[Funland] Chủ tịch Trung Quốc Tập Cận Bình thăm Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

ongtrumxd

Xe tải
bắn hay không không phụ thuộc vào to hay bé. phụ thuộc vào thân thiết hay không.

Mỹ to nhưng dù sao cũng ít quan hệ. TQ thì mối quan hệ với VN sâu sắc hơn nhiều. cùng là XHCN, cùng là đ.c.s, cùng hệ chính trị, cùng văn hóa, kim ngạch thương mại rất lớn, lại chung biên giới nên rất quan trọng.
Do Mỹ nó không có nhu cầu bắn thôi, như thảm đỏ máy bay nó còn chả cần nữa là

sthd

Xe lăn
Cái này là quan hệ có đi có lại, mình đón pháp hay đức gì đấy cũng có bắn?🤪
Pháp Đức không có.
bắn phụ thuộc vào cấp quan hệ.
Ngoài "Thăm cấp nhà nước" thì chuyến thăm của khách cấp cao nước ngoài tới Việt Nam còn có một số danh nghĩa khác gồm: "Thăm chính thức", "Thăm làm việc", "Thăm nội bộ", "Thăm cá nhân".

Chỉnh sửa cuối:

Beu 4x4

Xe điện
Hay hoặc ko hay ko phải do cụ phán. Bả truyền thông chắc là món ngon của riêng cụ hay sao, chứ đa số mọi người đều luôn nghe = 2 tai và nhìn = 2 mắt.
Quần chúng thì dĩ nhiên thường thik Rambo hay sao Hô li út dồi
:))

chánvcd

Xe buýt
Tắc đường dã man 1 tiếng rưỡi mới về tới nhà:(

Abram

Xe điện
Em vừa xem cái clip của VTC1 trực tiếp lễ đón ở Nội Bài, em chê mấy điểm :))
(Clip 22 phút)
- Đoạn chuẩn bị xuống, trải thảm xong, 1 xe 4 chỗ trở nguyên thủ, tiến lên rồi lùi, rồi lại tiến lên cho đúng với thảm. Rất nghiệp dư, có vẻ phương án không chu toàn.
- Chú bảo vệ mở của máy bay, xong việc chú lấy tay kéo cái míc ở ve áo đến gần để nói cho rõ (chắc thông báo đã xong việc). Đồ đoàn có vẻ hơi lởm, ngộ nhỡ đang oánh nhau cũng thông báo cho đồng đội thế à :))
- Lúc ra cửa máy bay, lúc đầu cụ Tập dơ tay chào thấp (ngang ngực) hơn mợ Bành (trên vai). Sau chắc phát hiện ra mới nâng tay lên.
- Trong clip có chú nào đó nói vọng vào: Lung tung ..,chịu được :))

Dân Tổ

Xe container
Ngon thế mà không biết dịch cụ nhỉ, ngoài 70 mùa xuân thì cái tên dịch như dịch biển số xe cũng ra tập có thể đọc thành thập, bình đọc thành bảy, 10 lần 7 không là 70 thì còn là gì nữa. Em luận sau 6.30 thôi cụ nhé.
Nay lô 12-21 cũng 1 nháy 21 cụ ạ :)) Lộn đầu đít nay nhiều. :D

sthd

Xe lăn
Em vừa xem cái clip của VTC1 trực tiếp lễ đón ở Nội Bài, em chê mấy điểm :))
(Clip 22 phút)
- Đoạn chuẩn bị xuống, trải thảm xong, 1 xe 4 chỗ trở nguyên thủ, tiến lên rồi lùi, rồi lại tiến lên cho đúng với thảm. Rất nghiệp dư, có vẻ phương án không chu toàn.
- Chú bảo vệ mở của máy bay, xong việc chú lấy tay kéo cái míc ở ve áo đến gần để nói cho rõ (chắc thông báo đã xong việc). Đồ đoàn có vẻ hơi lởm, ngộ nhỡ đang oánh nhau cũng thông báo cho đồng đội thế à :))
- Lúc ra cửa máy bay, lúc đầu cụ Tập dơ tay chào thấp (ngang ngực) hơn mợ Bành (trên vai). Sau chắc phát hiện ra mới nâng tay lên.
- Trong clip có chú nào đó nói vọng vào: Lung tung ..,chịu được :))
lái xe của họ lái trong chương trình của mình, không được tập luyện, nên tiến lùi tí là bt

