Chùa Địa Ngục, chủ nhật 15-7-2012

nab2195

Xe tăng
leo trung bình phải gần 2 tiếng,các bác phải đi từ 4h nếu muốn nhập đoàn,còn solo thì đơn giản,còn chưa đủ phê các bácđến chùa xong bê xe qua tây thiên,đổ ddốc bậc thang tây thiên ,tât cả chỉ tầm 20km nhưng bác về đích tr 4h chiều đã gọi là thành công.
Phê hay ko phê ở cách chạy của các bác,ko ở quang duong dai ngan :)

Fiat_ELX

Xe điện
Danh sách đăng ký + đóng tiền:
1- Fiat 300K
2- Nab béo 300K
3- Đũa Tre 300K
4- Unik 300K
5- VNimation 300K
6- Rebel5005 300K
7- Nguyễn Lâm
8- Việt Anh 300K
9- Xuân Lâm 300K
10- Zunk Le 300K
11- Sói 300K
12- Quachanh 300K
13- Tien 7 300K
14-
15-
Còn dư 2 suất

leo trung bình phải gần 2 tiếng,các bác phải đi từ 4h nếu muốn nhập đoàn,còn solo thì đơn giản,còn chưa đủ phê các bácđến chùa xong bê xe qua tây thiên,đổ ddốc bậc thang tây thiên ,tât cả chỉ tầm 20km nhưng bác về đích tr 4h chiều đã gọi là thành công.
Phê hay ko phê ở cách chạy của các bác, ko ở quãng đường dài ngắn :)
Nab béo trẻ người mà không non dạ :)) dù có ngon như đào tiên thì cả rổ vẫn không thể đủ cho lão Trư, trong khi Lão Tôn nhấm nháp 1 quả là đủ, rượu ngon không ở cái bình (chai, vò) to mà trước là ở cái chất rượu, sau là ở trình độ người uống :))

Mõ lang xong, thu đủ tiền, đặt xong xe, dông dài tý. Như Trắm đen từng cảm nhận, đèo dốc là như người con gái, cứ từ từ khám phá mới phê, hùng hùng như trâu lên đỉnh thì chán ngắt. Trắm đen leo 3 Đ lên đỉnh mệt phờ, chửi bới om xòm, ấy là lúc đó chưa biết cách chạy, sau này biết rồi, leo 3 Vì nhẹ nhàng, dù độ dốc vẫn thế, lên đỉnh còn tiếp tục leo đền thờ Bác Hồ ...
Như cậu Dangman này:

Trẻ (20t), khỏe vô đối, hôm leo dốc 3 Vì với ae mình 1 mạch lên cốt 400 toàn dẫn đầu, nhưng từ cốt 400 trở lên thì tụt dần, kết quả sau rất nhiều ae OF.

Xmen (Dị Nhân) XCH, người khác thường có ý nghĩ khác thường :)) thích thì a vạch cho mấy PA đủ phê:

1- Chạy từ chân dốc lên đỉnh, rồi chạy chùa Ngục, chạy ra. Nếu chưa đủ phê thì tiếp PA 2
2- Chạy từ HN lên đỉnh, rồi chạy chùa Ngục, chạy ra. Nếu chưa đủ phê thì tiếp PA 3
3 -Chạy từ HN lên đỉnh, rồi chạy chùa Ngục, chạy ra, rồi chạy về HN.

Như em chiều nay ngồi hý hoáy bơm lại 2 lốp thật cẩn thận, bơm lại 2 ngăn fork từng PSI ... cảm nhận thế nó mới sướng :))

Các bác chú ý chuẩn bị hết đồ từ tối hơm trước, để tập trung 1 chỗ, sáng hôm sau dậy vệ sinh cá nhân xong là đi ngay, khỏi phải chuẩn bị

Đúng 5h30 xếp xe lên ato tải, tại công công viên nước phía đường Âu Cơ, 6h là xe tải chạy, ae lên xe 16c, ai đến sau 6h là chịu chết đấy nhé.

