[Thảo luận] Chưa phạt 800.00VND sai làn, nhà em chưa sợ đấy!

vagabond guy

Xe hơi
14h30 chiều ngày 09/09/2011, tại ngã tư Tôn Đức Thắng - Thái Hà - Tây Sơn - Chùa Bộc, một kụ người "Tràng An" lưu thông theo chiều Tôn Đức Thắng - Tây Sơn dừng chờ đèn đỏ, dưng 9/10 thân xen nằm ở làn rẽ trái Tôn Đức Thắng - Chùa Bộc, chỉ có 1/10 thân xe vào làn đi thẳng.

Ai cũng thể hiện tinh thần "người Tràng An" như cụ này thì bảo sao xã hội không chửi và ghét "cái bọn đi 4B" nhỉ!?

Chỉnh sửa cuối:

Dung0108

Xe hơi
Bác thông cảm ,những người lái xe như vậy họ lớn lên học lái xe chứ có học văn hóa đâu

HUNGSMUN

Xe container
Cái này là do ý thức cộng đồng thôi. Nếu cả xã hội thực hiện nghiêm chỉnh thì bác kia trở thành mục tiêu để ngững người còn lại cười nhưng...hầu như cả xã hội mình nó thế nên thành ra nó ngược lại. Cái này chắc phải mất một thời gian dài mới thay đổi được.

Nục

Xe tăng
Hơ hơ, trọc phú cụ ạ.

Dominico

Xe buýt
Các cụ ra đường chẳng bao giờ để ý xem mình có phạm luật bao giờ không cả, chỉ chăm chăm xem ai phạm luật thì chụp lên đây thôi. Em nghĩ chỉ khi nào lỗi nghiêm trọng và các cụ chụp đưa lên đây đảm bảo mình ko bao giờ phạm lỗi thì hãy chụp, nhiều khi đi đường 2b hoặc xe khác ép mình buộc phải chèn vạch ấy chứ.
Em cũng là người đi đứng từ tốn, nhưng có cố gắng đến mấy thì ngày nào e đi đường cũng phải phạm ít nhất 1 lỗi nhỏ, chẳng qua là không bị bắt nên mình ko biết thôi.

codate

Xe tăng
14h30 chiều ngày 09/09/2011, tại ngã tư Tôn Đức Thắng - Thái Hà - Tây Sơn - Chùa Bộc, một kụ người "Tràng An" lưu thông theo chiều Tôn Đức Thắng - Tây Sơn dừng chờ đèn đỏ, dưng 9/10 thân xen nằm ở làn rẽ trái Tôn Đức Thắng - Chùa Bộc, chỉ có 1/10 thân xe vào làn đi thẳng.

Ai cũng thể hiện tinh thần "người Tràng An" như cụ này thì bảo sao xã hội không chửi và ghét "cái bọn đi 4B" nhỉ!?
em xin lỗi cụ chứ cụ định nghĩa thế nào là cái "tinh thần tràng an" ạ
cụ có dám khẳng định đây là người Tràng An ko hay chỉ là dân tứ xứ nhập cư. Em chẳng biết cụ ở đâu nhưng cụ nói câu này đụng chạm hơi nhiều người đó ạ

h_mdc

Xe điện
Tràng An là chỗ nào ở Hà Nội mà cháu không biết, xin các cụ chỉ giáo. Theo cháu thì cái tên Tràng An đích thực thì ở đâu mãi bên Tàu, bên ta thời vua nhà Đinh cũng lập thủ phủ tại vùng Trường Yên đọc theo chữ nho gì đó cũng là Tràng An. Có phải người Tràng An là người của cố đô không?
Chuyện xe máy chen nhau là chuyện thường ngày, otô bây giờ nhiều chen nhau cũng chẳng thua gì xe máy. Cháu đi cả 2 loại cũng đều chen như mọi người vì cháu đã từng bị những người phía sau chửi vì nhường đường, còn cứ chen đại thì chẳng ai chửi cả.

ai cũngc chen đến bản thân mình nhiều lúc cũng ko tránh được trường hợp ntn cụ ko nên lấy việc này ra chỉ trích "tràng an"

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Thôi các cụ ạ, bây giờ em thấy có một thực tế là đi bộ chen đằng đi bộ, 2b chen đằng 2b, 4b chen đường 4b, ai cũng cố tý cho được việc mình còn kệ cụ thằng khác, nhiều khi đi đúng cũng khó lắm, ý thức của mình mà một phần nhưng do dòng đời xô đẩy thì cũng chả nói hay được.

danglong

Xe tăng
Chuyện thường cụ ơi, mà biển trắng thì ít cụ dám như thế này lắm, còn biển xanh và xe buýt thì thường xuyên

Cơ mà Công an giao thông nhìn thấy lại toàn quay đi mới chết chứ!

Có lần em chứng kiến ngã tư Hàng Đậu với Trần Nhật Duật, CSGT tuýt 1 xe suv loại xịn (Em chả nhớ rõ LX570, GX470 hay Mer ML gì ấy): Xe chưa kịp dừng, bác tài mở kính nói câu gì với chiến sỹ CSGT, thì chiến sỹ CSGT giơ tay chào kiểu cảnh lệnh ấy, còn cái xe to đùng tiếp tục đi luôn.

Chán éo thể mê nổi!

Keineem

Xe buýt
Đường bé , xe đông , thông cảm.

ngominh

Xe điện
ông chủ thớt thì vừa lxe vừa chụp ảnh nhé, cho e hỏi quê chủ thớt ở đâu ????

ducleminh

Xe điện
Tràng An là chỗ nào ở Hà Nội mà cháu không biết, xin các cụ chỉ giáo. Theo cháu thì cái tên Tràng An đích thực thì ở đâu mãi bên Tàu, bên ta thời vua nhà Đinh cũng lập thủ phủ tại vùng Trường Yên đọc theo chữ nho gì đó cũng là Tràng An. Có phải người Tràng An là người của cố đô không?
Chuyện xe máy chen nhau là chuyện thường ngày, otô bây giờ nhiều chen nhau cũng chẳng thua gì xe máy. Cháu đi cả 2 loại cũng đều chen như mọi người vì cháu đã từng bị những người phía sau chửi vì nhường đường, còn cứ chen đại thì chẳng ai chửi cả.
Cháu thấy HN vốn gốc là xóm chợ bên sông thôi mà, buôn thúng bán mẹt. Sau đó các đời vua mới đưa dân tứ xứ đến thành cái kinh thành Thăng Long và HN ngày nay. Vì vậy làm gì có khái niệm HN hay Tràng An gốc mà nói. Chung quy HN cũng chỉ là nơi dân các nơi đến, chỉ khác là đến sớm hay muộn thôi.

Tupji

Xe tăng
hơ hơ ....Hình như nó ở phố Huế, mạn gần chợ Hôm ý :bz

Anna96

Xe hơi
nhìn hình ảnh này thì có lẽ chủ xe đó muốn sang làn .Và em nói thật là chuyện này rất bình thường khi chuẩn bị tới đèn đỏ.
Các cụ nặng lời với họ quá.

DHT06

Xe tăng
"Nó" khoe cái Tucson mà cả Hà nội này có mỗi mình "nó" có thôi mà cụ chủ thớt!

hhc88

Xe tải
cụ này chắc chưa có kinh nghiệm đi đường này. nhiều cụ k biết k vào làn trong sớm thì chỉ có mỗi nước quay đầu ở trường Công Đoàn rồi đi lại cho đỡ tắc thôi.

xeRAV4

Xe tăng
cụ có chắc là người Tràng An không ạ,hay......