mở cửa mb không phải là cận vệ. báo đàm cho đoàn bên trong và nơi khác thì phải bấm là bt. đặc vụ mẽo cũng thế

phong thái tự nhiên, không cứng nhắc, cũng là thể hiện sự thoải mái, tự nhiên, gần gũi. trong lễ đón hai bên đã có nhiều cử chỉ tự nhiên, thoải mái, tạo nên không khí thân thiện. hôm qua chú ceo của Nvidia còn bá vài bác Chính

nói vọng vào là vọng vào mic của vtv, không phải là vọng vào chương trình đón tiếp

sthd

Xe lăn
Tắc đường dã man 1 tiếng rưỡi mới về tới nhà:(
bác Tập sang mà còn không biết thì còn chánvcd nhiều ! cấm một loạt đường. báo nói mãi rồi

khoảng 3g bác Tập từ Marriott lên Ba đình, không biết chính xác đi giờ nào, nên toàn tuyến Trần duy Hưng, Kim mã sẽ cấm dài. không biết mà chui vào thì nằm im thôi. Không kêu ai được đâu. các tuyến khác thì thoáng.
mai còn cấm tiếp. chiều sẽ còn đóng cả đường trên cao hướng từ Marriott đi sân bay

cr7m10

Xe tải
bắn hay không không phụ thuộc vào to hay bé. phụ thuộc vào thân thiết hay không.

Mỹ to nhưng dù sao cũng ít quan hệ. TQ thì mối quan hệ với VN sâu sắc hơn nhiều. cùng là XHCN, cùng là đ.c.s, cùng hệ chính trị, cùng văn hóa, kim ngạch thương mại rất lớn, lại chung biên giới nên rất quan trọng.
Mẽo không quan trọng, không cần bắn thôi cụ. Gì mà vậy

gocart

Xe cút kít

Bác Trọng sang thì họ bắn đại bác chào mừng, giờ ông Bình sang thì mình đáp lễ.
Mỹ thì chỉ bắn chào mừng Nữ hoàng Anh nên mình không bắn chào mừng Tổng thống Mỹ là tương xứng nghi lễ ngoại giao.

Hoc_tro_dot

[Tịch thu bằng lái]
Qua em đọc bài viết của ông Tập, nói nhiều hai chữ kiên trì. Nay xem lễ duyệt đội danh dự, có suy nghĩ lung tung, cũng hơi khiếp.
Mình vẫn máu chiến quá.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tuyến TQ - Móng Cái - Gia Lâm xưa làm đường sắt 1m4 rồi. Giờ đang vận hành rồi
Giờ làm tuyến Hải Phòng - Lào Cai - TQ
Làm tốt em ủng hộ. Nhà mình khôn thì không rơi vào bẫy nợ được đâu. Đường sắt TQ giờ nhất thế giới đấy. Đi với Nhật hay Hàn thì cũng đội vốn với chậm tiến độ cả chục năm. Tiên trách kỷ hậu trách nhân. Quân nhà mình quản lý yếu kém, giả phóng mặt bằng cũng không đạt tiền độ thành ra hỏng cả.

alongcamepolly

Xe lăn
2 con Hồng Kỳ đi đổ xăng, TQ nó mang theo cái gầu nhôm cỡ 15-20 lít để lấy xăng từ vòi bơm vào mà k để bơm trực tiếp vào xe. Việc này để tránh bán điêu hay cái gầu kia có gì đặc biệt cc nhỉ :))
Nguồn ảnh FB
Cháu xem clip mấy cụ phượt tây tạng toàn dùng gầu này đổ xe, lí giải là ko cho mua nhiều hơn định mức sợ có biến tự burn ạ!

