[Funland] Chủ nhà đập gương vì đỗ xe chắn trước cửa hàng xử lý như thế nào

Ongrungf

Xe điện
Cc cho em hỏi dại, nếu để xe thế có em nào đi xe hai bánh đi qua quẹt vào gương bên trái gãy rồi nhẹ nhàng em nó "té" ra đường không biết sức đầu mẻ trán thế nào ẻm nằm ra đó đòi đi chụp phim, kiểm tra sức khỏe và con xe máy quèn bị bla bla phải sửa thay giúp... thì chủ xe oto có bị gì ko ạ. Tất nhiên là xe ô tô đậu dưới đường và trc cửa nhà của chủ xe hai bánh.
Con xe 4b nếu đỗ không sai luật thì thằng 2b kia có mờ Ăn K ứt.
Chửa kể xxx đòi xác minh xem 2b có sai không.
Lòi ra vụ 2b chính chủ nhà thời lại hơi bị nay nữa :))
Vớ vẩn Nôn Ngược cho xxx :)) :))

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Vân tay còn ở gương thì phải chứng minh có hành động bẻ. Chứ bị can khai là tao sờ vào gương có ok ko bác?. Không có cam quay lại mà chỉ có mỗi vân tay thì cũng chẳng kết tội được quái gì.
Ờ nhỉ. Mà thôi cứ đỗ ngu thì chết.

ca_kiem

Xe container
Như luật cụ dẫn thì bẻ gương thế này cũng chỉ phạt tiền là hết, muốn cải tạo không giam giữ hoặc phạt tù thì nó phải có tình tiết tăng nặng.
Chú ý sự khác biệt lớn giữa vô tình làm hỏng gương kiểu như vô tình đá phải gương nhưng không cố ý và cố tình làm hỏng gương.. chủ động cố tình đá phải gương. Nghe 2 tình tiết này lập lờ dễ dàng đổi cho nhau. Nếu vô tình đá phải gương.. cái gương đó 1 tỷ cũng không phải đi tù.... nhưng cố tình đá vào gương.. 2 triệu là đi tù
Vô tình và cố tình.. đang bị lập lờ chỗ này.

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Khôn ngu chả biết thế nào ???
Cụ đã thấy có cái sổ đỏ nào vẽ cả đường nhựa chửa ???
Chả ai cấp sổ đỏ. Con người hơn con vật cái ý thứ. Mai có thằng nào nó đỗ xe chắn cổng nhà cụ xem.....

Ongrungf

Xe điện
Chả ai cấp sổ đỏ. Con người hơn con vật cái ý thứ. Mai có thằng nào nó đỗ xe chắn cổng nhà cụ xem.....
Chắn cổng nó có quy định trong luật nha.
Chịu khó đọc luật đi thay vì cụ xem truyện tranh :D

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Chắn cổng nó có quy định trong luật nha.
Chịu khó đọc luật đi thay vì cụ xem truyện tranh :D
Luật thế nào. Nó chắn cổng nhà cụ không ra vào được thì ngồi đó mà xem luật.
Ngồi cào phím thì ra vẻ còn lúc đó chắc trong cụ phần con nhiều hơn phần người.

CR-Vic

Xe container
Người đi đường không để ý nên va vào cái gương xe khiến bị đau vai (đau tay, đau chân, đau mông, v....v...) bức xúc viết mảnh giấy nhắc nhở chủ xe cần có ý thức giao thông nơi công cộng hơn :D

Thích thì sờ có vấn đề gì không?. Cqdt phải chứng minh có hành vi bẻ nhé. Tưởng muốn khép tội mà dễ à.

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Khôn ngu chả biết thế nào ???
Cụ đã thấy có cái sổ đỏ nào vẽ cả đường nhựa chửa ???
Cụ nhai cái câu sổ đỏ vẽ cả đường chứng tỏ trình độ của cụ cũng thế thôi
Thôi tiễn cụ