Số điện thoại của em: 0613 226 454 / 0983 226 454, chiều nay em không online, có gì các bác cứ call thẳng nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
hề hề , thì em chờ mod gom đủ quân, thu đủ tiền mới dám mon men vào chém gió .
Em vẫn hóng cái thớt này từ đầu và nghiên cứu thớt chùa Ngục các cụ đi lần trước để cân đối lịch trình .
Xe em nó hơi liễu yếu đào tơ nên nếu chỉ đi vào chùa cùng các cụ thì không phi hùng hục đc , xót nhắm .Mà đi nắn nót thì chưa đủ tê :D
Có ý tưởng đồng minh của dị nhân XCH em định thế này :
Cho xe lên ato nhà, đến chân dốc gửi xe rồi leo đỉnh .Sau đó nhập đoàn vào chùa Ngục lễ Phật .
Dự kiến leo 3 Đ hết 120p nên em sẽ phải xuất phát trước đoàn 2h .
Vậy nên 4h em sẽ xuất phát từ Phạm Văn Đồng .
Có cụ nào máu chơi dư lày vào cờn phơm .Xe em chắc chở đc khoảng 3 xế đạp .Vấn đề là giờ đi hơi sớm với cụ nào nhà xa .
@Mod : Từ chân 3 Đ vào thẳng luôn đc chùa Ngục ? Nếu đi dư lày thì ngược chiều tour của mod phải không ?

xe_cang_hai

Xe tăng
Ke ke, hôm nay em bị ngã 1 phát, bên đầu gối bị sước nhưng ko sao, bên kia đập vào khung giờ ko bước nổi nữa =)), mai nằm nhà hóng ảnh thôi, ke ke

Fiat_ELX

Xe điện
Em vẫn hóng cái thớt này từ đầu và nghiên cứu thớt chùa Ngục các cụ đi lần trước để cân đối lịch trình .
Xe em nó hơi liễu yếu đào tơ nên nếu chỉ đi vào chùa cùng các cụ thì không phi hùng hục đc , xót nhắm .Mà đi nắn nót thì chưa đủ tê :D
Cho xe lên ato nhà, đến chân dốc gửi xe rồi leo đỉnh .Sau đó nhập đoàn vào chùa Ngục lễ Phật .
Có cụ nào máu chơi dư lày vào cờn phơm .Xe em chắc chở đc khoảng 3 xế đạp .Vấn đề là giờ đi hơi sớm với cụ nào nhà xa .
@Mod : Từ chân 3 Đ vào thẳng luôn đc chùa Ngục ? Nếu đi dư lày thì ngược chiều tour của mod phải không ?
Đi bộ cũng khó, chả nói vác theo cái xe, lý do là từ chân 3 Đ lên chùa Ngục là treking đường rừng, đến độ cao 1100m.

Ke ke, hôm nay em bị ngã 1 phát, bên đầu gối bị sước nhưng ko sao, bên kia đập vào khung giờ ko bước nổi nữa =)), mai nằm nhà hóng ảnh thôi, ke ke
Thôi đành vậy, mai vào chùa anh xin các cụ cho chú nhanh lành chân để đi Mẫu Sơn. Chỉ tiếc ae đi 3 lần chùa Ngục mà XCH vẫn chưa được đi, ở nhà kêu Nhạt :))

Chỉnh sửa cuối:

xe_cang_hai

Xe tăng
Đi bộ cũng khó, chả nói vác theo cái xe, lý do là từ chân 3 Đ lên chùa Ngục là treking đường rừng, đến độ cao 1100m.

