[Funland] Chữa đau dạ dày bằng tinh nghệ, mật ong. Cụ nào thử chưa ạ?

SpecialOne

Xe tải
Ở Viện hóa học hay Viện dược liệu thường đc goi là bột Curcuminoid, gọi theo cách nào ko qtrọng mà là hàn lượng curcumin có trong bột đó. Giá cả nó khác nhau chính vì vậy nên khi mua bác yc giấy chứng nhận kiểm nghiệm cho chắc. Curcumin nhập khẩu từ Ân độ, Mỹ thường có hàm lg cao 95-98%, VN cũng mới có sp công bố đạt chuẩn như nc ngoài nhưng nói thật em ứ tin mấy cái C/A trong nước

Chỉnh sửa cuối:

SpecialOne

Xe tải
Cụ ơi, Curcumin đậm hơn tức là màu hay hương vị ạ? cụ có biết chỗ nào bán thật sự chất lượng có hàm lượng curcumin cao ko ạ?
Hiện có nhiều nơi cung cấp curcumin >95% nhưng thường không bán lẻ mà người dùng thường chỉ mua 1 vài lạng thôi. Hiên bên em vẫn nhập curcumin này để phục vụ sx, bác nào cần em có thể share cho các bác, khối lg bao nhiêu cũng đc, giúp mọi người thôi.

Chỉnh sửa cuối:

xe thủng lốp

Xe container
Nói tóm lại không thể bằng ngệ tự nhiên được vì nghệ tự nhiên còn có các chất có lợi khác cho cơ thể như vitamin chất khoáng.............

Luu Lehong

Xe container
Cứ mua tươi về thái lát phơi khô là chuẩn nhất cụ ạ
Nói tóm lại không thể bằng ngệ tự nhiên được vì nghệ tự nhiên còn có các chất có lợi khác cho cơ thể như vitamin chất khoáng.............
Nghệ tự nhiên có nhiều tinh dầu gây hại thận bác ạ! Chính vì vậy em mới phải mua cucurmin ở Viện hóa! Mỗi bữa sau ăn dùng 1 thìa bột sữa chua (màu vàng, ko mùi) hòa với nước có pha 1 thìa nhỏ mật ong!\:D/

SpecialOne

Xe tải
Hi hi cụ nói đúng suy nghĩ của em, do làm nghề và tư vấn nên em phải tư vấn trên cơ sở khoa học thực tiễn chứ ko thể bảo nó tốt llắm, các cụ bảo thế...Khoa học mới chỉ chứng minh ra hoạt chất curcumin, còn lại rất nhiều hợp chất khác thì chưa có nghiên cứu nào ạ. Nhưng dù thế nào em vẫn luôn khẳng định củ nghệ rất tốt, phàm thuốc Nam, Đông y thì vị nào đắng đều tốt cả cụ nhỉ

chauchau

Xe điện
công việc của bác thực chất là bán hàng, và là bán thường xuyên. Bác nên đi vào khu KDCN để có được sự đánh giá phù hợp và tin cậy hơn

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ chủ cho em hỏi em hiện h chỉ cần chất curcumin trong nghệ thì giúp em đc không ạ? em nghĩ những người cần mua vì ccm trong nghệ thì hầu hết đều có liên quan đến K nên chỉ quan tâm đến hàm lượng trong đó thôi ạ, còn để nói với nhau xem tự nhiên hay ko thì dễ mà vì mỗi người mục đích sử dụng khác nhau

frigate012

Xe buýt
Cụ chủ cho em hỏi em hiện h chỉ cần chất curcumin trong nghệ thì giúp em đc không ạ? em nghĩ những người cần mua vì ccm trong nghệ thì hầu hết đều có liên quan đến K nên chỉ quan tâm đến hàm lượng trong đó thôi ạ, còn để nói với nhau xem tự nhiên hay ko thì dễ mà vì mỗi người mục đích sử dụng khác nhau
Nếu cụ muốn mua Curcumin thì đến cửa hàng giới thiệu sản phẩm của Viện dược liệu, số 3 Quang Trung. Viện dược liệu có nhiều công trình nghiên cứu về curcumin lắm cụ ạ.

