[CCCĐ] Chưa đi chưa biết Vũng Tàu, đi rồi mới có nỗi đau nhớ đời

TonHanhGia

Xe hơi
Em kể chuyện thật để các bác có đi Vũng Tàu thì rút kinh nghiệm: Bọn em cả đoàn gồm 5 người và 1F1 đi Vũng Tàu từ chiều thứ 5 với kế hoạch là nghỉ ngơi, tắm biển cho đến hết Chủ nhật lại về tp.HCM. Đường từ tp xuống Vũng Tàu hết ùn tắc trên xa lộ Hà Nội đến bụi mù mịt, lồi lõm, quẹo, bò, trườn, lết, bùn bê bết trên quốc lộ 51 đang sữa chữa, nâng cấp, đào bới, xây cầu cống và mở rộng. Bình thường, xe chỉ đi hết 2g15 phút, nhưng hôm đó phải mất 3g 35p mới tới nơi. Mệt nhoài vì đường sá. 4g29ph bọn em vô Sài Gòn Hotel ở 85 Thùy Vân (T&T Co.), hỏi nhân viên lễ tân là an ninh ở đây có tốt không, cô lễ tân trả lời tốt. Cả đoàn an tâm lắm vì ở đây nghe nói là Hotel của CA tp HCM!
Đi đường bụi bẩn quá, lại thêm mới lần đầu đi VT nên cả đoàn háo hức ra bãi biển ngay tranh thủ tắm biển độ 30ph-1g rồi về ăn tối là vừa và lại ngon miệng. Dự tính thế nên 5g kém 10 cả đoàn ra khỏi phòng đến 6 giờ thì cả đoàn cùng về phòng ở tầng 4. Cả đoàn đều ở tầng 4 cả. Lên đến nơi thì phòng đầu tiên sát cầu thang đã bị phá khóa, cổ tay nắm cửa bị bóp méo. Trong phòng va li bị cắt khóa, đồ đạc bị rũ tung ra gường và sàn nhà. Toàn bộ tiền nong của cả đoàn, máy ảnh, Ipod, điện thoại di động 2 chiếc đều bị khoắng sạch. F1 mới 7 tuổi chứng kiến cảnh này om mặt khóc hu hu.
Bọn em báo ngay cho Công an Phường, Anh Đại úy Nguyễn Thế Hoàng đến hiện trường ngay, tác phong làm việc khẩn trương, nhiệt tình, tỷ mỷ, làm hết các thủ tục đến khuya mới về. Nhưng chắc khó mà tìm ra thủ phạm.
Điều đáng nói là Ban Giám đốc không có ai có mặt ở Hotel để làm việc, kể cả cho đến hết ngày hôm sau, đại diện cho Hotel là cô trưởng phòng tổ chức hành chính thì có mặt một lúc vào buổi tối rồi lặng lẽ dánh bài chuồn hôm sau không đến Hotel, nói lại là bận đi ăn cưới ở Củ chi?! Sáng thứ 6 cả đoàn chờ để được gặp ngừoi có trách nhiệm của Hotel nhưng không một ai có mặt. Xin số điện thoại của Giám đốc thì bị chối từ. Chỉ có mấy cô lễ tân hỏi việc gì cũng trả lời giống nhau: bọn em không biết!? Thật là buồn cho thái độ và lề lối làm việc của hotel này.
Các bác nên đi cho biết Vũng Tàu, nhưng mà nhớ kệch Sài gòn Hotel.

supra

Xe container
Chia buồn với cụ và đoàn, thế CA đến có lập biên bản, thống kê vật dụng bị mất ....v.v ko ợ?
Mong đoàn cụ sẽ gặp may mắn nào đó để gặp lại các vật dụng thân thiết :-s

giaophuong

Xe điện
Thì tránh mấy cái SG Hotel ra,nhớ cái vụ em HKA mất 20k ở SG Phú Quốc không?

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Bọn này chưa chuyên nghiệp. Các bác lưu ý giờ còn có cả tình trạng, lưu manh thuê phòng. Mang chìa khóa ra ngoài copy xong sau đấy thuê phòng khác. Khách khác đến ở phòng cũ nó mang chì copy đến mở ăn cắp đồ.
Một số khách sạn giờ để két có mã điện tử cho khách để đồ quý trong két xong tự đặt mã số thì an toàn hơn

Okane

Xe container
Cụ có chụp hình làm chứng cứ k ? e thấy an ninh ở Vũng Tàu cũng k đến nỗi tệ :-s

Coltplus2008

Xe điện
E ở VT mà chả bao giờ nghe tên cái KS đó. Chia buồn với kụ

hajinbk

Xe tăng
Lưu manh thì ở đâu chả có hở bác. Cái chính là tự phòng chánh thôi.

moi_vao_nghe

Xe đạp
xin chia buồn cùng bác...em cũng ở vũng tàu...em khuyên các bác nên kiếm những ks lớn hoặc những ks trong thành phố thì an toàn hơn.bác nào muốn tư vấn về ăn ở ở vt thì pm em nhé

Chi Chi

Xe điện
Bọn này chưa chuyên nghiệp. Các bác lưu ý giờ còn có cả tình trạng, lưu manh thuê phòng. Mang chìa khóa ra ngoài copy xong sau đấy thuê phòng khác. Khách khác đến ở phòng cũ nó mang chì copy đến mở ăn cắp đồ.
Một số khách sạn giờ để két có mã điện tử cho khách để đồ quý trong két xong tự đặt mã số thì an toàn hơn
Úi giời, bây giờ còn có cả trò tinh vi ntn nữa cơ hở anh hiepluc :-ss

bau67

Xe container
Dân Sè Goòng bi giờ đi Long Hải chứ không đi Vũng Tàu nữa rồi. Cách đây 4 tháng, Cháu qua Vũng Tàu thấy bãi tắm vắng hoe các CỤ ạ.

