[Funland] Chủ nhà đập gương vì đỗ xe chắn trước cửa hàng xử lý như thế nào

benthoi

Xe buýt
em thấy trên đây có nhiều thành phần luôn tỏ ra vẻ hiểu biết hơn người, ăn nói thì toàn kiểu nửa vời chơi chữ như kiểu bố đời
nhà thì không có sổ đỏ ra vỉa hè nhưng văn hóa người Việt là "ăn trông nồi, ngồi trông hướng" các ông cứ mang luật bên nước phát triển với ý thức dân bên đấy so sánh thì nó khập khiễng lắm, các ông sang đấy mà ở
các ông tiện chỗ đỗ cho mình nhưng đỗ xe chắn hết cửa nhà người ta là làm cho người ta bất tiện, như vậy là có văn hóa ạ hay là như vậy là hiểu luật, đúng luật.
Nhà thì đúng không chạy được nhưng xe cũng không chạy được đâu, có biển số xe truy ra được hết. cái thằng nó dám đập gương và viết giấy dán lên xe như vậy thì cũng không phải dạng dễ bắt nạt.
E thì không ủng hộ hành động như vậy nhưng khi làm việc gì bất lợi cho người khác thì nên đặt mình ở địa vị của người ta, vung tay múa phím thì dễ nhưng người thật việc thật nó khác lắm. Những thằng gấu mõm trên này nhưng ra ngoài có khi lại là những thằng hèn nhát nhất.

Ongrungf

Xe điện
Iem chả biết cụ đốc Vịt gấu đến đâu chứ iem nói thật 3 cái biện pháp gọi sự hạnh hoẹ, gọi xh ném ứt, hay doạ dẫm đốt nhà của cụ nó xưa quá rồi. :))

Cụ cứ húng ntn nhỡ làm sao lại rách việc, giữ mình trên hết đi cụ.
Cách văn minh của cụ là gọi thuế, qltt xơi nó chứ gì :)) :)) :))

vietdongbn

Xe buýt
Cụ nào đã và đang đi oto sẽ thông cảm cho chủ xe , còn cụ nào chưa từng đi xe thì đa số ko thích xe nguoi khác đỗ trước cửa nhà mình . Suy em mà ra , e là nguoi ko hẹp hòi ích kỷ , nhưng trước ko có xe . Chạy còn xe về mà thấy xe oto đỗ trước cửa thì cảm thấy rất khó chịu . Từ khi có xe , mình về mà thấy xe cũng lùi lại hoặc tiến lên đỗ chỗ khác . Khi nào họ đi thì đánh xe lên . Nhiều khi mình cũng đỗ như vậy , và cảm thấy dễ thông cảm hơn . Đấy là suy nghĩ của riêng em .

Ongrungf

Xe điện
em thấy trên đây có nhiều thành phần luôn tỏ ra vẻ hiểu biết hơn người, ăn nói thì toàn kiểu nửa vời chơi chữ như kiểu bố đời
nhà thì không có sổ đỏ ra vỉa hè nhưng văn hóa người Việt là "ăn trông nồi, ngồi trông hướng" các ông cứ mang luật bên nước phát triển với ý thức dân bên đấy so sánh thì nó khập khiễng lắm, các ông sang đấy mà ở
các ông tiện chỗ đỗ cho mình nhưng đỗ xe chắn hết cửa nhà người ta là làm cho người ta bất tiện, như vậy là có văn hóa ạ hay là như vậy là hiểu luật, đúng luật.
Nhà thì đúng không chạy được nhưng xe cũng không chạy được đâu, có biển số xe truy ra được hết. cái thằng nó dám đập gương và viết giấy dán lên xe như vậy thì cũng không phải dạng dễ bắt nạt.
E thì không ủng hộ hành động như vậy nhưng khi làm việc gì bất lợi cho người khác thì nên đặt mình ở địa vị của người ta, vung tay múa phím thì dễ nhưng người thật việc thật nó khác lắm. Những thằng gấu *** trên này nhưng ra ngoài có khi lại là những thằng hèn nhát nhất.
Ra tòa người ta có nói chuyện bằng văn hóa, tình cảm hay Pháp luật ???
Khôn vãi :)) :)) :))

