[Funland] Chủ nhà ăn cắp điện của người thuê

Bố Nhím Con

Xe tải
Cứ tắt bụp đồng hồ của cụ chủ đi, chỗ nào trong nhà chủ mất điện thì biết :))
Nhà họ ở tầng trên , chẳng lẽ tắt rồi chạy lên xem à cụ? :)) họ đang cắm tủ lạnh , nóng lạnh chẳng lẽ chạy vào xem =))

chuotdong

Xe điện
Hi cccm
Sáng ra đã bực quá cccm ạ.
Em thuê cửa hàng được gần 2 năm . Tin tưởng họ nên 2 năm nay điện đóm cũng ko để ý lắm. cứ same same với tháng trước là em đóng mà ko lăn tăn.
Tự nhiên tháng này báo tiền điện cho em gần gấp 2 lần tháng trước mặc dù tháng này em nghỉ tết gân 2 tuần.
Nay em bực quá em kêu ca với chủ nhà thì bảo là em dùng bao nhiêu có số má đàng hoàng , loằng ngoằng chán chê ông chủ nhà bảo thôi anh thu em bằng tháng trước , em nghe xong giật cmn mình luôn cc ạ.
Nghe đến đó là em nghi cmnr . Em mới tắt hết điện đóm em đang dùng rồi kiểm tra đồng hồ. Mịa , nó vẫn quay các bác ạ :((
Hóa ra 2 năm nay em bị nó ăn cắp mà không biết :((
Sao tháng gần đây mới tăng gấp đôi, mà cụ thuê 2 năm rồi

Bố Nhím Con

Xe tải
Chỗ em làm ăn 2 năm nay em cũng không muốn chuyển .
Em đang đi mua dây điện về nối hết lại 1 cái đồng hồ mà em biết chắc chắn nó không bị ăn cắp. Đố chúng nó ăn cắp được số nào nữa.
Thất vọng vch các bác ạ.
Mình ăn ở tốt mà vẫn bị xỏ mũi

• Vodka
Reactions: RR1

mazda3_pro

Xe lăn

Bố Nhím Con

Xe tải
Sao tháng gần đây mới tăng gấp đôi, mà cụ thuê 2 năm rồi
hic. em sợ nó ăn cắp từ lúc em thuê cơ. em dùng bt , nó dùng bt thì tiền điện nó cứ bình bình. Tháng này em về nghỉ tết 2 tuần , nhà nó tháng tết xài nhiều thế là nó bị lên số. Vậy nên em mới giật mình và nghi ngờ chứ.

Ngo Rung

Xe lăn
hic. em sợ nó ăn cắp từ lúc em thuê cơ. em dùng bt , nó dùng bt thì tiền điện nó cứ bình bình. Tháng này em về nghỉ tết 2 tuần , nhà nó tháng tết xài nhiều thế là nó bị lên số. Vậy nên em mới giật mình và nghi ngờ chứ.
Đôi khi mất lòng trước được lòng sau. Kể ra cụ chặt chẽ từ đầu thì họ sẽ không nảy sinh ăn cắp. Lòng tham sẽ nổi lên khi thấy cụ hớ hênh :D
Em nghĩ đến tầm này thì để thuận tiện trong làm ăn cụ cứ làm lại đường riêng như kế hoạch, còn không cần thiết phải làm căng lên làm gì cho mất hòa khí.
Chủ nhà có hỏi gì thì bẩu là nghi đường điện ngầm bị rò ở đâu đó. Thế thôi, di hòa vi quý \m/

20022020

Xe tải
Càng nhiều tiền càng tham nhỉ :D

Kiabuoisang

Xe container
Thằng cho thuê ngu vãi; có 500k một cái đồng hồ thửa chạy tốc độ bao nhiêu tuỳ thích mà nó cũng tiếc :)); mua về gắn cho các nhà thuê là xong, đâu chui làm gì cho nhọc.

Bố Nhím Con

Xe tải
Đôi khi mất lòng trước được lòng sau. Kể ra cụ chặt chẽ từ đầu thì họ sẽ không nảy sinh ăn cắp. Lòng tham sẽ nổi lên khi thấy cụ hớ hênh :D
Em nghĩ đến tầm này thì để thuận tiện trong làm ăn cụ cứ làm lại đường riêng như kế hoạch, còn không cần thiết phải làm căng lên làm gì cho mất hòa khí.
Chủ nhà có hỏi gì thì bẩu là nghi đường điện ngầm bị rò ở đâu đó. Thế thôi, di hòa vi quý \m/
chuẩn rồi cụ. Em cũng tính thế. Đi dây mới cái là tháng sau em phát hiện ra ngay mặt chuột ấy mà

ubisapro

Xe trâu
Con em em nó mua nhà bên Hoàng Mai, nhà kiểu người ta mua mảnh đất to rồi xây chục cái nhà ống bán lại kiếm lời ấy, tháng nào cũng gần 2tr tiền điện, chả hiểu thế nào, có tháng chỉ ở có 2 tuần cũng triệu rưỡi tiền điện, bảo nó tắt hết điện xem đồng hồ có quay không thì đúng là có quay thật, nhưng điện đi đâu thì chả biết, chẳng nhẽ giờ đục tường ra dò dây
Chắc là dò ngầm ở đâu rồi. Nhà xây bán thì chất lượng khỏi bàn, chứ câu dây lẫn các nhà nhau thì chắc là ko ợ :D

