[Funland] Chữa nghiện cờ bạc lô đề...

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}

Xe_loi

Xe tăng
Lại Tâm à các bác, cái này thì ngày nào em cũng Tâm với Niệm. Vào bữa cơm là luôn Tâm luôn Niệm “Ăn bớt đi một miếng thịt, bớt đi một phần hung dữ”. Thế là khi ăn bao giờ cũng không ăn cố thêm miếng thịt nho nhỏ. Nhưng nói bảo mê tín, chứ hiệu nghiệm phết, sau mấy chục năm Tâm, Niệm giờ hơn năm chục tuổi thấy mềm hẳn, chứ không cứng, không hung hăng như mười tám, đôi mươi nữa ;)
=)) Cái gì cứng, hung hăng thì anh chả nói để biết

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Ông này mở thớt là vui lắm luôn.
1 tâm,2 tâm,3 tâm...
Tâm thứ 4 thì thanh lý với xả lỗ khắp diễn đàn chả bán đc xe nào .....lại lập thớt.
Thôi. Quay lại cái Tâm thứ 1. Bác thớt giúp em con xe nó ăn bớt xăng chút đi. Em đi xe FI.
Em muốn hiệu suất xe vẫn nguyên nhưng ăn ít đi tí được không?
Mình thanh lý xe để tập trung làm xe theo dự án đã ký với đối tác. Cũng thanh lý được tương đối rồi Cụ. Công nghệ GVT mình lắp độc quyền cho xe bán ra ko lắp cho xe ngoài Cụ à.

Ba Ngơ

Xích lô

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Thôi gặp gỡ gì, tôi sợ các form tỉnh thức lắm vì tôi u mê quen rồi, sợ tỉnh thì lại hỏng việc! Mà tôi ngại nhất là cafe thật thì cụ lại thuốc tôi BNI với hít thở thì tối về tôi lại dẹo luôn :)). Ngay trên diễn đàn này cụ cứ dùng TÂM mà thông não tôi luôn cũng được!
Ngay từ đầu mình đã nói với Cụ rằng Cụ cứ mạnh mẽ vậy thôi nhưng mình biết là Cụ khá yếu đuối. Người có chính kiến và kiên định rất khó bị thao túng tâm lý phải không Cụ?
Nói vui với Cụ vậy thôi chứ mình cũng có nguyên tắc của mình là gặp Cụ để nói chuyện gì và để làm gì?
Cụ yếu đuối, đa nghi và hay suy diễn như vậy thì càng gặp gỡ thì càng hay tăng thêm nghi ngờ trong khi mình ko có ý định giải thích những việc xuất hiện trong Tâm "tưởng" của Cụ.
Việc giúp khai tâm cho ai mình đều hỏi 2 câu hỏi giống nhau.
1. Bạn đang gặp vấn đề gì?
2. Bạn muốn giúp gì?
Mình luôn nhắc họ tin vào kết quả chứ ko cần phải tin mình.
Chúc Cụ như ý.

Dacia90

Xe tăng
Cụ thớt vô đối với các cụ OF rồi, nhịn ăn nhịn uống đâu một tuần thì phải (đọc ở các trang trước). Các cụ OF nào khác vượt qua kỷ lục đó chưa?

duongphong

Xe container
Cụ chủ mở mẹ cái trại tập thở cho con nghiện 4 phương 8 hướng kéo đến thở cụ chỉ việc thu tiền, dọn xe máy làm gì cho mệt người
Cụ từng mất cả nhà với các dự án BNI gì đó, sau đó cụ tập thở, giờ ai bị toang cụ dạy thở miễn phí. Rất nhân văn, em ủng hộ các ofer nương tựa nhau để thở. Em thì sang tuần rút oxy rồi chả cố nữa :))
Lão xe số này khá nhiều dự án; BNI, ăn kiêng, tập thở...sắp tới còn món gì nữa :D

Khờ .

Xe tải
Ngay từ đầu mình đã nói với Cụ rằng Cụ cứ mạnh mẽ vậy thôi nhưng mình biết là Cụ khá yếu đuối. Người có chính kiến và kiên định rất khó bị thao túng tâm lý phải không Cụ?
Nói vui với Cụ vậy thôi chứ mình cũng có nguyên tắc của mình là gặp Cụ để nói chuyện gì và để làm gì?
Cụ yếu đuối, đa nghi và hay suy diễn như vậy thì càng gặp gỡ thì càng hay tăng thêm nghi ngờ trong khi mình ko có ý định giải thích những việc xuất hiện trong Tâm "tưởng" của Cụ.
2. Bạn muốn giúp gì?
Chúc Cụ như ý.
"Khai tâm cho ai" ???

Bác có hiểu những gì mình nói và định làm không?

