[Thảo luận] Chú ý đường đi Đồ Sơn xxx có trò mới

lenamhung83

Xe tăng
Đeo dây an toàn là cần thiết các bác ạ, ra đường không thể lường hết trước mọi tình huống được. Có lần xe chạy trong xưởng dưới 30km/h. lái xe nó phanh quên bảo mình mà lao đầu, tý vỡ kính^:)^

dang_tim_xe

Xe điện
Kính các cụ ở hải phòng hay tỉnh xa muốn đi thăm quan đồ sơn. Đoạn từ cầu rào đến gần đồ sơn sau khi bỏ biển thị trấn, xxx ở đó đói ăn một thời gian dài. Nhưng hiện nay lại bày ra trò mới là bắt lỗi đeo dây an toàn 2 người ngồi trước.
Hôm vừa rồi em đi, qua nhà cánh diều khoảng 1km thấy có 1 chú ào vàng đứng mỗi mình lơ ngơ ngoài đường như bò lạc, nhưng đi thêm 1km nữa thì thấy xe xếp hàng làm việc la liệt và cũng rất nhanh chóng (50k/người không đeo dây an toàn). Đứng 1 lúc em thấy có đến 80% xe đi ngang qua bị vẫy vào và không sai phát nào cả.
Vậy cảnh báo để các cụ biết nhé, đừng thấy đường đẹp, em út vẫy gọi mà chủ quan mất tiền oan (100K là đủ được "nửa cái" đấy) =))
Oái, dạo này ĐS đắt vậy sao? Mỗi nửa cái thôi á?

toanvinh_forever

Xe điện
thắt dây an toàn vào lúc ôm cua cảm giác chắc lắm, người cũng ko bị nghiêng, em thấy tự tin hơn:))

babinbon

Xe buýt
tây nó đi xe kể cả hàng ghế sau cũng thắt dây an toàn chứ ko như Vịt mình.an toàn là hàng đầu,đừng để mất bò mới lo làm chuồng

Ruarualady

Xe tăng
(b)(b)(b)

cái vụ dây đeo này hay dính lắm

@EZ: thì hôm nào rảnh rẽ xuống thăm xem nửa cái nó là cái gì.

Cám ơn cụ đã cảnh báo! Em lên xe là nhắc nhở người ngồi bên phụ cài dây an toàn luôn cho nó chắc cụ nhể! (riêng phần trong ngoặc của cụ em không hiểu:-o:-o)

Ti Toe

Xe đạp
Nhà em bước lên xe là cài dây rồi, chỉ tội cái có người quen lên xe là phải nhắc thôi.

DUONGLAM

Xe điện
Các cụ cứ cãi nhau nửa cái hay 1/4 làm chiều hôm qua em mất toi 1 cái để kiểm chứng. Xác nhận vẫn là nửa cái (ai hiểu được chết liền) =))

koreame

Xe hơi
Kính các cụ ở hải phòng hay tỉnh xa muốn đi thăm quan đồ sơn. Đoạn từ cầu rào đến gần đồ sơn sau khi bỏ biển thị trấn, xxx ở đó đói ăn một thời gian dài. Nhưng hiện nay lại bày ra trò mới là bắt lỗi đeo dây an toàn 2 người ngồi trước.
Hôm vừa rồi em đi, qua nhà cánh diều khoảng 1km thấy có 1 chú ào vàng đứng mỗi mình lơ ngơ ngoài đường như bò lạc, nhưng đi thêm 1km nữa thì thấy xe xếp hàng làm việc la liệt và cũng rất nhanh chóng (50k/người không đeo dây an toàn). Đứng 1 lúc em thấy có đến 80% xe đi ngang qua bị vẫy vào và không sai phát nào cả.
Vậy cảnh báo để các cụ biết nhé, đừng thấy đường đẹp, em út vẫy gọi mà chủ quan mất tiền oan (100K là đủ được "nửa cái" đấy) =))
lên giá rồi hả kụ, trc em đi 300K là được "hai cái" đấy

viet1235

Xe buýt
Đấy đâu phải là trò mới hả bác.Em cứ lên xe là đeo dây vào rồi có mất cái gì đâu ghế phụ là không đeo có khi em đuổi xuống ghế sau ý chứ=))Vừa an toàn cho mình vừa an toàn cho người thân.Không đeo là người vô ý thức phạt cho là đúng rồi còn kêu ca cái gì?

truongthanhvnn

Xe tải
thắt nhiều thành quen nhưng bắt cái đó xxx chụo ảnh hay quay fim các cụ nhi?

langthangcuabep

Xe đạp
Cụ ơi, e đi trong làng còn thắt dây an toàn, nếu không con gái e nó nhắc ngay chứ không cần đợi xxx vẫy.

fadco

Xe container
Kính các cụ, giá fix là 250k/sh, các cụ toàn phán bừa, bem nick hết bây giờ.

LuckyCar

Xe container
Mấy hôm trước em vẫy một chú taxi Mai Linh, phi lên xe ngồi, kéo dây bảo hiểm đeo ngay. Đi được một đoạn, quay sang thấy chú taxi không thèm đeo dây bao hiểm. Đoạn hội thoại như sau:

Em: tài xế mà không đeo dây bảo hiểm à.

Taxi: Không anh ạ, đeo làm gì cho ....nóng.

Em: Trong xe có điều hòa (chú này bật điều hòa từ trước) thì làm sao mà nóng. Mà chú không sợ công an phạt à.

Taxi: Lo gì anh, mắt em tinh lắm, thấy gần đến công an là em thắt vảo, đi qua lại bỏ ra.

Em chả nói được gì thêm, tự nhiên thấy quê quê vì mình ngồi ghế phụ mà lại nhanh chóng thắt dây thế cơ chứ. Chán vãi. Em nhớ câu này: vấn đề giao thông của ta là gì cơ sở hạ tầng giao thông thấp kém và ý thức của người tham gia giao thông còn thấp hơn cái hạ tấng ấy mấy lần. Muốn giải quyết vấn đề thì phải nâng cao cả 2 cái thấp kém ấy một cách đồng bộ, chứ nâng một cái thì cũng chả giải quyết cái gì.