[Thảo luận] Chú xxx này đen vãi

dcfocus

Xe tăng
CỦ chủ rủ ông anh vào OF viết nhiều kinh nghiệm hay như vậy nữa đi. Bài viết của cụ rất hay. Nên nhân rộng điển hình cụ nhở. vote cụ!

Chỉnh sửa cuối:

toanthangcs

Xe điện
Đen quá! Có ai ngờ trong đám dân đen lại có kẻ là xxx hoàn luơng.

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Ủn để cụ chủ thúc ôg a làm đến cùng. Để thèng này về cho thèng kia lên ăn với

cargoman

Xe điện
Ông anh bác đúng là có võ, nhưng thực ra em nghĩ anh em mình cũng học được mà

vihali

Xe container
Kính các cụ,

Một số cụ phê phán việc vi phạm giao thông của anh em và nói rằng từ đó xxx mới sơ hở để bẻ lại. Việc vi phạm giao thông, xin khẳng định là anh em không phải cố tình mà chỉ là vô tình. Người HN đi vào phố mà như ma trận huống hồ là dân ở tỉnh xa đến. Anh em bình thường nhanh nhẹn, không đến nỗi gà mờ nhưng hôm đó chở ông bạn thương binh đi khám, đi cứ nhìn loanh quanh rón ra rón rén vì sợ va chạm, ông bạn lại lăn quay ra đường thì khổ nên không kịp chú ý biển. Việc vi phạm đó chưa đến nỗi bị phạt mà xxx có thể dùng chức năng nhắc nhở hoặc cảnh báo từ xa, đằng này như các cụ đều biết là xxx luôn mong dân vi phạm để chụp, thấy đồng đội chở thương binh mà không hướng dẫn, lại còn phạt. Tất nhiên, xxx có quyền không cần nhắc nhở mà phạt luôn. Cái đó đúng thôi vì dân mình đúng là hay nhờn, nhắc mãi rồi nên phạt là đúng. Vi phạm thì bị xé vé phạt, ông anh em đã nghiêm chỉnh chấp hành rồi.Nhưng có đi thì phải có lại, dân bị phạt thì lính cũng bị phạt mới công bằng chứ?

Một vài cụ hỏi là có bằng chứng nhận tiền không?

Em với ông này hay tranh luận về giao thông. Sau khi giải nghệ, ông ấy buôn xe tải nhập, thi thoảng chạy xe nữa nên hay va chạm với xxx trên quốc lộ. Ông ấy kể nhiều vụ cho em lắm. Em thì cũng va chạm với xxx nhiều. Em nhận thấy cách làm của em và của ông ấy khác nhau.

Em giống các cụ, làm gì cũng cần có bằng chứng chứ ông ấy bảo tao chả cần nhiều bằng chứng làm gì, chỉ cần 1 cái là đủ. Chúng nó đã sai 1 cái thì nghĩa là sai toàn bộ. Việc phủ nhận những thứ khác mà vẫn còn 1 cái sai sẽ dẫn đến tình trạng căng thẳng không thể tháo gỡ được. Do đó, để giải quyết sự việc thì xxx sẽ không phủ nhận việc nhận tiền để còn có cửa giải quyết êm thấm. Ông này đã từng là xxx nên có những kinh nghiệm trong ngành về tâm lí và hành động. Thêm nữa, ông ấy có nhiều câu từ, thuật ngữ chuyên ngành mà chỉ có xxx mới nói trôi chảy nên xxx cũng dễ nhận ra ngay, mà ông ấy cũng không giấu. Khi đã biết được là đồng nghiệp thì xxx lại càng có cơ sở để tin là việc có thể giải quyết được nên ông nói gì là họ nhận tất.

Mấy hôm nay, chú xxx trẻ kia vẫn kể lể em bận nuôi 2 cháu blablabla. Em nghĩ rồi họ thể nào cũng có cách giải quyết, ví dụ thông qua đám xxx phường chẳng hạn và anh em thì muốn treo cái việc đó ở đấy, không muốn giải quyết dứt điểm. Lí luận của ông ấy là đuổi một thằng đi chỗ khác, sẽ có thằng khác mới trám vào, ăn ác hơn. Để thằng này đấy nhưng sự việc không được giải quyết, nó sẽ khổ sở hơn nhiều và phải chùn tay hơn. Kể ra thì cũng có lí.

Mong rằng công dân nào cũng hiểu luật và chấp hành thì xxx không có cửa làm tiền.

dcfocus

Xe tăng
Lý luận và bản lĩnh của ông anh họ cụ chủ rất hay và thâm thúy. Em đồng tình với cụ ấy là đuổi một thằng này thì có thằng khác lại ăn ác hơn. Có dịp em mong được tiếp kiến cao nhân. Bài viết của cụ hay. Em học hỏi được nhiều điều từ bài của Cụ. Chúc cụ chủ và ông anh họ luôn thành công trong cuộc sống. Mong Cụ có nhiều bài viết hay như vậy nữa.

SiriViet

Xe hơi
Dân mình đa số bị thịt cũng vì không hiểu rõ luật

MerSLK200

Xe tải
Website
galuoc.vn
Hiểu luật là 1 chuyện nhưng theo em nghĩ mấu chốt vấn đề ở đây đúng như cụ chủ nói. Anh của cụ là người trong ngành. Tác phong, ăn nói, thái độ khi gặp xxx cũng có phần khác so với người dân bình thường. XXX thì đánh hơi giỏi lắm. Chỉ cần nghe 1 vài câu nói, 1 vài từ + cái phong thái của người vi phạm là biết cần phải làm gì ngay. Mềm nắn rắn buông. Nói chung người dân bình thường thì nên hiểu biết về luật pháp để tự bảo vệ mình. Ko ít thì nhiều cũng làm cho xxx đỡ láo hơn.

hoangdole

Xe buýt
Chuyện của cụ em chưa tin.

anvy

[Tịch thu bằng lái]
giết đồng đội cũ là o tốt rồi!

Ole

Xe hơi
Vodka cho cụ phát nào.

haruharu

Xe buýt

Liberty8x