lenamhung83

Xe tăng
Chia buồn. Cám ơn kinh nghiệm của bác, chả tin bố con thằng nào

giangsuki

Xe ngựa
Cụ lại bị nhầm rồi, cứ tưởng của CA ai ngờ toàn của bọn trộm cắp
Thật giả lẫn lộn hết cả rùi, cũng như cái nick của cụ thui
TonHanhGia và GiaHanhTon

babyphu

Xe đạp
Bác làm cái ảnh KS nhà nó cho mọi người biết mà cạch chứ

human

Xe máy
Vụ này em phải lưu ý mới được ! Cám ơn Bác!

abc_cad

Xe tăng
Giá như cụ cho cái ảnh ót về con khách sạn này để em chánh.[-(

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Chia buồn với kụ, may quá em ở Vũng Tàu nhưng chẳng bao giờ đi ngủ ở KS cả cho nên cũng may chưa bị giề >:)

buzzy

Xe tải
vũng tàu dạo này bị nhiêù tiếng xấu quá, hôm nọ báo tuổi trẻ tp hcm cũng cho một bài về tệ nạn chặt chém rồi, nhất là vụ liên hoan ẩm thực quốc tế làm ăn quá bôi bác. Nói chung là tẩy chay Vũng tàu thôi.

TonHanhGia

Xe hơi
Em xin cảm ơn các pác nhiều, nhiều lắm. Các pác đã chia buồn cùng bọn khiến cho bọn em cũng bớt buồn vì "của đi thay người" và mọi người biết để rút kinh nghiệm, biết thêm những thủ đoạn khác của bọn yêu tinh ở VT để ko ai bị như bọn em nữa.
Máy ảnh bọn em bị khoắng luôn hôm đó, chưa kịp chụp kiểu nào ở VT, có hai cái điện thoại hơi xịn có thể chụp ảnh tốt cũng bị lấy trộm hết, chỉ còn chiếc điện thoại tàu em chụp nhưng ko xem được nên ko thể post ảnh cho các pác xem được. Nhưng các pác cứ đến 85 đường THùy Vân ở bãi sau sẽ nhìn thấy ngay khách sạn đó với 120 phòng chứ không nhỏ, gồm hai dãy nhà cao tầng, một dãy sát mặt đường 4 tầng hình chữ L, một dãy phía sau cao hơn hình chữ nhất. Em còn lưu giũ cái namecard có dòng chữ "CHU ĐÁO - LỊCH SỰ - AN TOÀN" của KS. Tel. của KS là 064.3852317 - 3859472-3525077- ...Quá trưa thứ sáu bọn em về luôn vì hết tiền, chẳng còn tâm trí để tắm biển, dạo chơi, nghỉ ngơi, chụp ảnh nữa. Bởi vậy xin các pác thứ lỗi không hầu các pác bức ảnh nào được để mà biết cái KS đó như thế nào.
Nick của em là Tôn Hành Giả vì em chỉ muốn mình được như Tôn Hành Giả diệt hết bọn yêu quái đang làm khổ thiên hạ cá pác ạ.
Xin cảm ơn tất cả các pác. Chúc các pác luôn thượng lộ bình an.

TonHanhGia

Xe hơi
Em xin cảm ơn các pác nhiều, nhiều lắm. Các pác đã chia buồn cùng bọn khiến cho bọn em cũng bớt buồn vì "của đi thay người" và mọi người biết để rút kinh nghiệm, biết thêm những thủ đoạn khác của bọn yêu tinh ở VT để ko ai bị như bọn em nữa.
Máy ảnh bọn em bị khoắng luôn hôm đó, chưa kịp chụp kiểu nào ở VT, có hai cái điện thoại hơi xịn có thể chụp ảnh tốt cũng bị lấy trộm hết, chỉ còn chiếc điện thoại tàu em chụp nhưng ko xem được nên ko thể post ảnh cho các pác xem được. Nhưng các pác cứ đến 85 đường THùy Vân ở bãi sau sẽ nhìn thấy ngay khách sạn đó với 120 phòng chứ không nhỏ, gồm hai dãy nhà cao tầng, một dãy sát mặt đường 4 tầng hình chữ L, một dãy phía sau cao hơn hình chữ nhất. Em còn lưu giũ cái namecard có dòng chữ "CHU ĐÁO - LỊCH SỰ - AN TOÀN" của KS. Tel. của KS là 064.3852317 - 3859472-3525077- ...Quá trưa thứ sáu bọn em về luôn vì hết tiền, chẳng còn tâm trí để tắm biển, dạo chơi, nghỉ ngơi, chụp ảnh nữa. Bởi vậy xin các pác thứ lỗi không hầu các pác bức ảnh nào được để mà biết cái KS đó như thế nào.
Nick của em là Tôn Hành Giả vì em chỉ muốn mình được như Tôn Hành Giả diệt hết bọn yêu quái đang làm khổ thiên hạ các pác ạ.
Xin cảm ơn tất cả các pác. Chúc các pác luôn thượng lộ bình an.

Jerry Minh

Xe tăng
Chia buồn với bác ...