[VHGT] Chữa bệnh " Đ.ái Đường " của tài xế Việt !!!

jinyo89lie

Xe tăng
tính em yêu thiên nhiên nên phải gần gũi với thiên nhiên cụ ạ :))

Prius

Xe buýt
chủ thớt nói như mứt,có phải chỗ nào cũng có cây xăng đâu,đi đông đông vào cây xăng nó còn chởi cho ý. mà đ.ái đường thì càng gần gũi thiên nhiên chứ sao.....đơn cử là đây
Nhắc đến anh William Cường thì cái này gọi là tiểu đường, bệnh này phổ biến ở VN, ở Tây người ta Sex nơi công cộng và công khai còn William Cường thì kín đáo.Ta thì ngược lại:Sex ở nhà nghỉ,William Cường thì công khai.
Muốn chữa bệnh tiểu đường thì có cách vẫn thường thấy là CẤM, nhưng sợ CẤM chưa được bao lâu,chưa hết bệnh tiểu đường thì lan sang bệnh tiểu hẻm thì quá tội.

linhbap

Xe buýt
Của bác chủ đây: Văn minh như tây nhé.

bmwl7

Xe tải
Cái này thì phụ thuộc nhiều yếu tố và nhất là phụ thuộc vào khả năng chịu nén của từng cá nhân ạ.

1. WC tự nhiên, vào buổi tối, hành trình dài, em nghĩ không tránh được ạ, với cả có bị quay phim hay chụp ảnh được đâu. Nhất là các bác tài xe khách, chịu dừng cho anh chị em xả dọc đường là may lắm rồi, có người không buồn cũng cố gắng đi trước.

2. WC tự nhiên, vào ban ngày, đúng là rất mất mỹ quan, đặc biệt trong phố - nên cấm tuyệt đối. Còn với xe khách đường dài thì đa phần cũng chọn được chỗ nghỉ giữa đường để ăn, uống, vệ sinh. Kể ra cụ chủ sưu tầm được danh sách những địa điểm/ cây xăng có WC (chất lượng/mức độ phục vụ...) trên từng tuyến đường (đường 1, 5....) cho mọi người quan tâm tham khảo thì quý hóa quá ạ. Tất nhiên là để phục vụ các mợ và các F1 là chính, chứ các cụ thì đa phần không ngại gần gũi thiên nhiên.

3. Tây sang chơi Hà Nội, bắt gặp cảnh đàn ông VN tự nhiên WC (sau khi bia) chắc ấn tượng vô cùng. Mặc dù ở tây, cũng không phải không có kẻ lang thang thoải mái WC trong các ga tầu điện ngầm hay các hẻm phố. Nhưng ở VN khác cái là có những người, thoáng trông cũng có vẻ đàng hoàng như ai, lại vô tư, đỗ xe ven đường, tự tin WC một phát trước mặt nhiều người.

4. Em có lần đang lái 4B, cực cần đi WC (ko nhịn được, do ăn phải thịt chó không tươi), tầm đấy buổi tối, bí vô cùng, rẽ ngay về Tăng Bạt Hổ, vô cùng nhiều quán bia. Em để vợ cả trông vợ 2 phi thẳng vào số 1 tăng bạt hổ. Chốt lại là 100% quán bia ở HN luôn có WC miễn phí ạ.

Chỉnh sửa cuối:

DUONGLAM

Xe điện
Trên xe em bao giờ cũng có vài chai nước

tranphong79

Xe điện
" cây xăng cực nhiều , khu vệ sinh sạch sẽ rộng rãi" ? Cụ lái tuyến nào mà em ko biết nhỉ

ceramicTL

Xe đạp
Khổ lắm ợ ở HN đếm xem có mấy cái nhà VS CC tử tế mà xả ?

huynhque

Xe hơi
Một vấn đề đống hành cùng GT Việt Nam và "nan giải" không kém.

MIT-ONE

Xe điện
Đây là ý tưởng của một bác tài già lâu năm , nhưng chắc nhiều việc quá nên bác chưa triển khai được vậy em mạo muốn nhờ các kụ trên OF tổng hợp giúp rồi cho cả vào đây giúp em nhé !=D>
Hiện nay " Hiện tượng các kụ tài dừng xe đ.ái đường là rất phổ biến , các kụ đã từng hay vẫn làm như vậy ợ ? Đây là một thói quen rất xấu mà em nghĩ chỉ ở ta mới có . Mà các tuyến đường dài hiện nay cây xăng cực nhiều , khu vệ sinh sạch sẽ rộng rãi sao không vào cứ phịch hết ra đường ,Trông mất mỹ quan và phản cảm vô cùng , Nản , mà cây xăng người ta cũng không khó khăn lắm đâu ợ ! Vì em vẫn vào đó xuốt . ;;)
Vậy em lập thớt này với mong muốn dứt điểm căn bệnh " Đ.ái Đường " . Các kụ chộp được cứ post lên đây giúp em ? Em cảm ơn nhé !
X_X"Chữa tiệt tận gốc căn bệnh lâu năm"X_X

