[Thảo luận] Chú ý...anh em offer hà nội chú ý

Thanhz

Xe tăng
Không phải 4 mà là 5 quận : Hoàn Kiếm - Ba Đình - Đống Đa - Hai Bà Trương - Tây Hồ, chủ yếu lỗi đỗ sai quy định.
Tối qua em cũng nghe VOV giao thông nói thế, Công an Hà nội chỉ ra quân tập trung cho 5 quận nên sáng nay, 11/8, có phát nhắc nhở ngay: hai ô tô tải đỗ trên đường Vương Thừa Vũ chỉ để chỗ cho xe máy đi lọt. Đá con mèo ... Em đánh xe ra khỏi bãi thấy đường hướng Vương Thừa Vũ đông quá quay lại Lê Trọng Tấn tính thoát qua Tôn Thất Tùng, lối này còn đông hơn. Quay xe lại bãi đinh đi xe ôm, thấy dòng xe trên đường Nguyễn Ngọc Nại đã lưu thông được, tặc lưỡi, chắc thoát rồi ai dè lưu thông được nhưng xxx chỉ lộn vòng vọng tùm lum về Hoàng Văn Thái, lý do chưa gọi được xe cứu hộ. Hậu quả là mất nửa tiếng để chạy vòng từ bãi xe quay trở lại bãi xe. Cáu quá, lấy 2B, vác theo em D90 tính làm mấy kiểu ảnh "biểu tình" hầu các cụ, ra đến nơi hình như Cứu hộ vừa cẩu xe đi hoặc đã tìm thấy lái xe; ức không chịu được. Dù sao hôm nay lại được đi 2B.

Vova

Xe container
Kiểu này chắc em hết dám lên Lan Viên, Lý Thường Kiệt ăn phở rồi :(. Vừa đi qua thấy cả Lý Thường Kiệt lấn Trần Hưng Đạo phục sẵn mấy cái xe kéo, xe nào cũng đã tóm được 1 bác đằng sau.

IMEV

Xe tăng
Thảo nào sáng nay nhìn thấy trương tuần đông như quân nguyên. Nhà em đưa f1 đến trường vẫn đỗ trái chiều ở Lý Thái Tổ, may mà không bị comixich, rút kinh nghiệm sáng mai vậy:D

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bây giờ em mới đọc thớt này, sáng nay đi làm vưỡn vượt phải ầm ầm X_X

bebi

Xe tải
Chả sao!!!!!

codate

Xe tăng
dạ config thông tin!
Để ủng hộ chiến dịch, 1 xe bên công ty em đã và đang bị nhốt tại bãi xe của xxx tại Bồ Đề - Ling Biên (14h 11/8/2011)

TheBlue

Xe buýt
Cảm ơn cụ chủ. Em mới đi xe, mọi khi toàn đi đúng đường, mấy hôm nay đi quen hơn nên em toàn vượt phải (nhất là mấy chỗ ngã tư đi đúng làn thì chờ lâu lắm). Nhờ cụ, chắc em phải đi cẩn thận hơn mới được.

Mà tiện cho em hỏi chỗ đường Điện Biên Phủ rẽ trái ra Trần Phú, nếu mà đi đúng đường thì phải 5 phút mới qua được, em toàn thấy mọi người đè vạch liền để rẽ trái mà công an ko nói gì
Cụ gấp gáp thì nên đi 2B cho nhanh chứ cụ đi như này thì hỏi sao không tắc đường, đường đã đông nên ngay ngắn xếp đúng hàng thôi không nên tạt làn này làn kia khi mọi người ai cũng đang xếp hàng cả.

nqthang274

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi tý ạ ? e ở quận Hai Bà ko biết đường Lê thanh nghị có cấm đỗ ko các cụ nhỉ ? e chả thấy có cái biển cấm nào và cũng ko biết có phải tuyến phố văn minh ko ?
Thanks các cụ .
Về lý thì đường LTN ko phải đường văn minh đô thị gì cả. Ko có biển cấm thì ta cứ đỗ thôi. Tuy nhiên đôi khi có xxx phường ra hỏi thăm thì bác phải rắn ko vữn mất xiền đấy. xxx GT thì ít khi đứng vì đường đấy lưu lượng thấp
Nhưng bác đừng đỗ khi đang tắc đường nhá!!!:P

codate

Xe tăng
Về lý thì đường LTN ko phải đường văn minh đô thị gì cả. Ko có biển cấm thì ta cứ đỗ thôi. Tuy nhiên đôi khi có xxx phường ra hỏi thăm thì bác phải rắn ko vữn mất xiền đấy. xxx GT thì ít khi đứng vì đường đấy lưu lượng thấp
Nhưng bác đừng đỗ khi đang tắc đường nhá!!!:P
dạ em chỉ thấy đơn giản là pháp luật cấm để xe dưới lòng đường, dù ko có biển cấm đỗ, nhưng nếu bác rời khỏi ghế lái, tắt máy thì em mà là xxx em tính là bác để xe dưới lòng đường.
Có đôi khi k phải là mình được làm những j pấp luật ko cấm, mà mình được làm những j pháp luật cho phép. k có biển P thì đỗ là ăn đòn, mặc dù ko có biển cấm đỗ

BangKieu

Xe tải
cám ơn cụ chủ nhé...em cũng phải đề phòng thôi ợ...

fuxe

Xe container
Cụ nào đã bị xích vào cập nhật tình huống đi :-B

Thichtat

Xe tăng
Kiểu này mai nhà cháu phải đi làm sớm thôi, mọi hôm đi muộn toàn phải để vợ 2 chân trong chân ngoài vạch vì hết chỗ đỗ, híc

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em thì thấy bình thường, chẳng cần phải chú ý thêm gì cả, chẳng sợ gì cả vì tất cả đều thành thói quen rồi ạ, khó vi phạm lắm.

