[Funland] Chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung: Từ 4/4, xử phạt người vi phạm lệnh 'hạn chế ra đường'

coquay

Xe container
E thấy hạn chế nhiều rồi đấy chứ ra chợ h vắng hẳn, chợ tạm bán hàng rong gần khu nhà hầu như cấm triệt.
Mẹ em bảo chợ tạm sáng chỉ đc hop tí lúc 6h đến 7h là bị giải tán rồi.
Em đi kiếm quán ăn sáng mua về ăn mà ko có, công viên chắc khóa cổng hết.
Vụ dịch covid này cũng cho thấy là chợ cóc chợ tự phát dẹp đc chứ ko phải ko thể như trước. quan trọng là có muốn dẹp hay ko thôi

ledaiphuc

Xe hơi
Chiều nay ra đường nườm nượp kia kìa. Em nghĩ căn cứ xử phạt k chắc chắn, rất khó xử phạt khi người dân ra đường đi chợ
thê mà cụ không chụp vài kiểu post lên cho mọi ng cùng bàn ,đàm đạo

ledaiphuc

Xe hơi
E thấy hạn chế nhiều rồi đấy chứ ra chợ h vắng hẳn, chợ tạm bán hàng rong gần khu nhà hầu như cấm triệt.
Mẹ em bảo chợ tạm sáng chỉ đc hop tí lúc 6h đến 7h là bị giải tán rồi.
Em đi kiếm quán ăn sáng mua về ăn mà ko có, công viên chắc khóa cổng hết.
Vụ dịch covid này cũng cho thấy là chợ cóc chợ tự phát dẹp đc chứ ko phải ko thể như trước. quan trọng là có muốn dẹp hay ko thôi
Chẳng có gì là không thể cả,cứ báo nghi ngờ nhiễm là cách li cả chợ ngay cụ nhể

ledaiphuc

Xe hơi
Nhưng báo thế là bị vi phạm phạt 10tr,tốt nhất để chính quyền mạnh tay là dẹp ngay chợ cóc

tung1311

Xe tải
Ở Barcelona, ra khỏi nhà quá vài trăm mét là cảnh sát phạt.
Ở Bỉ mà đi quá nhà 1 km là phạt 340 euros.
Ở Pháp cũng phạt nếu đi quá xa nhà mình.
Thế theo các cụ bọn tư bổn chúng nó dựa vào luật nào? Quốc hội của chúng nó cũng đang nghỉ vì Covid nhé.
hix, bọn này nó là phong tỏa nó khác. của mình đã ra lệnh phong tỏa đâu cụ? So sánh thế này ngang trẻ con quá.

tung1311

Xe tải
Rảnh quá nên ko chỉ ra đường tập thể dục. Chúng nó còn muốn đi ...thăm nhau :))

View attachment 4504678
cụ nói éo ngửi đc, giả sử họ có bố mẹ già hay bị ốm hay trẻ con đang ở nhà ông bà ốm,...... người ta vẫn có quyền chính đáng chứ. Hà Nội đã ra lệnh phong tỏa đâu, tầm này đã hỏi thế là đều có ý thức và nắm đc tình hình bệnh tật rồi.

cuBi07

Xe tải
Em ủng hộ làm quyết liệt giống nước ngoài, thà bị cấm túc 15-30 ngày còn hơn là sống trong thấp thỏm ko biết đến khi nào mới hết dịch. Các cụ cứ bảo phải đi làm,nếu ko cấm triệt để dập dịch thì em nghĩ việc cũng chẳng có mà làm ý chứ.

tung1311

Xe tải
Đọc đi
Trích 2 bài báo rồi vẫn còn ko chịu tập đọc. Vẫn tỏ ra mình nguy hiểm