Thôi đành vậy, mai vào chùa anh xin các cụ cho chú nhanh lành chân để đi Mẫu Sơn. Chỉ tiếc ae đi 3 lần chùa Ngục mà XCH vẫn chưa được đi, ở nhà kêu Nhạt :))
Ke ke, xe đạp là xe đạp, cứ dính đến auto là em ghét, cả tuần ngồi auto chán rồi :))

nab2195

Xe tăng
a Trắm mệt quá , h gọi là anh Trắm quẩn nhé :D

anh đi p/a nào cũng ok , ko ngược được đừong của bọn em, anh thích đang đêm leo 3 đảo phá 74 min cũng ok , nhưng nhắc anh là đường nhiều đá to thì anh nên thay đôi lốp bám hơn :)

thích phê em bày cách như này :
- dừng xe cách 3 đảo chục km , đạp cho nóng
-> leo 3 đảo
-> vào chùa ngục -> nói lời tạm biệt với đoàn -> solo bê xe qua Tây thiên (đoạn này xe nhẹ có lợi nhé) -> đổ bậc thang tây thiên test Dt swiss -> ra đường và lên ato về nhà -> ko phê mới lạ , anh chơi ko , vì đằng nào anh cũng đi ko cùng đoàn rồi .

còn em merida, anh cưng em nó ko phải cách đấy, em nó sinh ra ko phải để bứt tốc T1 đâu , em nó để đi những phát như ngày mai này , anh cưng vậy em nó dỗi đấy !tiêu chí "đằng nào thì Bác chả mất" rồi của anh đâu !

Fiat_ELX

Xe điện
Chả thế mà mua lốp Schwalbe Furiod Fred lâu rồi mà có dám mang ra dùng đâu, sau cung này mới mang ra dùng, mua cái SID RLT cày chạy đường nhựa xót tiền lắm :))

benq

Xe điện
E vẫn dập dòm nhé, mai nếu không đi đc cũng mò ra cổng CVN đóng tiền ~o)

Blackfish

Xe tăng
Tùy theo sức của mình mà tham gia kháng chiến .tèn tén ten...
Em chơi xe sau các cụ skill còn chưa thuộc hết , cắm đầu vào những cung đường thậm chí đi bộ còn chưa thử thì chuyện cẩn thận là không thừa .Các cụ đi đến lần thứ 3 rồi nói gì em chẳng nghe .he he he .
Ngay từ khi đến với xế độp, em xác định là để tập thể duc, không bon chen thành tích hoặc mua cái MTB để off road nên các cụ tha cho em .Khỏe em chạy, mệt em nghỉ , có dấu hiệu nguy hiểm thì em cẩn thận .
Mua cái xe tôn tốt là để theo đc các cụ càng xa càng sướng chứ không phải treo lên để ngắm .
Mà với cái giao thông VN, đi đường nhựa còn hiểm hơn đi đường rừng đấy ợ .

Khôi Phệ

Con buôn xế độp
Đã bảo chạy với em đừng cố mà , thương XCH quá cơ , lại phải chờ dưỡng thương, lâu không nhỉ

Fiat_ELX

Xe điện
Tùy theo sức của mình mà tham gia kháng chiến .tèn tén ten...
Em chơi xe sau các cụ skill còn chưa thuộc hết , cắm đầu vào những cung đường thậm chí đi bộ còn chưa thử thì chuyện cẩn thận là không thừa .Các cụ đi đến lần thứ 3 rồi nói gì em chẳng nghe .he he he .
Ngay từ khi đến với xế độp, em xác định là để tập thể duc, không bon chen thành tích hoặc mua cái MTB để off road nên các cụ tha cho em .Khỏe em chạy, mệt em nghỉ , có dấu hiệu nguy hiểm thì em cẩn thận .
Mua cái xe tôn tốt là để theo đc các cụ càng xa càng sướng chứ không phải treo lên để ngắm .
Mà với cái giao thông VN, đi đường nhựa còn hiểm hơn đi đường rừng đấy ợ .
Thanh Minh, thanh Nga kinh quá :)) kết luận là có đi không, hay chỉ leo mỗi 3 Đ không cũng được, rồi chờ ae từ chùa Ngục ra chém gió cho vui :))

