[Thảo luận] Chú ý ngã tư Láng Hạ - Giảng Võ - Đê La Thành (nhân bài của cụ sh150i1980)

thule6

Xe điện
em vừa hôm qua đi đường 5, đoạn vừa từ cầu Vĩnh Tuy xuống, hướng HP, đi làn giữa, đợi đèn đỏ, đi lên thì bị thổi (mà xong cũng chả hiểu mình bị lỗi gì :()
Sao cụ ko hỏi xxx vịn em lỗi giề!!! hay cụ chạy tải và có thói quen nhét 50k vào đăng kiểm
Mà nhà cháu cũng thấy bất công thật các cụ lái em tải chỉ cần có 50k nhét vào đăng kiểm là xxx ứ thèm dòm = cũng như giấy tờ khác nên các cụ ấy cũng ứ phải có các giấy tờ liên quan :))
em fun tý :D

xeruabo2

Xe điện

xeruabo2

Xe điện
Cảm ơn cụ đã nhớ đến nhà cháu :D cụ cứ đi như vậy thì xxx ghét cụ lắm đới, xxx sắp đói roài :))
Nhà cháu hỏi khí không phải chứ nhìn avata & nick thì có vẻ là mợ ko phải cụ . Nếu vậy nhà cháu thất lễ quá : thiện tai , thiện tai

thule6

Xe điện
Nhà cháu hỏi khí không phải chứ nhìn avata & nick thì có vẻ là mợ ko phải cụ . Nếu vậy nhà cháu thất lễ quá : thiện tai , thiện tai
Ko quan trọng vụ avata và Nick đâu ! mong cụ thuộc và nhớ luật là ok. Là nhà cháu thấy mình đóng góp chút gì đó cho cuộc sống roài :D (b) Hơi santafê roài

Tribute

Xe container
Haizz, chỗ này em cảnh báo các cụ từ khi có 1 số cụ kêu bị thịt lỗi sai làn ở Minh Khai - Đại La-Trương Định rồi mà các cụ ko cẩn thận củi lửa. Ở Đại La thì ko có mũi tên chỉ cho rẽ trái, biển báo cho phép làn trái đi thẳng nên xxx phạt là phạt bậy. Còn những chỗ khác có mũi tên chỉ rẽ trái mà các cụ dừng chờ đèn đỏ làn trái để đi thẳng là ăn đòn.

http://www.otofun.net/threads/251342-xxx-bat-loi-tai-nga-tu-bach-mai-dai-la-minh-khai-truong-dinh
Tribute nói:
Nhân tiện xxx bắt lỗi này em cũng cảnh báo các cụ là ở một số ngã tư như Giảng võ - La Thành, Nguyễn Chí Thanh - La Thành, Láng Hạ - Thái Hà, Trần Duy Hưng - Láng nó cấm 4b rẽ trái và có 1 vài vị trí có mũi tên "chỉ rẽ trái" ở làn bên trái đó nên có thể xxx đọc bài này sẽ bắt chước nhau và sẽ tóm các cụ đi cắt qua La Thành, Thái Hà, Láng mà dừng ở làn bên trái trong nay mai. Các cụ xem kỹ biển báo, mũi tên dẫn hướng chuẩn bị tinh thần mà chiến đấu.

Boytriton

Xe điện
Cảm ơn Cụ, nhưng em vẫn đi làn trái sát dải phân cách để đi thẳng vì đèn rẽ trái đỏ không có tác dụng phân làn trong khi đó đèn đi thẳng xanh nên vẫn đi thẳng mà chưa gặp xxx chào em. Nếu chào em em sẽ mắng ngay: Tôi đi theo đèn xanh bển trái, làn ngoài cung không có mũi tên dưới đường, không có biển phân làn trên cao nên tôi được di
Ơ thế nếu cụ đi đến đấy mà cái đèn đi thẳng nó báo đỏ và cái mũi tên rẽ trái nó báo xanh thì cụ đứng im ah? Nêú lúc đó cụ đi thẳng thì là vượt đèn đỏ, mà cụ đứng đó thì cản trở xe máy rẽ trái (k biết xe buýt có đc rẽ ko), và khi cụ sang bên đầu Gvõ thì xxx sẽ tóm cụ thôi.

3_banh

Xe điện
Hôm qua đọc thớt này giật mình vì ngày nào cũng lượn qua ngã tư này 2 lần mà chả để ý, hôm nay đi qua đó mới để ý thì có thấy đèn rẽ trái từ Láng Hạ sang Đê la thành có hoạt động đâu, nên 4b cứ 2 làn ngoài cùng mà đi thôi. Mà cái đèn này nó lắp lâu rồi chứ nhể.