Có cụ nào đó xui e :đi đâu không có chỗ cứ tìm vào UB phường là yên tâm không sợ bị xẻo trộm mà lại khỏi luôn bệnh ái ường

gocart

Xe cút kít
Vao cay xang ma k mua no danh chay k kip
Tại sao nó phải đánh nhỉ. Cụ cứ vào Petrolimex cho em. Mỗi tháng mua của họ 3 - 4 triệu tiền xăng chả nhẽ ko lái nhờ một bãi à?

phocu_cb

Xe điện
Mà các tuyến đường dài hiện nay cây xăng cực nhiều , khu vệ sinh sạch sẽ rộng rãi sao không vào cứ phịch hết ra đường ,Trông mất mỹ quan và phản cảm vô cùng , Nản , mà cây xăng người ta cũng không khó khăn lắm đâu ợ !
Chắc Cụ năm chưa kỹ rồi ... bệnh này sẽ hết khi XD được những điểm nghỉ chân hợp lý thôi.
Cụ thử không mua xăng và cả xe vào toilet nó xem nhé
Chúc CỤ vui

Quân Đuôi

Xe điện
Chắc Cụ năm chưa kỹ rồi ... bệnh này sẽ hết khi XD được những điểm nghỉ chân hợp lý thôi.
Cụ thử không mua xăng và cả xe vào toilet nó xem nhé
Chúc CỤ vui
Em thề là em vẫn vào mà , tại các bác ngại hay sao ấy chứ , tháng em đi ít nhất 5_6 tỉnh mà ( Từ hà tĩnh ra )

Vienmnpb

Đi bộ
Em thì nghĩ thế này: Sức khỏe là quan trọng nhất, nếu đã muốn mà cứ tích cố đợi đến cây xăng nào đó thì không khéo bàng quang nó vỡ ra. Xả ở đâu là cả vấn đề là rõ rồi, nhưng xả cho kín, cho mỹ quan thì cũng cần tính đến. Về nông thôn và đi miền núi (các bác cứ đi Hà Giang, Cao Bằng, Bắc Kạn, Điện Biên,...) mới thấy rất thiên nhiên

taurus214

Xe hơi
Không gì thoải mái bằng ị đ ái kịp thời. Theo nhà cháu, các cụ đừng so sánh ở bển này, bển kia, nghe nó hơi bị chướng. Ở đâu người ta cũng phải ị đ ái, quan trọng là người ta có điều kiện, xây dựng nhiều wc công cộng. Riêng ở HN, cụ tìm được 1 cái wc công cộng đã đ ái m ịa ra quần rồi, chưa nói, vào đấy xong hết muốn đ ái...

ckuot.dai.k

Xe đạp
bệnh nan giải
cái gì chứ do ý thức thì khó giải quyết lắm
chẳng nhẽ làm luật hoho

Onimusha

Đi bộ
bệnh này ai sẽ chữa được đây
nan giải và mất vệ sinh quá

buicongchuc

Xe ba gác
Em sợ bị Post lên quá. Đi đâu em chuẩn bị mấy cái chai nhựa, nếu cần thì em rót vào đó, khi có thùng rác thì cho vào đó.

tuancua

Xe hơi
em nghĩ ở cánh đồng hoặc nơi vắng vẻ cũng được mà, chỉ mất mỹ quan tý thôi chứ môi trường thì không ảnh hưởng mấy, nhịn lâu quá có khi lại quá cố đấy ạ

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
:))
========
Chữa vào mắt - nó là nhu cầu tự nhiên rồi!
========
Các cây xăng ở nước ngoài có mấy đặc điểm khác biệt VN:
1. To, rộng rãi hơn nhiều - có khu đỗ xe đổ xăng riêng, khu đỗ xe thông thường riêng (vào dừng chân ngắm cảnh, chụp ảnh, mua đồ lặt vặt...etc...)
2. Có siêu thị mini bán các đồ nhu yếu phẩm
3. Có khu vệ sinh to tổ bố thằng ăn mày, bật nhạc 24/24 cho vừa....giải quyết vừa nghe nhạc relax
--------------
P/s: VN mà có đủ các đặc điểm trên + phân bố cây xăng đều thì ...chả phải chữa, bệnh nó tự hết, họa có hâm mới ...đứng đường!

buidinhphuoc

Xe điện
Mình tưới cây chứ đau có *** đường, đúng không cụ Sylilave?