Đã bảo chạy với em đừng cố mà , thương XCH quá cơ , lại phải chờ dưỡng thương, lâu không nhỉ
Cụ thể là ntn ạ, cụ dư lày làm em càng sốt ruột, cởi thêm tý xem sao đê :))

Tacoma

Xe tải
Lúc về did cùng Tour LD, did sau thay bác XCH đạp tập tễnh lắm! Thế NA về ngã 4 ĐẠi cồ việt lại còn doi
kill nhau

cham_hoc

Xe tăng
hoan hô bác Trắm và XCH, dựng xe MTB để cầy đưòng nhựa :P
như em xác định mục tiêu rõ ràng:
- đường nhựa dành cho Road, em ko máu Road nên chọn City (rẻ hơn, cơ động, đa năng hơn)
- đường train mới là đất dụng võ của MTB ( chứ đầu tư bộ group hịn, lắp cái thụt hơi mấy chục củ rồi phi vào đường nhựa chẳng hiểu để làm gì :D )

môi tội đợt này vướng bận con nhỏ nên ko tham gia thường xuyên đc :(

Fiat_ELX

Xe điện
- đường nhựa dành cho Road, em ko máu Road nên chọn City (rẻ hơn, cơ động, đa năng hơn)
- đường train mới là đất dụng võ của MTB ( chứ đầu tư bộ group hịn, lắp cái thụt hơi mấy chục củ rồi phi vào đường nhựa chẳng hiểu để làm gì :D )
Em cũng thế, xác định MTB là chiến đường đất, XC ... nên làm hẳn con fork SID RLT cho oách, còn đường nhựa em có chiếc 502 chạy bền bỉ vô đối :)) mà khối ông đang dọa kiện em nếu không tổ chức off-road, nhưng tổ chức thì các ông ấy lại bận, xướng thế :))

nab2195

Xe tăng
chưa gì em đã nghĩ tuần tới chạy gì rồi :D, cụ Chamhoc và Khọm có leo mới cái cạnh hàm lợn ko nào :P

Blackfish

Xe tăng
Mời các cụ các mợ vào góp gió .
Danh chính ngôn thuận thì ván đã đóng thuyền, tiền đã thu người đã đủ.
Em bàn tiến chứ không bàn lùi . Mong kiếm thêm tối đa 2 người nữa đi cùng mà các cụ có vẻ ném đá em ghê :D
Chiện đến lước lày, đấm thì phải đỡ, đá thì bắt chân:
Kính các cụ hoan hô em và các cụ có thụt trên 10tr cũng như các cụ chạy Hardtail XX , XTR trên toàn cõi Việt Nam ! Một năm các cụ đạp nhiêu km và trong số km đấy có đến 10% đường trail với đường XC không ạ ?!
Em xin nhắc lại quan điểm lần nữa : em đạp xe để bán mồ hôi.Đường nhựa, đường đất hay đường mật, đc giá là em mua.
Em xin phép đi lo việc riêng.
Kính các cụ !

lazyboyz

Xe tải
Em xin 1 xuất có được không ạ, nếu không độp được em dắt, ...hôm nay theo lời Nab béo bảo Khôi phệ lắp cho cái thụt đơ nhưng không lắp vừa vẫn phải lắp Magura nên em xin đi Chùa Ngục nhé, .... đoạn nào khoai em dăt thôi. ...

Fiat_ELX

Xe điện
Có người dỗi rồi, từng trải mà mong manh thía, thôi ae ko ném đá vụ on-road nữa nhé.
thêm cụ lazy nữa là 14, chuẩn bị mai lên đường.

xe_cang_hai

Xe tăng

Lại lý do giống kp :)) toàn bận việc bằng lý do khách quan, tuy xe em chạy on road nhiều nhưng tổng số km chạy xc cũng gấp mấy lần của chậm học, hố hố

Chậm học on road thì về bét, bay nhẩy chẳng ăn được ai, mua xe về rồi bán, vẫn chưa định hình được cuộc chơi, ke ke