Em nghĩ, các cụ cứ rèn luyện thói quen đi thật chuẩn thì sẽ chẳng biết sợ là gì, ngày nào em đi làm cũng được 1 chú CSGT giơ tay chào với 1 nụ cười rất thân thiện nở trên môi sau khi em nháy đèn chào chú ấy, cảm giác vui vui ấy theo em suốt cả ngày và làm cho em cũng bớt ác cảm với xxx.

Mec.ha

Đi bộ
cám ơn bác đã thông báo cho anh em

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
oạch, thấy bài cụ em mới nhớ ra
Sáng này em ngồi cafe Lỗi Cũ ở số 9. Lê Thánh Tông. Đang ngắm nghía mấy cái xe thì thấy có 4 chú áo vàng cưỡi trên 2 con PKL màu trắng, đi chậm....chậm....chậm và bóp phanh nhẹ nhàng, gạt chân chống phịch trước đầu một xe đỗ ở lề đường...(phía sau xe 4b đấy là cả một hàng 4b nối đuôi cùng đỗ)... Một lúc sau còn có cả một đoàn áo xanh trên chiếc xe có ghi dòng "Thanh tra giao thông", và 2 chiếc xe kéo cùng đến...trong đoàn thanh tra GT có một nhân trẻ tuổi đeo một cái túi nhỏ thò cái cán gỗ,sau một thoáng em nhận ra đấy là cái túi đựng dụng cụ tháo biển số......
Theo em quan sát thì ko có 4b nào thoát nạn, tất cả đều bị lập biên bản + một lô 4b đỗ xung quang vườn hoa (đối diện Đại học Tổng hợp) cùng chung số phận.

P/S: có một mợ hình như làm ở Ford Hoàn Kiếm, đỗ xe ngay trước quán cafe, phía sau có khoảng trống khá rộng là lối vào quán, nhân lúc mấy vị áo vàng đang chăm chú mấy xe khác, mợ ý nhẹ nhàng vào xe, lùi một phát rối tiến thẳng... nhưng thế lào mà áo nó thấy nó lên xe 2b đuổi theo, mợ kia gặp phải đèn đỏ ngay ngã tư ... hic, mợ ý cũng không thoát đc áo vàng.

Furious

Xe điện
Em đi làm qua Ngọc Khánh thấy phố cấm đỗ 2 chiều (toàn tuyến) nhưng em vưỡn thấy chả có cụ nào sợ cả. Hay phố này xxx nó bỏ qua (em dự là nhiều bãi câu đẹp quá, đánh bắt không hết)

wayyss

Xe hơi
Cám ơn cụ chủ. Thể nào sáng nay riêng khu vực Lý Thường Kiêt, em thấy có 3 xe cẩu lượn lờ.

Tribute

Xe container
dạ em chỉ thấy đơn giản là pháp luật cấm để xe dưới lòng đường, dù ko có biển cấm đỗ, nhưng nếu bác rời khỏi ghế lái, tắt máy thì em mà là xxx em tính là bác để xe dưới lòng đường.
Có đôi khi k phải là mình được làm những j pấp luật ko cấm, mà mình được làm những j pháp luật cho phép. k có biển P thì đỗ là ăn đòn, mặc dù ko có biển cấm đỗ
Cụ lấy ở đâu ra cái quy định này vậy? Chết thật, dân OF mà còn thế này thảo nào bọn xxx nó tha hồ lộng hành muốn phạt ai thì phạt là phải. Nếu pháp luật quy định đúng như vậy thì phải xử bắn mấy ông trùm sò GTCC vì tội lãng phí biết bao nhiêu tỉ đồng của NN để cắm những cái biển cấm đỗ bữa bãi khắp HN kia đi.

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát
Cảm ơn cụ, hôm nay đi ngoài đường thấy nhiều công an thật.
Hay nghỉ ở nhà mấy ngày cho nó lành nhỉ, tiền phạt quá tiền lương em :(
Kụ nghỉ ở nhà hoặc ra nhà nghỉ cho nó lành ợ....

Lovestory1008

Xe tăng
Hôm nay cháu đếm sơ sơ thì cũng phải ít nhất 40 xe ô tô 4 chỗ các loại được bác Thanh Tra Giao Thông + xe Chuyên dùng của CSGT chở xe vi phạm qua cầu Chương Dương ( nơi giữ vi phạm đội 1 ).
Trưa nay cháu ăn trưa ở Trần Hưng Đạo . Mấy chú bảo vệ nhà hàng bảo " anh ơi . Ko đỗ xe đc đâu. Anh mang ra đầu kia gửi giúp em"
May mà trời lúc đó mưa to .
Nên cháu liều đỗ vào ăn rồi té !
Sợ quá ! Nó mà đi lúc ý thì chắc bị chở về đội !