Em ủng hộ làm quyết liệt giống nước ngoài, thà bị cấm túc 15-30 ngày còn hơn là sống trong thấp thỏm ko biết đến khi nào mới hết dịch. Các cụ cứ bảo phải đi làm,nếu ko cấm triệt để dập dịch thì em nghĩ việc cũng chẳng có mà làm ý chứ.
Em ủng hộ làm quyết liệt và làm dứt điểm, phải xử phạt thật nặng. Tuy nhiên cái gì nó phải rõ ràng cái đó, rõ ràng ông Thủ vẫn đang muốn nền kinh tế hoạt động đc hài hòa để duy trì nguồn sống chứ ko muốn nó chết hẳn vài tuần, vì thế sinh ra cái khái niệm "cách ly toàn xã hội" nhưng giờ cái khó là mỗi địa phương thực hiện 1 kiểu.
Và cái chúng ta đang bàn là làm sao để chứng minh việc ra đường là cần thiết (thật chứ ko phải để lách để đc ra đường - có bị điên éo đâu), cái này rất cần có các hướng dẫn và văn bản cụ thể, chứ bây giờ cứ nửa vời thế này thì các công ty vẫn làm việc tập trung, nhiều dịch vụ ăn uống nhỏ lẻ vẫn mở, vậy tôi đi mua mang về, tôi đi làm là đúng luật và đúng ý đồ của cụ Thủ nhưng giờ tranh cãi, mỗi ông 1 ý, ra đường lại bị yêu cầu quay lại mà ko hiểu mình sai ở đâu, tại sao ko đc đi tiếp??

ledaiphuc

Xe hơi
Theo cụ ăn bằng gì,tiền đâu ra để mua,nước ngoài ở nhà hỗ trợ 1000usd,

chacchanxe

Xe buýt
Có câu chuyện theo quy định phải nghỉ, nhưng sếp bảo đi làm, nếu ko đi làm có người khác làm thay, coi như mất việc. Lúc đấy các cụ đi làm hay nghỉ? Mà đi làm bị phạt như quy định cấm ra đường

ledaiphuc

Xe hơi
Có câu chuyện theo quy định phải nghỉ, nhưng sếp bảo đi làm, nếu ko đi làm có người khác làm thay, coi như mất việc. Lúc đấy các cụ đi làm hay nghỉ? Mà đi làm bị phạt như quy định cấm ra đường
chắc nghỉ,nằm ôm gối uống tí nước cầm hơi sau 15/4 tính tiếp cụ nhể

vitomxau

Xe container
Các cụ nào còn tư tưởng ra hồ, công viên thể dục thì thôi cho chúng em nhờ. Các bố ra đấy động chạm, hít thở của nhau rồi về lay lan ra cộng đồng mất việc của bao nhiêu người. Nói cấm còn cãi ngang như cua. Ở nhà có hơn chục hôm ăn chơi ngủ nghỉ có sao đâu. Hết dịch lại muốn làm gì thì làm. Em cũng đề nghị các bác chính quyền đóng cửa siêu thi kiểu như Vin lại hoặc yêu cầu đi mua phải có khẩu trang và găng tay, mặc đồ phòng hộ nghiêm chỉnh. Như bây giờ vào siêu thị Vin có chỗ bé tý, mấy chục con người chả khẩu trang chen nhau mua. Ra thanh toán cũng gần chạm nhau nói tóe loe. Lây đấy chứ đâu. Cụ thể ở Vin Đoàn Thị Điểm
Vin chỗ cụ vớ vẩn vậy Em mua Vin ở Lê Đức Thọ vào cửa là phải rửa tay bằng nước rửa tay khô. Ai chưa có khẩu tràn thì phải mua và đeo ngay ở cửa trước khi vào !

ledaiphuc

Xe hơi
Vin chỗ cụ vớ vẩn vậy Em mua Vin ở Lê Đức Thọ vào cửa là phải rửa tay bằng nước rửa tay khô. Ai chưa có khẩu tràn thì phải mua và đeo ngay ở cửa trước khi vào !
tốc độ lây lan chắc có thừa cụ nhể

minhhai985

Xe lăn
Tình hình HN thế nào các cụ ơi? Hd quê e sáng nay như m1 tết. Vắng quá.