[Funland] Chủ tịch Trung Quốc Tập Cận Bình thăm Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

DurexXL

Xe lăn
Khà khà. Em cũng bị say cái món Nếp ga cụ anh ạ. Lúc đó ngọt mồm, mỗi thằng đóng 1 chai, cả đoàn chăn trâu với em 1 thằng chăn vịt đẻ, say liêu xiêu đi về. Buồn cười lắm.
Sau bán mắm, sứa cho bọn Tàu sang đó uống bia Táo của bọn nó, có mấy tệ 1 lít mới biết ở ta bọn nó ăn dày thật. Khác hẳn, ngon hơn bia ta nhiều. Cái thứ gọi là bia ở ta thật chán đời.
Năm 2010, 2013, mây lần em sang Nan Ning, tối ra bia vỉa hè, lúc đó tháng 11, rét với mưa bụi như ở mình
Bãi bia của họ không tự ý vỉa hè tràn lan đâu, mà tập trung trong khu chợ ăn uống, chủ yếu là các loại xiên que thịt nướng, đủ cả: gà vịt ngỗng, bò lợn dê cừu ...nhưng không có hải sản thì phải
Bia là bia chai, vị giống như dòng Quả Táo ngày xưa, đậm và khá bốc

Dân lao động, bình dân thành thị họ tụ tập uống đông, rất náo nhiệt. Các bàn rất hay có trò oẳn tu xi rồi uống, can pây

Đội em hội nhập vào bàn bên cạnh khá nhanh, ồn ào, rôm rả, tiếng Việt tiếng Tàu mạnh ai ng nấy nói 😆😆😆, nhưng vẫn giao tiếp tốt vì có 1 ku bên em thạo tiếng Tàu

Em nhớ mấy ông nhậu Tàu bẩu: thích sang VN, đi Hạ Long, ăn mực, ăn cua, tôm ... đặc biệt thích ăn cua với tôm, cua to, tôm to

thanh040506

Xe trâu
Năm 2010, 2013, mây lần em sang Nan Ning, tối ra bia vỉa hè, lúc đó tháng 11, rét với mưa bụi như ở mình
Bãi bia của họ không tự ý vỉa hè tràn lan đâu, mà tập trung trong khu chợ ăn uống, chủ yếu là các loại xiên que thịt nướng, đủ cả: gà vịt ngỗng, bò lợn dê cừu ...nhưng không có hải sản thì phải
Bia là bia chai, vị giống như dòng Quả Táo ngày xưa, đậm và khá bốc

Dân lao động, bình dân thành thị họ tụ tập uống đông, rất náo nhiệt. Các bàn rất hay có trò oẳn tu xi rồi uống, can pây

Đội em hội nhập vào bàn bên cạnh khá nhanh, ồn ào, rôm rả, tiếng Việt tiếng Tàu mạnh ai ng nấy nói 😆😆😆, nhưng vẫn giao tiếp tốt vì có 1 ku bên em thạo tiếng Tàu

Em nhớ mấy ông nhậu Tàu bẩu: thích sang VN, đi Hạ Long, ăn mực, ăn cua, tôm ... đặc biệt thích ăn cua với tôm, cua to, tôm to
E sang TQ toàn phải uống Mao Đài 52 độ, gần cuối toàn chơi cóng, ai k chịu được thì liverpool - arsenal luôn, sợ sợ là.
Vụ TQ sang VN thích ăn tôm to công nhận họ ăn khỏe. Vào Nha Trang, thấy 2 ô khách TQ, mỗi người 1 con tôm hùm, khiếp sức ăn của họ luôn.

Mansion.68

Xe tải
E sang TQ toàn phải uống Mao Đài 52 độ, gần cuối toàn chơi cóng, ai k chịu được thì liverpool - arsenal luôn, sợ sợ là.
Vụ TQ sang VN thích ăn tôm to công nhận họ ăn khỏe. Vào Nha Trang, thấy 2 ô khách TQ, mỗi người 1 con tôm hùm, khiếp sức ăn của họ luôn.
Cái món thuốc sâu Vô fa tốc này kinh lắm. Bọn em hay nói về rượu mao này như thế :))

hd-vt

Xì hơi lốp
Cái món thuốc sâu Vô fa tốc này kinh lắm. Bọn em hay nói về rượu mao này như thế :))
Em uống rượu Mao đài, chai sứ trắng. Hắc nồng, cảm giác như uống thuốc xoa bóp hehe. Nhưng vị đậm.

