[Thảo luận] Chú ý biển 40 cuối cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ

gl1600

Xe điện
Các cụ đi cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ lưu ý, đoạn cuối cao tốc gần đến Cầu Giẽ có biển giảm tốc 60 rồi đến Cầu Giẽ, sau cái đoạn cua vòng ấy, chỗ giao cắt là có thêm cái biển 40. Và ngay sau cái biển 40 ấy , chỗ Trên đầu các cụ là một cái camera thò ra. Vấn đề là biển 40 này rất dài từ chỗ nhiều hàng quán đó đến tận trạm soát vé mà ko thấy hết biển. Vấn đề nữa là, XXX đã xử lý bắn tốc độ, nhà cháu chạy cùng với 1 em Innova, trên cao tốc 2 anh em cùng 80, nhưng đến đoạn này đồng chí ấy vù luôn, qua trạm soát vé thấy XXX đã in ảnh sẵn, mặt rất hí hứng

Nhiều cụ phản đối cái gọi là "cảnh báo bắn tốc độ". nhưng vẫn có các cụ ít đi, vẫn theo thói quen cao tốc vít tít đến gặp biển 40 này thì khó mà đỡ lắm. Vậy cảnh báo các cụ để cẩn thận

vietran

Xe ba gác
Thanks cụ đã cảnh báo.
Em cũng hơi ngờ ngợ cái bẫy này khi đi qua, hóa ra là bẫy thật

Ngựa hoang.66

Xe tải
Thế hả? May quá em đi sớm không thì tèo. Bọn này giờ nham hiểm thật.

ThichToy

Xe tải
Ố, em đi đường này thường xuyên, em thấy rất vô lý vì đoạn 40 này quá dài, đường thì đẹp, không hiểu sao lại để dài như vậy :-?

ndkhoivtv

Xe tăng
Các cụ đi cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ lưu ý, đoạn cuối cao tốc gần đến Cầu Giẽ có biển giảm tốc 60 rồi đến Cầu Giẽ, sau cái đoạn cua vòng ấy, chỗ giao cắt là có thêm cái biển 40. Và ngay sau cái biển 40 ấy , chỗ Trên đầu các cụ là một cái camera thò ra. Vấn đề là biển 40 này rất dài từ chỗ nhiều hàng quán đó đến tận trạm soát vé mà ko thấy hết biển. Vấn đề nữa là, XXX đã xử lý bắn tốc độ, nhà cháu chạy cùng với 1 em Innova, trên cao tốc 2 anh em cùng 80, nhưng đến đoạn này đồng chí ấy vù luôn, qua trạm soát vé thấy XXX đã in ảnh sẵn, mặt rất hí hứng

Nhiều cụ phản đối cái gọi là "cảnh báo bắn tốc độ". nhưng vẫn có các cụ ít đi, vẫn theo thói quen cao tốc vít tít đến gặp biển 40 này thì khó mà đỡ lắm. Vậy cảnh báo các cụ để cẩn thận
Rất thanks cụ, quả này thì đúng thật là "bẫy" 100%!

ThienRacer

Xe buýt
Hôm trước cháu xế ông già nhà cháu, cháu đi đến đấy thấy biển 40 có ý đi chậm lại, cơ mà xe sau nó bim bim inh ỏi, sang làn phải đi chậm thì sợ sai làn, mà ông già ngồi trên xe trước chạy đây nhiều nên quen là đoạn này nó ko bắn nên bảo cháu chạy nhanh, thế là cháu phi lên 50 cây chuối. Kết quả là qua chạm soát vé, 1 xxx trẻ ra giữa đường đứng, mặt hăm hăm nhìn về xe cháu, may quá nó bắt xe sau.

Nhưng quả thật là cái biển 40 đấy quá dài, nhưng mình phải đúng luật thôi các cụ ah!

hahuyson

Xe tải
thanhks cụ, chỗ này em toàn vít trên 60. may mà chưa dính. Quả này phải cẩn thận thôi.

QUYNHCHI

Xe buýt
Nếu đúng là tuyến PV - CG cũ thì biển này nó cắm lâu rồi ạ, ngay sau khi cho thông tuyến PV - NB khoảng 1 tháng là chúng nó cắm, cái ác là ở chỗ chúng nó cắm vào buổi đêm, theo thói quen đa phần các xe đến đây toàn đóng tối thiểu 80 (làn ngoài) nên nó là THỊ TRƯỜNG BÉO BỞ cho xxx đầu tư.

etran

Xe buýt
Nếu đúng là tuyến PV - CG cũ thì biển này nó cắm lâu rồi ạ, ngay sau khi cho thông tuyến PV - NB khoảng 1 tháng là chúng nó cắm, cái ác là ở chỗ chúng nó cắm vào buổi đêm, theo thói quen đa phần các xe đến đây toàn đóng tối thiểu 80 (làn ngoài) nên nó là THỊ TRƯỜNG BÉO BỞ cho xxx đầu tư.
Đi mà theo thói quen thì nguy hiểm rồi :| Khoan chưa nói đến chuyện hạn chế tốc độ có hợp lý hay không, nhưng nó cắm biển đàng hoàng chứ có lừa lọc gì đâu, nói trắng ra là ý thức chấp hành luật lệ vẫn còn kém, hoặc đi đường không chịu quan sát đầy đủ mà cứ "theo thói quen" thì phải phạt cho sáng mắt ra thôi :)

inovavgj

Xe container
em đi qua đây suốt, đúng là bẫy rồi, cụ nào gần đến Cầu Giẽ chú ý nhìn biển báo tốc độ, đi đường 1 cũ đến trạm thu vé có xxx đợi, có sẵn luôn = chứng ko cãi đc

Matizcoi

Xe cút kít
Toàn xe ngon nên ga hơi quá ... em cứ chậm tí cho lành, mới lại xe cũng còi nữa hị hị

Theanh_72

Xe buýt
Từ ngày có đường mới nhà cháu chuyển sang chạy đường mới cho lành vừa ít xe mà nghỉ ngơi hút thuốc chém gió thoải mái.

inovavgj

Xe container
Từ ngày có đường mới nhà cháu chuyển sang chạy đường mới cho lành vừa ít xe mà nghỉ ngơi hút thuốc chém gió thoải mái.
đường mới cụ cũng chú ý gần đến nút giao đường xuống QL 21 thi thoảng vẫn bắn tốc độ, đoạn đường mới tốc độ giới hạn là 80km/h , chứ không phải như đoạn PV - CG là 100km/h