[Thảo luận] Chú ý khi cho trẻ nhỏ ngồi trong ô tô

Đường mật

Xe buýt
Chia buồn với gia đình cháu bé,

khoat_gia

Xe buýt
Đọc xong e gai hết cả người. Chia buồn cùng gia đình cháu bé. Mong tất cả các cụ, các mợ cầm lái an toàn, vì tương lai của F1 cùng tất cả mọi người xung quanh.

khongaisat

Xe tải
Xin chia buồn cùng gia đình. Quả thật nhiều khi chở trẻ nhỏ trên xe, nhất là những trẻ hiếu động cũng phân tâm lắm. Mặc dù đã cài nút child lock, khóa cửa kính nhưng nhiều khi cháu nghịch trên xe. Như F1 nhà em có hôm đang ngồi sau với gấu mẹ thấy bố lái xe cũng vuơn lên trước để nghịch vào vô lăng làm em phát hoảng. Mà đeo dây an toàn thì F1 lại khó chịu. :102::102:

manhtruonghai

[Tịch thu bằng lái]
Xin chia buồn cùng gia đình cháu Mit.

dunlopillo

Xe buýt
Tội quá! Chia buồn với gia đình cháu bé.

Các bác có trẻ em đề nghị hết sức lưu tâm. Ở nước ngoài, lái xe chở trẻ em mà không có ghế ngồi chuyên dụng bị phạt rất nặng. Em thấy ghế Farlin giá hơn 2 triệu đồng, các bác nên mua.

bachkhoak40

Xe điện
Chia buồn cùng gia đình bé Mít, đây cũng là bài học đắt giá cho tất cả anh em khi có trẻ nhỏ đi trên xe.

Laixe

Xe tải
Cháu lớn thì bác mua cái "child seat booster", nó như cái đệm kê cao lên là có thể thắt dây an toàn rồi, có loại có tựa có loại không, còn cháu bé thì phải mua "child safety seat" và đặt cháu quay mặt về phía sau xe vì trẻ ba tháng cổ chưa chắc.
Chết chết, theo như em để ý thì xe nào cũng có dán cảnh báo hình bé ngồi trên ghế dành riêng đặt quay mặt về phía sau xe trong một vòng tròn đỏ và gạch chéo đỏ chót cùng với túi khí bung ra, chắc ý là không được đặt như vậy vì nếu túi khí bung sẽ rất nguy hiểm, đề nghị các bác xem lại xem có đúng không nhé, nếu đúng mà bác lại chỉ dẫn thế kia thì chết :77:

kuphuong

Xe buýt
emcũng xin chia buồn cùng gia đình cháu bé ... và rút kinh khủng cho mình :77:

blue esc

Xe tải
Chết chết, theo như em để ý thì xe nào cũng có dán cảnh báo hình bé ngồi trên ghế dành riêng đặt quay mặt về phía sau xe trong một vòng tròn đỏ và gạch chéo đỏ chót cùng với túi khí bung ra, chắc ý là không được đặt như vậy vì nếu túi khí bung sẽ rất nguy hiểm, đề nghị các bác xem lại xem có đúng không nhé, nếu đúng mà bác lại chỉ dẫn thế kia thì chết :77:
Quay ra sau là đúng đấy bác ợ. Còn chú ý trên có nghĩa là ghế cho trẻ em phải lắp đặt ở hàng ghế sau chứ không đặt ở hàng ghế trước.

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
Xin chia buồn cùng GD người xấu số.
Nhân đây cũng kể câu chuyện vừa rồi nhà cháu sắm cái bơm điện,thằng em họ thích quá lấy kiểm tra áp suất lốp xe ISUZU TROPEN,vừa dí đầu bơm vào đồng hồ vọt lên 4,5 KG/Cm2.Nhà cháu hoảng quá hỏi "ai bày cho mày bơm lốp như vậy","em bẩu mấy thằng thợ bơm cho căng để đỡ hao xăng". Đúng là botay.com mấy ông chạy xe cơ quan!Kiếm vài lít xăng mà quên mất cái mạng con người!

Laixe

Xe tải
A thì ra là thế, thanks bác. Nhờ bác nói nên em cũng xem qua thêm trên mạng thì thấy đúng là phải ngồi quay ra sau cho đến ít nhất là 4 tuổi mới đổi sang ngồi quay ra trước. Thế thì thảo nào bọn Tây nó đi ô tô ngồi ngược rất thoải mái trong khi dân mình phần lớn ngồi ngược toàn bị chóng mặt, hoá ra là chúng nó được luyện từ lúc mới đẻ.

ANPHAT

Xe hơi
Em xin chia buồn cùng gia đình bé Mít nhé.

Nhân tiện đây, các kụ cho em hỏi là em mới đặt chiếc i30, nhà em có hai đứa nhỏ, một đứa 6 tuổi và 1 đứa 3 tháng. Các kụ có biết chỗ nào bán ghế lắp thêm cho trẻ em trên xe hơi không, em phải nghiên cứu làm ngay một chếc.
Em thấy Metro có bán, lại đang khuyến mãi đấy cụ ạh. Tầm khoảng 1T2 - 1T7