Chùa Địa Ngục, chủ nhật 15-7-2012

Fiat_ELX

Xe điện

Chùa Ngục

Chuông chùa đúc lại chỗ

Fiat_ELX

Xe điện
Thành tâm

Trụ trì

Fiat_ELX

Xe điện
Nguyễn Lâm

Xe về bẩn như trâu

Sáng ra rửa lại sạch như mới

Chuẩn bị cho các chuyến đi tiếp theo:

Sói nhỏ

Chã!
Em up nốt mấy cái ảnh trong điện thoại còi của em hầu các cụ:
7h30 sáng, bầu trời trong và xanh hứa hẹn 1 ngày nóng và nắng, cả đoàn 14 độp thủ đang thẳng tiến đến đích Tam Đảo

Xa xa lưng chừng dốc thấy một cái bóng với cái mũ lòe loẹt đang cần mẫn quay dẻo, đây là 1 trong những dị nhân của box, bác ấy sợ luồn rừng 12km không đủ độ vật nên dừng ô tô từ chân đèo để quay dẻo lên tam Đảo

Cách đỉnh Tam Đảo 2km thì em vớt được bác này, tổng thời gian từ chân lên đến đỉnh là 90 phút

Thực ra Xman này có nụ cười rất dễ thương, nhưng đã trót đóng vai ông Ác nên đành phải làm cái mặt thế này để cho giống Ác nhân 1 tý

Xman này cán đích Tam đảo sau 95 phút quay dẻo, mặt vẫn rất tươi và chê Tam Đảo nhạt quá :

Bắt đầu vào rừng, tranh thủ làm vài cái ảnh để cài đặt làm avatar:

Trong rừng có 1 số đoạn đường thế này, các bác có dám đi = xe đạp không?

Cảnh đẹp thì thôi rồi, Nước suối róc rách suốt ngày đêm, chim kêu vượn hót và mùi hương hoa hồi hoa quế làm cả không gian thật dễ chịu

Đoạn này là em thấy thích nhất trong toàn chặng, Hai bên là rừng trúc, lá trúc trải dầy trên đường như 1 tấm thảm :

Ra khỏi cửa rừng trời rất nắng và nóng, chiến mã của em giống như 1 chú trâu vừa cày xong thửa ruộng:

Cả đoàn bắt đầu đổ đèo Tam Đảo lúc 14h30 trong tình trạng chưa ăn trưa :) Cả chặng này rất phê nhưng ít ảnh vì các độp thủ còn lo vượt ô tô xe máy.
Em copy tạm mấy cái của bác Anhnv nhé:

Mãi đến 16h mới tìm được hàng ăn trưa, sau khi chiến đấu thì trên bàn như thế này:))

Chân cẳng thì như thế này :P

Em up tạm thế đã, ảnh đẹp thì rất nhiều :) nhưng từ sáng tới giờ em chưa cống hiến được chút nào cho công ty :P để em làm việc chút đã ah.

Chỉnh sửa cuối:

Sói nhỏ

Chã!
Em up tạm mấy cái ảnh của cụ Blackfish, VNimation và 1 số thành viên khác, đúng là có dính tý nghệ thuật có khác, ảnh rất đẹp :)
Nghỉ chân giữa rừng:

Xe Unik bị chọc gậy bánh xe

Trong rừng với chiến mã của VNimation

Đọ dáng 1

Đọ dáng 2

Cả đoàn đây ah

Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
Hôm qua bị 2 con vắt nó cắn , về nhà đến tối vẫn chảy máu .Một phát rơi 1 bánh xuống vực, người nhảy ra may phúc ôm đc vào cái cây không thì tùm .
Lốp 310gr đi đường bùn và rêu mục kém nhưng bù lại có thụt ngon nên lúc ra down tương đối tốt .Luyện đc skill đặt bánh và giữu thăng bằng.Nhìn bùn đất bám kín khung cũng đủ thấy độ phê chứ không đến nỗi rón rén phải vác hay dắt .
Cảm ơn Mod đã tổ chức 1 chuyến dã ngoại hành hương cảm giác mạnh nhưng vẫn an toàn @};-

Fiat_ELX

Xe điện
Trình độ + sức khỏe ae tương đối tốt, nên tận hưởng được cảm giác phê khi chạy trail, nhất là lúc chạy ra, tuy có nguy hiểm nhưng thế mới đáng nhớ :)) chứ chạy kiểu đặt bánh trên vạch kẻ đường thì nhạt quá.

Thành công cũng là do ae ủng hộ tham gia, đạt 14 người / tổng số 15 chỗ, xe cộ tương đối tốt nên cảm nhận được độ phê của đường trail, khổ nhất có lẽ là Alex chạy rigid :))

Cung này em chạy hôm qua là lần thứ 3 nhưng vẫn thích, nhất là trời mưa làm đường trơn ướt, lúc đạp qua vũng bùn hay lên dốc, nghe + cảm nhận được độ bám của lốp lên mặt đường rất thích, lúc đặt bánh ra phía taluy âm rất phê.

Kinh nghiệm chạy đường trơn khi các cụ cần tăng độ bám của lốp lên mặt đường thì vừa đạp vừa rà nhẹ phanh.