Bà cô họ nhà em có một cái nhà ngăn đôi cho SV thuê, bà ấy cấu 2 phòng chung một công tơ, khi tính tiền điện phòng nào cũng phải trả cả số theo công tơ!!!

hieukon

Xe container
chuyện k lạ :D

Tony_Le

Xe container
Hi cccm
Sáng ra đã bực quá cccm ạ.
Em thuê cửa hàng được gần 2 năm . Tin tưởng họ nên 2 năm nay điện đóm cũng ko để ý lắm. cứ same same với tháng trước là em đóng mà ko lăn tăn.
Tự nhiên tháng này báo tiền điện cho em gần gấp 2 lần tháng trước mặc dù tháng này em nghỉ tết gân 2 tuần.
Nay em bực quá em kêu ca với chủ nhà thì bảo là em dùng bao nhiêu có số má đàng hoàng , loằng ngoằng chán chê ông chủ nhà bảo thôi anh thu em bằng tháng trước , em nghe xong giật cmn mình luôn cc ạ.
Nghe đến đó là em nghi cmnr . Em mới tắt hết điện đóm em đang dùng rồi kiểm tra đồng hồ. Mịa , nó vẫn quay các bác ạ :((
Hóa ra 2 năm nay em bị nó ăn cắp mà không biết :((
Trước em thuê 01 phòng có đồng hồ điện riêng, tắt hết điện đóm thì công tơ không quay nhưng có tải thì nó quay như ngựa. Cách đây 10 năm em trả 2 triệu/tháng tiền điện cho 2 cái đèn, 1 điều hòa, 1 quạt cho cái phòng 20 vuông từ 6h tối đến 7h sáng. Vẫn số người ấy một căn chung cư 3 phòng ngủ nhiều điều hòa, tủ lạnh, 2 TV to, nước nóng....hết 1,7 triệu. Trước khi tăng giá điện năm ngoái thì 1.2 triệu thôi.

Sherlock_Holmes

Xe tải
Bà cô họ nhà em có một cái nhà ngăn đôi cho SV thuê, bà ấy cấu 2 phòng chung một công tơ, khi tính tiền điện phòng nào cũng phải trả cả số theo công tơ!!!
2 phòng ở trọ cùng nhau bao lâu mà ko khi nào buôn chuyện với nhau xem phòng kia hết bao nhiêu tiền điện cụ nhỉ? Khoảng 2-3 tháng thấy số tiền giống y nhau là phải nghi ngờ chứ

2 phòng ở trọ cùng nhau bao lâu mà ko khi nào buôn chuyện với nhau xem phòng kia hết bao nhiêu tiền điện cụ nhỉ? Khoảng 2-3 tháng thấy số tiền giống y nhau là phải nghi ngờ chứ
Thì các em nó cũng ngờ ngợ rồi mới leo lên cột lần đầu dây.
Chúng nó chửi bà kia ko ra gì.
Cô mình thật nhưng bựa vô cùng, nhà mấy cái cho thuê mà cứ đi ăn của SV từng đồng. Chúng nó chậm tiền nhà tí là ầm ĩ lên chán lắm cụ ạ

Bố Nhím Con

Xe tải
Update : Hic , em vừa ngắt cầu dao của em . Xong em bật lại thì nghe thấy tiếng Tủ lạnh với lò vi sóng của chủ nhà kêu các bác ạ. Tủ lạnh thì è è lại , lò vi sóng thì kêu tít tít :((:((:((:((

AT_Speed

Xe tăng
Update : Hic , em vừa ngắt cầu dao của em . Xong em bật lại thì nghe thấy tiếng Tủ lạnh với lò vi sóng của chủ nhà kêu các bác ạ. Tủ lạnh thì è è lại , lò vi sóng thì kêu tít tít :((:((:((:((
Cụ ngắt lên bât xuống liên tục cho tủ lạnh của chủ nhà tèo lốc đi🤣🤣🤣

viethoangquoc

Xe tải
vâng. y xì em đó. Em cửa hàng có ít bóng đèn rọi với đèn biển thôi mà nhiều hơn ở nhà em dùng đầy đủ các thiết bị luôn ạ
Cụ bình tĩnh, Cụ đang thuê để kinh doanh nên nhẹ nhàng tý được cả đôi đường, đằng nào cũng qua rồi, bây giờ bảo Lão ý chứng kiến công tơ quay khi tắt thiết bị rồi nói cho đi điện nổi và lấy điện trước công tơ cũ đó lắp vào công tơ mới >>Xong.