SangSangVu

Xe buýt
Có lần e ra Hn, sáng sớm ngày 2/9 thằng bạn ghé ks đón e đi, tiện dg nó bảo e ghé vào cty lấy giấy tờ, a quay đầu xe hộ e e ra đi cho nhanh. E quay đầu qua dg đậu chờ nó thì 1 con mụ ra nhìn ngó (xe e ko đậu trước cửa nhà mụ đấy mà đang đậu cửa nhà kế bên, đậu dưới dg đàng hoàng, tất cả khu đấy sáng 2/9 đều đóng cửa) nhìn tí mụ ra đuổi e đi, e nghĩ bụng chắc mụ này quét cửa các nhà nên đậu lên cách nhà mụ 2 nhà, nhìn kính hậu mụ vẫn nhìn e vẻ căm thù lắm, lát sau ra đuổi e nữa. E đất lạ nên e đành nhích lên thêm 1 nhà nữa thì cũng vừa lúc bạn e ra nên ae đi, e kể cho thằng bạn e nghe nó bảo sao a ko nói e sớm e vả cho nó mấy phát. Đấy là e vẫn ngồi trên xe nổ máy và mọi việc chỉ chưa đến 10’ đấy.
Chắc ngáo quyền lực, gặp chí phèo thì chịu nhịn thôi :))

Ongrungf

Xe điện
Luật thế nào. Nó chắn cổng nhà cụ không ra vào được thì ngồi đó mà xem luật.
Ngồi cào phím thì ra vẻ còn lúc đó chắc trong cụ phần con nhiều hơn phần người.
Chắn tới mức không ra vào được khác nha.
Ối nhà có cửa ra vào, cửa hàng bị sở gtvt kẻ ô ngoài đường cho đỗ xe thu tiền kia kìa. Có thấy chủ nào dám ra phá xe hay đi kiện ???
Mở to mắt ra đi thay vì gí mũi vào điện thoại, bàn phím máy tính đi nha :))

CR-Vic

Xe container
Xe ô tô đỗ lên vỉa hè mà lại không đúng quy định thì gặp xxx nó quay cho cũng mệt đấy! Đại loại như gây ảnh hưởng đến an toàn cho các phương tiện và người tham gia giao thông, blah....blah.... :D

Cc cho em hỏi dại, nếu để xe thế có em nào đi xe hai bánh đi qua quẹt vào gương bên trái gãy rồi nhẹ nhàng em nó "té" ra đường không biết sức đầu mẻ trán thế nào ẻm nằm ra đó đòi đi chụp phim, kiểm tra sức khỏe và con xe máy quèn bị bla bla phải sửa thay giúp... thì chủ xe oto có bị gì ko ạ. Tất nhiên là xe ô tô đậu dưới đường và trc cửa nhà của chủ xe hai bánh.

Xe gia đình

Xe điện
Cháu hóng xem bao giờ thì CA thụ lý vụ án hoặc bao giờ thì XHĐ đốt nhà :)
Đáng đời chủ xe :)
Và là bài học cho những kẻ khôn lỏi hết phần của người khác :)

Ongrungf

Xe điện
Cụ nhai cái câu sổ đỏ vẽ cả đường chứng tỏ trình độ của cụ cũng thế thôi
Thôi tiễn cụ
Đây đỗ xe máy ngoài đường.
Có con chủ cửa hàng ra đuổi, dọa không thi thì giết.
đây thấy cụ cũng giống con kia lắm :P :P :P

lamhoangvan87

Xe container
Tôi viết tờ giấy đó để cho anh thấy chỗ nào chưa ổn
Còn cái gương là do đứa nào đó đồng tình với sự bực tức của tôi nên mới bẻ. Tôi không biết.

CR-Vic

Xe container
Các cụ ngày xưa có dạy rồi: Học ăn, học nói, học gói, học mở - ăn trông nồi, ngồi trông hướng. Những điều cơ bản nhất làm người là biết tôn trọng mình và tôn trọng người khác. Những gì mình không muốn người khác làm với mình thì đừng làm với người khác (Khổng Tử)

Người ở chung cư thì không thấy sự phiền hà của việc đỗ xe khiến những người có nhà mặt phố kinh doanh hoặc đi ra đi vào. Chưa kể đỗ trên vỉa hè chắn toàn bộ cửa hàng hoặc lối ra vào của nhà mặt phố
Cũng như thế, người ở nhà mặt phố mấy tầng thì làm sao hiểu được cái khổ của người ở chung cư bị thằng tầng trên nó kéo ghế, kéo bàn, chạy nhảy, đá bóng, chơi bi, nhảy dây :D

Hiểu được cái gọi là common sense thì xã hội nó mới gọi là có kỷ cương và luân thường đạo lý :)

Ăn trông nồi, ngồi trông hướng.
Cứ ko có biển cấm là đỗ, bịt cửa người ta cũng kệ thì chỉ có bọn lắp nhầm óc chó mới đỗ xe như thế thôi.

Parejo_10

Xe điện
Đất nước đang trong giai đoạn quá độ từ xe máy sang oto nên cơ sỏ hạ tầng chưa theo kịp nên mới có những chuyện như vậy.