[Funland] Chúa Trịnh Tùng , công cao , tội lớn !

hbu082

Xe container
Tôi không ấu trĩ gì cả.
Tôi không nói Nguyễn Ánh làm đúng mọi việc.
Ông ta không kiểm soát được khi Xiêm giết dân đó là sai lầm của ông và ông tự nhận.
Vấn đề là mọi người nói Xiêm là giặc ngoại xâm nhưng không có bất cứ chứng cứ gì.
Vậy là sai!
Hầu hết những người tranh luận với ông Lát, đều đổ cho ông ấy cãi cùn,

Tuy nhiên, vấn đề là những người đó không dựa trên cái gì mà chỉ dựa trên tôi nghĩ - tôi cho rằng, còn ông ta thì dựa trên dữ liệu. Nếu muốn thắng ông ta, một - chứng minh dữ liệu ông ta sai bằng cách sử dụng một nguồn dữ liệu khác minh bạch hơn, hai - chứng minh ông ta trích dẫn sai. (Em nhớ mang máng đã từng gặp trường hợp thứ hai với ông Lát, trên diễn đàn này).

Em chưa thấy cụ nêu được ít nhất một trong hai cái đó.
em tàu ngầm, đọc thôi, nhưng theo cụ thì lý luận này có là cùn không?
cụ nát bảo Xiêm không phải ngoại xâm, mà do Nguyễn Ánh mời vào, nhưng do không quản lý được quân Xiêm nên quân Xiêm giết dân? bắt người khác phải đưa chứng cứ là Xiêm là ngoại xâm? vậy với cụ thì có phải Xiêm là ngoại xâm không?
gọi một thằng ất ơ vào nhà, nó cướp giết hiếp, xong thanh minh là nó không phải cướp đâu, nó là bạn tôi vì tôi mời vào nhà à?

belo

Xe điện
Em nói là nếu cụ show được tài liệu nào chứng minh Nghị quyết là giả nhé, còn không show được là bịa.
Cái tài liệu cụ show lên không hề chứng minH được điều nghị quyết là giả. Em không hề quote trả lời nghĩa là em thấy cụ bịa khi nói có tài liệu đủ chứng minh!

phần cắt đất như thế nào thì trong điều khoả 3 hiệp ước đấy cụ rõ rồi sao còn hỏi?

nếu cứ gọi nguồn thông tin nào đó là dự thảo thì đây có khi ai đó cũng gọi là dự thảo

Vâng em nhận luôn là em bịa.
Link em không vào được. Mà em đang hỏi các ảnh văn bản của cụ Đốc đưa lên, theo đúng tiêu chí của cụ mà. Cụ nên bám sát tiêu chí cụ đặt ra chứ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cháu nhẹ tay cho vừa đủ vui thôi nhé. Quá là cụ ấy chạy mất thì thớt lại nhạt.
Vâng ạ, cháu nghiêm túc đây ạ. Để cháu nghĩ ra chủ đề đưa bác Lát quay lại với ông Trịnh Tùng.
Ông Trịnh Tùng giết rất nhiều người, nhưng ông ấy không bị coi là "hiếu sát".
Kể cả sử nhà Nguyễn cũng không nói ông ấy "hiếu sát".

Charmsalot

Xe tăng
em tàu ngầm, đọc thôi, nhưng theo cụ thì lý luận này có là cùn không?
cụ nát bảo Xiêm không phải ngoại xâm, mà do Nguyễn Ánh mời vào, nhưng do không quản lý được quân Xiêm nên quân Xiêm giết dân? bắt người khác phải đưa chứng cứ là Xiêm là ngoại xâm? vậy với cụ thì có phải Xiêm là ngoại xâm không?
gọi một thằng ất ơ vào nhà, nó cướp giết hiếp, xong thanh minh là nó không phải cướp đâu, nó là bạn tôi vì tôi mời vào nhà à?
Vào nước người ta, cướp giết hiếp đến Nguyễn Văn Thành còn phải phán: "Bọn nó làm nhiều điều tàn ngược. "
Mà lại đi đòi chứng cứ quân Xiêm là ngoại xâm.
Cùn max level.

Ngủ đi con

[Tịch thu bằng lái]
Biết thế sao ông Ánh không ở nguyên bên Xiêm, lại về rồi rước bọn nó về để làm gì? Vì lợi ích dòng họ nhà mình à?
Ô hay nhà của ổng chứ đâu phải của Quang Trung , ông cha ổng gầy dựng và ổng có quyền chứ cụ ?

belo

Xe điện
Trung niên Bản Đồ này, cứ để bị lái. Lại rụng bông hoa gạo.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cháu nhẹ tay cho vừa đủ vui thôi nhé. Quá là cụ ấy chạy mất thì thớt lại nhạt.
Bác Lát 20 bị xì lốp rồi, cháu xin lỗi bác Lát ạ.
Cháu xin hứa không chém ngang phè phè nữa ạ.
Bác lập nick mới Atlas21 đi, rồi quay lại thớt ạ.

khói_lửa

Xe buýt
Ông Lê Lợi nhận chức quan nhà Trần tổ phụ ông ấy đời đời trung thành nhà Trần và ông ấy tôn Trần Cảo cháu nội vua Trần làm vua.
Đó là ý trời và ông ấy mong hoàn thành sự nghiệp để nhận chút công lao.
Như vậy từ các dữ kiện trên ta đã đủ rút ra kết luận Lê Lợi thề trung thành với nhà Trần bởi vì lời thề này đem cả tổ phụ ra thề thì không còn là chuyện đơn giản nửa.
Như vậy lời nói của tôi đủ chứng cứ để kết luận.
Còn bạn lời bạn nói các ông khác sau Lý Thánh Tông giết vua là phản loan có chút gì gọi là chứng cứ họ đã từng thề không?
Khổ thân cụ..người chiến sỹ trung kiên của phe Nguyễn..giờ cụ bị xì khói lốp..vậy ai lãnh trách nhiệm đánh đông dẹp bắc phe nhà Trịnh đây hả cụ
Em mong có cụ Nát 21 ..
Rất mong. Thớt rất mong..thay mặt hội đồng quân nhân nhà Nguyễn em phong cụ Nát 20 thăng lên quân hàm từ Thiếu Ta Nát 20 lên hàm... Đại Tá Nát 21..vì sự nghiệp tranh luận lịch sử

Charmsalot

Xe tăng
Bác Lát 20 bị xì lốp rồi, cháu xin lỗi bác Lát ạ.
Cháu xin hứa không chém ngang phè phè nữa ạ.
Bác lập nick mới Atlas21 đi, rồi quay lại thớt ạ.
Xì lốp ông ấy làm gì?
Ông ấy lại có cớ để bảo "tại tôi ăn nói thuyết phục quá, không ai cãi lại được tôi nên bem nick".

Ngủ đi con

[Tịch thu bằng lái]
Không có cụ Lát cũng buồn thật mà chắt thớt sẽ bị xoá thôi , mình sẽ gặp nhau thớt mới các cụ nhé!