Minmatday

Xe tải
2. Bạn muốn giúp gì?
Chúc Cụ như ý.
Mình đã định dùng lời lẽ mềm mỏng để trao đổi thêm với cụ nhưng qua còm này của cụ mình xin khẳng định luôn là mình thấy cụ có vấn đề về THẦN KINH. Lời này hết sức chân thật chứ k đá xoáy xúc phạm gì! Có lẽ cụ mới là người cần được giúp đỡ chứ xin cụ đừng đi giúp ai mà làm hại thêm họ. Cụ đọc dăm quyển sách tâm lý học hoặc thiền định, tâm linh nhảm nhí về phân loại dạng người với các bộ tiêu chí 3 xu rồi bị ám ảnh :)) Cụ nhập tâm và chìm trong cái ảo ảnh hâm dở ấy đến mức thực tâm mong muốn mang cái của nợ ấy đi “giúp” người? Hoang tưởng cứu rỗi?? Tin mình đi, người cần được chữa nhất chính là cụ đấy vì cụ thực sự bị BỆNH. Hoàn cảnh cuộc sống của cụ là do cụ bị bệnh, chỉ có điều cụ không thể nhận ra và tìm mọi cách phủ định nó mà thôi. Thật lòng cảm thông với cụ!!

Khờ .

Xe tải
2. Bạn muốn giúp gì?
Chúc Cụ như ý.
Kẻ hành Đạo (hành chứ không chỉ là học) cả đời cho đến khi Tỉnh thức (khai mở con mắt thứ 3, cảm nhận được tính Không, hòa mình vào trạng thái "như như"...) giống như đứa trẻ con mẫu giáo bước chân vào lớp 1. Rất ít, rất ít người trên hành tinh này chuyển trường sang cấp tiểu học.

Và ngay cả khi đạt được trạng thái Tỉnh thức, họ cũng chưa dám nói đến việc Khai Tâm cho ai khác (trừ khi đó là sứ mệnh).

Còn câu chuyện của mấy đứa trường Mẫu giáo có 04 giai đoạn như sau:

01. Giống như đứa trẻ mới chào đời muốn khám phá thế giới, kẻ mới biết về Đạo tìm hiểu, nghiền ngấu, chiêm bái... tất cả những thứ liên quan về Đạo. Đôi lúc, họ nhầm tưởng hoặc hiểu sai đường.

02. Sau khi nhồi nhét (rất ít trong đó là sự thực hành hay kinh nghiệm) cơ số sự hỗn độn của những mớ lý thuyết, kinh điển giáo điều, giống như đứa trẻ con muốn khoe con búp bê thì kẻ mới học Đạo cũng bắt đầu "giao giảng".

03. Cho đến một chu kỳ nào đó, sự nhàm chán bắt đầu hoặc cái bản ngã quá lớn phần nào lấn át đi những "hoài bão" ban đầu. Giai đoạn này kẻ học gần như quên đi những gì mình đã học, không còn thực hành hoặc rất ít thực hành. Nhưng trong sâu thẳm, họ vẫn còn đau đáu về Đạo.

04. Cho đến khi đủ duyên (đủ điều kiện, hoặc có biến cố đủ lớn để người học Đạo quay về con đường của nó) thì câu chuyện được tiếp tục. Nhưng giai đoạn này rất âm thầm, người học gần như không nói, không muốn nói nhiều về Đạo nữa, chỉ tập trung thực hành. Giống như đứa trẻ cố gắng học thuộc bảng chữ cái để khởi sự cho việc vào lớp 1.

Khờ .