À cụ nhắc nhà cháu mới nhớ, cái đồng hồ để bàn Slava của Liên Xô, mặt số trắng, vành benzen mạ vàng, chân đế nhựa trắng ngà, vỏ sau màu cà phê…xưa kia nhà cháu cũng có một cái. Còn đồng hồ để bàn con gà của Tàu vỏ nhựa màu xanh su hào, bên trong mặt kính góc 13h có cái đầu con gà lúc điểm chuông 12 giờ nó mổ lên mổ xuống được, khá ngộ nghĩnh.
Đồng hồ Gà mổ thóc còn biến thể nữa là đồng hồ vệ tinh của Trung Quốc và Slava để bàn của Liên Xô đây cụ

hd-vt

Xì hơi lốp
Đồng hồ Gà mổ thóc còn biến thể nữa là đồng hồ vệ tinh của Trung Quốc và Slava để bàn của Liên Xô đây cụ

Đồng hồ vệ tinh nhà cũng có từ hồi em bé tý. Đồ Thượng Hải thì bền vô đối (ghi ở mặt đh), giờ vẫn để tủ phòng khách, đúng kiểu dân tỉnh lẻ cổ hủ keke, có gì quý kỷ niệm là cứ bày ra thôi hehe. Lâu lâu lên giây cót chạy ầm ầm, tích tắc điếc cả tai.

Skyfall_80

Xe buýt
Nếu gở mồm nói chiến tranh thì ko nói hay đc đâu. Xưa ta theo phe, có thể dễ bị đấm, bị lôi ra làm tiền đồn nhưng nói lại thì có đồng minh chung lưng đấu cật, bơm vk, hậu cần, vv. Giờ nếu xảy ra chiến sự thì mình phải tự lực tự cường hết, ko đơn giản là có kinh nghiệm là ngon đâu ah.
Chuẩn đấy. Linh cẩu thì là loài săn mồi mà, nó chưa ăn được vì có đàn hổ tới. Con mồi cứ phải dè chừng thôi. Linh cẩu nó cũng có đàn đấy. À mà mình là dân thì nói kiểu ngôn ngữ này được, nếu ngoại giao thì phải đ/c, ông, anh …

rgbhis

Xe tăng
Cụ này nhìn phong cách như zai Hàn, e dự là còn tiến sâu lắm
Mới lên thứ trưởng rồi mà cụ. Mấy thứ trưởng khác nhìn cũng sáng sủa lắm, có lẽ đặc thù của ngành như vậy.
Nhưng mà đẹp trai quá thì lại khó lên cao nữa đấy cụ. Nhìn gương cụ bộ trưởng ngoại giao đẹp trai bên TQ ấy cụ, tại vị đc có mấy tháng.

TieuFu

Xe container
Mới lên thứ trưởng rồi mà cụ. Mấy thứ trưởng khác nhìn cũng sáng sủa lắm, có lẽ đặc thù của ngành như vậy.
Nhưng mà đẹp trai quá thì lại khó lên cao nữa đấy cụ. Nhìn gương cụ bộ trưởng ngoại giao đẹp trai bên TQ ấy cụ, tại vị đc có mấy tháng.
Rồi thì lại đứt sớm với mấy bà nhớn thôi. Xuống sức là xuống ghế ! 😁

meodenminh

Xe điện
Đẹp trai quá, chắc gái nó bu nên không giữ được con ch im thôi mà😏

rgbhis

Xe tăng
Đẹp trai quá, chắc gái nó bu nên không giữ được con ch im thôi mà😏
Ko chỉ là chuyện nữ sắc đâu cụ.
Ý e là trong hoạt động chính trị, với vai trò đứng đầu một đơn vị, đôi khi cần phải có những quyết định tàn nhẫn. Những cụ đẹp trai, rất xuất sắc về chuyên môn, nhưng lại thường thiếu tính quyết đoán và độ tàn nhẫn ở thời điểm quan trọng. Có thể là do đẹp trai nên từ bé đã được bố mẹ, ông bà, mọi người xung quanh đối xử một cách dịu dàng rồi, hình thành lên tính cách thiếu một chút quyết liệt.

bomong

Xe điện
Em thích đổi qua thế này/
Nhưng tuân thủ: "lép là loại"

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Chủ trương hòa hoãn, tranh thủ cơ hội,nhẫn nhịn, lùi 1 bước trước TQ, tận dụng thời gian mà phát triển kinh tế. Đầu tư tự chủ vũ khí cnc để có biến trên biển có thể thua nhưng đánh gây thiệt hại nặng , đủ khả năng gây bất ổn, phong tỏa hàng hải, hàng không trên biển is bố của chuẩn rồi. Ko biết 2 năm nữa có ai tập trung đc quyền lực như cụ Tổng biên tập hiện nay không. bi quan phết.

Trạng thái
Thớt đang đóng