Chỉnh sửa cuối:

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Đi suốt qua đây vẫn thấy lành. 3x vào OF đọc bài này, nay mai lại áp dụng chiêu này, chỉ tiêu lại tăng phọt

be beo

Xe tăng
Liệu XXX có vào OF để nghiên cứu ko các cụ? XXX cứ giăng câu khắp nơi ức chế lắm! #-o

HT_CRV

Xe tải
Em dự là ngày mai sẽ có 1 cơ số kụ bị tóm vì âm binh xxx đã đọc được bài này =))

codate

Xe tăng
update thông tin mới

Bus_nhanh

Xe điện
Haizz, chỗ này em cảnh báo các cụ từ khi có 1 số cụ kêu bị thịt lỗi sai làn ở Minh Khai - Đại La-Trương Định rồi mà các cụ ko cẩn thận củi lửa. Ở Đại La thì ko có mũi tên chỉ cho rẽ trái, biển báo cho phép làn trái đi thẳng nên xxx phạt là phạt bậy. Còn những chỗ khác có mũi tên chỉ rẽ trái mà các cụ dừng chờ đèn đỏ làn trái để đi thẳng là ăn đòn.
Có biển phân làn đấy, tuy nhiên thì cái biển này thì chỉ to gấp đôi hai bàn tay em thôi :P

azzA

Xe tải
Cảm ơn Cụ, nhưng em vẫn đi làn trái sát dải phân cách để đi thẳng vì đèn rẽ trái đỏ không có tác dụng phân làn trong khi đó đèn đi thẳng xanh nên vẫn đi thẳng mà chưa gặp xxx chào em. Nếu chào em em sẽ mắng ngay: Tôi đi theo đèn xanh bển trái, làn ngoài cung không có mũi tên dưới đường, không có biển phân làn trên cao nên tôi được di
Em thấy cụ rất chuẩn ợ

duongvenha

Xe máy
Em xin thông báo là từ hôm đọc được thớt này em đã chỉ đạo cho anh em dừng ngay cái đèn rẽ trái và lắp thêm biển cấm ô tô rẽ trái (bằng chữ cho máu) trên tinh thần tiếp thu các cụ.
Em cũng xin báo cáo là anh em cũng đc bữa nhậu từ chi phí vụ lắp đèn. Sắp tới khi nào nhạt miệng em lại bố trí thêm mấy chỗ nữa cho các cụ chơi trò đuổi hình bắt đèn cho máu, anh em cải thiện bữa thịt chó, baba.

xe_het_xang

Xe tải
Em xin thông báo là từ hôm đọc được thớt này em đã chỉ đạo cho anh em dừng ngay cái đèn rẽ trái và lắp thêm biển cấm ô tô rẽ trái (bằng chữ cho máu) trên tinh thần tiếp thu các cụ.
Em cũng xin báo cáo là anh em cũng đc bữa nhậu từ chi phí vụ lắp đèn. Sắp tới khi nào nhạt miệng em lại bố trí thêm mấy chỗ nữa cho các cụ chơi trò đuổi hình bắt đèn cho máu, anh em cải thiện bữa thịt chó, baba.
Hoan hô tinh thần tiếp thu ý kiến phê bình của cụ.
Đợi đến cuối năm tôi sẽ chỉ đạo bộ phận thi đua-khen thưởng của VPCP làm thủ tục cho cụ được lên lương trước thời hạn.
Tiện đây cũng thông báo với các cụ là chúng tôi đã cho triển khai công tác phê và tự phê bình trong toàn ngành.
Báo OF sẽ là nơi được lấy ý kiến để tiến hành công tác tiếp thu phản ảnh của người tham gia giao thông.
Các cụ trên đi trên đường có gì bất bình xin điện thoại tới số : "không chín không không không không không có" hoặc i meo về địa chỉ của chúng tôi. Chúng tôi hứa sẽ cho tiến hành sửa chữa ngay.

Đây là bằng chứng chúng tôi đã sửa chữa theo phản ảnh của các cụ ạ( chỉ còn đèn 1 hướng hoạt động):

Chỉnh sửa cuối:

Dep_Rach

Xe hơi
Thế mới là Việt Nam cụ ơi !

HDgroup

Xe tải
Mà bọn xxx chỉ tóm thôi, còn lắp đặt đèn, kẻ làn là bọn GTCC. Nhiều ngã tư cho rẽ trái, nó còn để time là 10s, bố ai đi được.

pick-up

Xe buýt
Mà bọn xxx chỉ tóm thôi, còn lắp đặt đèn, kẻ làn là bọn GTCC. Nhiều ngã tư cho rẽ trái, nó còn để time là 10s, bố ai đi được.
Ai không đi được thì kệ nhớ. Tôi cứ thích lắp thế đấy ,ông không đi thì ông đi đường khác ,có phải đường nhà ông đâu mà phàn nàn đúng là cái dân of lắm chuyệnx-(just fur fund:-bd

phusy

Xe tải
Theo e . các bác cứ theo chính sách của cụ Thule... đó mà áp dụng : Đi ở HN , nếu đi thẳng e cứ làn thứ hai từ trái qua củ từ mà đi , nếu rẽ trái chủ động dạt sang làn trái trước và rẽ phải thì sang làn phải , rẽ xong rồi lại đi làn thữ nhất hoặc thứ hai từ bên trái . Em đã áp dụng đi khắp HN rồi mà ko bị vịn lần nào. Trong TH trót đi sai làn thì mình rẽ luôn rồi tìm cách quay sau , nếu rơi vào làn cấm rẽ thì bình tĩnh đè vạch chuyển làn => lỗi đè vạch nhẹ hơn lỗi sai làn. Đây là ngu ý của e , có gì các bác ném nhè nhẹ thôi nhé . Em dân nhà quê ợ !
Cụ nói chuẩn ạ!

namlieu102vnn

Xe điện
vậy cụ hôm nào thử ở chỗ đèn xanh đỏ đường phamk văn đồng ngần tòa nhà bộ công an xem sao , rồi cho a em bít kết quả .