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm thế thì độc ác quá...
Chỉ cần lấy chất thải của em bé trộn với mỡ bò + dầu nhờn thải bôi vào tay nắm và mép cửa là đủ rồi :D
Vác Kuu ra đ ái vào bánh xe cho bõ tức

• Vodka
Reactions: Kuu

Ongrungf

Xe điện
Cụ nào đã và đang đi oto sẽ thông cảm cho chủ xe , còn cụ nào chưa từng đi xe thì đa số ko thích xe nguoi khác đỗ trước cửa nhà mình . Suy em mà ra , e là nguoi ko hẹp hòi ích kỷ , nhưng trước ko có xe . Chạy còn xe về mà thấy xe oto đỗ trước cửa thì cảm thấy rất khó chịu . Từ khi có xe , mình về mà thấy xe cũng lùi lại hoặc tiến lên đỗ chỗ khác . Khi nào họ đi thì đánh xe lên . Nhiều khi mình cũng đỗ như vậy , và cảm thấy dễ thông cảm hơn . Đấy là suy nghĩ của riêng em .
Cụ khó chịu khi xe người đỗ cửa nhà mình.
em thì trái lại.
em tìm chỗ khác em đỗ.
thế thôi.
Đường không phải của riêng mình !!!

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Tiếp tục đỗ đấy đợi nó ra đập tiếp :))

dvhung243

Xe điện
Vụ này bất cứ ai trong cuộc ( đập - bị đập ) cũng có những lý lẽ riêng của họ
Em chỉ muốn nói đừng có trông mong vào công lý , pháp luật gì cả . Gấu hơn , bản lĩnh hơn thì đè được nhau thôi , mày đập xe tao mà anh em tao đông thì mày đền cho tao . Tao gấu hơn không những tao đập xe mà còn đập vào mặt mày đấy , làm cc gì được tao . Còn bằng phân nhau thì cứ như vậy thôi , giải tán

vneseman

Xe lăn
Có lời nhờ tử tế, chắc người ta cũng làm cho thôi. Như thuê tìm xe máy bị mất cắp í.
Biết là 1 tiền gà, 3 tiền thóc nhưng phải dằn mặt bọn cửa hàng bố láo.
Miễn là bên bị hại có đơn, tìm ra thằng bẻ gương thì quá đơn giản với các anh ấy rồi, báo giá cái gương kia của hãng chắc không rẻ, đủ khung hình sự rồi, vặt được khối đấy.
Em hoàn toàn đồng ý việc sống theo đúng hiến pháp và phát luật như các cụ. Làm đơn là phương án chuẩn, còn chủ nhà có sao với đơn đấy không thì khó nói lắm cụ nhỉ :D:D:D
Túm lại em không đồng ý cách xử lý của chủ nhà (nếu chủ nhà là người bẻ gương) nhưng thực tế xã hội thì là người đi xe nên tìm chỗ để xe hợp lý, không ảnh hưởng tới cộng đồng, kẻo được vạ thì má đã sưng như trường hợp này.

happyhn

Xe container
Cụ nào chụp ảnh chả có tâm gì cả =))
Không biết là xe đỗ vướng cửa nhà, cửa ngõ, hay vỉa hè như nào để mà hóng!
Em thấy toàn thằng ngu. Cả thằng đỗ, thằng viết, thằng bẻ, thằng chụp. Nhưng đối với cụ cháu mình thì thằng chụp là thằng ngu nhất, có lỗi lớn nhất. Còn 2 thằng kia léo làm of này ức chế tị nào

happyhn

Xe container
Lại nhớ có 1 ngõ, trong đó có 1 thằng chỉ hơi hơi leng keng nhưng nó có giấy chứng nhận tâm thần.. từ đó không xe nào dám đỗ ở ngõ đấy nữa :))
Có khi mốt giờ đi mua nhà phải chọn hàng xóm có người được công nhận hành kinh cụ nhể