hymalaya, đều đặn hàng ngày hơn 3 năm rồi, cỡ 360 ngày/ năm.
Trước cách đây 1 năm em cũng học ở 10-10 chỗ thầy trần hoài văn đấy ah xong rồi bỏ, gần đây em tập đều bài nằm gập 2 chân thổi hơi ra thôi ah