Xe tải
Giờ đêm khuya rồi, tâm trạng cũng bâng khuâng, nhân thớt này tôi cũng chia sẻ đôi chút về trường hợp của tôi vừa để các cụ có thêm góc nhìn nếu có người thân dính vào hoặc chính là đối tượng! Trước tôi có nick lâu năm và khá chính danh sau cãi chửi nhau với mod bị bem nên lấy nick này, thế cũng may vì có nick này mới dễ nói thật được. ;)) chắc sau post này tôi sẽ phải từ bỏ ý định offline hay công khai 1 số thông tin :)) Tôi là trường hợp khá đặc biệt vì có 1 profile khá hoành về cả gia đình và bản thân. Đồng thời cũng là trường hợp nặng tính theo tổng thời gian tiếp xúc lẫn thời gian cai nghiện cờ bạc. Đặc biệt ở chỗ toàn bộ quá trình cai nghiện của tôi là 1 mình tôi chiến đấu, không gia đình, không bạn bè hay họ hàng nào hỗ trợ (hoặc chỉ là giúp nghe tâm sự được 1 phần vì đến tận giờ phút này không ai từng biết tôi đã có thời gian khủng khiếp thế). Điều làm tôi tự hào nhất và cũng chính là điểm mấu chốt giúp tôi thoát nạn là tôi vỡ 3-4 lần nhưng chưa từng “báo nhà”, chưa từng gây ảnh hưởng đến gia đình và chưa từng bất tín. Tôi đánh con lô đầu tiên năm học lớp 6 (12 tuổi) và đánh trận bóng cuối cùng năm 39 tuổi, vậy là tổng thời gian tiếp xúc là gần 30 năm. Năm nay tôi gần 50 tuổi nên coi như dứt điểm là cũng hơn chục năm. Loại hình đánh bạc thì cực kì đa dạng: lô đề, bóng bánh, tổ tôm xóc đĩa….lúc chíp hôi thì đánh cả vài nghìn ở mấy cái máy xèng ở HN những năm 9x nếu cụ nào còn nhớ, lúc trưởng thành đánh cả ở nước ngoài ở Cambodia, ở Marinabay Sing, ở Genting Malai. Từng tiếp xúc với tất cả các thể loại chủ lô, bóng lẫn xã hội đen cầm đồ thu họ, vô số “bạn nghiện” từ đánh nhỏ đến to, có cả tai to mặt lớn. Từng chung “cổ phần” làm bóng và chứng kiến cả chủ lô bóng loại nhỏ lẻ chết nhăn răng :)) Từng mất số tiền tương đương 1 căn liền kề thời điểm đó (2012). Câu chuyện chung thì cũng như mọi con bạc khác: lúc đầu ăn sau chết hoặc ăn nhỏ chết to, bập vào các loại hình từ từ rồi nghiện sâu 1 môn rồi chết vì môn đó. Cá nhân tôi chết nặng nhất là bóng nên nhớ từng kì WC, từng trận quan trọng vì liên quan đến thắng thua :)) Bí kíp của tôi thì chỉ đơn giản 2 từ “ý chí”. Tôi có ý chí từ nhỏ vì tuy ham chơi nhưng khi cần tập trung học hành hay làm việc tôi sẵn sàng gạt bỏ mọi thứ, làm bằng được để đạt mục tiêu. Chính vì vậy tôi có sự nghiệp học hành lẫn trình độ chuyên môn khá tốt, sau này đây là chỗ dựa duy nhất giúp tôi vượt qua.
Lô đề, cờ bạc, ngoại tình hay cả những chất kích thích như rượu bia thuốc lá.. Nó có một tác nhân gây nghiện mà ít người để ý: Làm tim đập nhanh hơn và có cảm giác "hồi hộp", "hưng phấn hay kích thích".

Chính cái cảm giác này mà nhiều người đánh lô còn không biết tiêu tiền vào việc gì nếu trúng nhưng vẫn đánh chỉ để đổi lấy cái cảm giác "hồi hộp" xem kết quả hay đánh đổi cả danh dự và sự nghiệp chỉ để đổi lấy giây phút kích thích bên người tình vài giây rùng mình ngắn ngủi...

Dream Thai

Xe điện
Trong lúc tập thở, tĩnh tâm tôi đã nghiệm ra rằng, logic tính số từ trước tới nay đã sai 1 bước nhỏ nên dẫn tới cơ sự này. Ơn giời tôi đã ngộ ra, để tối tất tay mới được - 1 nhà số học chia sẻ.
Môn này phải áp dụng big data cụ nhé, càng chơi nhiều thì cứ bỏ ra 100 thì thu lại 70, 30 còn lại là giá phải trả cho hồi hộp mong chờ, và vỡ òa sung sướng :)