Cung đường cũng như cách tổ chức như vậy, sau này các cụ có thể tự chạy lại được, em lại khám phá cung mới :))

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
[video=youtube;ZifqfPabL8M]http://www.youtube.com/watch?v=ZifqfPabL8M&feature=youtu.be[/video]

Clip quay bằng Iphone giắt cạp quần.

Chỉ định: Phụ nữ có thai, trẻ em dưới 16 tuổi, người bị huyết áp tim mạch không được xem. Uống thuốc chống nôn hoặc để sẵn túi nôn bên cạnh :))

rebel5005

Xe máy

Chỉ định: Phụ nữ có thai, trẻ em dưới 16 tuổi, người bị huyết áp tim mạch không được xem. Uống thuốc chống nôn hoặc để sẵn túi nôn bên cạnh :))[/QUOTE]

Lần đầu chạy MTB trail, tối ngủ vẫn thấy giường rung lộc cộc.

"Có cụ nào tin là có ma không??" :-?

rebel5005

Xe máy

Chỉ định: Phụ nữ có thai, trẻ em dưới 16 tuổi, người bị huyết áp tim mạch không được xem. Uống thuốc chống nôn hoặc để sẵn túi nôn bên cạnh :))

Lần đầu chạy MTB trail, tối ngủ vẫn thấy giường rung lộc cộc.

"Có cụ nào tin là có ma không??" :-?

Sói nhỏ

Chã!
Dòng suối này là nơi các cụ dùng tạm khi hết nước :P

Như thế này có gọi là nguy hiểm không?

Chỉnh sửa cuối:

benq

Xe điện
Đường ướt và mùn nên các bác gạo cội nhà mình đều có chút sơ suất, Bác Lâm, bác Fiat bác Trắm đều trượt bánh ra taluy âm, Unix thì dính vắt và chọc gậy bánh xe, e thì tím phát trên lưng vì bị cành cây đâm vào, chân tay xây xước, còn cụ nào...? Mà bác Unix và VietAnh tung ảnh ra thêm đi...nhất là VA

lazyboyz

Xe tải
Em thì chân trái một vệt pedal, chân phải thì đầu gối đều bị dính chưởng, một con vắt ... nghe thì kinh nhưng cũng chỉ xước ngoài da thôi, hôm qua em chạy lốp trơn, thụt hơi thiếu hơi, và pedal một mặt cá nên toàn bị trượt trân, phanh gấp và .... toàn suýt bị lộn cổ. Nhưng nói tóm lại phê toàn tập... cảm ơn mode đã tổ chức =D>

Fiat_ELX

Xe điện
Em chạy trước, lại chạy nhiều lần nên đóng thật lực, cứu nhè taluy âm mà phang mới nhanh được, Nguyễn Lâm đi sau còn choáng, lức gặp đoạn đường vừa trơn, lại có tý cua, thế là bánh trước sạt xuống, người lộn ra ngoài, may mà đội mũ là 1, thứ 2 là cô thương nên chả sao, Nguyễn Lâm quay lại thì em đã leo lên xe chạy tiếp rồi :)) nhưng chạy thế mới phê, lúc ra em cũng toàn chạy thế, nhưng chiều ra dễ hơn.

Cụ Nguyễn Lâm thì 3 lần chạy ngã cả 3 lần :)) thực ra chạy thế phê lắm, chứ cứ thấy nguy hiểm tý lại xuống dắt thì không ngã được :))

nab2195

Xe tăng
:D quá tam 3 bận trải nghiệm đủ cung bậc rồi đấy , h vắt óc tìm đường mới thôi :D

Fiat_ELX

Xe điện
:D quá tam 3 bận trải nghiệm đủ cung bậc rồi đấy , h vắt óc tìm đường mới thôi :D
Chạy vào rồi chạy ra lần nữa cũng được, mới tính là có 1 lần :)) hay hôm nào trở lại TYT nhỉ?

Duatretoxac

Xe buýt
Em hôm qua chạy đôi D10 mặt flat không đinh, đạp hụt mấy lần :D.
Kể mà hôm qua có đôi thụt ngon hơn tý chắc là còn phê nữa, sáng nay ngủ dậy đau hết cả hai bả vai :))
Hôm qua thủ cái bao diêm đi mà nó chập cheng: trên đường vào chụp được mỗi mấy phát lúc đoạn qua Trạm kiểm lâm sau đó bật không lên nữa :(( Đến lúc vào được Chùa thì lại lên, chụp được mấy kiểu. Lúc ra thì mải down, chả chụp choẹt gì, cụ quachanh còn gọi em rủ làm vài bô mà em chỉ kịp ngoái lại: "thôi em đang đao" :))

nab2195

Xe tăng
Chạy vào rồi chạy ra lần nữa cũng được, mới tính là có 1 lần :)) hay hôm nào trở lại TYT nhỉ?
hm nào gì , chơi ngay cho nóng :D , mấy tháng vừa rồi toàn onroad a e kêu quá :D, âu cũng là dịp tốt để luyện thể lực , luyện rồi thì đến đoạn ăn chơi thôi :D , vụ này anh để 2 chã trẻ hơn lo đi :D