Abram

Xe điện
lái xe của họ lái trong chương trình của mình, không được tập luyện, nên tiến lùi tí là bt

mở cửa mb không phải là cận vệ. báo đàm cho đoàn bên trong và nơi khác thì phải bấm là bt. đặc vụ mẽo cũng thế

phong thái tự nhiên, không cứng nhắc, cũng là thể hiện sự thoải mái, tự nhiên, gần gũi. trong lễ đón hai bên đã có nhiều cử chỉ tự nhiên, thoải mái, tạo nên không khí thân thiện. hôm qua chú ceo của Nvidia còn bá vài bác Chính

nói vọng vào là vọng vào mic của vtv, không phải là vọng vào chương trình đón tiếp
Vâng, mọi thứ đều có thể giải thích theo cách nào đó; nhưng em vẫn chê :D

Em chắc chắn rằng, những người có mặt ở đó đều rất thành thạo nghi lễ ngoại giao, chuyên môn của họ. Trừ đám kền kền em không chắc.

Lái xe cho nguyên thủ, ngoài kỹ năng lái xe hơn bất kỳ ofer nào, họ còn phải thuộc bài để tương tác với mọi hoàn cảnh xung quanh, trong mọi trường hợp. Và trong trường hợp này họ đã không thuộc họ cần đứng ở đâu.

Về cái mic, em thấy mấy bạn làm chương trình trực tiếp trên ti vi, dùng mic mà như không dùng ý. Chắc đồ xịn hơn?

Dân dã, thân thiện không đồng nghĩa với việc bỏ các phép tắc ngoại giao. Trước mợ Ngân cho cá ăn, dân mạng chém mãi rồi.

sthd

Xe lăn

Em chắc chắn rằng, những người có mặt ở đó đều rất thành thạo nghi lễ ngoại giao, chuyên môn của họ. Trừ đám kền kền em không chắc.

Lái xe cho nguyên thủ, ngoài kỹ năng lái xe hơn bất kỳ ofer nào, họ còn phải thuộc bài để tương tác với mọi hoàn cảnh xung quanh, trong mọi trường hợp. Và trong trường hợp này họ đã không thuộc họ cần đứng ở đâu.

Về cái mic, em thấy mấy bạn làm chương trình trực tiếp trên ti vi, dùng mic mà như không dùng ý. Chắc đồ xịn hơn?

Dân dã, thân thiện không đồng nghĩa với việc bỏ các phép tắc ngoại giao. Trước mợ Ngân cho cá ăn, dân mạng chém mãi rồi.
mic khác, đàm khác

Abram

Xe điện
bác Tập sang mà còn không biết thì còn chánvcd nhiều ! cấm một loạt đường. báo nói mãi rồi

khoảng 3g bác Tập từ Marriott lên Ba đình, không biết chính xác đi giờ nào, nên toàn tuyến Trần duy Hưng, Kim mã sẽ cấm dài. không biết mà chui vào thì nằm im thôi. Không kêu ai được đâu. các tuyến khác thì thoáng.
mai còn cấm tiếp. chiều sẽ còn đóng cả đường trên cao hướng từ Marriott đi sân bay
Cụ cho em hỏi chút, chiều mai em có cuốc xe đón khách lúc 16 giờ ở ga quốc tế. Đi từ Thanh Xuân thì nên đi thế nào cụ nhỉ?

gocart

Xe cút kít

Ồ, đàm mà không bấm thì cả đám cận vệ ung thủ hết.
Míc của VTV thì khác, phóng viên cứ nói, có được lên sóng hay không là do tay biên tập.

sthd

Xe lăn
Cụ cho em hỏi chút, chiều mai em có cuốc xe đón khách lúc 16 giờ ở ga quốc tế. Đi từ Thanh Xuân thì nên đi thế nào cụ nhỉ?
em có phải csgt đâu. nhưng theo e hiểu thì chiều mai đóng làn hướng từ hn lên sb thôi. làn về thoải mái. lưu ý những điểm giao cắt

Trạng thái
Thớt đang đóng