[Funland] Chữa bệnh hay chớ cho F1

duongphen

Xe tăng
F1 nhà em phát triển bình thường, hiện nay 6 tháng rưỡi và khoảng 10 kg nhưng hay chớ lắm.
Ăn xong bắt nằm thì không sao chứ bế ngồi hay lẫy thì thường xẽ chớ. Các cụ mợ cho em hỏi hiện tượng này có bất thường không, nếu khám thì ở đâu, em ở Thái Nguyên ợ.

Zen1507

Đi bộ
Bé 6 tháng thì sau khi ăn, bú xong cụ phải bế thẳng nó lên 15 - 20 phút mới đặt nằm hoặc cho chơi. Cứ đặt nằm với cho lẫy thì kiểu gì cũng trớ. Một ngày trớ 2 - 3 lần cũng ko sao đâu, miễn vẫn khỏe là được.

my_angle

Xe hơi
Cháu bé con em gái em mỗi ngày trớ độ 3 -4 ngày. Sống chung với lũ, haiz. mỗi lần may thì thay áo mẹ áo con, không may thì thay cả ga giường nữa.

k66473

Xe tăng
Lớn thêm một xíu nó sẽ hết, cụ yên tâm.

cutoe2004

Xe hơi
Cái này gọi là chưa hoàn thiện nắp lỗ tâm vị của dạ dày cụ nhé. Lớn dần nó sẽ đậy kín. Nhiệm vụ của nó sẽ mở ra khi có thức ăn từ thực quản xuống kích thích. Sau đó nó sẽ đóng lại để dạ dày làm nhiệm vụ nhào trọno, co bóp. Cái chưa phát triển hoàn thiện , dạ dày co bóp sẽ tống thức ăn lên. Thế là cháu nôn, ông bà, bố mẹ la hét để đánh lạc hướng. Vưỡn bị. Cũng không loại trừ nguyên nhân khác cụ nhé

thiencam

Xe máy
Cháu đã ăn dặm lâu chưa cụ ơi? Trẻ con trớ có nhiều nguyên nhân: do trong người ốm mệt, ăn quá no hoặc thức ăn xay chưa kỹ (do bé chưa quen ăn thô), ... Phải hiểu rõ nguyên nhân mỗi lần trớ nếu ko thành trớ quen dạ là mệt phết đấy cụ.

hanoi2868

Xe buýt
Cháu bé con em gái em mỗi ngày trớ độ 3 -4 ngày. Sống chung với lũ, haiz. mỗi lần may thì thay áo mẹ áo con, không may thì thay cả ga giường nữa.
con nhà em chớ suốt ,, đến 4 tuổi thì tự hết ạ

thay quần áo cả bố mẹ , con,, ga giường ,,, nghe cụ viết ,nhớ lại ngày xưa con bé , sợ vãi cả nước chè ạ

daigianhaque

Xe buýt
Trộm vía, F1 nhà cụ bụ bẫm đấy. Cụ không nên để F1 ăn quá no, ăn no quá cũng gây trớ đấy ạ. Ăn xong, nên bế dựng bé và khum mu bàn tay vỗ nhẹ chỗ lưng dưới gáy để bé ợ hơi sẽ giảm đc hiện tượng trớ. F1 nhà cụ có trớ nhiều không, trớ nhẹ hay thành vòi, nếu trớ thành vòi và thường xuyên trớ cụ nên cho bé đi khám xem có hiện tượng trào ngược dạ dày không?
Theo em cụ nên mua men vi sinh Probiotic dành cho trẻ em cho bé dùng sẽ cải thiện đc vấn đề này và tốt cho tiêu hóa.

Smart HUD

Xe máy
Bé 6 tháng thì sau khi ăn, bú xong cụ phải bế thẳng nó lên 15 - 20 phút mới đặt nằm hoặc cho chơi. Cứ đặt nằm với cho lẫy thì kiểu gì cũng trớ. Một ngày trớ 2 - 3 lần cũng ko sao đâu, miễn vẫn khỏe là được.
Như thế này là chuẩn này cụ! Cứ bế thẳng 15' r mới đặt nằm. Chúc con cụ khỏe!

Má Lúm

Xe tăng
Thằng em ruột nhà cháu, hồi bé ngày trớ ko dưới 5 lần :D
Chả hiểu sao cứ cháu đụng vào là nó trớ, mà ko để bà chị này trông thì ai trông :)) cứ khóc 2 phút là trớ sạch, khổ nhất khi nào nó ốm mà phải cho uống thuốc.
Bị tận 3t mới hết cụ ạ, đi khám ở CB thì chả ra đc cái mô tê gì, trộm vía vẫn lớn đùng cụ ạ, :D em thấy nhiều đứa bị thế mà

olobay

Xe buýt
bé nhà cụ trộm vía bụ bẫm, nhưng cụ mợ nên xem lại chế độ ăn của con 1 tý, chứ 6 tháng mà 10kg là béo phì rồi. em thật. cụ đừng mất lòng. thằng bé cạnh nhà em mới 4 tuổi mà hai mấy cân, tháng nào bố mẹ cũng phải cho đi khám vì sợ mỡ máu.
đối với trẻ nhỏ, cho ăn xong nên dựng người khoảng 15- 30', úp mu bàn tay lại và vỗ nhẹ vào lưng (giáp gáy) cho ợ hết khí ra thì cũng đỡ trớ đấy (cách này cháu áp dụng với F1 nhà cháu). Ko nên ăn quá nó, quá nhiều so với nhu cầu độ tuổi của trẻ.

sua.uong

Xe tải
Website
www.otofun.net
F1 nhà em phát triển bình thường, hiện nay 6 tháng rưỡi và khoảng 10 kg nhưng hay chớ lắm.
Ăn xong bắt nằm thì không sao chứ bế ngồi hay lẫy thì thường xẽ chớ. Các cụ mợ cho em hỏi hiện tượng này có bất thường không, nếu khám thì ở đâu, em ở Thái Nguyên ợ.
Thực ta chớ của F1 là bình thường cụ ợ , vì tiêu hóa của trẻ chưa phát triển , và nằm ngang nữa

duongphen

Xe tăng
bé nhà cụ trộm vía bụ bẫm, nhưng cụ mợ nên xem lại chế độ ăn của con 1 tý, chứ 6 tháng mà 10kg là béo phì rồi. em thật. cụ đừng mất lòng. thằng bé cạnh nhà em mới 4 tuổi mà hai mấy cân, tháng nào bố mẹ cũng phải cho đi khám vì sợ mỡ máu.
đối với trẻ nhỏ, cho ăn xong nên dựng người khoảng 15- 30', úp mu bàn tay lại và vỗ nhẹ vào lưng (giáp gáy) cho ợ hết khí ra thì cũng đỡ trớ đấy (cách này cháu áp dụng với F1 nhà cháu). Ko nên ăn quá nó, quá nhiều so với nhu cầu độ tuổi của trẻ.
F1 nhà em thì bế dựng thì chớ, nằm ngửa thì không sao. Nó lại hơi ngược đời, nên em mới muốn khám cho cháu.
Cảm ơn tất cả các cụ mợ đã cho em nhưng thông tin.
Chúc các cụ sức khỏe bằng rượu nhà em trồng