[Thảo luận] Chú ý đường đi Đồ Sơn xxx có trò mới

DUONGLAM

Xe điện
Kính các cụ ở hải phòng hay tỉnh xa muốn đi thăm quan đồ sơn. Đoạn từ cầu rào đến gần đồ sơn sau khi bỏ biển thị trấn, xxx ở đó đói ăn một thời gian dài. Nhưng hiện nay lại bày ra trò mới là bắt lỗi đeo dây an toàn 2 người ngồi trước.
Hôm vừa rồi em đi, qua nhà cánh diều khoảng 1km thấy có 1 chú ào vàng đứng mỗi mình lơ ngơ ngoài đường như bò lạc, nhưng đi thêm 1km nữa thì thấy xe xếp hàng làm việc la liệt và cũng rất nhanh chóng (50k/người không đeo dây an toàn). Đứng 1 lúc em thấy có đến 80% xe đi ngang qua bị vẫy vào và không sai phát nào cả.
Vậy cảnh báo để các cụ biết nhé, đừng thấy đường đẹp, em út vẫy gọi mà chủ quan mất tiền oan (100K là đủ được "nửa cái" đấy) =))

EZdong

Xe điện
Cám ơn cụ đã cảnh báo! Em lên xe là nhắc nhở người ngồi bên phụ cài dây an toàn luôn cho nó chắc cụ nhể! (riêng phần trong ngoặc của cụ em không hiểu:-o:-o)

Hgiangd

Xe đạp
Cái này với em và gia đình em là miễn nhiễm. "Hãy đeo dây an toàn vì sức khỏe của bạn và người thân" =))

lai thue

Xe điện
cái này đã cảnh báo từ hôm có vụ tai nạn khủng khiếp của Innova rồi mà, tại chủ thớt ko vào cập nhập thôi

DUONGLAM

Xe điện
Cám ơn cụ đã cảnh báo! Em lên xe là nhắc nhở người ngồi bên phụ cài dây an toàn luôn cho nó chắc cụ nhể! (riêng phần trong ngoặc của cụ em không hiểu:-o:-o)
Em đồ là cụ hiểu hơn em kia, cái này mà em giải thích ra là bị treo bằng ngay, sợ lắm

chicky_06

Xe tải
Cái này là do bản thân mình chứ kô phải trò mới đâu bác .Tốt nhất lên xe là thắt dây luôn ạ

Đã là mem OF thì bao giờ lên xe cũng phải nhớ thắt dây an toàn rồi chứ các bác, em bao giờ lên xe cũng nhắc người bên cạnh mình thắt dây an toàn rồi em mới đi. Không thắt thấy nó cứ làm sao ấy... cảm giác không tự tin để lái.

Vuvit

Xe tăng
Em lên xe thì phải thắt dây an toàn ngay, đồng thời nhắc nhở cả người ngồi cạnh cũng phải thắt. Cám ơn bác đã cảnh báo

DUONGLAM

Xe điện
Cái này là do bản thân mình chứ kô phải trò mới đâu bác .Tốt nhất lên xe là thắt dây luôn ạ
Hì trò này trước đây chưa có nên em gọi là trò mới.
Tất nhiên lỗi là do mình rồi. Có ai dám khẳng định mình luôn đi đúng luật đâu, chẳng qua có bị bắt hay không thôi.

anhdangve

Xe buýt
Lên taxi em cũng phải đeo dây an toàn, thói quen rồi các cụ ạ.

manhktqd

Xe hơi
Trò gì, cái này có phải bẫy đâu các cụ. Cái này quy định trong luật rồi mà. Phạt đúng luật mà.

TuNam

Xe tải
Như vậy là lực lượng CSGT ở đó làm việc hiệu quả đấy chứ, không ai vi phạm lỗi lớn, còn mỗi lỗi thắt dây an toàn.
Bây giờ mọi người đều thực hiện thì có thể nói cần tuyên dương đội CSGT đó đấy.
Các "bẫy" cũng không thấy ai kêu, chứng tỏ hệ thống biển báo cũng ổn rồi.

Về phía lái xe, đi đúng luật thì tất nhiên là gò bó rồi, nhưng phải vậy thôi. E thì không cài dây thì cảm thấy rất khó chịu, cứ lên xe là cài ngay.