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
cái này cụ lên rừng kiếm được cái dạ dày nhím rừng vào mùa thu nhá, rồi về trộn với mật ong là khỏi ngay

giangcoi79

Xe điện
Em cũng đang uống tinh nghệ trộn mật ong vào buổi sáng.Mỗi sáng uống 1 thìa cafe với 1 cốc nước ấm.Em mới uống được 1 tháng nên chưa biết kết quả thế nào.Vào hóng kinh nghiệm các cụ thôi.

tcthegioioto

Xe điện
Cứ 1 chén rượu + nhai 1 củ nghệ, ngày 3 lần, đủ 100,000 lần thì sống lâu trăm tuổi ;))

hdvip.vn

Xe máy
Em nghe các cụ nói tinh nghệ chữa dạ dày rất tốt !

bimbim1976

Xe điện
Thưa các cụ, trước đây e đã có thớt về điều trị đau dạ dày bằng thuốc tây. Dưng mà khổ nỗi cứ lâu lâu lại bị tái phát (khoảng 10 tháng). Mấy lần trước em toàn đi khám để lấy thuốc tây uống, tuy nhiên uống thuốc tây rất mệt. Vừa rồi em quyết định dùng tinh nghệ (mua ngoài hiệu thuốc bắc) e cứ uống hết 1 lạng nghệ đen lại đến 1 lạng nghệ vàng. Công thức là ngày 10g chia 3 lần mỗi lần 3g hoà 150ml nước cùng 1 thìa mật ong. Uống trươcs bữa ăn 30p. Đến nay e đã uống hết 2 lạng thấy ok, rất dễ chịu các cụ ạ. E sẽ uống khoảng 45 ngày rồi theo dõi xem hiệu quả ntn?
Đã có cụ nào thử cách này chưa ạ?
Trước em cũng bị, e chỉ uống mật ong nghệ đen mua 30k /lọ ở hiệu thuốc uống đến 2, 3 tháng cũng đỡ. Nhưng em uống kèm Nexium 40mg nữa, ngày 1 viên ròng rã, thêm vào đó là em ăn cơm chậm hẳn đi, trước ăn 2 -5 phút là xong bữa cơm, lúc em uống thuốc nhai cho nát bét các thưc ăn đến mỏi hàm mớinuooyt, tránh dạ dày co bóp, hihi. Nhưng em được cái ko rượu bia j cả. Giờ cũng đỡ rồi.

tinhbts

Xe hơi
Cụ dùng bài Mật ong _ Nghệ rất chuẩn đấy, nhà cháu trước làm ở LS uống rượu nhiều nên bị dạ dày, sau 1 tháng dùng viên nang mật ong - nghệ thấy lành nhanh lém.... Chúc cụ mau khỏi bịnh với bài thuốc ngon - bổ - rẻ - hiệu quả!!!

phamhaphuong

Xe hơi
Nói về chuyện đau dạ dày, Anh bạn e có thời gian sống chung với bệnh dạ dầy hơn 20 năm có lẻ, các loại thuốc Đông, Tây, Nam Y.., ở đâu mách có thầy chữa là đều tìm đến, nhưng đều ko có kết quả...cho đến khi theo sự giới thiệu, tìm gặp một Bác sỹ nữ trẻ có trình độ đào tạo chuẩn Qtế (Bênh viện này ở Sơn Tây, HN) sau khi lấy mẫu xét nghiệm, phác đồ điều trị...kết quả không thể không tin đó là khỏi bệnh với đơn giá 400 nghìn VND. E nghĩ có thể là hợp thầy, hợp thuốc các Cụ nhỉ mà có khi cũng phải vía hay sao ấy.
Cụ hỏi giúp em địa chỉ từ anh bạn cụ với ạ.e mới bị đau dạ dày cấp, điều trị 1 đợt thuốc tây nhưng e sợ tái phát. Cảm ơn cụ

dr_tiep

Xe tải
cụ nào bị bệnh dạ dày thử mua đơn số 12 của khoa đông y viện 103 uống xem. Ổn đấy ạ!

thanhhungntk47

Xe hơi
em chơi nước mật ong pha một chút vs nước ấm uống vào lúc sáng sớm, qua một thời gian dài chinh chiến rượu bia bây h em đá bia rượu vô tư, mà chả phải cầu kì ko còn lo đau bụng như trc mà đơn giản :D

SpecialOne

Xe tải
em chơi nước mật ong pha một chút vs nước ấm uống vào lúc sáng sớm, qua một thời gian dài chinh chiến rượu bia bây h em đá bia rượu vô tư, mà chả phải cầu kì ko còn lo đau bụng như trc mà đơn giản :D
Cũng là 1 cách hay bởi trong mật ong vốn có kháng sinh tự nhiên, bởi thế mà cụ thấy mật ong nó có hỏng hay thiu bao giờ đâu do các vi khuẩn không trú ở đó được nhưng với đk bệnh của cụ nhè nhẹ thôi