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Mình đã định dùng lời lẽ mềm mỏng để trao đổi thêm với cụ nhưng qua còm này của cụ mình xin khẳng định luôn là mình thấy cụ có vấn đề về THẦN KINH. Lời này hết sức chân thật chứ k đá xoáy xúc phạm gì! Có lẽ cụ mới là người cần được giúp đỡ chứ xin cụ đừng đi giúp ai mà làm hại thêm họ. Cụ đọc dăm quyển sách tâm lý học hoặc thiền định, tâm linh nhảm nhí về phân loại dạng người với các bộ tiêu chí 3 xu rồi bị ám ảnh :)) Cụ nhập tâm và chìm trong cái ảo ảnh hâm dở ấy đến mức thực tâm mong muốn mang cái của nợ ấy đi “giúp” người? Hoang tưởng cứu rỗi?? Tin mình đi, người cần được chữa nhất chính là cụ đấy vì cụ thực sự bị BỆNH. Hoàn cảnh cuộc sống của cụ là do cụ bị bệnh, chỉ có điều cụ không thể nhận ra và tìm mọi cách phủ định nó mà thôi. Thật lòng cảm thông với cụ!!
Cảm ơn Cụ đã rất thẳng thắn và chân thành tuy nhiên sự thật thì mình không thiền định và không đọc mấy cuốn sách như Cụ nói. Dù rất tôn trọng quan điểm và lý lẽ của Cụ nhưng phân tích của Cụ nó không dựa trên sự thật.
Mục đích mình mở thớt này để tìm giúp miễn phí cho các Cụ đang cần cai nghiện lô đề cờ bạc ( Các Cụ đang chơi mà ko có nhu cầu dừng lại thì mình ko đề cập nhé). Với những kết quả thực tế trong 2 năm qua mình vẫn kiên định với những việc mình đã làm và đang làm.
Mình khá bận! Check list trong 1 ngày của mình khá rất việc. Từ việc của công ty đến việc điều hành các AE trong nhóm chủ DN mà mình làm CT. Rồi đến việc giúp cho các BN cai nghiện. Việc này cũng tốn khá nhiều thời gian. nói chuyện điện thoại vài tiếng để nghe họ kể lể, trình bày, than vãn... nếu năng lượng không đủ lớn thì nghe không cũng đã mệt rồi chứ chưa nói đến mỗi người một tâm tính khác nhau việc phải tư duy để thấu hiểu họ rồi phải chia sẻ thế nào cho phù hợp không hề đơn giản.
Cá nhân mình rất yêu thích việc giúp đỡ người khác và rất ý thức về khả năng của mình. Mỗi ngày trôi qua đọc những tin nhắn phản hồi của các BN mình thấy rất có động lực và thấy cuộc sống rất ý nghĩa.

Chỉnh sửa cuối:

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Lô đề, cờ bạc, ngoại tình hay cả những chất kích thích như rượu bia thuốc lá.. Nó có một tác nhân gây nghiện mà ít người để ý: Làm tim đập nhanh hơn và có cảm giác "hồi hộp", "hưng phấn hay kích thích".

Chính cái cảm giác này mà nhiều người đánh lô còn không biết tiêu tiền vào việc gì nếu trúng nhưng vẫn đánh chỉ để đổi lấy cái cảm giác "hồi hộp" xem kết quả hay đánh đổi cả danh dự và sự nghiệp chỉ để đổi lấy giây phút kích thích bên người tình vài giây rùng mình ngắn ngủi...
Cuộc sống cân bằng mà Cụ. Cái gì mang lại hạnh phúc thì mang lại đau khổ. Mang đến sung sướng thì mang theo sự lệ thuộc.

thanhgamo

Xe container
Trước đây xem các clip về Phan Thị Bích Hằng mình có kết luận rằng hoặc là con này thần kinh hoặc là con này lừa đảo.
Bây giờ kết quả rõ ràng rồi chứ các bác?
Đối với ông Tâm chay này mình cũng có kết luận tương tự.

Dacia90

Xe tăng
giúp cho các BN cai nghiện. Việc này cũng tốn khá nhiều thời gian. nói chuyện điện thoại vài tiếng để nghe họ kể lể, trình bày, than vãn... nếu năng lượng không đủ lớn thì nghe không cũng đã mệt rồi chứ chưa nói đến mỗi người một tâm tính khác nhau việc phải tư duy để thấu hiểu họ rồi phải chia sẻ thế nào cho phù hợp không hề đơn giản.
Cá nhân mình rất yêu thích việc giúp đỡ người khác và rất ý thức về khả năng của mình. Mỗi ngày trôi qua đọc những tin nhắn phản hồi của các BN mình thấy rất có động lực và thấy cuộc sống rất ý nghĩa.
Không hợp lý ở chỗ "nói chuyện điện thoại vài tiếng", "đọc tin nhắn phản hồi của các BN". Chỉ qua phương thức này mà đã kết luận những người đó là BN (bệnh nhân?). Sở Y tế tp Hà nội có cho phép hoạt động khám chữa bệnh ở phương thức ntn không nhỉ?

thanhgamo

Xe container
Trước đây xem các clip về Phan Thị Bích Hằng mình có kết luận rằng hoặc là con này thần kinh hoặc là con này lừa đảo.
Không hợp lý ở chỗ "nói chuyện điện thoại vài tiếng", "đọc tin nhắn phản hồi của các BN". Chỉ qua phương thức này mà đã kết luận những người đó là BN (bệnh nhân?). Sở Y tế tp Hà nội có cho phép hoạt động khám chữa bệnh ở phương thức ntn không nhỉ?
Đọc comment ở trên để rút ra kết luận :D

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Nếu Cụ hay người nhà của Cụ bị PTBH lừa đảo có bằng chứng hoặc đơn tố cáo và hoặc Cụ có giấy chứng nhận thần kinh từ CQCN thì mình tạm tin lời Cụ. Còn ko thì nhận xét của Cụ hơi trẻ con và cảm tính.