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
em ngồi xe mà không thắt dây an toàn là cảm thấy thiếu "an toàn" thế nào ý. Thành thói quen rùi. :> cái này cảm giác nó khác với mũ bảo hiểm xe máy khi trong TP.

Hãng nó có option nào thì cố dùng cho hết các cụ nhỉ@};-

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng chả hiểu cái phần trong ngoặc :D, trò này nhà em bị dính 1 phát đầu tiên ở Quảng Bình

xeghe112

Xe tải
vâng xin thông báo luôn là không chỉ XXX HP mới có vụ này ,hôm em và người yêu đi chơi cũng bị vẫy lại trên Xuân Mai,tự nhiên đang đi bị gọi vào ,hôm đấy thì xe có 2 người nhưng có mỗi em là có đeo dây BH còn người yêu thì không.Hôm đó XXX đòi em la 150K nhưng em không chịu ,alo luôn cho anh trai làm trên C26 ,cuối cùng lại được đi ,sau vụ này em cẩn thận hơn người ngồi bên cạnh đi trong phố em cũng bắt đeo dây bh .

saphia1115

Xe buýt
Kính các cụ ở hải phòng hay tỉnh xa muốn đi thăm quan đồ sơn. Đoạn từ cầu rào đến gần đồ sơn sau khi bỏ biển thị trấn, xxx ở đó đói ăn một thời gian dài. Nhưng hiện nay lại bày ra trò mới là bắt lỗi đeo dây an toàn 2 người ngồi trước.
Hôm vừa rồi em đi, qua nhà cánh diều khoảng 1km thấy có 1 chú ào vàng đứng mỗi mình lơ ngơ ngoài đường như bò lạc, nhưng đi thêm 1km nữa thì thấy xe xếp hàng làm việc la liệt và cũng rất nhanh chóng (50k/người không đeo dây an toàn). Đứng 1 lúc em thấy có đến 80% xe đi ngang qua bị vẫy vào và không sai phát nào cả.
Vậy cảnh báo để các cụ biết nhé, đừng thấy đường đẹp, em út vẫy gọi mà chủ quan mất tiền oan (100K là đủ được "nửa cái" đấy) =))
Thưa kụ, lên xe đã phải cài dây an toàn rồi, đảm bảo sự an toàn cho bản thân và người đi cùng. Cái này kụ không nên cảnh báo mà nên khuyên mọi người tạo thói quen cài dây khi ngồi lên xe, dù đi ngắn hay dài! Hôm trước em đã post ảnh vụ tai nạn ở ĐS rồi, chắc kụ không đọc ạ! Hay em gửi mail cho kụ xem ảnh nguyên bản nhé, chắc kụ sẽ vãi ... ra quần đấy ạ!
Cái chữ đậm đậm này thì 100k chỉ được 3/4 của 1 nửa cái thôi ạ! Giá cả leo thang quá cơ!$-)
P/s đề nghị kụ sửa cái tít đi ạ, không phải trò mới của xxx đâu ạ! Kụ nói thế hóa ra xxx xấu thế cơ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Rickyman

Xe điện
Thưa kụ, lên xe đã phải cài dây an toàn rồi, đảm bảo sự an toàn cho bản thân và người đi cùng. Cái này kụ không nên cảnh báo mà nên khuyên mọi người tạo thói quen cài dây khi ngồi lên xe, dù đi ngắn hay dài! Hôm trước em đã post ảnh vụ tai nạn ở ĐS rồi, chắc kụ không đọc ạ! Hay em gửi mail cho kụ xem ảnh nguyên bản nhé, chắc kụ sẽ vãi ... ra quần đấy ạ!
Cái chữ đậm đậm này thì 100k chỉ được 3/4 của 1 nửa cái thôi ạ! Giá cả leo thang quá cơ!$-)
P/s đề nghị kụ sửa cái tít đi ạ, không phải trò mới của xxx đâu ạ! Kụ nói thế hóa ra xxx xấu thế cơ ạ!
Cụ ấy đang nói giá tại ĐS, xác nhận là chuẩn ạ! (ngon bổ rẻ $-))

[K]evin[T]rinh

Xe tải
hihihi. đừng mất tiền oan mấy bác nhé, giá lên ĐS lên rùi, chắc 1/4 cái thui